ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 13:13
[RE: การเพรสของทีมชาติไทย VS การเพรสของมารินอส]
lolipower พิมพ์ว่า:
นักเตะคุณภาพสู้ไม่ได้เลยนะ คือมารินอสดีกว่าทุกตำแหน่ง ขนาดเจถ้ามาเทียบกับมากอส จูเนีย ผมก็ว่าไม่ดีกว่าหรอก มีเสมอตัวคนนึงคือแบคซ้าย ถ้าทีมชาติไทยอยากพัฒนาคงต้องภาวนาให้เนวินปล่อยตัวรุกทีมชาติไปเจลีคได้แล้ว อย่าทำตัวเป็นหมาหวงก้าง ห่วงบุญคุณนักเลย  

เค้าก็ไม่ได้หวง หรอก เเต่ไม่มีคนมาซื้อ จะยืมอย่างเดียว เอาไปลองฟรี

ลองคิดเป็นท่านเป็นเนวินนะ

ลงทุนมา ปั้นมา หมดเงินเท่าไหร่
พอกำลังจะออกดอก งอกเงย
อยู่ๆ มีต่างชาติ บอก ขอยืมหน่อย ถ้าดี เดี่ยวจ่ายตัง
เห้ย ได้หรอ มันเป้นธุรกิจนะ สโมสรต้องเดินได้ด้วยเงินนะ

คิดถึงมุมเค้าหนอ่ย

ถ้าท่านอยากให้น้องไป ซื้อน้องไปเลย เเล้วปล่อยยืมไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14392
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 13:51
การเพรสของทีมชาติไทย VS การเพรสของมารินอส
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
lolipower พิมพ์ว่า:
นักเตะคุณภาพสู้ไม่ได้เลยนะ คือมารินอสดีกว่าทุกตำแหน่ง ขนาดเจถ้ามาเทียบกับมากอส จูเนีย ผมก็ว่าไม่ดีกว่าหรอก มีเสมอตัวคนนึงคือแบคซ้าย ถ้าทีมชาติไทยอยากพัฒนาคงต้องภาวนาให้เนวินปล่อยตัวรุกทีมชาติไปเจลีคได้แล้ว อย่าทำตัวเป็นหมาหวงก้าง ห่วงบุญคุณนักเลย  

เค้าก็ไม่ได้หวง หรอก เเต่ไม่มีคนมาซื้อ จะยืมอย่างเดียว เอาไปลองฟรี

ลองคิดเป็นท่านเป็นเนวินนะ

ลงทุนมา ปั้นมา หมดเงินเท่าไหร่
พอกำลังจะออกดอก งอกเงย
อยู่ๆ มีต่างชาติ บอก ขอยืมหน่อย ถ้าดี เดี่ยวจ่ายตัง
เห้ย ได้หรอ มันเป้นธุรกิจนะ สโมสรต้องเดินได้ด้วยเงินนะ

คิดถึงมุมเค้าหนอ่ย

ถ้าท่านอยากให้น้องไป ซื้อน้องไปเลย เเล้วปล่อยยืมไป  

แต่ถ้ามองในมุมฝั่งเจลีคก็ต้องเข้าใจเหมือนกันนะครับ ว่านักเตะไทยเริ่มเป็นที่ยอมรับก็จริงแต่ก็ไม่ใช่ทุกคน

สโมสรฝั่งนั้นเขาก็ยังไม่อยากเสี่ยงเหมือนกัน ถ้าเก่งจริงก็ปล่อยยืมไป เดี๋ยวถ้าฟอร์มดีขึ้นมาเขาก็ต้องซื้ออยู่ดี

แล้วยิ่งถ้ายืมไปแล่วฟอร์มดี จะเรียกราคาค่าตัวเพิ่มมาอีกนิดอีกหน่อย ยังไงเขาก็ยอมจ่ายให้อยู่แล้ว เพราะรู้อยู่แล้วว่าเล่นกับทีมได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4916
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 15:04
[RE: การเพรสของทีมชาติไทย VS การเพรสของมารินอส]
นักเตะไทยขาดอยู่2 ปัจจัยหลักๆคือ ความฟิตและความเข้าใจในแทคติค เข้าใจเกม แค่นั้นแหละสำหรับผม
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 20:09
จะเล่นให้ได้เเบบเค้าต้องใช้เวลาอีกโคตรนานเเหละครับ กว่ามันจะออกผล ถ้าเราลงมือสร้างเยาชนเเบบถูกวิธีนะ

เมื่อวานคือ มารินอส จ่ายบอลเข้าเทำเเต่ละครั้งมั่นใจว่าให้เป็นนักบอลไทยมีจับลั่นจับไม่นิ่งบ้างเเน่ๆ

เเค่เเปะบอลไปๆมาๆก็น้ำหนักถึงเพื่อนตลอด ลูกที่อุ้มจ่ายเเต่ละลูกนี่เอนโด๊ะเเกก็เอาอยู่ทุกลูกจริงๆ

เเฟนบอลไทยก็ตองใจเย็นๆ ที่สำคัญนักบอลไทยต้องไม่หยุดพัฒนาตัวเอง อุ้มนี่เบอร์หนึ่งมานานขนาดไหนเเล้วถ้าไม่ใช่ใจเเบบนี้ เเกอยู่กินเงินสบายๆที่ไทยดีกว่า เเล้วนักบอลไทยหลายคนคิดเเบบบนี้จริงๆนะ ฟังสัมภาษเเคมป์ก็รู้ว่ายังไม่กล้าออกไป ถามว่าเเกเก่งมั้ย เเกเก่งมากนะ สำหรับผม เเต่ทัศนคติเเกยังไม่ถึงตริงนั้นอะ

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5388
โพสเมื่อ: Fri Feb 21, 2020 03:08
อยากให้ทีมชาติเล่นแบบมารินอสต้องถามแฟนบอลก่อนว่ารอได้รึป่าว อันเก้คุมมารินอสปีแรกจบอันดับ 12 มีช่วงที่ต้องหนีตกชั้นนะครับ ปีนั้นถ้าไม่มี ฮูโก้ วิเอร่า ช่วยยิงผมว่าหนีตายหนักกว่านี้แน่ เกิดผลงาน นิชิโนะ ไม่ชนะติดๆกันขึ้นมาเดี๋ยวก็เรียกร้องหาโค้ชเน้นผลกันอีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel