ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8685
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 20:42
[RE: กับดักที่ ชื่อ เปไรร่า และลินกาด]
Believe พิมพ์ว่า:
4-3-3 พิมพ์ว่า:
4-3-3 พิมพ์ว่า:
ก็โค้ชยังชอบยึดติดกับแทคติดของตัวเอง

ก็เหมือนฆ่า 14/15 ทางอ้อมแหละท่าน แถมไม่พอแทบจะไม่ตำหนิหรืออะไรเลยด้วยซ้ำ

ดังนั้นวางกับดักเอง ก็รับผลจากกับดักตัวเองไปครับ

ส่วนตัวคิดว่าทีมมาถึงจุดนี้ (จริงๆควรดีกว่านี้) เพราะ optimizer ทีมได้ไม่สุด จากฝีมือของโค้ชเองครับ  

ครับ ผมถึงบอกว่า กับดัก ที่สร้างขึ้นเอง
ส่วนเรื่องตําหนิ ผมว่าโซลชา จะเปนทรงไม่ออกสื่อ แต่ภายในน่าจะมีแน่ๆ

แต่ error จากตัวนักเตะนิมีไม่น้อยจริงๆ  

ตอนแรกผมก็คิดแบบท่านแหละ ว่าน่าจะด่าหลังบ้านไรงี้

ดูจากพัฒนาการแล้ว ผมว่าน่าจะไม่มีอะไรเลยครับ เพราะคนเรายิ่งโดนด่าหรือตำหนิ ยังไงก็ต้องพัฒนาตัวเอง

แต่นี่ผมดูแล้วว่ายังไงก็ไม่พัฒนาจริงๆครับ ผมว่านี่อาจจะเป็นข้อเสียที่น่ากลัวของโอเล่นะ

คือ การโค้ชชิ่งนักเตะไม่ดีพอ ทำให้นักเตะไม่มีพัฒนาการเลย (อันนี้ผมมองภาพรวมหลายๆคนเลยนะ ทั้ง 14/15 เจมส์ ฯลฯ)  

แล้วอย่างกรณี เฟร๊ด ที่ปั่นขึ้นมาได้ กรีนวู๊ด วิลเลี่ยมละครับ
มันมาจากทัศนคติ ของเจ้าตัวหรือ จากโซลชาปั่นครับ

ที่ผมมองมันต้องมาจากทั้งสองอย่างนะ อย่างน้อยที่โชลซาให้คือ โอกาส ส่วนเรื่องการโค้ชชิ่งว่าต้องเล่นยังไง ผมก็เห็นด้วยนะ แต่ถ้าคนทัศนคติไม่ได้ ก็จบ

อย่างป๊อก เก่งยังไง ใจไม่เอา ผมว่าชัดๆเลย

แต่ถ้าเรื่องโค้ชชิ่ง เจมส์ จะเปนตัวอย่างที่ชัดที่สุด ว่าโค้ชไม่ได้หาทางแก้ไขที่ควรให้เลย
เพราะรายนนี้ก็ตั้งใจที่สุดแล้ว  

เฟร็ดผมว่าค่อนข้างมีของตั้งแต่สมัยมูละครับ เพียงแต่ไม่ได้ลงสนามบ่อย เลยอาจจับจังหวะกับเพื่อนร่วมทีมไม่ได้ครับ

เพราะจำได้ว่ามันแก้เพรสอะไรได้ดี ส่งมีน้ำหนัก และพาบอลไปข้างหน้าได้ดีมากเลยครับ

เพียงแต่ tempo กับทีมยังจูนกันไม่ติดมากกว่าครับ

ส่วนกรีนวูดกับวิลเลี่ยม ผมว่าก็เป็นไปตามพัฒนาการและโอกาสที่น้องมีครับ ขอดูไประยะยาวก่อนครับ

เพราะหลังๆดาวรุ่งแมนยูมาแรงช่วงเปิดตัว แต่ยืนระยะไม่ค่อยได้เยอะมากเลยท่าน

สำหรับเจมส์ ผมสงสารน้องที่สุดละครับ เจอแต่ละนัดนี่อ่วมเลยนะ (เห็นละด่าไม่ลง)

ผมยังเคยบอกเลยว่าควรมีเทคนิคในการเลี้ยงหลบมากกว่าใช้แค่ความเร็วอ่ะครับ ยังเคยโดนเพื่อนสมาชิกสวนเลยว่ามันเก่งอยู่แล้ว 55555

มิติแก มันแบบเรือในหมากรุก
แต่ผมว่าตกไปหนักๆตั้งแต่แรชเจ็บ

เพราะก่อนหน้านั้นแกจะสวนกลับแล้วจ่ายปาดจากขวาไปให้แรชที่วิ่งเติมด้สนซ้ายอยู่บ่อยๆ
ตอนนี้ไม่แรช เท่ากับตันทุกทาง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 1955
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 21:28
[RE: กับดักที่ ชื่อ เปไรร่า และลินกาด]
ผมดูแล้วเหมือนโอเล่ จะพยายามดัน 2 ตัวนี้มากๆ
ไม่งั้นคงปิดดีล บรูโน่ได้ตั้งแต่ summer
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21962
โพสเมื่อ: Sat Feb 22, 2020 13:30
เปเรร่า สมัย บาเลนเซีย กับ กรานาด้า ก็ได้เท่านี่แหละ

ลินกาดตอนเป็นดาวรุ่งยังบอกได้ว่า เก่ง ดู มีของ แต่เสียคนตอนแก่

แต่เปเรร่า มันได้เท่านี่แหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel