ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 22:39
ถูกแบนแล้ว
[RE: แฟนใครไม่ยอมมีอะไรด้วยจนกว่าจะแต่งงานไหม]
ถ้าเขารักษาซิงเขาจริงๆรับได้ แต่ถ้าโดนมาละ มาเพิ่งมาคิดกฏนี้ตอนคบเราไม่ไหวรับไมไ่ด้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2075
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 22:40
[RE: แฟนใครไม่ยอมมีอะไรด้วยจนกว่าจะแต่งงานไหม]
ผมก็เคยมีแฟนแบบนี้นะ

ตอนคบกันไม่ยอมให้จูบ ให้มีอะไรกันเลย อย่างมากก็กอดๆโอบๆ

ตอนแรกก็นึกว่าโชคดี ได้กุลสตรีของแท้

พอเลิกกันปุ๊บ ไปเที่ยวกับ ผช 2-2 ค้างคืน ใส่ชุดจนแทบจะแก้ผ้าเดินอยู่ละ

ไม่รู้เขาเกบกด หรือผมโดนสวมเขาตั้งแต่แรก
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19703
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 22:41
อยากเจอแบบนี้บ้างจัง
1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 23:52
[RE]แฟนใครไม่ยอมมีอะไรด้วยจนกว่าจะแต่งงานไหม
ผมกลับมองอีกแง่นึงอะว่าเรื่องบนเตียงมันสำคัญมากในชีวิตคู่ คนเลิกกันเพราะเรื่องนี้เยอะแยะมาก

ถ้าไปมีหลังแต่งงานแล้วเกิดมีอะไรที่ไม่เข้ากันน่าจะเป็นเรื่องใหญ่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1544
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 00:22
ไม่น่าเชื่อว่าจะมีผู้หญิงแบบนี้อยู่ในยุคนี้ ผมอิจฉาท่านเลยครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 01:22
เพื่อนผมอย่างงี้เลยครับ รักกันมากกก คบกันมา6ปี ผญเรียบร้อย ไม่ยอมมีอะไรก่อนแต่ง ผู้ชายก็ไม่เคย แต่งกันไปsexไม่เวิร์ค ผ่านไป 2-3 เดือนผญมีใหม่ผชจับได้ จะเป็นจะตายอยู่ sex เรื่องใหญ่มากครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5649
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 07:56
[RE]แฟนใครไม่ยอมมีอะไรด้วยจนกว่าจะแต่งงานไหม
ลงชื่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5572
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 08:52
Luckyy พิมพ์ว่า:
ยังมีคนหัวเก่าแบบนี้อีกรึ ถ้ารักกันจริงๆมันก็ดี
แต่เรื่อง sex ไม่ควรมองข้าม หลายคู่แต่งกันไปพอมีsexแล้วไม่โอเค ก็ไปไม่รอด  

อันนี้ก็จริง แต่สำหรับผมมันดีกว่าที่มีsexไปเรื่อยๆนะ ผมมองว่าอย่างน้อยๆ ก็คบกันเรียนรู้กันไปไม่ต้องมีอะไร ไปไหนมาไหนค้างคืนได้หมด แต่ห้ามมี แต่เมื่อไรก็ตามที่เข้าบ้านพ่อแม่ทั้งสองฝ่ายได้ และพ่อแม่อนุญาตให้คบเป็นแฟนเพื่อแต่งงานกัน ถึงตอนนั้นค่อยมานั่งเรียนรู้เรื่องบนเตียงก็น่าจะโอเคนะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1119
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 10:21
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
Luckyy พิมพ์ว่า:
ยังมีคนหัวเก่าแบบนี้อีกรึ ถ้ารักกันจริงๆมันก็ดี
แต่เรื่อง sex ไม่ควรมองข้าม หลายคู่แต่งกันไปพอมีsexแล้วไม่โอเค ก็ไปไม่รอด  

อันนี้ก็จริง แต่สำหรับผมมันดีกว่าที่มีsexไปเรื่อยๆนะ ผมมองว่าอย่างน้อยๆ ก็คบกันเรียนรู้กันไปไม่ต้องมีอะไร ไปไหนมาไหนค้างคืนได้หมด แต่ห้ามมี แต่เมื่อไรก็ตามที่เข้าบ้านพ่อแม่ทั้งสองฝ่ายได้ และพ่อแม่อนุญาตให้คบเป็นแฟนเพื่อแต่งงานกัน ถึงตอนนั้นค่อยมานั่งเรียนรู้เรื่องบนเตียงก็น่าจะโอเคนะ  

เข้ามาคอนเฟิมอีก 1 เสียงว่า sex ก็เป็นปัญหาหนึ่งของชีวิตคู่ครับ

และไม่ได้หมายถึงการมี sex ไปทั่ว หรือรีบมีนะครับ

แต่ถ้ามีก่อนแต่งงาน น่าจะเป็นประโยชน์กับทั้ง 2 ฝ่าย เพราะถ้าแต่งงานแล้วจะเปลี่ยนใจก็ยากขึ้นมาก

ผมแนะนำรายการ หงี่ เหลา เป่า ติ้ว เป็น reference ว่าเรื่อง sex มีผลต่อชีวิตคู่จริงๆครับ แต่จะมากหรือน้อยก็แล้วแต่คู่ด้วย

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel