ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3463
โพสเมื่อ: Mon Feb 17, 2020 21:33
[RE: RO มารอบนี้คิดว่าจะรอดถึง 5 ปีไหม]
ที่ exe ปิดไม่ใช่เพราะคนน้อยหรือทำกำไรไม่ได้นะครับ

เซิฟไทยจำนวนคนออนไลน์(น่าจะ)เยอะสุดในโลก / ยอดเติมเป็นอันดับ 2 ของโลกเป็นรองแค่บราซิลที่ประชากรเยอะกว่าไทยหลายเท่า (เฉพาะ ro pc)

รอบนี้ถ้า กราวิตี้ไม่ยึดลิขสิทธิ์คืนไปทำเอง ยังไงก็อยู่ได้เกิน 5 ปีแน่ ๆ

ตัวเกมส์มันคงไม่กลับมายิ่งใหญ่คนเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมืองแบบเมื่อก่อนหรอกครับ แต่ถ้าทำดี ๆ 5 - 10 ปีอยู่ได้สบายอยู่แล้วครับ เกมส์นี้แฟนคลับเหนียวแน่นมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Mon Feb 17, 2020 21:49
[RE: RO มารอบนี้คิดว่าจะรอดถึง 5 ปีไหม]
เกมส์มันไม่ได้ปังแบบสมัยก่อน และคงไม่บูมอะไรมากมาย คนไทย ส่วนใหญ่ชอบ แบบคลาสสิก แบบเดิมๆ

ขนาด EX... ที่ว่า ทั้งหลอดโคตรบวม ทั้งปรับความเก่งมอน ทั้งเน้นขายแต่ของแคส บอทก็ไม่จับ ดราม่าเพียบ คนมันยังเล่นอย่างเยอะอ่ะ

ถ้าจะให้คนเล่นเยอะ ต้องไล่ปิด sv.เถื่อนให้หมด ยังไงคนก็มาเล่น เพราะมันไม่มีทางเลือก คนส่วนใหญ่ ไม่ไปเล่น iro เพราะติดเรื่องภาษา

ตามความเห็นผมนะ อยู่ที่การให้บริการล้วนๆเลย มันยังมีกลุ่มคนไทยอีกเยอะเหมือนกัน ที่อยากเล่น Ro Patch ใหม่ๆ ที่ไม่ใช่ แบบ EP5.0 แต่ถ้าบริการห่วย GMห่วยๆ อาจจะอยู่ไม่ถึงแน่

บอทมีแน่นอน 100% อยู่ที่จะจัดการยังไง

ส่วนผมคงเล่นชิลๆอ่ะ อยากลอง C3

เพิ่มเติม: ถ้าจะบอกว่าถึง หรือไม่ถึง 5ปี มันคงบอกยาก คือตอนนี้ เค้ายังไม่ได้สรุปเลย ว่าจะเอายังไงกับ sv เก่าอาจจะได้ไปต่อ หรือ รวม หรือ ยุบ แต่ sv ใหม่ นี่คือ ยังไงผมก็คิดว่ามีแน่ๆ

ถ้าไม่ถึง 5 ปี GGT จะยุบ บริษัท ในไทย กับ อินโด แล้วกลับ เกาหลี แล้วมาขาย ลิขสิทธิ์ เหมือเดิมต่อมั้ง

แก้ไขล่าสุดโดย PassionlessZ เมื่อ Mon Feb 17, 2020 21:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11795
โพสเมื่อ: Mon Feb 17, 2020 22:42
หลักๆเลยคือกิลวอที่ทำให้ RO ยังสนุกอยู่ผมเล่นเพราะกิลวอเป็นหลักส่วนเรื่องเงินที่ได้คือผลพลอยได้ exe ที่ว่าห่วยๆคนยังเปิดร้านขายของกันทุกเมือง เย็นๆค่ำไม่ต้องคิดเข้ามอเลย พอคนเยอะกิลวอมันเลยสนุกยิ่งเวลาจะถล่มแล้วโถมเข้าไปใครเครื่องช้าเนตไม่ดีละหลุดตอนกันบ้านก็ซวยไป

ส่วนโมเดลการเปิดแรกๆอาจเปิด2เซิฟ พอคนเยอะก็เปิดเซิฟใหม่อีก2เซิฟ3เซิฟว่าไปพอผ่านไประยะนึงมันก็จะเหลือแต่คนเล่นจริงจังที่อยู่ในแต่ละเซิฟ พอคนแต่ละเซิฟน้อยก็จับมารวมกันเหมือนเฮร่าของexeที่รวมคนที่เล่นจริงจังในแต่ละเซิฟมาเหลือเซิฟเดียว ซึ่งพอเหลือแต่พวกจริงจังกิลวอมันเลยสนุก
แก้ไขล่าสุดโดย อย่าแซงกูกูรีบ เมื่อ Mon Feb 17, 2020 22:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อย่าตามกูกูหลง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9136
โพสเมื่อ: Mon Feb 17, 2020 23:07
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
หลักๆเลยคือกิลวอที่ทำให้ RO ยังสนุกอยู่ผมเล่นเพราะกิลวอเป็นหลักส่วนเรื่องเงินที่ได้คือผลพลอยได้ exe ที่ว่าห่วยๆคนยังเปิดร้านขายของกันทุกเมือง เย็นๆค่ำไม่ต้องคิดเข้ามอเลย พอคนเยอะกิลวอมันเลยสนุกยิ่งเวลาจะถล่มแล้วโถมเข้าไปใครเครื่องช้าเนตไม่ดีละหลุดตอนกันบ้านก็ซวยไป

ส่วนโมเดลการเปิดแรกๆอาจเปิด2เซิฟ พอคนเยอะก็เปิดเซิฟใหม่อีก2เซิฟ3เซิฟว่าไปพอผ่านไประยะนึงมันก็จะเหลือแต่คนเล่นจริงจังที่อยู่ในแต่ละเซิฟ พอคนแต่ละเซิฟน้อยก็จับมารวมกันเหมือนเฮร่าของexeที่รวมคนที่เล่นจริงจังในแต่ละเซิฟมาเหลือเซิฟเดียว ซึ่งพอเหลือแต่พวกจริงจังกิลวอมันเลยสนุก  

ใช่ครับ หลายคนหลงลืมไปว่าระบบวอ ro pc มันที่สุดจริง มันคือจุดขายจริงๆของเกมส์ คลาส3 ผมว่าวอมันแน่นอน

หลายๆคนคิดไปไกล มีแต่พ่อค้าแหละยอกไม่น่าสนุก เพราะหนทางทำกำไรมันน้อย แต่ใช่ว่าจะไม่มี เรื่องหาของขอดูแพทก่อน แต่รับบินนี่มีแน่นอน
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15703
โพสเมื่อ: Mon Feb 17, 2020 23:28
เมื่อก่อนผมก็เล่นนะ

เล่นมาตั้งแต่ยุคแรก

แต่รอบนี้รู้สึกว่า มันมาอีกแล้วหรอ

บ่อยเกิน เล่นวนๆไปกี่รอบแล้วไม่รู้

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Sky is the limit.
เข้าร่วม: 19 Jan 2009
ตอบ: 7889
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 00:04
วนมารอบที่เท่าไหร่แล้วเนี้ย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2558
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 02:04
exe ที่ว่าแย่ ยังอยู่ มาได้ถึงทุกวันนี้ ถ้าไม่โดนเอากลับ ชั่วงนี้ก้ถือว่าพีคอีกรอบ คนเส่นก้ ขาย m ซื้อ m กันแบบว่า เป็นล่ำเป็นสัน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29843
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 06:05
คำถามเดียว..มีกันบอท-โปรไหม, บทลงโทษชัดเจนไหม
ถ้าไม่มี ผมว่า 2 ปีก็หรูละครับ..
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: trust the process
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 10776
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 08:22
[RE]RO มารอบนี้คิดว่าจะรอดถึง 5 ปีไหม
LeoNess พิมพ์ว่า:
คำถามเดียว..มีกันบอท-โปรไหม, บทลงโทษชัดเจนไหม
ถ้าไม่มี ผมว่า 2 ปีก็หรูละครับ..  
กันบอทro ทำไม่ได้หรอก เศรษฐกิจ จะเดินหน้าได้ไง ส่วนมาตรการ ก็ต้องรอ exe ปิดนู่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
นักบอลถ้วย ง.
Status: เเก่ ... เเต่เก๋า
เข้าร่วม: 23 Sep 2005
ตอบ: 2394
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 08:33
มาใหม่ รองรับการเล่นกะมือถือมั้ยครับ เห้นเถือนๆ ก้มีคนเคยทำให้เล่นได้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3463
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 09:03
RO มารอบนี้คิดว่าจะรอดถึง 5 ปีไหม
oslamdunko พิมพ์ว่า:
วนมารอบที่เท่าไหร่แล้วเนี้ย  

แหม่พี่ก็เกินไป 16 ปี นี่รอบที่ 3 เอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3880
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 09:49
pockyza พิมพ์ว่า:
ผมไม่เล่นอ่ะ ถามคำเดียวที่เล่นนี่คือจะเล่นเอาสนุกหรือคิดจะหาเงินมีแต่คนจะมาเล่นแล้วขิงว่าหาเงินได้ กันทั้งนั้นแหละมาเล่นเพื่อจะขายเอ็ม นี่แหละทำให้สังคมเกมส์ mmorpg มันตาย  

จริงเลยท่าน แล้วชอบโม้ว่า ทำเงินได้ เดือน เท่านั้นเท่าโน้น แล้วชอบเหยียดด้วยนะ ประมาณว่าหาเงินได้มากกว่าทำงานอื่นๆ แถมได้เล่นเกมส์ ทำสิ่งที่ชอบด้วย ดีกว่าพวกเล่นเกมส์แล้วไม่ได้เงิน

ผมนี้ก็ได้แต่ยิ้มมุมปาก ไม่สวนอะไรไป เพราะ ผมต้องซื้อเงินจากมัน ถ้าไปพูดให้มันคิดได้เดี๋ยวหาคนขายยากอีก 555 ก็แกล้งชมโน้นนี้นั้นไป

ผมคิดในใจนะ พวกนี้ มันคือ ตัวทอปที่หาเงินในวงการเกมส์ได้เยอะ แต่คำว่าทอปนั้น ก็แค่หลักหมื่นปลายๆหลักแสน แถมรายได้ไม่ใช่คงที่ด้วย อดหลับอดนอนวันละ เป็นสิบๆชั่วโมง

แต่วงการอื่นทำงาน ตัวทอปๆ หลักล้านนนน เยอะแยะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 10:01
oniznightss พิมพ์ว่า:
pockyza พิมพ์ว่า:
ผมไม่เล่นอ่ะ ถามคำเดียวที่เล่นนี่คือจะเล่นเอาสนุกหรือคิดจะหาเงินมีแต่คนจะมาเล่นแล้วขิงว่าหาเงินได้ กันทั้งนั้นแหละมาเล่นเพื่อจะขายเอ็ม นี่แหละทำให้สังคมเกมส์ mmorpg มันตาย  

จริงเลยท่าน แล้วชอบโม้ว่า ทำเงินได้ เดือน เท่านั้นเท่าโน้น แล้วชอบเหยียดด้วยนะ ประมาณว่าหาเงินได้มากกว่าทำงานอื่นๆ แถมได้เล่นเกมส์ ทำสิ่งที่ชอบด้วย ดีกว่าพวกเล่นเกมส์แล้วไม่ได้เงิน

ผมนี้ก็ได้แต่ยิ้มมุมปาก ไม่สวนอะไรไป เพราะ ผมต้องซื้อเงินจากมัน ถ้าไปพูดให้มันคิดได้เดี๋ยวหาคนขายยากอีก 555 ก็แกล้งชมโน้นนี้นั้นไป

ผมคิดในใจนะ พวกนี้ มันคือ ตัวทอปที่หาเงินในวงการเกมส์ได้เยอะ แต่คำว่าทอปนั้น ก็แค่หลักหมื่นปลายๆหลักแสน แถมรายได้ไม่ใช่คงที่ด้วย อดหลับอดนอนวันละ เป็นสิบๆชั่วโมง

แต่วงการอื่นทำงาน ตัวทอปๆ หลักล้านนนน เยอะแยะ  

เห็นด้วยครับ สมัยก่อน ฟาร์มในเกมส์ขายได้หลักหมื่นนี่ โคตรภูมิใจ แต่แลกมาด้วยสุขภาพ แทบไม่ได้นอน

ทุกวันนี้ ฟาร์มในชีวิตจริง แล้วเอาไปเปย์ในเกมส์ดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ 55555
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Nothing
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 12885
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 10:05
RO มารอบนี้คิดว่าจะรอดถึง 5 ปีไหม
ให้ไม่เกิน3ปี จากความรู้สึก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Chelsea & Madrid
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 5490
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2020 10:08
ส่วนตัวไม่ชอบclassc
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel