ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: ยึกยักเพราะรักฟ้อนด์
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1947
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 23:09
[RE: Sekiro นี่สนุกไหมครับ]
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
ArttyIndy พิมพ์ว่า:
โคตรสนุกครับ แต่ก่อนผมเคยคิดว่าตัวเองไม่น่าเล่นเกมแนวนี้ได้แน่ๆ จนได้มาลองเล่นNiohเป็นเกมแรก(ตอนนั้นติดบอสตัวแรกอยู่เป็นวัน)พอเล่นจบเลยซื้อSekiroมาเล่นต่อทันที เพราะส่วนตัวเป็นพวกบ้านินจา ซามูไร ดาบคาตานะอยู่แล้ว เล่นไปแรกๆก็มีหัวร้อนบ้างประปรายแต่พอมีภูมิคุ้มกันมานิดหน่อยจากตอนNioh จนมาถึงบอสตัวนึงซึ่งหลายคนบอกว่ามันคือcheck pointของเกมนี้ว่าคุณจะเล่นต่อหรือเลิก(ไม่บอกว่าตัวไหน เผื่อท่านจะไปเล่นเอง) ตอนนั้นผมคิดเลยใครจะเล่นก็เล่นตรูขอบายละกัน สู้เป็นวันยังไม่ใกบ้เคียงคำว่าชนะเลย จนผมเลิกเล่นไปเล่นเกมอื่นจนมาตอนเกมมันได้รางวัลgame of the yearเนี่ยละเลยตัดสินใจลองกลับมาสู้กับมันอีกสักตั้ง ครั้งนี้ผมซ้อมกับพวกศัตรูธรรมดาอยู่ครึ่งวันเอาจนกะจังหวะparryได้คล่อง เลยไปสู้กับบอสดูสรุปสู้ได้เฉยอาจจะไม่ได้ชนะง่ายๆ มีตายบ้างเหมือนกันแต่ทุกครั้งที่สู้ใหม่ก็ใกล้ความจริงไปเรื่อยๆจนในที่สุดก็ชนะ ตอนชนะได้คือโคดฟิน ตอนนั้นเข้าใจที่เค้าบอกว่าเกมนี้ตัวละครไม่ได้เก่งขึ้นแต่เป็นคนเล่นต่างหากที่เก่งขึ้น ตอนนี้ก็เล่นมาเรื่อยๆตายเรื่อยๆมีหัวร้อนนิดหน่อยแต่ก็สนุกดีรอบนี้คิดว่ายังไงก็ต้อง้ล่นให้จบให้ได้

เหมือนกันปกติผมไม่เคยเล่นเกม Combat แนว ๆนี้เลยไม่ว่าจะเป็น The Witcher,dark souls ฯลฯ ผมจะถนัดแนว hack&slash แบบ devil may cry,god of war มากกว่า แต่พอมาลอง Sekiro ก็ต้องปรับตัวเยอะเลยเพราะมันคนละเรื่องกับ devil may cry,god of war เลย แต่เอาจริงๆผมว่าเกมมันไม่ยากเหมือนที่บ่นกันเท่าไรที่มันยากเพราะเราไม่เข้าใจแต่พอเราเข้าใจมันจะง่ายเหมือนเราเล่น Mega Man แล้วใช้อาวุธที่บอสแพ้ทางแบบนั้นเลย

Spoil
check point นี่หมายถึงป้าโอโจ้รึเปล่า บอสแบบป้าโอโจ้ผมอย่างชอบเลยมันโจมตีต่อเนื่องไม่ค่อยยึกยักดักกด Reflexes แปบเดียวก็ชนะ ผมไปแพ้ทางไอ้พวกยึกๆยักๆจะฟันไม่ฟันจะแทงไม่แทงถ้าแบบนี้เกลียดมาก  

Spoil
เก็นอิจิโร่ครับที่ข้างบนประสาทครับ ตอนแรกคือกะจะกันแล้วฟันสวนอย่างเดียว สรุปตัวมันต้องทั้งกันทั้งโดดหลบทั้งเหยียบหัว ตอนกันอย่างเดียวการ์ดแตกรัวๆ  
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ฝากติดตามเพจไลฟ์เกมง่อยๆของผมด้วยนะครับ
https://www.facebook.com/Indy-Gamer-111855920425853/
ซุปตาร์ยูโร
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12004
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 23:37
Operation Meetinghouse พิมพ์ว่า:
โคตรสนุกครับ แต่ก่อนผมเคยคิดว่าตัวเองไม่น่าเล่นเกมแนวนี้ได้แน่ๆ จนได้มาลองเล่นNiohเป็นเกมแรก(ตอนนั้นติดบอสตัวแรกอยู่เป็นวัน)พอเล่นจบเลยซื้อSekiroมาเล่นต่อทันที เพราะส่วนตัวเป็นพวกบ้านินจา ซามูไร ดาบคาตานะอยู่แล้ว เล่นไปแรกๆก็มีหัวร้อนบ้างประปรายแต่พอมีภูมิคุ้มกันมานิดหน่อยจากตอนNioh จนมาถึงบอสตัวนึงซึ่งหลายคนบอกว่ามันคือcheck pointของเกมนี้ว่าคุณจะเล่นต่อหรือเลิก(ไม่บอกว่าตัวไหน เผื่อท่านจะไปเล่นเอง) ตอนนั้นผมคิดเลยใครจะเล่นก็เล่นตรูขอบายละกัน สู้เป็นวันยังไม่ใกบ้เคียงคำว่าชนะเลย จนผมเลิกเล่นไปเล่นเกมอื่นจนมาตอนเกมมันได้รางวัลgame of the yearเนี่ยละเลยตัดสินใจลองกลับมาสู้กับมันอีกสักตั้ง ครั้งนี้ผมซ้อมกับพวกศัตรูธรรมดาอยู่ครึ่งวันเอาจนกะจังหวะparryได้คล่อง เลยไปสู้กับบอสดูสรุปสู้ได้เฉยอาจจะไม่ได้ชนะง่ายๆ มีตายบ้างเหมือนกันแต่ทุกครั้งที่สู้ใหม่ก็ใกล้ความจริงไปเรื่อยๆจนในที่สุดก็ชนะ ตอนชนะได้คือโคดฟิน ตอนนั้นเข้าใจที่เค้าบอกว่าเกมนี้ตัวละครไม่ได้เก่งขึ้นแต่เป็นคนเล่นต่างหากที่เก่งขึ้น ตอนนี้ก็เล่นมาเรื่อยๆตายเรื่อยๆมีหัวร้อนนิดหน่อยแต่ก็สนุกดีรอบนี้คิดว่ายังไงก็ต้อง้ล่นให้จบให้ได้

เหมือนกันปกติผมไม่เคยเล่นเกม Combat แนว ๆนี้เลยไม่ว่าจะเป็น The Witcher,dark souls ฯลฯ ผมจะถนัดแนว hack&slash แบบ devil may cry,god of war มากกว่า แต่พอมาลอง Sekiro ก็ต้องปรับตัวเยอะเลยเพราะมันคนละเรื่องกับ devil may cry,god of war เลย แต่เอาจริงๆผมว่าเกมมันไม่ยากเหมือนที่บ่นกันเท่าไรที่มันยากเพราะเราไม่เข้าใจแต่พอเราเข้าใจมันจะง่ายเหมือนเราเล่น Mega Man แล้วใช้อาวุธที่บอสแพ้ทางแบบนั้นเลย

Spoil
check point นี่หมายถึงป้าโอโจ้รึเปล่า บอสแบบป้าโอโจ้ผมอย่างชอบเลยมันโจมตีต่อเนื่องไม่ค่อยยึกยักดักกด Reflexes แปบเดียวก็ชนะ ผมไปแพ้ทางไอ้พวกยึกๆยักๆจะฟันไม่ฟันจะแทงไม่แทงถ้าแบบนี้เกลียดมาก  

Spoil
เก็นอิจิโร่ครับที่ข้างบนประสาทครับ ตอนแรกคือกะจะกันแล้วฟันสวนอย่างเดียว สรุปตัวมันต้องทั้งกันทั้งโดดหลบทั้งเหยียบหัว ตอนกันอย่างเดียวการ์ดแตกรัวๆ  

Spoil
มันใช้เพลงดาบ Floating Passage ได้ไงถ้ากด Reflexes ไม่ติดหลอดการ์ดจะเพิมรัวๆ แต่เราก็ใช้ได้เหมือนกันนะ  
1
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3394
โพสเมื่อ: Wed Feb 19, 2020 04:05
สรุปสั้นๆ

มันเป็นเกมยากถึงยากมาก ต้องใช้ฝีมือเท่านั้นถึงจะผ่าน แต่กว่าจะมีฝีมือที่จะผ่านได้ ท่านจะตายซ้ำตายซาก ตายแล้วตายอีกจนกว่าท่านจะเก่งขึ้นหรือไม่ก็ยอมแพ้มันไปเลย
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 395
โพสเมื่อ: Wed Feb 19, 2020 08:09
ผมว่า เหมือน Training game อ่ะ, สำหรับ ฝึก Gamer โดยเฉพาะ ด้านการวางแผน คิด ประสาทสัมผัส อดทด อื่นๆ และ ถ้าท่านจบเกมส์นี้ Level ท่าน Up แน่ ไปเล่นเกมส์อื่นๆ ก็จะมีทักษะ แนวๆนี้ติดมาด้วย
ปล. เพราะต้องฝึกหนักตายเป็นหลายร้อยรอบแหงมๆ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13870
โพสเมื่อ: Wed Feb 19, 2020 12:11
อยากซื้อเหมือนกัน ผ่านมาแนวนี้มีแค่เจไดเกมเดียว

เล่นจนหัวร้อนอยู่เหมือนกัน เล่นแบบเกือบยากสุดนะ

คิดอยู่ว่าจะสอยเซกิโระมาลองเหมือนกัน แต่กลัวยากกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2006
ตอบ: 152
โพสเมื่อ: Wed Feb 19, 2020 12:12
100/100 เลย เกมส์นี้ เป็นเกมส์แรกในปีเลย ที่เล่นจบ

ตอนแรกบอสตัวแรก ก็ตายรัวๆละ อะไรว้า ทีเดียวตายตลอด หยุดเล่นไปเป็นเดือน

ลองมาเล่นใหม่ หลังจากนั้นเล่นจนจบ

มาซ้ำรอบสอง สกิลครบ นึกว่าจะง่าย แต่ๆๆ ยากมากกว่าเดิม ท่าเดิมใช้กับบอสตัวเดิมไม่ได้แล้ว ยากไปอีกขั้น ตอนนี้ ค้างไว้ก่อน 5555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel