ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 2011
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 21:55
[RE: รถไฟฟ้าญี่ปุ่น เค้าเบียดกันขนาดนี้เลยหรอครับ]
ผมเคยไปครับ ช่วงเวลาเร่งด่วน ดีกว่าในคลิปนิดหน่อย เอาเป็นว่าคนที่ยืนคิวหลังๆ เข้ารถไฟไม่ได้ครับ ส่วนคนที่เข้าได้ ก็ปลากระป๋องสุดๆ แต่ก็พอจะยืนได้ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
YNWA
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2948
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 22:00
รถไฟฟ้าญี่ปุ่น เค้าเบียดกันขนาดนี้เลยหรอครับ
PattyZ พิมพ์ว่า:
Lermoyez พิมพ์ว่า:
ทุกวันนี้ Bts ตอนเช้า ชม เร่งด่วน ก็แทบไม่ต่างนะครับ

เท่าที่ผมเจอมา  

ผมว่าดีกว่านี้เยอะครับ
เต็มที่ก็ไม่ถึงกับต้องมีคนมาดันขนาดนี้
ถึงอัดมามันก็ยังอัดได้อีกเรื่อยๆ
ที่ข้างในยังไงก็มีช่องว่างเหลือพอสมควร
เพราะคนข้างในไม่ค่อยขยับชิดกัน
อัดกันเฉพาะแถวหน้าประตู

ดูจากในคลิป ถ้าเป็นที่ไทยเจอมาเต็มขบวน
เต็มที่ก็เข้าไปแค่ 3-4 คนครับ
ที่เหลือยืนมองตา  

ของไทย เริ่มใกล้เคียงละครับ

กลับไทยใหม่ๆ นานๆใช้ที ปกติขับรถ นั่งรถเมล์

ไอ้คนต่อหลังผม แม่ง กระแทกแบบ กูต้องเข้าให้ได้ๆๆๆ อยากจะหันกลับไปด่าเลย มันไม่ได้เบียดขนาดต้องกระแทกไง

มารยาทแย่ลงเรื่อยๆครับ คนไทย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7875
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 06:04
[RE: รถไฟฟ้าญี่ปุ่น เค้าเบียดกันขนาดนี้เลยหรอครับ]
semiero พิมพ์ว่า:
PattyZ พิมพ์ว่า:
Lermoyez พิมพ์ว่า:
ทุกวันนี้ Bts ตอนเช้า ชม เร่งด่วน ก็แทบไม่ต่างนะครับ

เท่าที่ผมเจอมา  

ผมว่าดีกว่านี้เยอะครับ
เต็มที่ก็ไม่ถึงกับต้องมีคนมาดันขนาดนี้
ถึงอัดมามันก็ยังอัดได้อีกเรื่อยๆ
ที่ข้างในยังไงก็มีช่องว่างเหลือพอสมควร
เพราะคนข้างในไม่ค่อยขยับชิดกัน
อัดกันเฉพาะแถวหน้าประตู

ดูจากในคลิป ถ้าเป็นที่ไทยเจอมาเต็มขบวน
เต็มที่ก็เข้าไปแค่ 3-4 คนครับ
ที่เหลือยืนมองตา  

ของไทย เริ่มใกล้เคียงละครับ

กลับไทยใหม่ๆ นานๆใช้ที ปกติขับรถ นั่งรถเมล์

ไอ้คนต่อหลังผม แม่ง กระแทกแบบ กูต้องเข้าให้ได้ๆๆๆ อยากจะหันกลับไปด่าเลย มันไม่ได้เบียดขนาดต้องกระแทกไง

มารยาทแย่ลงเรื่อยๆครับ คนไทย  

ผมขึ้น bts ทุกวัน ยาวหลายสถานี
ของไทยถ้าไปอัดกันถึงขั้นแบบญี่ปุ่น
คงมีด่ากันมีโวยวายกันกระจายครับ
วัฒนธรรมเราไม่เป็นแบบเค้า

ผมมองว่ามันยังไม่ขนาดนั้น
เพราะยังมีแค่ผู้โดยสารที่ดันกันเอง
ดันต่อไม่ได้ก็ไม่เข้า
ไม่ถึงขึ้นต้องให้พนักงานมาดันแบบในคลิป
ของญี่ปุ่นนี่มันเกินไปครับ เรียกว่าปรากฎการณ์
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: We have to change, from doubters to believers—now.
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Mon Feb 24, 2020 13:30
ผมเคยเจอตอนชมเร่งด่วนในโตเกียวอะครับ แต่ไม่ถึงกับมีการดันเข้าโดยเจ้าหน้าที่นะ แต่แบบรถเต็มแน่ๆละที่ยืนแทบจะขยับไม่ได้
มีผู้ชสองคนวิ่งมาดันพลุบเข้ามาเลย เซกันเป็นแถวๆ แต่ก็ไม่มีใครว่าอะไรนะ บ้านเราคงมีมองหน้าอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Madarame เมื่อ Mon Feb 24, 2020 13:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
You'll never walk alone, Liverpool FC
It’s forever. It’s not just about a football club, it’s about family, how you live.

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel