ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 4922
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 14:56
[RE: ชื่นชมทีมบริหารและเจ้าของทีมเสือใต้]
อย่านับบรานโซเลย ไม่เห็นผลงานอะไร
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25626
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 15:25
[RE: ชื่นชมทีมบริหารและเจ้าของทีมเสือใต้]
worrapat พิมพ์ว่า:
คุณทำให้ผมนึกถึงประเทศนึงเลยนะ บริหารคล้ายๆแมนยูเนี่ยแหละ  

เบาได้เบาาาา
0
0

#FSGOUT
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 2104
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 16:20
เป็นทีมแรกๆที่มีตำแหน่งDOFเลยครับ
โมเดลการบริหารสโมสรส่วนใหญ่ก็มาจากบาเยิร์น
ประธาน DOF มีการคัดสรรห์ที่ดีไม่เน้นผลกำไร เน้นผลงาน
นักเตะที่เข้ามาในทีมไม่เคยมีใครใหญ่กว่าทีม เน้นทีมเวิร์คเป็นหลัก

แต่ไม่ใช่จะดีที่สุดในสายตาผมนะถ้าคิดอย่างเป็นกลาง
ฐานะทางการเงิน ความต่างของค่าเงิน เยอรมันมีความได้เปรียบกว่าสเปนมาก
แต่ความสำเร็จในฟุตบอลยุโรปกลับสู้ รีลมาดริด บาซ่า ไม่ได้
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19947
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 18:39
[RE]ชื่นชมทีมบริหารและเจ้าของทีมเสือใต้
ทีมบาเยิร์นแข่งกับไม่กี่ทีมที่จะยืนระยะทางการเงินได้ คุณสามารถหยุดหรือถอยหลังได้ สักพักก็วิ่งกลับมาอยู่หัวแถวได้. แต่พรีเมียร์แค่ยืนอยู่นิ่งๆไม่เดิน คุณก็อยู่ท้ายแถวแล้ว. การปลดโค้ชจึงเป็นเรื่องสำคัญสำหรับทีมใหญ่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Need not tO Know
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 823
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 18:44
basssleep พิมพ์ว่า:
เป็นทีมแรกๆที่มีตำแหน่งDOFเลยครับ
โมเดลการบริหารสโมสรส่วนใหญ่ก็มาจากบาเยิร์น
ประธาน DOF มีการคัดสรรห์ที่ดีไม่เน้นผลกำไร เน้นผลงาน
นักเตะที่เข้ามาในทีมไม่เคยมีใครใหญ่กว่าทีม เน้นทีมเวิร์คเป็นหลัก

แต่ไม่ใช่จะดีที่สุดในสายตาผมนะถ้าคิดอย่างเป็นกลาง
ฐานะทางการเงิน ความต่างของค่าเงิน เยอรมันมีความได้เปรียบกว่าสเปนมาก
แต่ความสำเร็จในฟุตบอลยุโรปกลับสู้ รีลมาดริด บาซ่า ไม่ได้  

บาเยิร์นนี้แชมป์ยุโรป5สมัย รองแชมป์5สมัยนะครับ แต่ช่วงหลังที่ความสำเร็จทางยุโรปไม่เยอะเท่าไรก็เพราะการเปลี่ยนหัวใจของทีมจากรอบเบน ริเบอรี่เป้นพวกโกมองที่เจ็บแล้วเจ็บอีก และอีกหลายคนที่ได้ทดลองมาแล้วแต่ยังไม่เท่าสองคนนั้น
0
0
Tottenham Hotspur
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5480
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 19:49
บริหารแบบทีมใหญ่ครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 2104
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 21:44
GUYTORI พิมพ์ว่า:

บาเยิร์นนี้แชมป์ยุโรป5สมัย รองแชมป์5สมัยนะครับ แต่ช่วงหลังที่ความสำเร็จทางยุโรปไม่เยอะเท่าไรก็เพราะการเปลี่ยนหัวใจของทีมจากรอบเบน ริเบอรี่เป้นพวกโกมองที่เจ็บแล้วเจ็บอีก และอีกหลายคนที่ได้ทดลองมาแล้วแต่ยังไม่เท่าสองคนนั้น  

คือผมมองภาพรวมแล้วบาเยิร์นน่าจะทำได้ดีกว่า2ทีมจากสเปนน่ะครับ
ด้วยฐานะทางการเงินเลยมองภาพรวมว่าแนวทางการบริหารที่ดีที่สุดน่าจะเป็นแบบสเปนมากกว่า
ในด้านยอมให้มีสตาร์ในทีมบ้าง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11167
โพสเมื่อ: Sun Feb 23, 2020 07:51
GUYTORI พิมพ์ว่า:

คือผมมองภาพรวมแล้วบาเยิร์นน่าจะทำได้ดีกว่า2ทีมจากสเปนน่ะครับ
ด้วยฐานะทางการเงินเลยมองภาพรวมว่าแนวทางการบริหารที่ดีที่สุดน่าจะเป็นแบบสเปนมากกว่า
ในด้านยอมให้มีสตาร์ในทีมบ้าง  

ที่บาเยิร์นไม่เท่าบาร์ซ่า มาดริด ใน UCL
ผมว่าไม่ใช่ซะทีเดียว
บาเยิร์นหลุดแชมป์แบบงงๆ ก็หลายรอบ เข้ารอบชิงนี่เยอะมากๆ ผิดหวังรองๆ จากยูเว่
นั่นเป็นเรื่องในสนาม จังหวะ ดวง
แต่การบริหารต้องยกให้บาเยิร์น
ยอดกำไรนี่สูงทอป 4 ทีมบอลแทบทุกปี ไม่ใช่ยอดมูลค่าทีม หรือรายได้นะคนชอบเข้าใจว่ายอดพวกนี้คือประสบความสำเร็จสูง คือมันต้องหักรายจ่าย ค่าจ้างนักเตะ แต่บาเยิร์นเอาเรื่องพวกนี้อยู่หมัด เพดานค่าจ้างนักเตะไม่เคยโอเวอร์
เรื่องโค้ชมีที่พลาดๆ บ้างในรอบหลายปี ก็มีคลิ้นส์มันที่ไปไวสุด
อีลเซ่ ปีแรกถือว่าทำได้ดี แต่ปีหลังมาบอร์ดตัดสินใจถูกและรวดเร็วเรื่องการปลด
ส่วนโควัช ปีแรกได้แชมป์แบบหืด โชคดีที่ทีมอื่นพลาดง่ายๆ แบบโง่ๆ
บอร์ดก็ลากยาวมาจนเกือบจะพลาดแชมป์แล้ว แต่ก็ตัดสินใจเด็ดขาดดี
ส่วนฟลิกซ์ คนนี้ผมชอบมาก ทีมมีชีวิตชีวาขึ้นมาก โดยเฉพาะปลุกผีมุลเลอร์ได้ คือสุดยอดแล้ว
ตอนนี้ได้ข่าวดอร์ทมูนกับเมนฮาร์ก ที่บาเยิร์นเคยจะให้มาทำทีม ผมนังเฉยๆ คิดว่าตอนนี้ฟลิกซ์ก็ดีแล้ว
โดยรวม ผมว่าทีมจากเยอรมันบริหารจัดการค่อนข้างดี
ดอร์ทมูนนี่ชัดเจนเรื่องเป้าหมายโค่นบาเยิร์น
อีกทีมก็ไลป์ซิกที่ผมว่าโลดแล่นในยุโรปได้แบบสะเทือนแน่ๆ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel