ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 14:51
[RE: อย่ายิ้มตอนแพ้พอ...RvP หนุนผีให้เวลา "โอเล่" ปั้นทีมยาวๆ]
emperium พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
NOAA_ พิมพ์ว่า:
นี่ก็ได้เวลามาถือว่าเกินพอตั้งแต่แรกแล้ว

ผมอยากเห็นโซลชาคุม​ต่อปีหน้านะ เพราะอยากเห็นทีมไปUcl

แต่ถ้าไม่ได้ ก็สมควรแก่เวลาแล้วแหละ

แล้วไม่ต้องอ้างถึงเรือ ลิเว่อ ที่บินสูงหรอก ถึงไม่เทียบกับสองทีมนั้น โซลชาก็ทำทีมบินต่ำกว่ามาตรฐาน​ในตอนนี้

เอาแฟร์ๆไปเลย ยูซีแอลมาวัดเลย

ปล.ตอนมูได้ที่ 2 โซลชาให้สัมภาษณ​์ว่า คงไม่มีใครในทีมจะแฮปปี้ลง มาคราวตัวเอง ออกตัวประจำประมาณ​ว่าถึงหลุดก็ขอเวลาหน่อย  

ผมไม่คิดว่าในโลกใบนี้ใครที่จะมาอุ้มแมนยูชุดนี้สามารถจบ top 4 ได้ กับทีมชุดแบบนี้ (ก่อนซื้อบรูโน่) ที่เอาลินการ์ดเป็นตัวจริงต้นฤดูกาล ไม่เวิร์คก็เอาสำองอีกคนคือแปไรร่าลงเป็นตัวจริง ซึ่งทั้ง 2 คนนี้เป็นสำรองของลิเวอร์พูลยังไม่ได้เลย รวมถึงตัวหลักที่ทยอยกันเจ็บยาวซ้ำเติมสถานการณือีก ได้แค่นี้ก็ดีแล้ว ความเห็นส่วนตัว  

คหสต ก็คือ คหสต เช่นกันนั่นแหละครับ

เห็นเยอะเหมือนกันที่ว่าไม่ว่าใครมาทำก็ไม่ดีกว่านี้ ผมพูดได้เลยว่่าในโลกนี้มีโค้ชที่เก่ง ฝีมือดี และมีกลยุทธ์​ เหนือชั้นกว่าโซลชา อยู่เยอะมาก บอกได้แค่นี้จริงๆ

เยอะครับ ฟารกัล น้ามู พวกนี้เก่งกว่าโอเล่เยอะแล้วไงครับทำไมโดนปลด บางที่าโมสรไม่ได้ค้องการคนเก่งที่สุดแต่ต้องการคนที่ใช่ ป๋าก็ไม่ใข่คนที่เก่งด้านแผนการที่สุด เป็นรองด้วยซ้ำแต่ก็ยังพาทีมประสบความสำเร็จได้ ด้วยความสามารถด้านอื่น  

โดนปลดแล้วยังไง ?

ใครไม่เคยโดนปลดบ้าง, หรือทีมไหนไม่เคยปลดโค้ชบ้าง

โค้ชดังๆคนอื่นๆก็โดนปลดกันมาทั้งนั้น ตัวโซลชาก็เคยโดนปลดเหมือนกัน

แต่มันอยู่ที่ว่าระหว่างที่โดนปลดน่ะเขาทำผลงานอะไรไว้ ก็จนกว่าโชลชาจะโดนปลดนู่นแหละก็ต้องดูว่าตอนนั้นโซลชาโดนปลดไปโดยฝากผลงานอะไรไว้

แล้วยก Sir Alex จริงอยู่ว่าแกไม่ได้เป็น no.1 หรือ the best ในด้านแผนการเล่น

ไม่ใช่ the best แต่ก็ one of the best ก็ยัง top class อยู่ใน class บนสุด ก่อนมาก็เป็นหนึ่งในโค้ชที่ฟอร์มร้อนแรงกับ Aberdeen

แล้ว Solskjaer นี่ ไม่ได้อยู่ในระดับนั้นเลย ไม่ใกล้ด้วย

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:16
[RE: อย่ายิ้มตอนแพ้พอ...RvP หนุนผีให้เวลา "โอเล่" ปั้นทีมยาวๆ]
รอให้เป็นยอดกุญซือทั้งหลาย
แก้ไขล่าสุดโดย แมนนี่ แพ็คแมน เมื่อ Thu Feb 20, 2020 15:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3045
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:23
คล็อปไม่ค่อยมีเงินใช้ 555 กองหลังสถิติโลก โกลสถิติโลก กวาดของเสียจนหมดทีมแล้วทุกวันนี้ เหลือตัวเก่ากี่คนครับ ยังไม่ฮาบางคนอีกนะเอามูฟานกัลมาเทียบ ได้ถ้วยนู้นๆนี้ทำมากี่ปี แล้วนี่โซลชาพึ่งฤดูกาลแรกแบบเต็มตัวเองนะ อะไรคือเวลา บอกอยู่อย่างเดียวอะว่าได้เวลาพอแล้ว ฮะฤดูกาลแรกเองจ๊ะ คือแบบยี้กันจนไม่มีเหตุผลอะไรมารองรับแล้ว เออสัญญา 3 ปี แล้วถ้าปัจจุบันนีใกล้ครบขวบปีที่สองแล้วยังดุ้มๆดอนๆ อันนั้นผมก็ไม่แปลกใจนะที่จะไล่กันอะ หรือเอาแบบวัยรุ่นใจร้อนเลยอะแขมป์ยูโรป้าก็ไม่ได้ แถมจบเกินอันดับ 6 ก็ควรพิจารณาแบบนั้น นี่คือแบบไล่เช้าไล่เย็นผู้จัดการนะ ไม่ใช่คนล้างจานตะไดไล่ออกง่ายขนาดนั้น
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16984
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:30
พูดกันแต่ว่าให้เวลาเขาหน่อย

ให้เวลาผิดคนมันเสียเวลาไหม จะรอดูแล้วกัน
1
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21901
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:31
chonbodee พิมพ์ว่า:
นี่ก็ได้เวลามาถือว่าเกินพอตั้งแต่แรกแล้ว

ผมอยากเห็นโซลชาคุม​ต่อปีหน้านะ เพราะอยากเห็นทีมไปUcl

แต่ถ้าไม่ได้ ก็สมควรแก่เวลาแล้วแหละ

แล้วไม่ต้องอ้างถึงเรือ ลิเว่อ ที่บินสูงหรอก ถึงไม่เทียบกับสองทีมนั้น โซลชาก็ทำทีมบินต่ำกว่ามาตรฐาน​ในตอนนี้

ปล.ตอนมูได้ที่ 2 โซลชาให้สัมภาษณ​์ว่า คงไม่มีใครในทีมจะแฮปปี้ลง มาคราวตัวเอง ออกตัวประจำประมาณ​ว่าถึงหลุดก็ขอเวลาหน่อย  

ผมไม่คิดว่าในโลกใบนี้ใครที่จะมาอุ้มแมนยูชุดนี้สามารถจบ top 4 ได้ กับทีมชุดแบบนี้ (ก่อนซื้อบรูโน่) ที่เอาลินการ์ดเป็นตัวจริงต้นฤดูกาล ไม่เวิร์คก็เอาสำองอีกคนคือแปไรร่าลงเป็นตัวจริง ซึ่งทั้ง 2 คนนี้เป็นสำรองของลิเวอร์พูลยังไม่ได้เลย รวมถึงตัวหลักที่ทยอยกันเจ็บยาวซ้ำเติมสถานการณือีก ได้แค่นี้ก็ดีแล้ว ความเห็นส่วนตัว  

คหสต ก็คือ คหสต เช่นกันนั่นแหละครับ

เห็นเยอะเหมือนกันที่ว่าไม่ว่าใครมาทำก็ไม่ดีกว่านี้ ผมพูดได้เลยว่่าในโลกนี้มีโค้ชที่เก่ง ฝีมือดี และมีกลยุทธ์​ เหนือชั้นกว่าโซลชา อยู่เยอะมาก บอกได้แค่นี้จริงๆ

เยอะครับ ฟารกัล น้ามู พวกนี้เก่งกว่าโอเล่เยอะแล้วไงครับทำไมโดนปลด บางที่าโมสรไม่ได้ค้องการคนเก่งที่สุดแต่ต้องการคนที่ใช่ ป๋าก็ไม่ใข่คนที่เก่งด้านแผนการที่สุด เป็นรองด้วยซ้ำแต่ก็ยังพาทีมประสบความสำเร็จได้ ด้วยความสามารถด้านอื่น  

ฟานกัล คุม 2 ปี 1 FA
มูคุม 3 ปี 1 คอมมิวนิตี้ 1 คาริ่งคัพ 1 ยูโรป้า อันดับ2 แต้มที่เยอะที่สุดตั้งแต่เซอร์วางมือ

ตอนโดนปลดก็ต่างกรรมต่างวาระ

แต่อย่างน้อยก็ยังมีถ้วย มีผลงาน  

ผมถึงถามว่าทำไมถึงโดนปลด ก็เพราะไม่ใช่โค้ชฟีมือไม่ถึงหรอกถึงได้ปลด แต่ยอมรับเถอะแฟนผีรอไม่เป็นไม่พอใจไล่อย่างเดียว ถ้ามูไม่ถูกปลดป่านี้อาจจะทำทีมไบ่บี้หงส์อยู่ก็ได้ แต่ทำไมไม่ได้ทำต่อเพราะแฟนผีมันรอกันไม่เป็นไงฟอร์มไม่เข้าตาหน่อยก้อไล่  

55555 จะให้มูทำทีมไล่ลิเวอร์พูล

ซื้อตัวให้มูเขารึยัง 5555555

บอร์ดไม่สนับสนุน มูด้วยนิสัย ก็ทำทีมเหมือนประชดบอร์ดอะ

หักกับเขาไปทั่ว ผมว่า แกคุมทีมแบบ หมด passion แล้วตัวแกเองตอนไปทำงานกับ sky แรกๆยังบอกเลย

แกเลือกจะทำทีมไปวันๆ ทะเลาะกับบอร์ดกับนักเตะ ทำทีมแตก ขนาดนั้น ก็ควรถูกไล่ออก ถูดต้องที่สุดแล้ว ณ เวลานั้น
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:40

ฟานกัล คุม 2 ปี 1 FA
มูคุม 3 ปี 1 คอมมิวนิตี้ 1 คาริ่งคัพ 1 ยูโรป้า อันดับ2 แต้มที่เยอะที่สุดตั้งแต่เซอร์วางมือ

ตอนโดนปลดก็ต่างกรรมต่างวาระ

แต่อย่างน้อยก็ยังมีถ้วย มีผลงาน  

ผมถึงถามว่าทำไมถึงโดนปลด ก็เพราะไม่ใช่โค้ชฟีมือไม่ถึงหรอกถึงได้ปลด แต่ยอมรับเถอะแฟนผีรอไม่เป็นไม่พอใจไล่อย่างเดียว ถ้ามูไม่ถูกปลดป่านี้อาจจะทำทีมไบ่บี้หงส์อยู่ก็ได้ แต่ทำไมไม่ได้ทำต่อเพราะแฟนผีมันรอกันไม่เป็นไงฟอร์มไม่เข้าตาหน่อยก้อไล่  

55555 จะให้มูทำทีมไล่ลิเวอร์พูล

ซื้อตัวให้มูเขารึยัง 5555555

บอร์ดไม่สนับสนุน มูด้วยนิสัย ก็ทำทีมเหมือนประชดบอร์ดอะ

หักกับเขาไปทั่ว ผมว่า แกคุมทีมแบบ หมด passion แล้วตัวแกเองตอนไปทำงานกับ sky แรกๆยังบอกเลย

แกเลือกจะทำทีมไปวันๆ ทะเลาะกับบอร์ดกับนักเตะ ทำทีมแตก ขนาดนั้น ก็ควรถูกไล่ออก ถูดต้องที่สุดแล้ว ณ เวลานั้น  

ผมละอยากพิมพ์แต่มันเสียเวลาแหละกับคนนี้

ฟานกัลโดนเพราะไม่ติดท็อป4 มูเพราะบอร์ดไม่หนุนก็เลยประชดบอร์ด ละก็อย่างท่านว่า มูก็บอกเองว่าแกโดนก็ถูกแล้ว

ในเมื่อโซลชารวมทีมได้ งั้นก็ต้องวัดที่ไปUCLเหมือนกันไหม ทำได้ผมก็ยินดี ไม่ได้ก็โดนปลด เรื่องก็แค่นี้เอง
1
0

นักเตะอบต.
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
ตอบ: 10808
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:45

ผมก็แค่อยากจะพูดอีกนิดนึงว่า ให้เขามี Resource ทีดีเพียงพอก่อน แล้วเวลาแข่งกับโค้ชเจ๋งๆของโลกค่อยตัดสินผลงาน สุดท้ายมันก็จะย้อนกลับไปว่าให้เวลาเขาอีกหน่อยน่าคุณ นี่ก็ห่วยมาเกิน 5 ปีละ ทนอีกหน่อยเป็นไร อย่างน้อยเขาก็พยายามทำเพื่อสโมสรที่เรารัก  

เอ๊ะ!!!ทำไมเหตุการณ์คุ้นๆครับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21901
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:46
โอเล่กุนหน้าโซดา พิมพ์ว่า:
คล็อปไม่ค่อยมีเงินใช้ 555 กองหลังสถิติโลก โกลสถิติโลก กวาดของเสียจนหมดทีมแล้วทุกวันนี้ เหลือตัวเก่ากี่คนครับ ยังไม่ฮาบางคนอีกนะเอามูฟานกัลมาเทียบ ได้ถ้วยนู้นๆนี้ทำมากี่ปี แล้วนี่โซลชาพึ่งฤดูกาลแรกแบบเต็มตัวเองนะ อะไรคือเวลา บอกอยู่อย่างเดียวอะว่าได้เวลาพอแล้ว ฮะฤดูกาลแรกเองจ๊ะ คือแบบยี้กันจนไม่มีเหตุผลอะไรมารองรับแล้ว เออสัญญา 3 ปี แล้วถ้าปัจจุบันนีใกล้ครบขวบปีที่สองแล้วยังดุ้มๆดอนๆ อันนั้นผมก็ไม่แปลกใจนะที่จะไล่กันอะ หรือเอาแบบวัยรุ่นใจร้อนเลยอะแขมป์ยูโรป้าก็ไม่ได้ แถมจบเกินอันดับ 6 ก็ควรพิจารณาแบบนั้น นี่คือแบบไล่เช้าไล่เย็นผู้จัดการนะ ไม่ใช่คนล้างจานตะไดไล่ออกง่ายขนาดนั้น  

คล็อปคุมครึ่งปีแรก ได้ที่ 8 ชิงคาริ่ง + ยูโรป้า

ปีที่สอง พาทีมจบ top4

มาด้วยทรงบอล heavy metal บุกแหลก เพรสแหลก เติมทั้งหน้ากระดาน

โซลชาคุมครึ่งปีแรกผลงานคืออะไรครับ ท้ายซีซั่นหลังจากคุมถาวร ผลงานที่ชนะแทบไม่เป็น
นัดสุดท้ายแพ้คาดิฟาบ้าน คืออะไร

ฤดูกาลนี้ ทรงบอลยังมีปัญหาเวลาต้องเจาะทีมรับลึก
รูปแบบการเข้าทำคืออะไรครับ

ถ้าจะบอกว่า เบอร์ 14/15 มันกาก สร้างสรรค์ไม่ได้
แล้วทำไมยังเล่นระบบ 4-2-3-1 แผนที่ต้องมีมิดฟิลตัวรุกอยู่

บอร์ดกากไม่ซื้อตัวให้อันนี้ทุกคนรุ้ทุกคนเข้าใน

แต่คนจัดแผน จัดตัว คุมเกม คุมซ้อม คือโค้ชนะ

ผมว่าบางคนที่เขาไม่เอา โซลชาแล้ว เขาก็มีเหตุผลนะ

แนวทางการเสริมทัพดูโอเค อันนี้ผมเห็นด้วย

แต่ถ้าจะบอกว่าเรื่องการ coaching โอเล่ดีแล้ว ควรให้เวลาเนี่ย ผมไม่เห็นด้วยเลย

ถ้าดีจริง ทำไมถึงมี นัดแพ้เบินลี่ แพ้พาเลส คาบ้าน แพ้บอรธมัด ฯลฯ
นี้ผมแค่ ยกตัวอย่างบางนัด ที่ถ้าได้ดูสดคือ หดหู่มากนะ

เราไม่รู้จะเจาะเขาไม่ได้เลย บางนัดยิงเข้ากรอบ 0 ก็ยังมี

ถ้าบางคนเขา มองว่า แทคติก การเล่นในสนามแบบนี้มันไม่มีอนาคต

มันก็ไม่น่าจะผิดมั้ยครับ ในเมื่อคุมทีมมาก็เกิน 1 ปีแล้ว

ได้ลองทีม ก็ลองแล้ว
2
0
นักเตะอบต.
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
ตอบ: 10808
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:50
kritano พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
เอะอะก็บอกเอาใครมาคุมแมนยูก็ไม่ดีไปกว่านี้ เอาเป๊ปเอาคล็อปมาคุมก็ไม่ต่าง

ดูถูกฝีมือโค้ชคนอื่นเกินไปแล้วคร้าบ ทุกคนรู้ว่าแมนยูชุดนี้มันลุ้นแชมป์ไม่ได้แน่นอน

แต่เชื่อเถอะ ถ้าได้คุมมีลุ้น Top4 แน่ๆ ไม่แน่ตอนนี้ Top4 ไปแล้วด้วย

ทีมอื่นพลาดให้ยับๆขนาดนี้

แต่ก็นะ เขามีแผน Rebuild 3 ปีนิ ขอให้โชคดี

คล็อปป์ ปีแรกคุมลิเวอร์พูลได้ที่เท่าไหร่?  

กลางเทอม ชิง สองถ้วย

เต็ม​ซีซั่น ที่ 4 แบบมีช่วงนึงขึ้นจ่าฝุงด้วย

เหมือนเข้าชิงยูโรป้าใช่มัียครับปีเเรกของคล็อป
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4995
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:51
โอเล่กุนหน้าโซดา พิมพ์ว่า:

ตอบแทนแฟนหงส์เลยครับ ถ้าลิเวอร์พูลไม่เสียคูตินโญ่สตาร์อันดับ1ตอนนั้นก็ไม่มีเงินซื้อฟานไดจ์กับอลิสซอนหรอกครับ นับตัวที่คล๊อปปั้นกันดีกว่าครับ
แบ็คขวาเทรน แบ็คซ้ายโรเบิร์ตสัน นี่มาจากไหนเป็นใครตอนนี้ค่าตัวปาไปเท่าไหร่กลายเป็นแบ็คระดับโลกไปแล้ว
เซ็นเตอร์คู่ฟานไดจ์ ก็โกเมซเด็กปั้นอีกนั่นไง
มิดฟิลด์ตัวจริง ฟาบินโญ่ ไวนาดุม เฮนเดอร์สัน นี่เวิร์ลคลาสหรอค่าตัวซื้อกันมารวมเท่าไหร่เองครับ
แนวรุก3ตัว
มาเน่อยู่เซาแฮมตันB+แมนยูเคยแลมั้ยทีมใหญ่ที่ไหนเคยสน
ซาล่าห์เพิ่งขึ้นมาดังกับโรม่า1-2ปีแมนยูก็ไม่เคยแล
ฟิร์เมียโน่ มิดฟิลด์ตัวรุกเกรดB+จากฮ็อฟเฟินไฮม์ คล๊อปจับเล่นFale9 จนเป็นหน้าใหม่ของแทคติคฟุตบอลที่ศูนย์หน้าไม่จำเป็นต้องยิงประตูไปแล้ว
ลิเวอร์พูลชุดนี้ถ้าดูภาพรวมตัวไม่ได้ดีมาแต่ต้นเลยถึงตอนนี้ผมว่าเทียบกับยักษ์ใหญ่ในยุโรปยังด้อยกว่าด้วยซ้ำ ถ้าคล๊อปไม่ใช่ผจก.ระดับเทพจริงๆ
ก่อนคล๊อปมาหงส์พื้นฐานผู้เล่นกากกว่าผีตอนนี้เยอะ เงินก็ไม่มีเท่าเรา
อย่างที่บอกเอาง่ายๆถ้าจะใช้มาตรฐานเดียวกับคล๊อปปีนี้ผีต้องได้ไปแชมเปี้ยนลีกครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Thu Feb 20, 2020 16:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4518
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 16:00
Civil War เฉยเลย 555555

เอาจริงๆมันออกได้ 2 หน้าเลยนะ ถ้าคุมต่อแล้วปีหน้าได้ถ้วยติดมือหรือได้ตั้งแต่ปีนี้ คนที่หนุนก็ต้องออกมาบอกว่าเห็นมั้ยต้องให้เวลา

แต่ถ้าปีนี้ไม่ได้ไป ucl แล้วปีหน้าว่าวอีก ฝ่ายต้านก็ต้องออกมาบอกว่าให้เวลาโค้ชกากๆไปก็เท่านั้น เอาเวลาไปดึงโค้ชใหม่ดีกว่า

ตอนนี้ไม่ใครถูกผิดหรอก เวลาเท่านั้นที่จะบอกได้

แต่สำหรับผมตอบแบบไม่ได้จะเซฟเซิฟโอเล่อะไรนะ ดูสิ้นฤดูกาลนี้ก่อนถ้าไม่ได้ไป ucl + ว่าวทุกถ้วย แล้วมีโอกาสได้พอช อันนี้ไม่โดนไล่นี่แปลกมาก 55555

แต่ถ้าได้ไป ucl หรือได้ถ้วย europa /FA cup ก็น่าจะยังได้โอกาสทำทีมต่ออีกซักปีนะ
เพราะทำได้ตามเป้า ซึ่งโอกาสได้ไป ucl เริ่มสดใส, เรือน่าจะโดนแบน+ไล่เซลซีแค่สามแต้ม,ห่างจากที่ 5 แค่สองแต้ม ถ้าทำได้หนึ่งในเงื่อนไขนี้ผมว่าแกได้ไปต่อ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5453
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 16:00
Ucl ไม่ได้ไปก็ออกไปเถอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1249
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 16:05
แค่ ไม่เอา 14-15ลง ทีมก็จะได้ลุ้นชนะทุกเกมแล้ว

แค่นี้แระ โอเล่ บรู ก็มาช่วยเซฟแล้ว มีลุ้นยาวๆไป
แก้ไขล่าสุดโดย 123PLACHALAM เมื่อ Thu Feb 20, 2020 16:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 16:28
ฉี่เฉี่ยวหัว พิมพ์ว่า:
kritano พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
เอะอะก็บอกเอาใครมาคุมแมนยูก็ไม่ดีไปกว่านี้ เอาเป๊ปเอาคล็อปมาคุมก็ไม่ต่าง

ดูถูกฝีมือโค้ชคนอื่นเกินไปแล้วคร้าบ ทุกคนรู้ว่าแมนยูชุดนี้มันลุ้นแชมป์ไม่ได้แน่นอน

แต่เชื่อเถอะ ถ้าได้คุมมีลุ้น Top4 แน่ๆ ไม่แน่ตอนนี้ Top4 ไปแล้วด้วย

ทีมอื่นพลาดให้ยับๆขนาดนี้

แต่ก็นะ เขามีแผน Rebuild 3 ปีนิ ขอให้โชคดี

คล็อปป์ ปีแรกคุมลิเวอร์พูลได้ที่เท่าไหร่?  

กลางเทอม ชิง สองถ้วย

เต็ม​ซีซั่น ที่ 4 แบบมีช่วงนึงขึ้นจ่าฝุงด้วย

เหมือนเข้าชิงยูโรป้าใช่มัียครับปีเเรกของคล็อป  

ใช่ครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2013
ตอบ: 730
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 19:15

ผมก็แค่อยากจะพูดอีกนิดนึงว่า ให้เขามี Resource ทีดีเพียงพอก่อน แล้วเวลาแข่งกับโค้ชเจ๋งๆของโลกค่อยตัดสินผลงาน สุดท้ายมันก็จะย้อนกลับไปว่าให้เวลาเขาอีกหน่อยน่าคุณ นี่ก็ห่วยมาเกิน 5 ปีละ ทนอีกหน่อยเป็นไร อย่างน้อยเขาก็พยายามทำเพื่อสโมสรที่เรารัก  

อันนี้แล้วแต่จะมองเลยครับ คุณมองแบบนั้นก็เป็นมุมมองของคุณ
ผมมองแบบนี้ ก็เป็นมุมมองของผม

ตามนั้นครับ จบนะครับ
0
0
You'll never walk alone - คุณจะไม่มีวันเดียวดาย เพราะจะมีเราโม้เป็นเพื่อนท่านตลอดไป
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel