ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 10:00
[RE: สอบถามคนเล่น PES20 Mobile]
Spoil
captain price พิมพ์ว่า:
ComeCameCome พิมพ์ว่า:
เล่นกับคน จะเก็บแรงค์หมด จะเป็น ทุกโหมดใน efootball

เล่นกับบอท จะเป็น ทุกโหมดใน Event mode ครับ

เล่นกับเพื่อน Friend match

เพิ่มเพื่อนที่ Extras > User information

ผมชองชวนเพื่อนแล้วมันขึ้นเอออเร่อครับ  

ลองต่อไวไฟทั้งคู่ดูครับ

ที่ผมเล่นกับเเพื่อน โหมด Friend list match ใน Friend match  

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดู ตอนนี่ผมใช้วิธีผมเป็นหัวห้อง ต่อ vpn สิงค์โปร ถึงเล่นด้วยกันได้แต่แลคครับ

ผมรบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ปกติเขานิยมเล่นโหมดอะไรกันบ้าง จากที่คุณอธิบายเข้าใจว่า efootball คือ ออนไลน์กับคน และ event คือ กิจกรรมกับบอท แล้วโหมด campain คืออะไรครับ มันคือลีกอะไรดูเหมือนมีนับคะแนนเหมือน ออนไลน์

ขอบคุณครับ  

Campaign เล่นกับบอทครับ แต่ผมไม่ได้แตะและก็ไม่แนะนำนะ เพราะรางวัลไม่คุ้ม

แนะนำตามลำดับความสำคัญ
1. E-football > Matchday > ทีมที่แข่งกันคู่แรกซ้ายมือส่วนใหญ่ จะได้ Coin
เล่นเก็บแต้มไปเรื่อยๆเพื่อได้ Coin แพ้ก็ได้แต้มแต่จะน้อยกว่า
แต่เพื่อความชัวร์ อยากให้ลองเช็คก่อนทุกครั้ง ว่ามี Coin ไหม
จะมีเวลา 3 วัน

2. Event Mode > Tour > ผมเล่น Sim เพราะทำอย่างอื่นไปด้วยได้
แต่ถ้าเล่นเองรางวัลจะดีกว่า อันนี้ได้เงินในเกม กับการ์ดปั้มเวลนักเตะ
จะมีเวลาเก็บแต้ม 7 วัน

ทั้ง 2 โหมด เก็บแต้มไปเรื่อยๆเพื่อปลดรางวัลเหมือนกัน

ผมเล่นวันละไม่กี่แมทช์ เพราะเล่น Matchday แล้วหัวอุ่นบ่อย

สอบถามอีกนิดครับ ผมเล่นในมือถือแอนดรอย ผูกกับ konami id อย่างเดียว ใช้ดีนี้เล่นใน ios ไอแพตได้มั้ยครับ  

ได้ครับ Android ไป Ios ถ้าผูกกับ Konami

แต่ถ้าจะย้ายไปมา ทำได้ 10 ครั้ง ต่อเดือนครับ  

ขอบคุณมากครับ สมมุติผมเล่นในมือถือ และกลับบ้านเล่นไอแพต ลอกอินแค่ครั้งเดียวหรือต้องย้ายข้อมูลตลอดครับ

คำถามสุดท้ายครับ นักเตะที่เรามี มันจะรีเซทหายหมดตอน pes21 มามั้ยครับ  

ต้องล็อคอินใหม่ทุกครั้งที่เปลี่ยนเครื่องครับ เวลาแข่งกับคนผมเล่นไอแพดเพราะลื่นกว่า
เล่นSIMใช้เล่นในมือถือเพราะปล่อยให้มันเล่นเอง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Aug 2007
ตอบ: 3101
โพสเมื่อ: Thu Feb 20, 2020 10:02
[RE: สอบถามคนเล่น PES20 Mobile]

ขอบคุณมากครับ สมมุติผมเล่นในมือถือ และกลับบ้านเล่นไอแพต ลอกอินแค่ครั้งเดียวหรือต้องย้ายข้อมูลตลอดครับ

คำถามสุดท้ายครับ นักเตะที่เรามี มันจะรีเซทหายหมดตอน pes21 มามั้ยครับ  

มือถือ > ไอแพด ครั้งเดียว

มือถือ > ไอแพด > มือถือ > ไอแพด ไปเรื่อยๆ แบบนี้ต้องย้ายข้อมูลตลอดครับ

ถ้าอิงจาก 19 > 20 นักเตะมาหมดครับ

แต่ไม่ว่าจะเป็น นักเตะปกติ(พื้นหลังฟ้า)หรือนักเตะพิเศษ(พื่นหลังม่วง)

จะกลายเป็นพื้นหลังดำ ซึ่งจะขายได้เงินในเกมเยอะกว่าพื่นหลังสีอื่น

ใช้เล่นได้แก้ขัดได้ เพราะสแตทเท่ากับนักเตะปกติ

แต่เล่นโหมด Event แต้มจะ *น้อย กว่านักเตะปกติ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel