ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Mar 2009
ตอบ: 5623
โพสเมื่อ: Tue Feb 25, 2020 07:09
[RE: อันตรายต่อสมอง! 'เอฟเอ'ขานรับห้ามเด็กประถมซ้อมโหม่งบอล]
ไม่มีใครห่วงเด็กบ้านเราเลยเหรอ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4112
โพสเมื่อ: Tue Feb 25, 2020 08:23
[RE: อันตรายต่อสมอง! 'เอฟเอ'ขานรับห้ามเด็กประถมซ้อมโหม่งบอล]
GravityFalls พิมพ์ว่า:
Steve G พิมพ์ว่า:
little-coffee พิมพ์ว่า:
นึกถึงลูกบอลขาวดำสมัยก่อน โหม่งทีปวดหัว โหม่งกันไปได้ยังไงวะ

ปวดจริงๆ มึนกันไปข้าง

ตอนนั้นเป็นโกลรับพลาด บอลไต่นิ้วไปด้านหลังนิ้วนี่งอยังกับรำไทยเอ็นฉีก

พีคสุดคือถ้าคนไหนหลับตาโหม่ง แล้วพลาดโดนหน้านี่ทั้งปวด ทั้งแสบ พูดแล้วคิดถึงตอนเด็กไม่เลิกเรียนเตะบอลไปวันๆ  

ทั้งแข็ง ทั้งหนัก บอลเก่าจะเป็นรอยแตกเตะแล้วรอยแตกนั้นหนีบเนื้ออีก สมัยนั้นเล่นกันไม่มีอะโยนโหม่งเพราะไม่มีใครกล้าโหม่ง สมัยนี้บอลยังกะลูกวอลเล่เบาๆ
0
0
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11547
โพสเมื่อ: Tue Feb 25, 2020 08:42
อันตรายต่อสมอง! 'เอฟเอ'ขานรับห้ามเด็กประถมซ้อมโหม่งบอล
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
ขอนำเสนอวิธีแก้ให้ FA ครับ... โดยการให้เปลี่ยนไปใช้ลูกบอลพลาสติกครับ.... เบาและเป็นมิตรต่อสมองแน่นอนครับ... แต่ข้อเสียก็แค่ แตกง่ายไปหน่อย บวกกับอย่าโหม่งตรงขอบมันครับ..... มันแข็ง! ถึงไม่ส่งผลต่อสมอง แต่แม่งเจ็บครับ! 5555  

อันนี้ไม่ต้องเป็นคาลอสก็ยิงบานาน่าชู๊ตได้

เล็งโกล เลี้ยวไปเข้าหน้าต่างกระจก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3968
โพสเมื่อ: Tue Feb 25, 2020 08:48
Erotic 4 พิมพ์ว่า:
deava พิมพ์ว่า:
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
ขอนำเสนอวิธีแก้ให้ FA ครับ... โดยการให้เปลี่ยนไปใช้ลูกบอลพลาสติกครับ.... เบาและเป็นมิตรต่อสมองแน่นอนครับ... แต่ข้อเสียก็แค่ แตกง่ายไปหน่อย บวกกับอย่าโหม่งตรงขอบมันครับ..... มันแข็ง! ถึงไม่ส่งผลต่อสมอง แต่แม่งเจ็บครับ! 5555  

สมัยนี้ยังมีขายอยู่อีกมั้ยครับ ผมทันเตะครั้งสุดท้ายราวๆม.ต้น ช่วงนั้นลูกละ8หรือ10บาทเนี่ยแหละ  

ราคาบอกอายุ 5555
ผมทัน 12/15/20 ครับ  

มันจะมีสองไซส์นะครับสมัยผมอยู่ประถมไซส์เล็กราคาน่าจะ 8 บาทไซส์ใหญ่ 15 บาทครับ  

ผมเจอ 3 ไซส์นะ... มันจะมีไซส์เล็กแบบขนาดประมาณลูกตะกร้อด้วยอะครับ แต่จำราคาไม่ได้จริงๆ นานเกิ๊นนนนนนน
0
0
There are places i'll remember all my life...
นักเตะท้ายซอย
Status: Without football, my life is worth nothing.
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Tue Feb 25, 2020 10:00
เห็นด้วยนะ เดี้ยวเด็กสมองเป็นไปแย่เลยกำลังโตด้วย
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2010
ตอบ: 685
โพสเมื่อ: Tue Feb 25, 2020 11:56
ดีไม่มีดี กฎเรื่องนี้อาจจะจะทำให้วิธีการเล่นของนักฟุตบอลในอนาคตเปลี่ยนไปเลย ไปเน้นการเคลื่อนที่แทนตั้งแต่เด็กๆเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel