ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2706
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 17:43
[RE: Yoshi ถูกพักแข่งไม่มีกำหนดครับ]
ShippyS
น่าจะมาช่วย sea เฉยๆละมั้ง
แต่ก็ถือว่าชดเชยได้อย่างดี
คืนนี้น่าดู fps scrims อย่างยิ่ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7945
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 17:52
Yoshi ถูกพักแข่งไม่มีกำหนดครับ
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
Chokkz พิมพ์ว่า:
nonkaf พิมพ์ว่า:
ในเคสนี้ตอนทะเลาะกัน
ผมว่ามันไม่ได้ผิดทั้งคู่นะ
คือผมไปดูย้อนหลังผมเห็นมุมมองของทั้ง 2 คน
ผมว่าจังหวะสั่งมาถ้านั่งข้างกันน่าจะง่ายกว่านี้
แต่ที่ผิดเลยคือ ความเป็นผู้นำของโยชิ
เหตุการณ์นั้นโยชิควรจะพูดว่า
"เดี๋ยวจบเกมส์ดูรีเพลพร้อมกัน"
กว่าจะจบเกมส์อารมณ์ก็เบาทั้งคู่ละ
แล้วถ้าคุยตอนจบเกมส์จะได้ข้อสรุปว่า
ถ้าเจอเหตุแบบนี้โยชิต้องสั่งยังไงให้เพื่อนไม่สับสน

คือตอนแรกโยชิสั่งแล้ว จัสโมเมน์วิ่งมาแล้ว
ด้วยระยะขนาดนั้นจัสย่อมคิดได้ว่ามีโอกาสที่เค้าจะวิ่งย้อน
เลยถามซ้ำว่าตรงไหนม่อน ซึ่งโยชิดันสติแตก
สั่งรัวไปว่า ใต้ตีนๆเบนซ์ จัสเลยหันมาที่หาใต้ตีนตัวเอง
คือโยชิก็คิดว่าตัวเองสั่งแล้วถามซ้ำทำไม
แต่ด้วยเหตุผลด้านบน มันก็มีโอกาส

ถ้าโยชิคุมสติตัวเองได้ จะเป็นคนที่หลายๆทีมต้องการเลยล่ะ
แต่ด้วยเหตุการณ์เมื่อวาน ถ้าใครจะเอาไปเข้าทีมคงต้องคิดหนัก

เหมือน IGL ท่านหนึ่งตอนนี้ บอกคนอื่นว่าตัวเองเป็นคนอารมณ์ดี
แต่สติแตกตลอด คนก็ด่าทั้งบ้านทั้งเมือง

IGL ท่านนึง

ใครหรอครับ รบกวนหน่อย
ใช่ น้าปะ  

ไม่ใช่น้าครับ ลุงเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 17:53
[RE: Yoshi ถูกพักแข่งไม่มีกำหนดครับ]
Mercwryy พิมพ์ว่า:
MkdisReal พิมพ์ว่า:
KANE-BOY พิมพ์ว่า:
Rilakkuknight พิมพ์ว่า:
GUN#10 พิมพ์ว่า:
คือผมไปดูย้อนหลังผมเห็นมุมมองของทั้ง 2 คน
ผมว่าจังหวะสั่งมาถ้านั่งข้างกันน่าจะง่ายกว่านี้
แต่ที่ผิดเลยคือ ความเป็นผู้นำของโยชิ
"เดี๋ยวจบเกมส์ดูรีเพลพร้อมกัน"
กว่าจะจบเกมส์อารมณ์ก็เบาทั้งคู่ละ
แล้วถ้าคุยตอนจบเกมส์จะได้ข้อสรุปว่า
ถ้าเจอเหตุแบบนี้โยชิต้องสั่งยังไงให้เพื่อนไม่สับสน

คือตอนแรกโยชิสั่งแล้ว จัสโมเมน์วิ่งมาแล้ว
ด้วยระยะขนาดนั้นจัสย่อมคิดได้ว่ามีโอกาสที่เค้าจะวิ่งย้อน
เลยถามซ้ำว่าตรงไหนม่อน ซึ่งโยชิดันสติแตก
สั่งรัวไปว่า ใต้ตีนๆเบนซ์ จัสเลยหันมาที่หาใต้ตีนตัวเอง
คือโยชิก็คิดว่าตัวเองสั่งแล้วถามซ้ำทำไม
แต่ด้วยเหตุผลด้านบน มันก็มีโอกาส

ถ้าโยชิคุมสติตัวเองได้ จะเป็นคนที่หลายๆทีมต้องการเลยล่ะ
แต่ด้วยเหตุการณ์เมื่อวาน ถ้าใครจะเอาไปเข้าทีมคงต้องคิดหนัก

เหมือน IGL ท่านหนึ่งตอนนี้ บอกคนอื่นว่าตัวเองเป็นคนอารมณ์ดี
แต่สติแตกตลอด คนก็ด่าทั้งบ้านทั้งเมือง

IGL ท่านนึง

ใช่ น้าปะ  

ไม่น่าใช่น้า น่าจะอีกสรรพนามนึง555555555555555555  

น่าจะอาแหละ  

ใครหรอ งง  

555555555555555 IGL ระดับประเทศทุกคนไม่รู้ได้ไงครับ เรื่องควบคุมอารมณ์ไม่ได้เป็นจุดเด่นของแก ทุกคนน่าจะรู้จักดี 555555555555555555  

ทำไมผมไม่เก็ท O_o  

IGL ระดับประเทศของจริงครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Myz17 เมื่อ Tue Feb 18, 2020 17:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 17:55
โห ผมทายถูกว่ะ ก็ว่าอยู่ทำไมคุณfiatมากดแผล่บ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: รักเราไม่เท่ารักแร้
เข้าร่วม: 08 Dec 2008
ตอบ: 175
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 18:05
Zhentarim พิมพ์ว่า:
โห ผมทายถูกว่ะ ก็ว่าอยู่ทำไมคุณfiatมากดแผล่บ  

555+ พอดีน้องชิปมาซ้อมให้ Antarctic Fox เมื่อวานครับเลยทราบก่อนนิดนึง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2008
ตอบ: 1918
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 18:46
fiat2323 พิมพ์ว่า:
Zhentarim พิมพ์ว่า:

555+ พอดีน้องชิปมาซ้อมให้ Antarctic Fox เมื่อวานครับเลยทราบก่อนนิดนึง  

แสดงว่าเซ็นชิป ก่อนมีปัญหาภายในใช่ไหม
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16449
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 19:16
ปมต. พิมพ์ว่า:
ถึงขั้นพักนี่ แสดงว่าหนัก ละต้องมากจากเสียงส่วนใหญ่ในทีม เสียดายอะ ได้ไปเล่น sea ทั้งที ทีมเป๋ก่อน ฟังฮอนเมื่อวานละแอบสงสาร แต่คนละกรณีกับที่มาว่าชาว ss นะ  

ฮอนว่าไงหรอครับเมื่อวาน
0
0
Do you hear the people sing ?
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 19:27
MkdisReal พิมพ์ว่า:
KANE-BOY พิมพ์ว่า:
Rilakkuknight พิมพ์ว่า:
GUN#10 พิมพ์ว่า:

IGL ท่านนึง

ใช่ น้าปะ  

ไม่น่าใช่น้า น่าจะอีกสรรพนามนึง555555555555555555  

น่าจะอาแหละ  

ใครหรอ งง  

555555555555555 IGL ระดับประเทศทุกคนไม่รู้ได้ไงครับ เรื่องควบคุมอารมณ์ไม่ได้เป็นจุดเด่นของแก ทุกคนน่าจะรู้จักดี 555555555555555555  

IGL ทีม PPRP
อยู่มา 6 ปีแล้ว

นี่ไง มาเก็ทเพราะโพสนี้ 5555555555
0
0

Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 19:59
YONATDOM พิมพ์ว่า:
ถึงขั้นพักนี่ แสดงว่าหนัก ละต้องมากจากเสียงส่วนใหญ่ในทีม เสียดายอะ ได้ไปเล่น sea ทั้งที ทีมเป๋ก่อน ฟังฮอนเมื่อวานละแอบสงสาร แต่คนละกรณีกับที่มาว่าชาว ss นะ  

หาฟังเอาเลยครับ ย้อนหลังในเฟสช่องฮอน ช่วงท้ายๆก่อนละ มีระบายยาวๆ
แก้ไขล่าสุดโดย ปมต. เมื่อ Tue Feb 18, 2020 19:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1863
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 21:14
Yoshi ถูกพักแข่งไม่มีกำหนดครับ
igl ระดับประเทศ

คิดได้ไงวะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13054
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 21:49
R0ckz- พิมพ์ว่า:
ถ้าแยกส่วนอินเกมส์ Yoshi แจ้งเคลียแล้วนะ เล่นพลาดไหมก็ไม่ได้พลาดหรอก ดึงรอเพื่อนมาเติมเอาชัวร์ เพราะจริงๆ ออกไปงัด 1 vs 1 ยังไงก็น่าจะชนะ นี่ดึงรอเพื่อนมาแถมสับสนกันจังหวะเสี้ยววิกลายเป็นแตกเอง ใต้ตีนกู ใต้ตีนเบ้นนน....

พอย้ำหลายครั้งกลายเป็นว่า Jmm สับสนว่าสรุปใต้ตีนใครวะ ม่อนตาย Jmm แตก
โยชิเบลมยับ ส่วนเบ้นก็สวนถึงขั้นด่าพ่อแม่น่าจะฟิวส์ขาด เถียงกันไปมาเหมือนเด็กไม่ยอมกันอ่ะ ในฐานะกัปตัน ingame-leader สอบตกนะในเรื่องการควบคุมอารมณ์ แล้วออกสตรีมด้วยยิ่งต้องควรวางตัว

ที่อู๋พักม่อนนี่เหมาะสมแล้วแหละ เพราะเป็นลีดเดอร์ทำตัวไม่เหมาะสมก็ควรพักไปก่อน หลังบ้านเคลียกันได้ไหมว่ากันอีกที

ถ้าม่อนได้มาอ่านอยากบอกว่า ในเกมส์ม่อนไม่ได้ผิดหรอก เล่นถูกต้องแล้ว
แต่ในฐานะเพื่อนร่วมทีมและหัวหน้าทีม ไม่เหมาะสมเลย ยิ่งเบลมตอนที่ยังซ้อมอยู่ยังไม่จบเกมส์เพื่อนยังเล่นได้ต่ออีกตะหาก หวังว่าจะปรับตัวได้นะมีฝีมืออยู่แล้ว บางทีการพ่นอะไรเสียๆ ออกมามันย้อนกลับไปไม่ได้นะ เชื่อว่าโยชิคิดว่าตัวเองไม่ได้ผิด ทำไมต้องขอโทษแต่เชื่อเถอะเป็นผู้ชายพูดคำว่า "ขอโทษ" มันไม่ได้ยาก และมันดูแมนมากๆ ด้วย สู้ๆ เด้อ  

โยชิ กับ ม่อนคือคนเดียวกัน?
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16449
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 22:32

หาฟังเอาเลยครับ ย้อนหลังในเฟสช่องฮอน ช่วงท้ายๆก่อนละ มีระบายยาวๆ  

ต้องทำสรุปเหมือนเมื่อก่อนแช้ว ปมต ช่วงนี้ดราม่าเกมเยอะแท้
0
0
Do you hear the people sing ?
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 22:38

ต้องทำสรุปเหมือนเมื่อก่อนแช้ว ปมต ช่วงนี้ดราม่าเกมเยอะแท้  

ผมมองว่า อันนี้มันแบบสะสม ละเกิดจากการสื่อสารที่ไม่ดีจริงๆของตัว igl ทีมละครับ ไม่สามารถระงับอารมณ์ตัวเองได้เลย ปล่อยหลุดยาว จนสิ่งที่สร้างกันมามันพังเพราะ เรื่องคำพูด เสียดายแทนเลย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel