ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4853
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:06
[RE]ปรึกษา tinder
Li Xin พิมพ์ว่า:
franciscobay พิมพ์ว่า:
Li Xin พิมพ์ว่า:
ตัดยัง ?  
หมายถึงตัดไรครับ?  

ตัดผม  

ตัดหรรม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3902
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:09
Black Hat พิมพ์ว่า:
เพราะคนที่แมตซ์ ปกติคือคนที่อยู่ใกล้ๆ

ผมใช้มุกหน้าคุ้นครับ

มุกนี้เราไม่ต้องสนใจคำตอบครับ (ส่วนใหญ่ก็จะบอกว่า จริงเหรอ ที่ไหน บลาๆๆๆๆ)

step ต่อไปก็คือสร้างเหตุการณ์จำลองครับ (ของผมใช้เหตุการณ์จริง เพราะเล่าคล่องปากกว่า) เช่น เหมือนเคยเจอที่สวนสาธารณะตอนไปวิ่ง (ซึ่งแน่นอนว่าไม่จริง 5555)

เปิดประเด็นแบบไม่รุกเกินไป แต่ก็ให้ความสนใจมากๆ ทำให้เราคุยเรื่องกากๆ อย่าง ทำไรอยู่ กินไรรึยัง ได้แบบไม่น่าเบื่อแล้วครับ

ใช้แล้ว เอามาเล่าให้ฟังด้วยนะครับผม

ขอบคุณครับ ไว้ผมจะลองไปใช้ดูครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Liv'pool
เข้าร่วม: 18 Nov 2009
ตอบ: 4792
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:22
[RE: ปรึกษา tinder]
หญิงแท้ไหม
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: VICTORIA CONCORDIA CRESCIT
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11692
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:22
ผมจะแชร์ เทคนิค ปัดทินเดอร์อย่างไร ให้ match ได้เยอะๆ

- อย่างแรก เลยคือ เขียนโปรไฟล์ให้น่าสนใจ ไอพวก เฟสบุค ไอจี ไม่ต้องไปลง ของพวกนี้ ไว้ค่อยคุยกันถูกคอ แล้วขอมันจะดูโอเคกว่า ผู้หญิง ส่วนใหญ่ที่ ลงไว้แต่ไอจี ผมปัดทิ้งหมดไร้สาระ เขียนอะไรก็ด้ที่อธิบายตัวเอง ได้น่าสนใจ แต่ต้องไม่ direct เกินไป

- รูปโปรไฟล์ ใส่ไว้หลายๆรูปหน่อย ใส่รูปเดียวไม่แฟร์ กับคนอื่น ให้สาวๆได้เห็นเราหลายๆมุม ใครมารูปเดียวผมปัดทิ้งหมด

- ประเด็น เรื่องคุย นี่เปิดไปเลย กว้างๆ ถามชื่อ , เรียน หรือ ทำงานอยู่ ถามเบสิคเพื่อให้รู้จักกัน ส่วนประเด็นต่อไป คุณต้องไปดู ว่าสาวๆ เค้าเขียนอะไรในโปรไฟล์ แต่ถ้าไม่เขียน คุณก็สุ่มๆเอา

คุยเรื่องที่เค้าสนใจให้เยอะๆ เค้าจะเห็นว่าเราให้ความสนใจเค้า ถ้า สาวๆ มี reaction คุยกลับมา แสดงว่า เค้าก็เริ่มเปิดพื้นที่ให้คุณเข้ามา ทีนี้ก็ตามไสตล์ของแต่ละคน

4
0
JKP
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1941
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:40
ถูกแบนแล้ว
ผมเอารูปหมาขึ้น ยัง งง มีคนมาแมตเฉย ทัก โฮ่งๆ ไป
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2006
ตอบ: 3570
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:44
ถามว่า
ช่วงนี้มีเงินใช้พอมั้ย 555

ล้อเล่นครับให้สังเกตจากรูปเค้าครับแล้วดึงดีเทลมาเล่น เช่น
รูปถ่ายกับแมว เข้าทางทาสแมว ถามเลย น้องชื่ออะไร เพศไหน น้องโสดแล้วเจ้าของโสดมั้ย
ถ้ารูปโชว์อยู่เมืองนอก ไปหาข้อมูลมาแล้ว ถามโลเคชั่นนั้น ไปมาแล้วเป็นงัยบ้าง

โดยเราจะไม่ถามเรื่องส่วนตัวก่อน
ให้ถามเอา ฟีลลิ่ง ตามในภาพ เพื่อดูเชิงการคุยครับ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:53
ongry พิมพ์ว่า:
หญิงแท้ไหม  
แท้ครับ ถ้าเรด้าผมไม่พัง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:54
Startter พิมพ์ว่า:
ผมจะแชร์ เทคนิค ปัดทินเดอร์อย่างไร ให้ match ได้เยอะๆ

- อย่างแรก เลยคือ เขียนโปรไฟล์ให้น่าสนใจ ไอพวก เฟสบุค ไอจี ไม่ต้องไปลง ของพวกนี้ ไว้ค่อยคุยกันถูกคอ แล้วขอมันจะดูโอเคกว่า ผู้หญิง ส่วนใหญ่ที่ ลงไว้แต่ไอจี ผมปัดทิ้งหมดไร้สาระ เขียนอะไรก็ด้ที่อธิบายตัวเอง ได้น่าสนใจ แต่ต้องไม่ direct เกินไป

- รูปโปรไฟล์ ใส่ไว้หลายๆรูปหน่อย ใส่รูปเดียวไม่แฟร์ กับคนอื่น ให้สาวๆได้เห็นเราหลายๆมุม ใครมารูปเดียวผมปัดทิ้งหมด

- ประเด็น เรื่องคุย นี่เปิดไปเลย กว้างๆ ถามชื่อ , เรียน หรือ ทำงานอยู่ ถามเบสิคเพื่อให้รู้จักกัน ส่วนประเด็นต่อไป คุณต้องไปดู ว่าสาวๆ เค้าเขียนอะไรในโปรไฟล์ แต่ถ้าไม่เขียน คุณก็สุ่มๆเอา

คุยเรื่องที่เค้าสนใจให้เยอะๆ เค้าจะเห็นว่าเราให้ความสนใจเค้า ถ้า สาวๆ มี reaction คุยกลับมา แสดงว่า เค้าก็เริ่มเปิดพื้นที่ให้คุณเข้ามา ทีนี้ก็ตามไสตล์ของแต่ละคน

ขอบคุณสำหรับเทคนิคครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 22:58
boutique พิมพ์ว่า:
ถามว่า
ช่วงนี้มีเงินใช้พอมั้ย 555

ล้อเล่นครับให้สังเกตจากรูปเค้าครับแล้วดึงดีเทลมาเล่น เช่น
รูปถ่ายกับแมว เข้าทางทาสแมว ถามเลย น้องชื่ออะไร เพศไหน น้องโสดแล้วเจ้าของโสดมั้ย
ถ้ารูปโชว์อยู่เมืองนอก ไปหาข้อมูลมาแล้ว ถามโลเคชั่นนั้น ไปมาแล้วเป็นงัยบ้าง

โดยเราจะไม่ถามเรื่องส่วนตัวก่อน
ให้ถามเอา ฟีลลิ่ง ตามในภาพ เพื่อดูเชิงการคุยครับ  
โอ้ขอบคุณครับ ปกติก็จีบแต่เพื่อนของเพื่อน ไม่ก็เคยเจอมาก่อน เจอออนไลน์ไปไม่ค่อยเป็นเลยครับ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8105
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 23:25
จากประสบการณ์การใช้ Tinder มาหลายรอบมากๆ แนะนำตามนี้ครับ

ผมของแบ่งจุกประสงค์การใช้ทินเดอร์เป็น 3 รูปแบบ

1.ใช้เพื่อหาคนคุยแก้เหงา

2.ใช้เพื่อหาคนคุยจริงจัง

3.ใช้เพื่อเป้าหมายขั้นสุดยอด

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าจากประสบการน์เลือก รูปสำคัญมาครับ ไม่ควรใช้รูปที่ดูดีเกินไป

เน้นรูปธรรมชาติๆ จะเวิร์คสุดยิ่งท่ามีจุดยืนทางกิจกรรมหรือมีภาพสัตว์เลี้ยงวพเวิร์คมากก

ถ้าคุนเอารูปดูดี+อวดรวยไปใช้คุนจะแมชเยอะแต่ไร้คุณภาพครับ คือมันไม่ได้ขายตัวคุนเองไง

สำหรับบทนำของจุกประสงค์ที่ 1 หรือ 2 นั้น เปิดหัวด้วยกันชมเค้าจะได้รับการตอบรับดีที่สุดครับ ปกติผมจะแบบ ตาสวยจัง ยิ้มสวยจัง แต่ไม่เอาแบบ นทสวยจังไรงี้นะ
พิมไปแบบนี้จะเป็นประโยคเปิดหัวที่ดีที่สุด ทริคอีกอย่างนึงคือ อย่าพึ่งรีบถามคำถามเบสิคโดยเฉพาะถามชื่อ มันจะดูไม่โดดเด่นอย่าลืมว่า เค้าไม่ได้แมชคุนคนเดียว เพราะฉะนั้น ช่วง 3-4 ประโยคแรก สำคัญสุด หลังจากชมเค้าแล้วผมจะนิยม ชวนคุยเกี่ยวกับรูปของเค้าครับ ผู้หญิงเค้าชอบอะไรที่แลดูใส่ใจเพราะฉะนั้น พยายามถามคำถามในรูป แบบรูปนั้นไปเที่ยวไหนมาอ่ะสวยจัด หมาพันธ์ไรอ่ะ ชอบถ่ายรูปหราา ชอบกิน...หราา อะไรแบบนี้ ยิ่งถ่้าเป็นเรื่องที่คุณชอบเหมือนกันผมบอกเลยเข้าทาง พยายามคุยอะไรประมานนั้นครับ หลังจากนั้นคุนจะคุยง่ายละเพราะว่าคุนคุยกับเค้าเรื่องที่คุนแชร์ความชอบเดียวกัน ถ้าไม่มีเราต้อง หาข้อมูลมาคุยครับ ตีเนียนโง่ไม่รู้เรื่อง แล้วก็ถามเค้าไป หลังจากนั้นก็พยายามคุยให้เป็นตัวของตัวเองตามสไตล์เลยครับ เพราะว่าถ้าคนคุยแบบฝืนๆสุดท้ายก็จะคุยได้ไม่นาน

สำหรับบทนำของจุกประสงค์ที่ 3 นั้น ผมเลคยลองละ แบบจั่วหัวไปตรงๆเลย

"ผมสายทะลึ่งนะครับ ถ้าไม่โอเครอันแมชได้เลยครับ"

"หา FWB ครับ ถ้าไม่สนใจอันแมชได้เลยนะครับ"

อันนี้บอกเลยว่าได้ผล แต่เสี่ยงโดนด่าซึ่งถ้าคนที่เค้าไม่โอเครเค้าจะอันแมชออโต้

หรือว่า อาจจะโดนด่าก่อน แบบ หน้าตางี้ไม่น่าเป็นคนงี้้เลย . มองเราเป็นคนง่ายรึไง

พ่อแม่ไม่สอนหรา บลาๆๆๆๆๆ คุนต้องรับได้กับจุดเสี่ยงในเรื่องนี้ สำคัญอยู่ที่ว่าอย่าไปสวนเค้า อันแมชไปครับ จบๆ หรือ อ่านโปรไฟล์เค้า ก่อนว่า NO ONS NO FWB รึปล่าว แต่ขอบอกเลยว่าคนที่อ่านแล้วไม่อันแมชคุนนั้น เค้ามีอาจจะเป้าประสงค์เดียวกับคุน

การที่เค้าไม่อันแมชคุนนั้นไม่ได้หมายความว่าเค้าโอเครที่จะไป ... กับคุนทันทีนะ คุนก็ต้องชวนคุยแบบสุภาพ ซักแปปก่อน ถามว่าชอบผู้ชายแบบไหน หลักๆคือ ถามเพื่อให้ทราบถึง condition ข้อกำหนด ของเค้าว่าเราต้องทำไงเพื่อให้ได้ตามเป้าหมาย อย่าลืมว่าผญ เป็นคนกำหนด ครับ ถ้า condition มันตรงกับก็ขอไลน์แชร์โลเคชั่นจบ

อันนี้ต้องบอกเลยว่าถ้าไม่รีบจะดีมากการที่คุนเรียนรู้กันก่อนที่จะไปซัมเบเดย์เฮ มันจะทำให้ความสำพัน มันเคลีย + ระยะยาวกว่า แต่ถ้าคุนเน้นรีบ ผมแนะนำไปอ่างเถอะครับ
จะได้ไม่เสียอารมฟรี

ก่อนอื่นต้องบอกเลยเลยว่าไม่ได้มีเจตนารมดูถูกหรือ เหยียดเพศตรงข้ามนะครับ

มันคือความจริงในโลก tinder ครับ ต้องบอกเลยว่าจุดประสงค์ของทั้งหญิงและชายนั้นแต่ละคนไม่เหมือนกันเพราะฉะนั้น ก็แล้วแต่ว่าเราจะเจอคนที่ใช่ของเรารึปล่าว ถ้าใช่ก็แมชครับ

ยังไงก็ขอให้ได้ขอให้โดน เจอคนที่ใช่สำหรับคุนนะครับ เจ้าของกระทู้

ปล.สำหรับชายใดที่อยากลองย้ายโลเคชั่นไปเมืองนอก ถ้าคุนหน้าจีนแล้วไม่มีซิกแพคผมบอกเลยครับว่าเหนื่อย 555 จะไปสายฝ. ให้ง่ายที่สุดต้องหุ่นดีครับ
11
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 23:46
PP66 พิมพ์ว่า:
จากประสบการณ์การใช้ Tinder มาหลายรอบมากๆ แนะนำตามนี้ครับ

ผมของแบ่งจุกประสงค์การใช้ทินเดอร์เป็น 3 รูปแบบ

1.ใช้เพื่อหาคนคุยแก้เหงา

2.ใช้เพื่อหาคนคุยจริงจัง

3.ใช้เพื่อเป้าหมายขั้นสุดยอด

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าจากประสบการน์เลือก รูปสำคัญมาครับ ไม่ควรใช้รูปที่ดูดีเกินไป

เน้นรูปธรรมชาติๆ จะเวิร์คสุดยิ่งท่ามีจุดยืนทางกิจกรรมหรือมีภาพสัตว์เลี้ยงวพเวิร์คมากก

ถ้าคุนเอารูปดูดี+อวดรวยไปใช้คุนจะแมชเยอะแต่ไร้คุณภาพครับ คือมันไม่ได้ขายตัวคุนเองไง

สำหรับบทนำของจุกประสงค์ที่ 1 หรือ 2 นั้น เปิดหัวด้วยกันชมเค้าจะได้รับการตอบรับดีที่สุดครับ ปกติผมจะแบบ ตาสวยจัง ยิ้มสวยจัง แต่ไม่เอาแบบ นทสวยจังไรงี้นะ
พิมไปแบบนี้จะเป็นประโยคเปิดหัวที่ดีที่สุด ทริคอีกอย่างนึงคือ อย่าพึ่งรีบถามคำถามเบสิคโดยเฉพาะถามชื่อ มันจะดูไม่โดดเด่นอย่าลืมว่า เค้าไม่ได้แมชคุนคนเดียว เพราะฉะนั้น ช่วง 3-4 ประโยคแรก สำคัญสุด หลังจากชมเค้าแล้วผมจะนิยม ชวนคุยเกี่ยวกับรูปของเค้าครับ ผู้หญิงเค้าชอบอะไรที่แลดูใส่ใจเพราะฉะนั้น พยายามถามคำถามในรูป แบบรูปนั้นไปเที่ยวไหนมาอ่ะสวยจัด หมาพันธ์ไรอ่ะ ชอบถ่ายรูปหราา ชอบกิน...หราา อะไรแบบนี้ ยิ่งถ่้าเป็นเรื่องที่คุณชอบเหมือนกันผมบอกเลยเข้าทาง พยายามคุยอะไรประมานนั้นครับ หลังจากนั้นคุนจะคุยง่ายละเพราะว่าคุนคุยกับเค้าเรื่องที่คุนแชร์ความชอบเดียวกัน ถ้าไม่มีเราต้อง หาข้อมูลมาคุยครับ ตีเนียนโง่ไม่รู้เรื่อง แล้วก็ถามเค้าไป หลังจากนั้นก็พยายามคุยให้เป็นตัวของตัวเองตามสไตล์เลยครับ เพราะว่าถ้าคนคุยแบบฝืนๆสุดท้ายก็จะคุยได้ไม่นาน

สำหรับบทนำของจุกประสงค์ที่ 3 นั้น ผมเลคยลองละ แบบจั่วหัวไปตรงๆเลย

"ผมสายทะลึ่งนะครับ ถ้าไม่โอเครอันแมชได้เลยครับ"

"หา FWB ครับ ถ้าไม่สนใจอันแมชได้เลยนะครับ"

อันนี้บอกเลยว่าได้ผล แต่เสี่ยงโดนด่าซึ่งถ้าคนที่เค้าไม่โอเครเค้าจะอันแมชออโต้

หรือว่า อาจจะโดนด่าก่อน แบบ หน้าตางี้ไม่น่าเป็นคนงี้้เลย . มองเราเป็นคนง่ายรึไง

พ่อแม่ไม่สอนหรา บลาๆๆๆๆๆ คุนต้องรับได้กับจุดเสี่ยงในเรื่องนี้ สำคัญอยู่ที่ว่าอย่าไปสวนเค้า อันแมชไปครับ จบๆ หรือ อ่านโปรไฟล์เค้า ก่อนว่า NO ONS NO FWB รึปล่าว แต่ขอบอกเลยว่าคนที่อ่านแล้วไม่อันแมชคุนนั้น เค้ามีอาจจะเป้าประสงค์เดียวกับคุน

การที่เค้าไม่อันแมชคุนนั้นไม่ได้หมายความว่าเค้าโอเครที่จะไป ... กับคุนทันทีนะ คุนก็ต้องชวนคุยแบบสุภาพ ซักแปปก่อน ถามว่าชอบผู้ชายแบบไหน หลักๆคือ ถามเพื่อให้ทราบถึง condition ข้อกำหนด ของเค้าว่าเราต้องทำไงเพื่อให้ได้ตามเป้าหมาย อย่าลืมว่าผญ เป็นคนกำหนด ครับ ถ้า condition มันตรงกับก็ขอไลน์แชร์โลเคชั่นจบ

อันนี้ต้องบอกเลยว่าถ้าไม่รีบจะดีมากการที่คุนเรียนรู้กันก่อนที่จะไปซัมเบเดย์เฮ มันจะทำให้ความสำพัน มันเคลีย + ระยะยาวกว่า แต่ถ้าคุนเน้นรีบ ผมแนะนำไปอ่างเถอะครับ
จะได้ไม่เสียอารมฟรี

ก่อนอื่นต้องบอกเลยเลยว่าไม่ได้มีเจตนารมดูถูกหรือ เหยียดเพศตรงข้ามนะครับ

มันคือความจริงในโลก tinder ครับ ต้องบอกเลยว่าจุดประสงค์ของทั้งหญิงและชายนั้นแต่ละคนไม่เหมือนกันเพราะฉะนั้น ก็แล้วแต่ว่าเราจะเจอคนที่ใช่ของเรารึปล่าว ถ้าใช่ก็แมชครับ

ยังไงก็ขอให้ได้ขอให้โดน เจอคนที่ใช่สำหรับคุนนะครับ เจ้าของกระทู้

ปล.สำหรับชายใดที่อยากลองย้ายโลเคชั่นไปเมืองนอก ถ้าคุนหน้าจีนแล้วไม่มีซิกแพคผมบอกเลยครับว่าเหนื่อย 555 จะไปสายฝ. ให้ง่ายที่สุดต้องหุ่นดีครับ  
โห้ขอบคุณท่านมากครับ เป็นประโยชน์อย่างยิ่ง ปกติเน้นคุยแก้เหงาครับแต่เป็นคนคุยไม่เก่ง คอมเม้นท่านน่าจะช่วยผมได้เยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย franciscobay เมื่อ Thu Feb 20, 2020 23:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: [-Hoo|igan-] Guild`
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 9543
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 23:52
พวกมี ig ให้เข้าไปดูได้นี่คือมักจะอวดเฉยๆ ส่วนใหญ่รอคนถูกใจจริงๆ หรือรวยๆ เข้ามา
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 963
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 06:36
ปรึกษา tinder
franciscobay พิมพ์ว่า:
Kappa123 พิมพ์ว่า:
ถ้าเขาเขียนBioไว้ก็ควานๆหาในนั้นแหละมาถาม หรือพวกรูปก็หาประเด็นมาถามได้ เช่นไปที่นี่ๆมาเมื่อไหร่ ไรงี้อะนะ แล้วก็ไหลต่อมั่งว่าเราจะไปบ้างนะ หรือเคยไปมานะ พวกที่ลงรูปน้อยแล้วไม่เขียนอะไรเลยนี่ยากมากผมก็ไม่รู้จะทักยังไง บางทีก็ไม่ทักเลย  
เป็นไอจี กับส่วนสูง จะฟอลไปก็กระไรอยู่555  

ผมแมมซ์แล้คุยในไอจีเลยช่องทางนี้จีบง่ายสุดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5590
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 08:32
talents1628 พิมพ์ว่า:
ถ้าเจอผู้หญิงตั้งเตตัสว่า

ชื่อแนน เรียนอยู่ อยู่บางมด โสด อายุ25 ไม่ต้องถามซ้ำนะเบื่อ
....เราควรคุยอะไรกับเขาดีครับ  

-ที่บางมด ผู้ชายสายตาสั้นกันหมดป่าวครับ ปล่อยให้แนนโสดได้ยังงายย

-โดนถามว่า ทำไมน่ารักจังบ่อยมั้ยครับ กลัวเบื่อ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 3325
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 10:22
ทักทายด้วยคำปกติสามัญนี่ละครับ

สวัสดี :)

ถ้าเขามีเขียนข้อมูลอะไรเพิ่มเติมก็ไปอ่านครับว่าเขาสนใจอะไร

ละพอเขาตอบกลับมาก็คุยไปเรื่องที่เขาสนใจ

ปล. เจอหลายคนละที่ตอบช้าบอกมันไม่เตือน ผมว่าเขาไม่ได้ตั้งแจ้งเตือน

2
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel