ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23363
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 15:10
[RE: ROV เมื่อการเลือกตัวตามตำแหน่ง กลายเป็นเห็นแก่ตัว]
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมคิดว่า ระบบการลงโทษหรือระบบ Report มันห่วยและไม่มีประสิทธิภาพ

ผมเคยโซโล่ไปแล้วเจอ ลินดิสฟาร์ม ตีมี่โรม ไวโอเลนมังกร พระกลาง ผมเลือกโรมมาและกดเลือกบัลดั้มมาก่อนด้วย

พอเริ่มเกมมาผมก็พิมบอก เลือกตีมี่มาทำไม เค้าก็ตอบเอามาซัพลินดิส และทั้งเกมตีมี่ก็เดินตามลินดิส เลนมังกรที่ไวโอยืนแตกตั้งแต่ 5 นาทีแรก

ผมเอาบัลดั้มยืนเลนก็เจอสกัดกด พอมาป่าเค้ามาแกงค์ผมก็ตาย

พอผ่านไปสัก 10 นาที 1-12 เงินตาม 8000

ผมก็พิมพ์ด่าตีมี่ แต่ไปๆมา ผมโดนอีก 4คน รุมด่า บอกว่าเล่นบัลดั้มโง่ๆเจอกดเลน ตีมี่ทำถูกแล้วที่เดินตามลินดิสไม่ต้องช่วยเลนมังกร ...

จบเกม KDA ผม 0 4 1

ผมเจอรุมรีพอร์ต หัก 5 คะแนน เรื่องความประพฤติไม่เหมาะสม พอไปดู มันมากันเป็นทีม 4 คน

ระบบอย่างแย่ คนยิ่งแย่ คนดูแลก็สุดแย่  

เคยเจอ 3 ตาติด โดนรุมรายงาน โคตรหัวร้อน จนคะแนน เหลือ 80 กว่า

ทีมขาดเมจ ผมก็เล่นเมจให้ แต่เวลาเจอไม่ยอมสู้ มีสกิลหนีกันทุกคน หนีก่อนเลย

ทิ้ง Aleister ไว้ ซึ่งเดินก็ช้า สกิลหนีก็ไม่มี รายงานตูอีก

เกลียดจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: พญาสุราขยับ ตับเขยื้อน
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2758
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 15:57
[RE: ROV เมื่อการเลือกตัวตามตำแหน่ง กลายเป็นเห็นแก่ตัว]
เกมนี้บทลงโทษห่วยแตก แค่หักคะแนน ความประพฤติ ไม่ลงโทษจิงจัง
0
0

Once a Gooner Always a Gooner
Victoria Concordia Crescit

นักเตะอบจ.
Status: อยากลืม...กลับจำ
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 3815
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 16:00
ผมได้กลาง เลือกคนที่3 ผมก็หยิบเมจ เลือกเสร็จคนสี่มันก็โวยวายมันจะเล่นเมจ ผมก็บอกให้มันหยิบซัพมาเด่วแลก แม่งก็ยังกดเมจ คนห้ามันหงุดหงิดเลยกดเมจมาอีก เมจ3 ผมไม่อยากเสียดาวเลยไปโรมให้ ดีที่ฝ่ายตรงข้ามเล่นไม่ดีเลยชนะ
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18177
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 17:41
[RE]ROV เมื่อการเลือกตัวตามตำแหน่ง กลายเป็นเห็นแก่ตัว
เคยโดนเหมือนกัน แต่ของผมมันลามปามมาด่าแม่ผมด้วย รุมด่ากันกับเพื่อนๆมัน รีพอตไปเรื่องคำหยาบ ก็ไม่เห็นจะมีอะไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Tue Feb 25, 2020 14:18
ถูกแบนแล้ว
RiddleMaN พิมพ์ว่า:
มีไว้ให้หัวร้อน เลือกตำแหน่งแล้วล็อคฮีโร่นอกตำแหน่งไปสิ ยากตรงไหนวะ

แล้วก็แยกโหมดอีกอันเป็นคละตำแหน่ง คนจะเล่นแบบไหนก็เลือกเข้าโหมดเอาเอง  

ล็อคฮีโร่นอกตำแหน่งไม่ได้ เพราะมันจะเป็นการปิดโอกาสฮีโร่อินดี้เล่นนอกตำแหน่งน่ะสิครับ เช่น ฮายาเตะ/เอลสุ = ออฟ ไอริ/ลิโป้/เยน่า = ป่า มาลอช/เวเรส = โรม เป็นต้น
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16525
โพสเมื่อ: Tue Feb 25, 2020 15:07
noneluck พิมพ์ว่า:
RiddleMaN พิมพ์ว่า:
มีไว้ให้หัวร้อน เลือกตำแหน่งแล้วล็อคฮีโร่นอกตำแหน่งไปสิ ยากตรงไหนวะ

แล้วก็แยกโหมดอีกอันเป็นคละตำแหน่ง คนจะเล่นแบบไหนก็เลือกเข้าโหมดเอาเอง  

ล็อคฮีโร่นอกตำแหน่งไม่ได้ เพราะมันจะเป็นการปิดโอกาสฮีโร่อินดี้เล่นนอกตำแหน่งน่ะสิครับ เช่น ฮายาเตะ/เอลสุ = ออฟ ไอริ/ลิโป้/เยน่า = ป่า มาลอช/เวเรส = โรม เป็นต้น  

ทางแก้คือแบ่งเป็นอีกโหมดตามที่ผมโพสครับ สำหรับมาเป็นทีมหรือมีแผนใช้ตัวโรมแปลกๆ แบบ jjak

คนที่ต้องการเล่น solo แบบล็อคตำแหน่งผมว่ามีไม่น้อยครับ ที่ต้องการเลือกฮีโร่แบบไม่ซับซ้อน ขอแค่ครบ

สิ่งที่ผมโพสผมมองว่าเป็นไปได้นะ ถ้า dev มันจะทำ มีข้อโต้แย้งยังไงยินดีครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel