ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: !!!PINK PANDA!!!! !!!JUNG EUNJI!!!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7303
โพสเมื่อ: Sun Mar 22, 2020 11:20
มัตเธอุสเชื่อ 'เกิทเซ่' ขาลงมองไม่เห็นทางเล่นทีมใหญ่อีก
Steve G พิมพ์ว่า:
จะยังไงก็ไม่รู้ แต่ลูกนี้เจ้าตัวน่าจะภูมิใจที่สุดในชีวิตแล้วแหละ

Schurrle
Goetze
สองฮีโร่นัดชิง ฟอร์มหลุดหายทั้งคู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Pink me Pink me Pink me UP!
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 6708
โพสเมื่อ: Sun Mar 22, 2020 12:12
[RE: มัตเธอุสเชื่อ 'เกิทเซ่' ขาลงมองไม่เห็นทางเล่นทีมใหญ่อีก]
อยากเห็นมาเล่นใน EPL ทีมที่ไม่ใหญ่มาก แต่ได้ลงตัวจริงสม่ำเสมอ (ถ้าหายขาดจากโรคแล้ว) เช่นพวก วูล์ฟ เซาท์ เอฟ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5680
โพสเมื่อ: Sun Mar 22, 2020 17:26
[RE]มัตเธอุสเชื่อ 'เกิทเซ่' ขาลงมองไม่เห็นทางเล่นทีมใหญ่อีก
ascend พิมพ์ว่า:
สภาพทุกอย่างอยู่ในสถานะขาลง เสียดายที่เลือกย้ายทีมเร็วเพราะมั่นใจเกินไป แล้วไปไม่ได้อย่างที่ฝัน  

ไม่เกี่ยว เขาป่วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 524
โพสเมื่อ: Sun Mar 22, 2020 21:31
[RE: มัตเธอุสเชื่อ 'เกิทเซ่' ขาลงมองไม่เห็นทางเล่นทีมใหญ่อีก]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
chickenku พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ascend พิมพ์ว่า:
สภาพทุกอย่างอยู่ในสถานะขาลง เสียดายที่เลือกย้ายทีมเร็วเพราะมั่นใจเกินไป แล้วไปไม่ได้อย่างที่ฝัน  

ต่อให้อยู่ดอร์ทมุน ผลลัพท์ก็เหมือนเดิมครับ เกิร์ทซ่ ไม่ได้ฟอร์มตกเพราะสภาพร่างกายสภาวะปรกติ

เขาป่วยครับ เป็นโรคตาม คห. ด้านบน อธิบายไว้แล้ว สรุปคือ ต่อให้อยู่ดอร์ทมุนต่อโรคนี้ก็ถามหาครับ

ผมว่าต่างนะ อยู่บาเยิร์นฟอร์มตกโดนดรอปแน่นอน แต่อยู่ดอร์ทมุนด์ฟอร์มตกยังมีโอกาสลงสนามมากกว่า  

คือที่ผมพยามจะบอกเลยก็คือ เหมือนระเบิดเวลาอะ ต่อให้ท่านเอาระเบิดเวลาไปตั้งตรงไหน

พอถึงเวลา มันก็ระเบิดออกมาอยู่ดี คือร่างกายเกิร์ทเซ่ ป่วยกระทันหันครับ ไม่ใช่ฟอร์มตก

แล้วป่วย คือป่วยแล้วฟอร์มตก ถึงอยู่ดอร์ทมุนต่อ พอถึงเวลา เกิร์ทเซ่ ก็จะป่วยและฟอร์มตก

น่าเห็นใจครับหลังจบบอลโลกโรคก็ถามหาเลยผมอย่างชอบ แต่ชอบตอนอยู่ดอร์ทมุนนะครับ

#เกิร์ทเซ่ รอยส์ เลวาน

ขออธิบายนะครับ ที่บอกว่าฟอร์มตกคือนับตั้งแต่ย้ายไปบาเยิร์นแล้วถูกจับนั่งสำรอง ไม่ค่อยได้ลง จึงเสียดายครับที่ตัดสินใจย้ายเร็วเกินไป พอดอร์ทมุนด์ซื้อกลับมาจึงพบว่าเป็นโรคนี้ครับ หลังจากนั้นแกรักษาตัวเป็นปีๆแล้วทำยังไงก็เรียกฟอร์มกลับมาไม่ได้ เนื่องจากลงไม่ต่อเนื่อง สุดท้ายก็กลายเป็นสำรอง และกำลังจะหมดสัญญาครับ

ปล.ตัวนี้ผมไม่ค่อยปลื้ม ถ้าเป็นแฟนดอร์ทจะเข้าใจดี ณ วันที่ข่าวหลุดว่าเซ็นล่วงหน้ากับพี่เสือเพราะพี่เสือจ่าย release clause ก่อนเจอมาดริดไม่กี่ชม. แฟนดอร์ทบางส่วนถึงขั้นเกลียด
แก้ไขล่าสุดโดย ascend เมื่อ Sun Mar 22, 2020 21:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel