ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: Miu Shiromine.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4794
โพสเมื่อ: Mon Feb 17, 2020 23:45
[RE: หรือ PLM PubG จะถึงทางแตกหัก .]
จังหวะในเกม ล้วนๆ เสียดายที่ทำร่วมกันมาจริงๆ
แบบนี้ ระเบิดเวลาแน่ๆ
สงสารน้องโบ๋ น้องบอสเซ้น
แก้ไขล่าสุดโดย Meegagg เมื่อ Mon Feb 17, 2020 23:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
#YNWA
ดาวเตะกัลโช่
Status: ♥ LFC
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 7378
ที่อยู่: ____________________________________________________________________________________________________
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:11
หรือ PLM PubG จะถึงทางแตกหัก .
หลังจบเรื่องบอกมาได้

เหตุผลมาก่อนอารมณ์ ดูๆมาอารมณ์มาก่อนตลอดมาเต็มด้วย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3545
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:11
[RE: หรือ PLM PubG จะถึงทางแตกหัก .]
pockyza พิมพ์ว่า:
WILDWALKER พิมพ์ว่า:
zapver.xGOD พิมพ์ว่า:
https://www.facebook.com/YoshiMinburiFC/posts/1507850682711614?__xts__%5B0%5D=68.ARDgtoeXfOUsoWUFyHrLolJX6QoFnDhaH0RWFcgCN3L-eqQJCHhR05Kdj1PJAkwYvMms_PsmAytVPok3eHRiEvC81LVW3DIMK7edOJfGq5tgEzQi1yUdx43CwZIxAKMdPTchgxbmyymGFeCK6Ynwrjzscjb0zDXl_fsyiEaJ55fjDMVjbNgc6Gfe9E-2LnwCK5AcI4WzMXa5X0PyWqu1OI27UMFndetBZt5R0HfKUFtz1JgMvQumsO2ltxbLO-H5XW9wZO6JPVXwf4_XuVyxw2mDJ5Tnwnr1jKk47yWzeZczSw14XvOvsWBIOvDFLUYDiSnZsl_nRDfvI5JifpJnbx_WVkGSF4l32gYb8l00AGfOFAf5Fjzpehl6tJOOSg8aZnczV1UHfYCFRB_D7V_xE-YFjSYOTnvGEIyo9B9w0Iii2CYozmm7gfulWRlqcSoFYlJVs9VXHxgMdq23uQCRe16kx_x0OQStOsnBZbCMhoY3Z-v-21VH2puT_alUAik&__tn__=-R

คลิปต้นเหตุ ณ วันนี้ครับ  

ทำไมผมลองฟังแล้วตอนแรกก็บอกแล้วนะว่าใต้ตีนกู แต่เหมือน justไม่ทันฟังเองจริงๆก็ไม่ได้ว่าพูดแค่ว่าใต้ตีนเฉยๆ ใต้ตีนเฉยๆเพิง่มาพูดทีตอนที่justถามซ้ำว่าตรงไหน เพราะคนชื่อม่อนคิดว่า พูดไปแล้วว่าใต้ตีนกูทำไมยังมาถามอีกว่าตรงไหน ก็เลยพูดว่าใต้ตีนๆ
ถ้ามองในเคสการเล่นทำไมผมว่าคนชื่อม่อนก็พูดย้ำแล้วว่าใต้ตีนกูแถมบอกแต่แรกตั้งแต่เพิ่งเดินข้ามถนนมาด้วยซ้ำ

แต่มันก็ไม่น่าจะเดือดด่าอะไรกันขนาดนี้  

ถ้าฟังดีๆ ครั้งแรกบอกใต้ตีนกูเลยคนนึง แล้วต่อมาบอกใต้ตีนเบนซ์ เป็นใครก็งงครับ ใต้ตีนใครกันแน่

ทำไมผมฟังยังไม่เห้น งง เลย justก็เดินไปเชคยังไม่ทันดีแต่เหมือนตัวเองไปพูดทวน คือคนชือม่อนบอกว่าใต้ตีนกูแล้วก็คิดว่า justอ่ะมาถึงแล้ว แต่just แค่หันไปแต่ไม่เห็นก็หันกลับเฉยทั้งๆที่เพื่อนบอกใต้ตีนกู ส่วน คนชื่อม่อนคิดว่าเพื่อนมาแล้ว แล้วหาไม่เจอเพราะjustถามทวนซ้ำตรงไหน ก็เลยพูดแค่ว่าใต้ตีนๆ เพราะคิดว่ายืนอยู่โพสิชั่นใกล้ๆกันซึ่งจริงๆคือjustไม่ได้เดินมา ผมไม่เคยดูทีมนี้่นะไม่รุ้จักสักคนไม่ได้เอียงเข้าข้างใคร แล้วก็เล่นกากด้วย แต่ถ้าฟังจาก การสื่อสารมันก็ผิดพลาดกันเล็กน้อยแต่มันไปเดือดกันเอง  

ผมว่ามันชัดมากเลยนะ จากคลิปนี้

ม่อน : นี่อยู่ใต้ตีนกูละเนี่ย
เบ้น : ตรงไหนม่อน
ม่อน : ใต้ตีนกูเลยคนนึงอะ (เบ้นวิ่งมาหาม่อน)
เบ้น : ใต้มึงหรอ
ม่อน : เออ ... ใต้ตีนเบ้นนนนนน (เบ้นเลยหันไปทางอื่นเพราะคิดว่าใต้ตีนตัวเอง)
ม่อน : กู ตรงกู
จบ

edit : ปล.ผมไม่ใช่ติ่งทั้งคู่นะ 555 ไม่ได้เชียร์ PLM ด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย WILDWALKER เมื่อ Tue Feb 18, 2020 00:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1349
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:13
[RE]หรือ PLM PubG จะถึงทางแตกหัก .
lolopopo_13 พิมพ์ว่า:
มีหลายเรื่องแหละที่ยอมเป็นคนเหี้ยให้ทีม Move on ฮ่าๆ ไม่สังเกตุหรอทำไมอยู่กันแค่ 3 คน มา 2 ปี :D
เรื่องนี้อีกเรื่องนึงสินะที่จะตกเป็น '' คนเหี้ย '' .

ม่อนโพส ผมว่าหนักเลยนะแบบนี้ เอาใจช่วยพี่อู๋ให้เคลียร์ให้ได้ครับ

อยู่กัน3คนมา2ปี ถ้าผมเป็นจัสโมเม้นนี่ปรี๊ดเลย เเต่ก็นะหลังจบหัวร้อนทั้งคู่ จะโพสแบบนั้นเพื่ออะไร โพสไปก็ไม่มีไรดีขึ้น ยิ่งมองหน้ากันไม่ติดอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 686
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:14
[RE]หรือ PLM PubG จะถึงทางแตกหัก .
แตก1แน่นอน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:18
Mazpt พิมพ์ว่า:
มีหลายเรื่องแหละที่ยอมเป็นคนเหี้ยให้ทีม Move on ฮ่าๆ ไม่สังเกตุหรอทำไมอยู่กันแค่ 3 คน มา 2 ปี :D
เรื่องนี้อีกเรื่องนึงสินะที่จะตกเป็น '' คนเหี้ย '' .

ม่อนโพส ผมว่าหนักเลยนะแบบนี้ เอาใจช่วยพี่อู๋ให้เคลียร์ให้ได้ครับ

อยู่กัน3คนมา2ปี ถ้าผมเป็นจัสโมเม้นนี่ปรี๊ดเลย เเต่ก็นะหลังจบหัวร้อนทั้งคู่ จะโพสแบบนั้นเพื่ออะไร โพสไปก็ไม่มีไรดีขึ้น ยิ่งมองหน้ากันไม่ติดอีก  

อันนี้ผมยัง งงๆอยู่อยู่กันมา3คน2ปีนี่คือ เบ้น บอส ม่อน หรอครับ เพราะโบ๋เข้าทีมหลังสุด
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5081
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:19
zapver.xGOD พิมพ์ว่า:
https://www.facebook.com/YoshiMinburiFC/posts/1507850682711614?__xts__%5B0%5D=68.ARDgtoeXfOUsoWUFyHrLolJX6QoFnDhaH0RWFcgCN3L-eqQJCHhR05Kdj1PJAkwYvMms_PsmAytVPok3eHRiEvC81LVW3DIMK7edOJfGq5tgEzQi1yUdx43CwZIxAKMdPTchgxbmyymGFeCK6Ynwrjzscjb0zDXl_fsyiEaJ55fjDMVjbNgc6Gfe9E-2LnwCK5AcI4WzMXa5X0PyWqu1OI27UMFndetBZt5R0HfKUFtz1JgMvQumsO2ltxbLO-H5XW9wZO6JPVXwf4_XuVyxw2mDJ5Tnwnr1jKk47yWzeZczSw14XvOvsWBIOvDFLUYDiSnZsl_nRDfvI5JifpJnbx_WVkGSF4l32gYb8l00AGfOFAf5Fjzpehl6tJOOSg8aZnczV1UHfYCFRB_D7V_xE-YFjSYOTnvGEIyo9B9w0Iii2CYozmm7gfulWRlqcSoFYlJVs9VXHxgMdq23uQCRe16kx_x0OQStOsnBZbCMhoY3Z-v-21VH2puT_alUAik&__tn__=-R

คลิปต้นเหตุ ณ วันนี้ครับ  

ทำไมผมลองฟังแล้วตอนแรกก็บอกแล้วนะว่าใต้ตีนกู แต่เหมือน justไม่ทันฟังเองจริงๆก็ไม่ได้ว่าพูดแค่ว่าใต้ตีนเฉยๆ ใต้ตีนเฉยๆเพิง่มาพูดทีตอนที่justถามซ้ำว่าตรงไหน เพราะคนชื่อม่อนคิดว่า พูดไปแล้วว่าใต้ตีนกูทำไมยังมาถามอีกว่าตรงไหน ก็เลยพูดว่าใต้ตีนๆ
ถ้ามองในเคสการเล่นทำไมผมว่าคนชื่อม่อนก็พูดย้ำแล้วว่าใต้ตีนกูแถมบอกแต่แรกตั้งแต่เพิ่งเดินข้ามถนนมาด้วยซ้ำ

แต่มันก็ไม่น่าจะเดือดด่าอะไรกันขนาดนี้  

ถ้าฟังดีๆ ครั้งแรกบอกใต้ตีนกูเลยคนนึง แล้วต่อมาบอกใต้ตีนเบนซ์ เป็นใครก็งงครับ ใต้ตีนใครกันแน่

ทำไมผมฟังยังไม่เห้น งง เลย justก็เดินไปเชคยังไม่ทันดีแต่เหมือนตัวเองไปพูดทวน คือคนชือม่อนบอกว่าใต้ตีนกูแล้วก็คิดว่า justอ่ะมาถึงแล้ว แต่just แค่หันไปแต่ไม่เห็นก็หันกลับเฉยทั้งๆที่เพื่อนบอกใต้ตีนกู ส่วน คนชื่อม่อนคิดว่าเพื่อนมาแล้ว แล้วหาไม่เจอเพราะjustถามทวนซ้ำตรงไหน ก็เลยพูดแค่ว่าใต้ตีนๆ เพราะคิดว่ายืนอยู่โพสิชั่นใกล้ๆกันซึ่งจริงๆคือjustไม่ได้เดินมา ผมไม่เคยดูทีมนี้่นะไม่รุ้จักสักคนไม่ได้เอียงเข้าข้างใคร แล้วก็เล่นกากด้วย แต่ถ้าฟังจาก การสื่อสารมันก็ผิดพลาดกันเล็กน้อยแต่มันไปเดือดกันเอง  

ผมว่ามันชัดมากเลยนะ จากคลิปนี้

ม่อน : นี่อยู่ใต้ตีนกูละเนี่ย
เบ้น : ตรงไหนม่อน
ม่อน : ใต้ตีนกูเลยคนนึงอะ (เบ้นวิ่งมาหาม่อน)
เบ้น : ใต้มึงหรอ
ม่อน : เออ ... ใต้ตีนเบ้นนนนนน (เบ้นเลยหันไปทางอื่นเพราะคิดว่าใต้ตีนตัวเอง)
ม่อน : กู ตรงกู
จบ

edit : ปล.ผมไม่ใช่ติ่งทั้งคู่นะ 555 ไม่ได้เชียร์ PLM ด้วยครับ  

เบ้นวิ่งไปถูกทางละนะตอนแรกม่อนเสริมมาอีกใต้ตีนๆเบ้น 5555 เอาจริงๆมันไม่น่าจะมีอะไรเลยนะมันแค่เข้าใจไม่ตรงกันนิดเดียวเองแต่ถ้าม่อนพูดใต้ตีนๆกุเบ้นอันนี้ผมว่าน่าจะเครียกว่า
5
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13692
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:22
ถ้าเพื่อนกันจังหวะนี้มันจะเป้นจังหวะฮาด้วยซ้ำ เอาไปล้อกันได้เลย

ถ้าถึงกับด่าพ่อด่าแม่ แสดงว่ามันต้องร้อนกันมาระยะนึงละ
แก้ไขล่าสุดโดย DariusXalan เมื่อ Tue Feb 18, 2020 00:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Don't tell mom I'm in Succersuck

Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1349
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:22
Timeamp พิมพ์ว่า:

อันนี้ผมยัง งงๆอยู่อยู่กันมา3คน2ปีนี่คือ เบ้น บอส ม่อน หรอครับ เพราะโบ๋เข้าทีมหลังสุด  
ผมคิดว่า 3คนคือ ม่อน โบ๋ บอส โพสต์ตอนเดือดๆเลยไม่น่าหมายถึงเบนซ์รวมในนั้นเเหละ ปกติเบนซ์จะเล่นกับเอ้ชบ่อยมากด้วย แทบไม่เคยเห็นเล่นกับม่อนแบบชิวๆเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:26
Timeamp พิมพ์ว่า:

ผมคิดว่า 3คนคือ ม่อน โบ๋ บอส โพสต์ตอนเดือดๆเลยไม่น่าหมายถึงเบนซ์รวมในนั้นเเหละ ปกติเบนซ์จะเล่นกับเอ้ชบ่อยมากด้วย แทบไม่เคยเห็นเล่นกับม่อนแบบชิวๆเลย  

3 คน ม่อน บอส เบ้น ถูกละครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4995
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:42
โยชิ ก็ลบไปละ

หวังว่าคงปรับกันได้นะเรื่องเข้าใจผิดธรรมดามากเลย คิดดูขนาดคนใน ss ยังฟังความหมายไม่เหมือนกันเลย แล้วจังหวะนั้นแข่งก็เข้าใจผิดไปกันใหญ่ๆ ขอให้พี่อู๋ช่วยๆปรับแล้วกัน ต่างคนต่างเข้าใจผิดลองเอาความคิดเห็นไปให้แต่ละคนดูก็ได้ซึ่งมีทั้งคนเข้าใจข้อความที่เบนซ์จะสื่อ แล้วก็มีคนที่เข้าใจข้อความที่ม่อนสื่อ
แก้ไขล่าสุดโดย I-YerM เมื่อ Tue Feb 18, 2020 01:34, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6008
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:57
หรือ PLM PubG จะถึงทางแตกหัก .
เอาจริงๆม่อนมันเก่งน่ะ​ แต่การใช้คำพูด(ไม่ได้หมายถึงจังหว่ะปัญหา)​ของคนเป็นหัวหน้าทีมมันต้องรู้จักใช้คำพูดให้ถูกต้องเหมาะสมไม่มีผลกระทบด้านลบต่อทีม​ ผมดูmithประจำตอนซ้อมจังหวะไหนมีปัญหาก็ปิดไมค์​คุยกันหลังเกมส์​จบเลย​มันช่วยได้เยอะน่ะการที่คุณสตรีมคงไม่มีใครอยากให้คนอื่นมาว่าหรือพูดแรงๆใส่การปิดไมค์​คุยกันดีที่สุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13875
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 01:05
ผมว่าม่อน สื่อสารพลาดเองจังหวะนี้
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 01:09
เคยได้ยินจากไหนไม่รู้ ทีมนี้เค้าคุยกันแรงอยู่แล้ว ก็ต้องมีฝั่งร้อน ฝั่งเย็น ฝั่งยอม ฝั่งไม่ยอม ไม่งั้นก็ไปต่อไม่ได้
0
0
_กูเด็ก Noto_

Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 3784
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 01:10
ก็ไม่เข้าใจว่าม่อนจะ Blame ขนาดนั้นไปทำไม
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel