ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9906
โพสเมื่อ: Fri Feb 28, 2020 22:54
[RE: PUBG SEA Super Cup 2020 - Phase 1 | Day 1]
Norrsing88 พิมพ์ว่า:
PLM-ถ้าไม่ได้โควต้านี่รับรองว่าจะกลับมานึกถึงเกมส์​2แน่​ ภายใต้การนำของฮอนที่ยังเล่นสไตล์ขอบวงช่วงแรกที่PLMเล่นประจำอยู่แล้ว​ วันนี้ลากเอาอันดับสวยๆได้เยอะขาดแค่แต้มkillที่ยังน้อย

GC-ทีมนี้น่าติดตามแฮะถ้าเดินยิงก็เข้าข้อดีแต่การมูฟเข้าวงยังเป็นปัญหายังเล่นไม่ละเอียดพอ

DAY-พอขาดตัวเปิดระยะไกลอย่างนูรินความอันตรายหายไปเยอะเลยย​

QC-นึกว่าเล่นโปรลีคไทยมั้ง6เกมส์มูฟเจอแต่ไทยด้วยกัน

MM-เก็บประสบการณ์​ไปก่อน

BRU-เล่นแบบไม่ต้องกดดันเพราะมีโควต้าในมือแล้วแต่ก็ยังแสดงให้เห็นว่าเน้นอยู่น่ะ2เกมส์​แรกคือการปรับตัวพอเกมส์3ก็ติดเครื่องยาวเลย​ เดิน4ตลอดไม่ค่อยเล่นแยก​ อาจจะเก่งไม่ถึงระดับGEN-Gแต่ตอนนี้เชื่อสุดใจเลยว่างัดกับพวกหัวแถวเกาหลีอย่างAFF.OGN.T1.ได้แน่ๆ​ ไปเยอรมันขอให้หลังบ้านทำข้อมูลทำการบ้านมาดีๆมีโอกาสเข้ารอบไฟนอลเฟส1แน่ๆที่สำคัญมีลุ้นติด1ใน4เพื่อลุ้นตัวไปแข่งรายการใหญ่ปลายปีแน่ๆแต่ก็ต้องมองทีละขั้นไม่อยากให้พวกเรากดดันน้องมันมาก  

ผมดู Buriram มาทั้งใน Pro League
ห้องซ้อม Dog, ห้องซ้อม FPS, ห้อง Scrim SEA
หรือเอาง่ายๆ ดูทุกครั้งที่ Buriram เล่น

อยากบอกว่า Buriram ยังต้องปรับอีกเยอะครับ
ในไทย ใน SEA ตอนนี้ ผมว่าพวกเขาเล่นกันได้แล้วครับ
แต่จะไประดับ Global ผมว่ายังยากกว่านี้ครับ ต้องละเอียดกว่านี้อีกเยอะเลย

การเอาไปเทียบเกาหลี ผมว่ายังเร็วไปนิดในตอนนี้
แต่ถ้าไประดับโลกบ่อยๆ เจอพวกยุโรป จีน เกาหลี ตลอด
ผมว่าตอนนั้น Buriram จะฉีกไปอีกระดับนึง ทันทีครับ

การเล่นไทย อีกแบบนึง การเล่น sea อีกแบบนึง
การเล่น Global ก็อีกแบบนึง แต่สิ่งที่ Buriram จะได้ คือ ประสบการณ์ครับ
วิธีการเล่น การมูฟ การปิดเกมส์ การคอลไฟต์ การเทรด

และผมคาดว่าปีนี้ Buriram จะไประดับ Global ทั้ง 3 Phase ครับ
ส่วนปลายปี PGC 2020 อาจจะมี Surprise ครับ

ปล. ถ้าจะเทียบเกาหลีจริง ต้องมีคนคอย Analysis ให้ทีม หลังเกมส์แข่งทุกครั้งครับ
ในตอนนี้ ผมเข้าใจว่าคนที่ทำหน้าที่นี้ คือ Monday แต่ไม่แน่ใจว่า ทำแบบจริงจังหรือเปล่า
เพราะทีมแชมป์โลก 2 สมัย อย่าง Gen.G มันมีตำแหน่งนี้ คู่กับโค้ชโดยเฉพาะเลย

ปล2. อยากให้ Buriram เสริม Nourinz อีกซักคน น้องมันมีของ น่าจะทำให้ทีมติดปีกกว่าเดิมอีกนะ
เพราะเห็นช่อง Youtube ตัดคลิปน้องแล้ว สมควรมาอยู่ทีมอย่าง Buriram จริงๆ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11602
โพสเมื่อ: Fri Feb 28, 2020 23:25
[RE: PUBG SEA Super Cup 2020 - Phase 1 | Day 1]
BRU โหดก็จริงแต่เจอพวก ระดับ Global ยิงแบบสัตว์ประหลาดทุกคน

จะต้องปรับตัวอีกพอสมควร คิดว่านะ
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 1494
โพสเมื่อ: Sat Feb 29, 2020 11:08
[Live] PUBG SEA Super Cup 2020 - Phase 1 | Day 1
ง่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6389
โพสเมื่อ: Sat Feb 29, 2020 15:27
jackajee1986 พิมพ์ว่า:
TMDz พิมพ์ว่า:
TMDz พิมพ์ว่า:
แค่พิมพ์ถึงทีมMith โดนtime outเลย ดุจริงดาบช่องFPS  

สมควร มิทไม่ได้เกี่ยวข้องกะทัวร์เลย เอ่ยถึงนี่ส่อเจตนาชัดเจนนะ เกรียนแตกขนาดนี้ก็ควรโดน  

แค่มีคำว่า MiTH ก็ดิ้นเลยนะ รู้เหรอว่าผมพิมพ์อะไร  

ใครกันแน่ดิ้น กะมาโพสในบอร์ดหาพวกแต่ไม่มีใครเล่นด้วย

คนอื่นอยากดูแข่ง ทุกคนก็คอมเม้นแค่ทีมแข่ง โฟกัสแค่การแข่ง ดันมีอยู่ตัวนึงเลอะเทอะไม่เลิก

ไม่ต้องมาโควสผมต่อละนะ คุยกับเด็กเกรียนแบบคุณก็คงไม่ได้ไร  

ไม่คอมเม้นท์เกี่ยวกับทีมแข่งก็ไม่ได้ กฏข้อไหนห้ามวะ เป็นติ่งก็อยู่ส่วนติ่งไปไหน ไม่ต้องมาดิ้นปกป้องทุกหรอกนะไอหนู แล้วทีหลังถ้าไม่อยากชาวบ้านโควทกลับ ก็อย่าเสร่อมาโควทชาวบ้านเค้า ไอโง่  

ว้ายยย น้องเก้ามาตายเพราะบอร์ดเกมส์ 5555555
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel