ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Sat Feb 15, 2020 22:10
[RE: ไทยลีค 2 วันแรก การตัดสินของ​กรรมการ โอเคมั้ยครับ]
มีแล้วก็ใช้ให้เป็นประโยชน์ ถ้ามีแล้วไม่ใช้ ก็โดนหนักอยู่ดี ค่อยๆปรับตัวกันไปครับ Fair Fair
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Sat Feb 15, 2020 22:31
[RE]ไทยลีค 2 วันแรก การตัดสินของ​กรรมการ โอเคมั้ยครับ
เราควรให้เครดิตกับสมาคมฯ ที่ผลักดันจนมี VAR ใช้แบบเป็นทางการแบบนี้

คือ ในเมื่อผู้ตัดสินไทยยังมีข้อบกพร่อง มี human errors เยอะ เม็ดเงินลงทุนกับส่วนนี้เกือบร้อยล้านแลกกับการใช้เทคโนโลยี ที่มาช่วยในการพัฒนาการตัดสินให้ดีขึ้น แฟร์ขึ้น ผมว่ายกระดับไทยลีกขึ้นให้เหนือกว่าหลายๆ ลีกในเอเชียไปอีกระดับ

เอาจริงเขาก็อยากใช้มาตั้งแต่ปีก่อนแล้วอะเนาะ แต่ IFAB ห้ามไว้ก่อน แล้วให้ทำตามขั้นตอน ให้อบรมจริงจัง ไม่งั้นเราก็คงเห็นการใช้ VAR แบบลองผิดลองถูก แถมจะโดนฟีฟ่าแบนเอา 5555

ขอบคุณมากจริงๆ ดูบอลสนุกขึ้นเยอะ

เหลือแต่แฟนบอลไทยแล้วล่ะ ในเมื่อมีเทคโนโลยีมาช่วยขนาดนี้แล้ว ถึงแม้มันจะยังมีข้อขัดใจเราบ้าง แต่ถ้ายังบ่น ยังด่ารัวๆ แบบไร้เหตุผลอยู่ ก็ต้องพิจารณาตัวเองแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11143
โพสเมื่อ: Sat Feb 15, 2020 22:51
[RE: ไทยลีค 2 วันแรก การตัดสินของ​กรรมการ โอเคมั้ยครับ]
เอาไปเลยเต็ม 10
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2010
ตอบ: 91
โพสเมื่อ: Sat Feb 15, 2020 23:23
ไทยลีค 2 วันแรก การตัดสินของ​กรรมการ โอเคมั้ยครับ
สมาคมปรับแล้ว ฝ่ายจัดปรับแล้ว กรรมการปรับแล้ว เหลือแฟนบอลนี่แหละครับต้องปรับตัวด้วย บอลไทยจะสนุกขึ้นอีกเยอะ 5555+
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25235
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 00:00
ดีแล้วครับ ช้าในเกมดีกว่าจบเกมไปด้วยผลการแข่งขันที่ไม่ควรจะเป็น
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Please Wait..
เข้าร่วม: 31 Jan 2008
ตอบ: 2247
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 00:35
มีไว้มันย่อมดีกว่าอยู่แล้ว ดีกว่าปล่อยให้เกมส์มันเดือดโดยที่ค้างคาใจกัน

แต่เวลาวิจารณ์หรือไม่เห็นด้วยกับ VAR ต้องโดนแซะตลอดเลย ว่ามี VAR ก็บ่น ไม่มีก็บ่น

บ้างก็ว่ามี VAR แล้วยังด่ากรรมการ

คือบางจังหวะ 50/50 มันก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของกรรมการ ซึ่งแน่นอนว่ามันก็มีคนทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 01:26
ไทยลีค 2 วันแรก การตัดสินของ​กรรมการ โอเคมั้ยครับ
กรรมการ ห้อง var แทบไม่ช่วยอะไร เสียเวลาไปดูข้างสนามบ่อยๆทำให้บอลหยุดบ่อยเกิน กรรมการคุมนักเตะไม่ค่อยอยู่ ไม่ค่อยเชื่อกรรมการทำให้เกมเริ่มตัดเกมกันแรงๆ เกมก็ไม่สนุกแล้วไม่ค่อยได้ดู เทคนิค ทักษะการเล่นเลย บอลเลยไม่ค่อยดึงดูดคนอื่นเท่าไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Boom00
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2952
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 09:21
kumpai พิมพ์ว่า:
ใบแดง บีจีผมไม่เห็นด้วยเลย ฟานดี้ตั้งใจหลบแน่นอน
ที่ผมคิดคือ ผู้เล่นเมืองทอง ถลาไปไกลขึ้น ไม่ได้ล้มแล้วหยุดนิ่งทันที และ ฟานดีก้าวเหยียดขา ไปไกลแล้ว ไม่ใช่การหยุด ขาแล้ว ย่ำแบบผิดปกติ ลูกที่ยิงได้แล้วโดนริบ
จริงๆ ถ้าเป็นบอลอังกฤษ ไม่น่าฟาลว แต่บอลไทย ตัดเป็นฟาลวก็ไม่ติดอะไร ขอให้มันเป้นแบบนี้ไปทุกๆเคสละกัน เพราะผมเบื่อนะบอลมันๆ มาเจอผู้ตัดสิน โอนไปเอนมา มันหมดสนุก บีขีเล่นดีขึ้นมากผลมาจากการ มุ่งมั่นผลักตัวเองให้ขึ้นชั้นอย่างเต็มที่ เป็นครั้งแรกที่ดูบีจีเล่นแล้วไม่ต้องกังวล เมืองทองดรอปลงมากจริงๆ คงต้องจูนกันไป ทั้งฤดูกาล
บอลปีนี้น่าจะกลับมาคึกคัก (สำหรับผมนะ)  

มันเป็นการเล่นอันตรายด้วยแหล่ะ

ถ้าเกิดเปลี่ยนจากเหยียบหลัง ไปโดนหัว หรือลงข้อเท้าละหัก ยังไงก็ต้องแดง

นี่ไปโดนหลัง เลยดูว่าไม่หนัก แต่มันไม่จำเป็นต้องลงเต็มเท้า จริงๆถ้ากลิ้งลงไปเลย ไม่ลงเต็มตัว กรรมการไม่มีจุดจะให้แดงได้เลย
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 11:07
ดีมากเลย​ คราวนี้พวกตุกติก​นอกเกมส์​เล่นสกปรก​ เอ็งไม่รอดแน่

แต่แอบงงทำไมบักโจ้​ไม่โดนแดง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 12:36
ทำดีเเล้วสำหรับผม เป่ามือ 1 ไม่มั่นใจก็ไปดูเองดีกว่าพวกกรรมการบอลอังกฤษสุดมั่นหน้าอีกผมว่า
0
0
Allez Allez Allez!!!

Status: ทีเอ็งข้าไม่ว่า ทีข้าเอ็งอย่าโวย
เข้าร่วม: 06 Jan 2008
ตอบ: 238
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 12:45
ผมไม่เคยสนับสนุน VAR แล้วมันก็ไม่ดีกลับลีคไทยที่ แตะนิดโดนหน่อยใครล้มเป่าหมด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 1065
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 13:35
semiero พิมพ์ว่า:
kumpai พิมพ์ว่า:
ใบแดง บีจีผมไม่เห็นด้วยเลย ฟานดี้ตั้งใจหลบแน่นอน
ที่ผมคิดคือ ผู้เล่นเมืองทอง ถลาไปไกลขึ้น ไม่ได้ล้มแล้วหยุดนิ่งทันที และ ฟานดีก้าวเหยียดขา ไปไกลแล้ว ไม่ใช่การหยุด ขาแล้ว ย่ำแบบผิดปกติ ลูกที่ยิงได้แล้วโดนริบ
จริงๆ ถ้าเป็นบอลอังกฤษ ไม่น่าฟาลว แต่บอลไทย ตัดเป็นฟาลวก็ไม่ติดอะไร ขอให้มันเป้นแบบนี้ไปทุกๆเคสละกัน เพราะผมเบื่อนะบอลมันๆ มาเจอผู้ตัดสิน โอนไปเอนมา มันหมดสนุก บีขีเล่นดีขึ้นมากผลมาจากการ มุ่งมั่นผลักตัวเองให้ขึ้นชั้นอย่างเต็มที่ เป็นครั้งแรกที่ดูบีจีเล่นแล้วไม่ต้องกังวล เมืองทองดรอปลงมากจริงๆ คงต้องจูนกันไป ทั้งฤดูกาล
บอลปีนี้น่าจะกลับมาคึกคัก (สำหรับผมนะ)  

มันเป็นการเล่นอันตรายด้วยแหล่ะ

ถ้าเกิดเปลี่ยนจากเหยียบหลัง ไปโดนหัว หรือลงข้อเท้าละหัก ยังไงก็ต้องแดง

นี่ไปโดนหลัง เลยดูว่าไม่หนัก แต่มันไม่จำเป็นต้องลงเต็มเท้า จริงๆถ้ากลิ้งลงไปเลย ไม่ลงเต็มตัว กรรมการไม่มีจุดจะให้แดงได้เลย  

มันไม่ใช่การเล่นอันตรายครับ มันคือการกระโดดหลบที่พลาด
สหรัฐยังเข้าหาบอลอยู่ ลำตัวไถเป็นแนวยาวเลย แต่ฟานดี้คือกระเหย่งขาหลบตั้งแต่ เข้าสกัดแล้ว มันไม่ใช่การเล่นอันตราย แน่ๆสำหรับผม และมันไม่ควรโดนไบแดง ผมมองว้าผู้ตัดสินพลาดมาก ในจังหวะนี้ ดีที่บีจีเล่นดีกว่ามากจนชนะได้ ทำฝห้ประเดนนี้ ไม่เป็นกระแสมากนัก
คุณต้องเข้าใจก่อนว่า มันผ่อนขามากไม่ได้ เพราะเขาคิดว่ามันจะพ้นในตอนแรก
และจริงๆ ภาพช้า น้องมันผ่อนขาด้วยนะ คืองอตัวเลย ไม่ได้ทิ้งลงมาทั้งแท่ง
พอเหยียบแล้วคือยกมือ แสดงเจตนา และหันมาขอโทษทันทีด้วยซ้ำ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Sun Feb 16, 2020 21:57
ส่วนใหญ่โอเครครับ ยกเว้นคู่สุโขทัย ยังไงจอน บัจโจ้ก็ต้องแดง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel