ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1619
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 23:59
[RE: ลินเดอเลิฟ นี่เริ่มหนักละ]
ลูกนัดแฉลบ บรูโน่ก่อนครับ วันนี้แกก็ตามฟอมเดิมๆ สายถอย ดีจังวะดูกูเร่ เลี้ยงยาว มันยังรอปั้มทัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 5735
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 00:01
[RE: ลินเดอเลิฟ นี่เริ่มหนักละ]
โหม่งกากจริง ถ้าไม่โดนแขนนิเตรียมด่าแล้วอะ
0
0
ฮากหอม ฮากดอม ฮากดม
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29366
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 00:15
SOREEROR พิมพ์ว่า:
โหม่งกากจริง ถ้าไม่โดนแขนนิเตรียมด่าแล้วอะ  

มันโหม่งวืด เพาะลูกโดนบรูโน่ก่อน เรื่องอื่นด่ามันได้เลย แต่เรื่องนี้ หลายคนดูเฟรมเรทไม่ทันแน่ๆ
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2006
ตอบ: 2854
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 00:15
เข้าฤดูกาลที่ 3 อายุ 25 ปี มีลูกแจกลูกอ่อนแอตลอดแทบทุกแมตช์

คงต้องรอ Bailly Tuanzebe ฟิตพร้อมสมบูรณ์ 1 ใน 2 คนนี้ควรคู่ Mcguire
0
0
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 00:17
Spoil
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
คือฤดูกาลนี้เหวอบ่อยมากเล่นดีนับเกมได้เลยตอนนี้เล่นเหมือนมาใหม่ๆ เลยทั้งๆ ที่ฤดูกาลที่แล้วมันก็ดีนะช่วงท้ายแต่ มา ss นี้เล่นเหมือนตอนแย่เลย

วันนี้พี่แกถอยรออย่างเดียวไบญี่นี่ถอยแล้วยังบวก นี่กะถอยยันติด เดเคอาเลย

อีกลูกอันนี้โครตทุเรศ ที่วัตฟอร์ดยิงเข้าอะแล้ว แฮนด์คือ เลิฟต้องเป็นตัวโหม่งแต่แม่งกระโดดขึ้นไปแล้วหุบคอหลบอย่างเหี้ยมลองไปดูได้ครับ เพราะช็อตนั้น บรูโน่ คุมเสาแรก เลิฟยืนคนเดียวเลยกระโดดขึ้นไปแม่งเอาคอเอียงหลบเหมือนกลัวเจ็บอะ โหม่งไม่โดนก็น่าเกลียดแล้วนะช็อตนี้ยืนอยู่คนเดียว  

cruzzz พิมพ์ว่า:
ช็อตเอาหัวหลบนี่ ผมเห็นเหมือนกัน ผมนี่เหวอเลยครับ 55555  

ลูกมันโดนหัวบรูโน่ก่อน มันไม่ได้หลบ ผมนั่งดู Full HD 1080 P 60 FPS

60 เฟรมเรท ภาพสโลว์นี้ชัดเลย ลูกโดนหัวบรูโน่บางๆ เลยทำให้มันโหม่งวืด

อารมณ์ เหมือนเรากะจุดตกของบอล และตั้งหัวรอโหม่ง แต่จู่ๆ บอลเปลี่ยนจุด

เพราะไป เฉล็บหัว บรูโน่ ลองหาภาพช้าดูครับ เดี๋ยวผมลองหาดูให้นะ ตัด GIF

ปล. ผมดูช่อง NBC

EDIT

ก็อย่างที่เห็น ตอนดูสด ช่องที่เฟรมเรทปรกติมันดูยาก เวลาลูกเร็วๆ จำไม่ได้ว่า วิ่ง 24 เฟรม หรือเปล่า

แต่ถ้าดูช่องไหนที่ถ่าย 60 เฟรม มันจะเห็นจำนวนภาพได้มากกว่า ตอนสโลว์โมชั่น ส่วน GIF ที่ผมตัดมา

ผมขี้เกียจโหลดคลิปมา ถ่ายกับมือถือหยาบๆ แถมคนที่อัพไฮไลท์ ก็เฟรมเรทอย่างน้อย ภาพวาร์ปได้อะ
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 11055
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 00:24
pohihi188 พิมพ์ว่า:
Spoil
คือฤดูกาลนี้เหวอบ่อยมากเล่นดีนับเกมได้เลยตอนนี้เล่นเหมือนมาใหม่ๆ เลยทั้งๆ ที่ฤดูกาลที่แล้วมันก็ดีนะช่วงท้ายแต่ มา ss นี้เล่นเหมือนตอนแย่เลย

วันนี้พี่แกถอยรออย่างเดียวไบญี่นี่ถอยแล้วยังบวก นี่กะถอยยันติด เดเคอาเลย

อีกลูกอันนี้โครตทุเรศ ที่วัตฟอร์ดยิงเข้าอะแล้ว แฮนด์คือ เลิฟต้องเป็นตัวโหม่งแต่แม่งกระโดดขึ้นไปแล้วหุบคอหลบอย่างเหี้ยมลองไปดูได้ครับ เพราะช็อตนั้น บรูโน่ คุมเสาแรก เลิฟยืนคนเดียวเลยกระโดดขึ้นไปแม่งเอาคอเอียงหลบเหมือนกลัวเจ็บอะ โหม่งไม่โดนก็น่าเกลียดแล้วนะช็อตนี้ยืนอยู่คนเดียว  

ช็อตเอาหัวหลบนี่ ผมเห็นเหมือนกัน ผมนี่เหวอเลยครับ 55555  

ลูกมันโดนหัวบรูโน่ก่อน มันไม่ได้หลบ ผมนั่งดู Full HD 1080 P 60 FPS

60 เฟรมเรท ภาพสโลว์นี้ชัดเลย ลูกโดนหัวบรูโน่บางๆ เลยทำให้มันโหม่งวืด

อารมณ์ เหมือนเรากะจุดตกของบอล และตั้งหัวรอโหม่ง แต่จู่ๆ บอลเปลี่ยนจุด

เพราะไป เฉล็บหัว บรูโน่ ลองหาภาพช้าดูครับ เดี๋ยวผมลองหาดูให้นะ ตัด GIF

EDIT

ก็อย่างที่เห็น ตอนดูสด ช่องที่เฟรมเรทปรกติมันดูยาก เวลาลูกเร็วๆ จำไม่ได้ว่า วิ่ง 24 เฟรม หรือเปล่า

แต่ถ้าดูช่องไหนที่ถ่าย 60 เฟรม มันจะเห็นจำนวนภาพได้มากกว่า ตอนสโลว์โมชั่น ส่วน GIF ที่ผมตัดมา

ผมขี้เกียจโหลดคลิปมา ถ่ายกับมือถือหยาบๆ แถมคนที่อัพไฮไลท์ ก็เฟรมเรทอย่างน้อย ภาพวาร์ปได้อะ

ช่องที่ผมดูนักพากย์บอกองศาการโหม่งของลินเดอเลิฟไม่เหมือนกองหลังทั่วไป ทุกครั้งที่โหม่งเลิฟจะโหม่งท่านี้ตลอดซึ่งโอกาสพลาดสูงมาก

เสริมช็อตนี้เหมือนนักพากย์ยังบอกอีกว่า เลิฟหลบเพราะบรูโน่โหม่งโดนสังเกตุเลิฟก้มหัวลงต่ำกว่าปกติ (อันนี้ช่องที่มผมดูนักพากย์พูดแนวๆ นี้นะครับ)

ลองดูบรูโน่โหม่งก็ได้ครับ มันพยายามโหม่งเสย อย่างแม็คไกวรอบอลใกล้ถึงแล้วโหม่ง แต่เลิฟโดดก่อน + หลับตาโหม่งแถมก้มหัวลงต่ำกว่ากองหลังปกติมาก แล้วเป็นทุกเกม

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าช่องไหนนะเพราะแบนเนอร์มันปิดช่องอยู่แต่ของ ตปท นี่แหละ
แก้ไขล่าสุดโดย Beebirdnokk เมื่อ Mon Feb 24, 2020 00:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 00:36
pohihi188 พิมพ์ว่า:
Spoil

EDIT

ช่องที่ผมดูนักพากย์บอกองศาการโหม่งของลินเดอเลิฟไม่เหมือนกองหลังทั่วไป ทุกครั้งที่โหม่งเลิฟจะโหม่งท่านี้ตลอดซึ่งโอกาสพลาดสูงมาก

เสริมช็อตนี้เหมือนนักพากย์ยังบอกอีกว่า เลิฟหลบเพราะบรูโน่โหม่งโดนสังเกตุเลิฟก้มหัวลงต่ำกว่าปกติ (อันนี้ช่องที่มผมดูนักพากย์พูดแนวๆ นี้นะครับ)

ลองดูบรูโน่โหม่งก็ได้ครับ มันพยายามโหม่งเสย อย่างแม็คไกวรอบอลใกล้ถึงแล้วโหม่ง แต่เลิฟโดดก่อน + หลับตาโหม่งแถมก้มหัวลงต่ำกว่ากองหลังปกติมาก แล้วเป็นทุกเกม

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าช่องไหนนะเพราะแบนเนอร์มันปิดช่องอยู่แต่ของ ตปท นี่แหละ  

ตอนแรก แชทใน สตีม ก็ด่ามันนี้แหละ miss miss miss รัวๆ แต่พอภาพช้า bruno first touch

ถ้าแค่ลูกเตะมุมลอยมา มันกระโดดหลบบอล ผมว่าไปเตะบอล D2 ยังไม่ได้เลย ในตำแหน่ง CB
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 368
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 00:37
จุดอ่อนสุดๆของแกเลยคือลูกกลางอากาศ มาเล่นอังกฤษแต่อ่อนลูกกลางอากาศกับแรงปะทะคือจบเลย หาตัวใหม่เถอะ สมอลลิ่งยังดูดีกว่าเลย
0
0

กูดูบอลเพราะความชอบไม่ได้ดูเพราะหน้าที่
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 00:39
ซิกเนเจอร์เลยคือลูกสาดยาวแนวลึกมาใส่เลิฟ ไม่ว่าจะกระโดดโหม่งยังไงลูกจะต้องเลยหัวข้ามไป วันนี้ก็มี
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3632
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 00:44
จะเฟรมเรตอะไรผมไม่รู้นะ แต่ต้องยอมรับว่าเลิฟ เล่นลูกกลางอากาศห่วยมาก มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว จุดเด่นจริงๆคือ อ่านจังหวะเก่ง กับเปิดบอลดี แค่นั้น แต่เทคนิคเรื่องเกมรับหลายๆอย่างยังห่วยมาก
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16984
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 01:06
ยิ่งเล่นยิ่งแย่กว่าโจนส์หรือสมอลลิ่งอีกมั่ง

โจนส์ถึงจะชอบหลุดตำแหน่ง แต่ยังมีเข้าบอลหนักๆ หลุดแล้วตามไปสไลด์ทั้งตัว

สมอลลิ่งประกบแล้วมีมือไม้ลูกตุกติกก็ยังสร้างปัญหาให้กองหน้าได้ ลูกกลางอากาศไว้ใจได้ แต่ได้บอลแล้วชอบล่ก กับทำเข้าประตูตัวเองบ่อย

ไอ้เลิฟนี่เอาแต่ถอยรอให้เขายิงอย่างเดียว โหม่งก็ไม่เคยชนะใคร
แก้ไขล่าสุดโดย RedSaber เมื่อ Mon Feb 24, 2020 01:08, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2642
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 01:11
[RE]ลินเดอเลิฟ นี่เริ่มหนักละ
ลูกที่ดูกูเร่จับยาว นี้ถอยตามสัญชาติญาณเลย ดีนะไม่เสีย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 02:28
Octopuzz พิมพ์ว่า:
จะเฟรมเรตอะไรผมไม่รู้นะ แต่ต้องยอมรับว่าเลิฟ เล่นลูกกลางอากาศห่วยมาก มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว จุดเด่นจริงๆคือ อ่านจังหวะเก่ง กับเปิดบอลดี แค่นั้น แต่เทคนิคเรื่องเกมรับหลายๆอย่างยังห่วยมาก  

ตอนมันอยู่เบนฟิก้า มันเล่น กลาง ด้วยซ้ำ จำไม่ได้ แบ็คขวาตัวไหนเจ็บ

แล้วโค้ชจับมันไปเล่นแบ็คขวา พอเล่น CB 3 เริ่มขยับมันมาตรงกลาง

หลังจากนั้น สัมประทาน CB ยาวๆ ลีคฝอยทอง ลูกโยน ไม่เยอะเท่าที่

ENG เลิฟนี้ มาตอนแรก ตัวยังกับ มาเคด่า บางกรอบ เริ่มหนาปีที่ 2 ละ

แต่ลูกโด่งลอยมานี้ ภาวนาให้มันเกะกะเขาได้เป็นพอ โหม่งแพ้ประจำ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 05:12
มันแฉลบบรุโน่จริง แต่ท่าโหม่งมันคืออะไร?

สันนิษฐานว่า กะบอลตกผิด แล้วน่าจะโดดไปก่อน ดูแล้วโดดสูงกว่าบอลตก เลยต้องงอตัวก้มหัว
แก้ไขล่าสุดโดย santaJL เมื่อ Mon Feb 24, 2020 05:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 08:11
santaJL พิมพ์ว่า:
มันแฉลบบรุโน่จริง แต่ท่าโหม่งมันคืออะไร?

สันนิษฐานว่า กะบอลตกผิด แล้วน่าจะโดดไปก่อน ดูแล้วโดดสูงกว่าบอลตก เลยต้องงอตัวก้มหัว  

เหมือนแซลลูไง กระโดดผิดจังหวะประจำ ลูกนี้ถ้าไม่โดนบรูโน่ก่อน คิดว่า เลิฟคงโหม่งแบบเป็กๆ ไม่ก็กดลงพื่นอะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel