ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: Please Wait..
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2008
ตอบ: 2245
โพสเมื่อ: Tue Mar 03, 2020 14:23
[RE: ถ้าเลื่อนแข่งถือโอกาสไปเตะบอลลีกหน้าหนาวมั้ย ?]
-GiNoTy- พิมพ์ว่า:
พวกที่อยากเลื่อน ก็แค่อยากให้มันมีปัญหาอะแหละ เพราะเป็นพวกฝั่งตรงข้ามอยู่แล้วครับ

แต่ผมว่า แกตัดสินใจถูกแล้วนะ
ไม่งั้นก็เปิดแข่งปกติไป ใครอยากไปเสี่ยงก็ไป
ยิ่งเพิ่งมีคนเสียชีวิต ยังไงคนก็น้อยอยุ่แล้ว  

อะไรที่ทำให้ท่านคิดว่าพวกอยากเลื่อนคือตัวปัญหาครับ

ผมว่าสโมสรเขาก็มีเหตุผลของเขาเองอยู่แล้ว

อย่าห่วงแต่แฟนบอลเลยครับ ห่วงนักกีฬาบ้าง ไหนจะทีมงานอีกที่ต้องเดินทางตลอดมันก็เสี่ยงเหมือนกัน

ไหนจะเจ้าหน้าที่ในสนาม ตากล้อง ช่างภาพ ซึ่งไม่รู้ว่าแต่ละคนมีโอกาสติดเชื้อมาจากไหนบ้าง

ส่วนตัวผมอยากให้เลื่อนมากกว่านะครับ แต่ถ้าผลสรุปแล้วสโมสรส่วนใหญ่เห็นชอบแบบไหนก็ยอมรับได้หมดครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Tue Mar 03, 2020 14:23
[RE]ถ้าเลื่อนแข่งถือโอกาสไปเตะบอลลีกหน้าหนาวมั้ย ?
พวกที่อยากเลื่อน ก็แค่อยากให้มันมีปัญหาอะแหละ เพราะเป็นพวกฝั่งตรงข้ามอยู่แล้วครับ

ไม่งั้นก็เปิดแข่งปกติไป ใครอยากไปเสี่ยงก็ไป
ยิ่งเพิ่งมีคนเสียชีวิต ยังไงคนก็น้อยอยุ่แล้ว  

เอ้า ฝั่งตรงข้ามเฉย 5555

แต่ละทีมที่ออกมาสนับสนุนให้เลื่อน ส่วนใหญ่เป็นทีมใหญ่ มีชื่อเป็นสภากรรมการ เลือกอ๊อดมาทั้งนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะตำบล
Status: เกรียนพอสนุก
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1009
โพสเมื่อ: Tue Mar 03, 2020 14:46
[RE: ถ้าเลื่อนแข่งถือโอกาสไปเตะบอลลีกหน้าหนาวมั้ย ?]
ล่าสุดนายกฟุตบอล สมยศ ออกมาบอกแล้วว่าสามารถเลื่อนปิดลีกจากตุลาคมไปเป็นธันวาคมได้ เห็นมั้ยว่ามันมีเวลา พวกบอกว่าเลื่อนไม่ได้นี่เงิบไป 555
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Tue Mar 03, 2020 14:59
[RE]ถ้าเลื่อนแข่งถือโอกาสไปเตะบอลลีกหน้าหนาวมั้ย ?
Navapol11za พิมพ์ว่า:
ล่าสุดนายกฟุตบอล สมยศ ออกมาบอกแล้วว่าสามารถเลื่อนปิดลีกจากตุลาคมไปเป็นธันวาคมได้ เห็นมั้ยว่ามันมีเวลา พวกบอกว่าเลื่อนไม่ได้นี่เงิบไป 555  

ผมว่าไม่มีใครคิดหรือปกป้องว่ามันเลื่อนไม่ได้ หรือเชลียร์สมาคมขนาดนั้นว่าสิ่งที่ตัดสินใจเตะแบบปิดสนาม มันคือสิ่งที่ถูกต้องที่สุด ผมก็เห็นคุยกันด้วยเหตุผล คุยกันปกติดีๆ ว่า เลื่อนแล้วมันกระทบชิ่งเยอะ

อะ ถ้าเลื่อนไปปิดธันวาคม ก็คือปิดธันวา แต่มันกระทบต่อมั้ย ถ้าเกิด AFF Suzuki ยังเตะอยู่ ถ้าเกิด บอลโลกรอบคัดเลือกมีโปรแกรมในช่วงนั้นทดแทนพอดีงี้ กลายเป็นว่าแทนที่จะโฟกัสกับทีมชาติ สโมสรก็ต้องมาเตะนัดตกค้าง

คือถ้าระดับเอเอฟซี ฟีฟ่า ตัดสินใจลงมาแล้ว ว่าเลื่อนก็คือเลื่อนกันไปหมด รวมถึงการแข่งขันระดับสโมสรในปีหน้าก็อาจจะเลื่อนนัดเปิดสนาม ปรับเปลี่ยนวิธีการจับประกบคู่ต่างๆ AFF ประกาศยกเลิก Suzuki cup นะ บอลโลกรอบคัดเลือกรอบสุดท้ายยังพอเลื่อนออกไปได้นะ อะไรแบบนั้น มันก็เลื่อนได้สบายใจไง แต่ตอนนี้มันยังไม่ชัดเจนตรงจุดนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Tue Mar 03, 2020 16:22
ผมว่าเลื่อนไปเลยเซฟทั้งนักบอลเซฟทั้ง กองเชียร์ ยังไม่รวมถึงสโมสรจะได้ไม่ขาดรายได้ ผมว่าถ้าเตะปิดสนามตลอดเดือนมีนา ความเสียหายน่าจะเอนยี่สิบล้านสู้เลื่อนไปเเละทุกอย่างโอเครดีกว่า
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8399
โพสเมื่อ: Tue Mar 03, 2020 17:16
krajongss พิมพ์ว่า:
ตอนประชุมกัน ไม่มีตัวแทนสโมสรเข้าประชุมกันหรอครับ อันนี้อยากรู้จริงๆ ทำไมพอประกาศออกมาแล้วเหมือนไม่ได้คุยกันมาก่อน  

ตอนประชุมรอบแรก ศุกร์ที่แล้วมีตัวแทนไปอยู่นะครับ...รอบหลังน่าจะมีแค่ทีมใหญ่ๆไปล่ะมั้ง ห้องนิดเดียวเอง

แต่นายกก็พูดไว้ตั้งแต่รอบแรกแล้วว่าทำตามที่รัฐบาลแจ้งมา...

จะมีทีมไหนไม่จ่ายเงินค่าจ้างนักเตะรึเปล่าก็ไม่รู้
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 19
โพสเมื่อ: Tue Mar 03, 2020 21:58
เลื่อนมานี่รายรับหด แต่ก็น่าจะเลื่อนนะผมว่า ป้องกันการระบาดทั้งกองเชียร์ทั้งนักเตะและอีกหลายๆคน รายได้หาใหม่ได้
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7960
โพสเมื่อ: Wed Mar 04, 2020 09:37

เดี๋ยวๆๆๆ บุรีรัมย์ บีจี ฝั่งสมยศทั้งนั้นที่อยากจะเลื่อนน่ะ

มีเมืองทองด้วยที่อยากจะเลื่อน

อันนี้ไม่เกี่ยวกับคนละฝั่งแล้วนะครับ

อย่าเอามาโยงกัน ถ้าจะเอามาโยงกัน

บุรีรัมย์ นี่ฝั่งตรงข้าม สมาคมหรอ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel