ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jan 2015
ตอบ: 6382
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 04:49
ถูกแบนแล้ว
[RE: หาเงินเก่งจังวะ? แมนยู จับมือ โอริโอ้...]
อื้มมมมมม อาหร่อยยยยย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52025
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 06:55
[RE: หาเงินเก่งจังวะ? แมนยู จับมือ โอริโอ้...]
แดงขาวแดงมีแล้วนะ เห็นข่าววันก่อน แพงจัดเลย

0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1619
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 07:13
หาเงินเก่งจังวะ? แมนยู จับมือ โอริโอ้...
ที่บอกแบรนมันมีมูลค่า ใช่ไม่เถียง แต่ถ้าคนดีล ดีลไม่เป็นคิดว่าจะสำเร็จหรอ การจะมาเป็นพาทเนอกันแมนยูมันมูลค่าไม่น้อยนะครับ ยิ่งไม่ไปยูฟ่า การต่อรองอะไรๆก้เสียเปรียบ แต่เอ็ดมันยังเงิน หาสปอนเซอมาได้ทุกปี พูดมาได้ โอเวอเกิน
อะไรที่ว่าดี ก้ชม อะไรว่าแย่ก้ด่า อย่าอคติเลย
เอ็ดนี่แม้งโคตรหัวธุรกิจสุดๆแล้ว สภาพทีมล่อแล่แบบนี้ยังหาเงินเข้าสโมสรได้ เรื่องซื้อขาย ด่าได้เต็มที่เพราะมันห่วย แต่เรื่องหาเงินไว้ใจเอ็ด

ปล.เคยตอบไปหลายกระทู้ว่า ถ้าไอปอค กับเอเยนมันงี่เง่านักจะให้ขายแบบกดราคา ก้ดองแม้งไปเลยปีสองปี ค่าเหนื่อยมันแมนยูจ่ายได้อยุ่ละ
ไม่กี่วันเอ็ดเซ็นสปอเซอฟามเงินเลย 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 08:32
ถูกแบนแล้ว
l2emember พิมพ์ว่า:
ที่บอกแบรนมันมีมูลค่า ใช่ไม่เถียง แต่ถ้าคนดีล ดีลไม่เป็นคิดว่าจะสำเร็จหรอ การจะมาเป็นพาทเนอกันแมนยูมันมูลค่าไม่น้อยนะครับ ยิ่งไม่ไปยูฟ่า การต่อรองอะไรๆก้เสียเปรียบ แต่เอ็ดมันยังเงิน หาสปอนเซอมาได้ทุกปี พูดมาได้ โอเวอเกิน
อะไรที่ว่าดี ก้ชม อะไรว่าแย่ก้ด่า อย่าอคติเลย
เอ็ดนี่แม้งโคตรหัวธุรกิจสุดๆแล้ว สภาพทีมล่อแล่แบบนี้ยังหาเงินเข้าสโมสรได้ เรื่องซื้อขาย ด่าได้เต็มที่เพราะมันห่วย แต่เรื่องหาเงินไว้ใจเอ็ด

ปล.เคยตอบไปหลายกระทู้ว่า ถ้าไอปอค กับเอเยนมันงี่เง่านักจะให้ขายแบบกดราคา ก้ดองแม้งไปเลยปีสองปี ค่าเหนื่อยมันแมนยูจ่ายได้อยุ่ละ
ไม่กี่วันเอ็ดเซ็นสปอเซอฟามเงินเลย 555  

เห็นด้วยครับ พวกที่บอกแมนยูแบรนด์ดังอยู่แล้ว พูดเหมือนใครดีลก็ได้ สำเร็จง่ายๆ

ถามหน่อยถ้าใครทำก็ได้ แล้วเขาจะจ้างเอ็ดเงินเดือนสูงๆทำไม จ้างพวกเราก็ได้ถ้าแบบนั้น

มีแต่พวกไม่เข้าเรื่องธุรกิจนั้นละ ที่คิดว่าดีลเรื่องแบบนี้ง่ายๆ

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 08:34
ถูกแบนแล้ว
Resonance พิมพ์ว่า:
ผมก็เห็นมาดริดเป็นพาทเนอร์นู่นนี่ตั้งเยอะ ไม่เห็นใครจะออกมาประกาศเลย -“-

ผมก็มองว่าธรรมดาๆ ไม่ได้หาเงินเก่งตรงไหน ยังไงสปอนเซอร์ก็เข้า อยู่ที่ทีมจะโอเคเซ็นสัญญาไหม

คือแบบปกติ จริงๆนะ ที่ผมคิดเองหรือมีอะไรพิเศษช่วยชี้แนะด้วย

ผมว่าโอเว่อเกินเบอร์ไปเยอะ  

พูดเหมือนใครดีลก็ได้ สำเร็จง่ายๆ

ถามหน่อยถ้าใครทำก็ได้ แล้วเขาจะจ้างเอ็ดเงินเดือนสูงๆทำไม จ้างพวกเราก็ได้ถ้าแบบนั้น

มีแต่พวกไม่เข้าใจเรื่องธุรกิจนั้นละ ที่คิดว่าดีลเรื่องแบบนี้ง่ายๆ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11140
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 08:34
Arsenal เป็น Partner กับ Cookies มาตั้งนาน ยังไม่เห็นข่าวออกสักทีครับท่าน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17555
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 08:35
ไม่หาเงินตอนนี้ จะให้ไปหาตอนไหน
ตอนนี้หาได้ ยิ่งต้องรีบเซ็นต์ เอาแบบยาวๆไว้ก่อน
ชื่อชั้นยังขายได้ ไม่ขายตอนนี้ จะขายตอนไหน
สมมตินะ สมมติ ผลงานไม่ดี ไม่ได้ไปบอลยุโรป
ตอนนั้นค่อยไปหาสปอนเซอร์?
0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 10:38
ถูกแบนแล้ว
เอิ่ม.. ที่บอกไม่ได้เตะ UCL ยังหาสปอนเซอร์ได้ อืม ถ้ามองกลับกัน หากได้ไปเตะ UCL ค่าสปอนเซอร์จะเรียกได้สูงมากมายแค่ใหน นี่ไม่ได้เตะก็ต้องโดนลดราคาลง สปอนเซอร์ก็จะหลากหลายมากขึ้น ไม่เห็นแปลก ผมไม่เห็นว่ามันจะสุดยอดตรงใหน นี่ไม่นับมูลค่าทีมที่ลดต่ำลงมามหาศาลอีก เพลียเบย...
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46524
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 12:49
ขายบุญเก่าอยู่ครับตอนนี้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3777
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 12:53
[RE]หาเงินเก่งจังวะ? แมนยู จับมือ โอริโอ้...
Resonance พิมพ์ว่า:
ผมก็เห็นมาดริดเป็นพาทเนอร์นู่นนี่ตั้งเยอะ ไม่เห็นใครจะออกมาประกาศเลย -“-

ผมก็มองว่าธรรมดาๆ ไม่ได้หาเงินเก่งตรงไหน ยังไงสปอนเซอร์ก็เข้า อยู่ที่ทีมจะโอเคเซ็นสัญญาไหม

คือแบบปกติ จริงๆนะ ที่ผมคิดเองหรือมีอะไรพิเศษช่วยชี้แนะด้วย

ผมว่าโอเว่อเกินเบอร์ไปเยอะ  
ข่าวผี กับ ข่าวมาดริด
ข่าวไหนเรียกคนด่าได้มากกว่ากันล่ะครับ
55555555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4059
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 15:25
ไม่ปรึกษากองเชียร์ เดี๋ยวก็โดนล้อเป็นขนมขบเคี้ยวเหมือนท๊อฟฟี่
คิดถึงตอนลิเวอร์ 3 เค โดนแซวเป้นแบตมั่งเป้นมวยมั่ง
0
0
นักเตะอบต.
Status: lone survivor
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 1094
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 16:23
ศาสตราจารย์ พิมพ์ว่า:
Arsenal เป็น Partner กับ Cookies มาตั้งนาน ยังไม่เห็นข่าวออกสักทีครับท่าน  

โดยเฉพาะช่วงปีใหม่ ขายดีชิบ... 5555
1
0
Manchester United : Champ20ns
แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 16450
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 18:37
หาเงินเก่งจังวะ? แมนยู จับมือ โอริโอ้...
ราคาเอ๊ด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 1619
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 18:49
masaharuu พิมพ์ว่า:
เอิ่ม.. ที่บอกไม่ได้เตะ UCL ยังหาสปอนเซอร์ได้ อืม ถ้ามองกลับกัน หากได้ไปเตะ UCL ค่าสปอนเซอร์จะเรียกได้สูงมากมายแค่ใหน นี่ไม่ได้เตะก็ต้องโดนลดราคาลง สปอนเซอร์ก็จะหลากหลายมากขึ้น ไม่เห็นแปลก ผมไม่เห็นว่ามันจะสุดยอดตรงใหน นี่ไม่นับมูลค่าทีมที่ลดต่ำลงมามหาศาลอีก เพลียเบย...  

มูลค่าทีม ผมไม่แน่ใจว่านับจากอะไรบ้าง แต่การที่แมนยูไม่ไปยูฟ่า ส่งผลต่อรายได้แน่นอน
อาดิดาส ก็หักค่าสปอนลง 20 เปอหรือเปล่า ผมไม่แน่ใจเรื่องสัญญา รู้แต่เสียรายได้เยอะอยุ่
การที่เอ็ดวิ่งหาสปอนเซอเข้ามาเพิ่มได้เรื่อยๆ โดยผลงานทีมล่อแล่ๆ มากี่ปี หมายความว่า
เอ็ดมันต้องมีแผนธุรกิจที่ดีจริงๆ สร้างความเชื่อมันให้สปอนเซอได้ครับ ว่าลงทุนกันแมนอยุ่สภาพนี้ แล้วมันยังคุ้ม

ท่านลองคิดว่า ถ้าลิเวอ กับแมนยู วิ่งเข้าหาสปอนเซอเหมือนกัน เขาจะเซนกับใครละครับกับสภาพทีมแบบนี้ อนาคตยังไม่เห็นเลย ผมถึงบอกว่า อย่าอคติกับเอ็ดมากเลย การหาเงิน
เข้าสโมสร ดีลธุรกิจ ระดับ 30-40 ล้านปอน แบบนั้นไม่ใช้ง่ายๆนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel