ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1306
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 17:48
[RE: สู้ไหม!?งูปักป้ายค่าตัว "สคริเนียร์" 90 ล.]
เจ๊มารีน่า ไปสอยมาด่วนนนนน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 718
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 19:19
[RE]สู้ไหม!?งูปักป้ายค่าตัว "สคริเนียร์" 90 ล.
ย้อนไปราวสิบปีก่อนที่มีข้าวซิตี้จะซื้อกาก้า ตอนที่เทพๆ 100ล้านปอนด์ คือแบบสุดมาก มันมากมากเลยนะถึงจะเป็นเทพกาก้าตอนนั้นก้อเถอะ ไม่คิดว่าจะมาถึงจุดที่ใครก้อได้ ค่าตัวเกือบๆ100ล้านปอนด์ ปั่นป่วนสุดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9221
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 20:03
[RE: สู้ไหม!?งูปักป้ายค่าตัว "สคริเนียร์" 90 ล.]
zasd พิมพ์ว่า:
สไตล์คล้ายเดอลิทของยูเว่ หุ่นคล้ายฟีลโจนส์
เอาจริงต้องบอกว่าเดอลิทสไตล์คล้ายสครินเนียร์มากกว่าเพราะคนนี้ดังมาก่อน

เป็นกองหลังเข้าบอลแน่น สกัดเด็ดขาด แต่ถ้าพลาด ก็วืดไปเลย
เมื่อ2ปีที่แล้วฟอร์มโคตรดี แน่นมาก ตอนนี้ฟอร์มทรงๆ ไม่เด่นเท่าเก่า

ถ้าฟานไดจ์เต็ม 10 คูลิบาลี่ตอนท็อป 9.5 คนนี้ได้ประมาณ 8.0 (แมกไกว์ผมให้8.0)

ตอนนี้กองหลังคนสำคัญสุดของอินเตอร์คือ สเตฟาน เดอฟราย คนนี้ให้ 8.5  

เรทติ้ง เดอ ไฟจ์ น้อยเกินไปมาก
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9221
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 20:06
Nakkii พิมพ์ว่า:
AZzuriSB พิมพ์ว่า:
ตีเป็นปอนด์ น่าจะประมาณ 80 ล้านนิดๆ คงพอๆกะแมคไกวซ์

เชลซีไปซื้อมา

เอาจริงๆไม่ได้ดูลีคอิตาลีเลยนะ เก่งมากมั้ยคนนี้ สไตล์ไหนครับ

ดูตามข่าวเก่าๆเห็นบอกตัวท็อปๆ มีชื่ออยู่ในกลุ่ม ฟานไดฟ์ คูลิบาลี่ เลย
( ถ้าระดับนี้จริง 80 ล้านปอนด์ จัดไปเลยครับ )  

เก่ง potential สูง แต่กองหลังที่ดีที่สุดของอินเตอร์ตอนนี้คือเดอ ไฟรจ์  

สไตล์ไหนหรอครับ ผมเดาๆจากการอ่านๆในบอร์ดนะ
น่าจะแบบวิดิชปะครับ สายสต็อปเปอร์โหดๆ ไม่ใช่สายคัฟเวอร์ทางบอลดีๆแบบฟานไดฟ์ใช่ปะครับ  

ให้นึกถึง เคฮิลล์ที่เล่นกับบอลดีกว่า / คล่องกว่า / จังหวะเทคนิคในเกมรับ บางจังหวะดีกว่า
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37514
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 20:11
Contingency พิมพ์ว่า:
AZzuriSB พิมพ์ว่า:
ตีเป็นปอนด์ น่าจะประมาณ 80 ล้านนิดๆ คงพอๆกะแมคไกวซ์

เชลซีไปซื้อมา

เอาจริงๆไม่ได้ดูลีคอิตาลีเลยนะ เก่งมากมั้ยคนนี้ สไตล์ไหนครับ

ดูตามข่าวเก่าๆเห็นบอกตัวท็อปๆ มีชื่ออยู่ในกลุ่ม ฟานไดฟ์ คูลิบาลี่ เลย
( ถ้าระดับนี้จริง 80 ล้านปอนด์ จัดไปเลยครับ )  

เก่ง potential สูง แต่กองหลังที่ดีที่สุดของอินเตอร์ตอนนี้คือเดอ ไฟรจ์  

สไตล์ไหนหรอครับ ผมเดาๆจากการอ่านๆในบอร์ดนะ
น่าจะแบบวิดิชปะครับ สายสต็อปเปอร์โหดๆ ไม่ใช่สายคัฟเวอร์ทางบอลดีๆแบบฟานไดฟ์ใช่ปะครับ  

ให้นึกถึง เคฮิลล์ที่เล่นกับบอลดีกว่า / คล่องกว่า / จังหวะเทคนิคในเกมรับ บางจังหวะดีกว่า  

ถ้าราคานี้จริง ก็อยากได้มานะ คุมหลังกับรูดิเกอร์อะครับ

คูลิบาลี่ แพงเกินไป + อายุเยอะแล้ว น่าจะไม่คุ้มราคา
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3265
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 20:17
อยากให้แมนยูซื้อจริงๆอายุยังไม่เยอะ​ ยังพัฒนาได้อีก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 1834
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 21:00
ตอนผมใช้ inter เล่น league ใน pes2019 สคริเนียร์เป็นกองหลังที่ไว้ใจได้สุดคู่กะเดอ ไฟร พลังโหดทั้งคู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel