ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37172
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 07:50
[RE: Ziyech จากแฟน Ajax]
Sonteen1111 พิมพ์ว่า:
Nakkii พิมพ์ว่า:
REDROBIN พิมพ์ว่า:
คนนี้จำได้นัดเจอเชลซี ใน UCL ( นัดที่เสมอ 4 - 4 )

แอสซิสสวยมาก ( ลูกที่เปิดตัดหลังกองหลังให้โพรเมสยิงโล่งๆอะ )

นัดนั้น แอสซิสไป 3 ลูกมั้ง ( ถ้านับที่เตะฟรีคิกชนเสาละชนหน้าเกป้าเข้าประตูตัวเองเป็นแอสซิสด้วยนะ )

มีคนสร้างสรรค์เกมส์รุกได้เข้ามาในทีมซักที ( ก่อนนี้มีแต่วิลเลี่ยนคนเดียวที่พอทำได้ )

ลูกถนัดแกเลยจ่ายงั้นอย่างบ่อย  

ทีมผมตอนนี้ไม่มีตัวจ่ายบอลแบบนี้เลยครับ
( มีวิลเลี่ยนพอได้แต่ก็ไม่ได้โหดมาก ที่เหลือตัวรุกมีแต่ตัวบ้ายิงล้วนๆเลยครับ )

มีตัวที่พอจะคิลเลอร์พาสสวยๆได้ก็จอร์จินโญ่ แต่มันเล่นไกลจากพื้นที่เกมส์รุกมากครับ

ได้ซีเย็คมา น่าจะเพิ่มมิติเกมส์รุกทีมผมได้มากเลยครับ

รบกวนถามหน่อยครับ ฟาน เดอร์ บีค เล่นยังไง สไตร์ไหนหรอครับ เห็นคนอยากได้เยอะ
จนผมเริ่มอยากให้เชลซีซื้อมาบ้างเลยครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวของผม คล้ายๆกับเจ้า Savic ของลาซิโอครับ เกมส์รุกดุดัน หลากหลาย แต่ ฟานเดอร์บีค ดีหน่อย มาช่วยเกมส์รับบ่อย  

ซาวิช ผมก็ไม่เคยดูครับ 5555 เป็น Box to Box หรอครับ ถ้าเอามาเล่นแทน กองเต้ในแผนปีนี้ น่าจะเข้ามั้ยครับ ( เล่นบ็อกทูบ็อกที่วิ่งเติมเข้าเขตโทษบ่อยๆ ) จะได้เอากองเต้กลับไปเล่นกลางรับซักที
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Fri Feb 14, 2020 07:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19924
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 07:51
Toeey พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงไม่มีทีมไหนไปแย่งเลยอ่ะครับราคาเท่านี้

หรือเชลซีอาศัยจังหวะตลาดยังไม่เปิด ทีมอื่นเลยไม่รู้ตัว 5555  

ผมอ่านผ่านๆมาว่า Chelsea เริ่มคุยกับ Ajax เรื่องขอซื้อตัวตั้งปีปลายปีก่อนแล้วครับ แล้วทาง Ajax เป็นทีมที่จะคุยซื้อขายตัวทีละทีมๆเป็นดีลๆไป ไม่ได้คุยพร้อมกันหลายทีม  

มาคิดๆดู เค้าน่าจะไม่ได้แค่ขายเอากำไร แต่ฐานะที่เป็นแหล่งสร้างเยาวชน น่าจะคิดถึงการหาทีมที่เหมาะสมให้ด้วย

มิน่าหลังจากบลินด์+LVG แมนยูไม่ได้แหลกซักตัว
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 1220
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 08:16
คนนี้จำได้นัดเจอเชลซี ใน UCL ( นัดที่เสมอ 4 - 4 )

แอสซิสสวยมาก ( ลูกที่เปิดตัดหลังกองหลังให้โพรเมสยิงโล่งๆอะ )

นัดนั้น แอสซิสไป 3 ลูกมั้ง ( ถ้านับที่เตะฟรีคิกชนเสาละชนหน้าเกป้าเข้าประตูตัวเองเป็นแอสซิสด้วยนะ )

มีคนสร้างสรรค์เกมส์รุกได้เข้ามาในทีมซักที ( ก่อนนี้มีแต่วิลเลี่ยนคนเดียวที่พอทำได้ )

ทีมผมตอนนี้ไม่มีตัวจ่ายบอลแบบนี้เลยครับ
( มีวิลเลี่ยนพอได้แต่ก็ไม่ได้โหดมาก ที่เหลือตัวรุกมีแต่ตัวบ้ายิงล้วนๆเลยครับ )

มีตัวที่พอจะคิลเลอร์พาสสวยๆได้ก็จอร์จินโญ่ แต่มันเล่นไกลจากพื้นที่เกมส์รุกมากครับ

ได้ซีเย็คมา น่าจะเพิ่มมิติเกมส์รุกทีมผมได้มากเลยครับ

รบกวนถามหน่อยครับ ฟาน เดอร์ บีค เล่นยังไง สไตร์ไหนหรอครับ เห็นคนอยากได้เยอะ
จนผมเริ่มอยากให้เชลซีซื้อมาบ้างเลยครับ

ตัวนี้ตัวโปรดผมเลย เคลื่อนที่ตอนไม่มีบอลนี่สุดยอดมากกกกกกกกก เบสิกๆเลย Pass and move จ่ายบอลเสร็จเวลาไม่มีบอลก็จะเคลื่อนที่ทำทางหรือไม่ก็ เคลื่อนที่ไปตำแหน่งที่ดีมากให้เพื่อนจ่ายได้ เพลสก็ได้ บางทีลงมาล้วงต่ำๆก็ได้ลงมาชิ่งพาบอลขึ้นไป ละยังวิ่งขึ้นไปชิ่งกับพวกตัวรุกอีกแถม ขึ้นสุดลงก็สุด ขึ้นสุดแบบสอดไปยิงละลงสุดมารับด้วยวิ่งโคตรเยอะ สรุป ตอนมีบอลอยู่กับตัวก็เก่งนะ แต่เวลาไม่มีบอล (off the ball) นี่สุดยอดกว่า

2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37172
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 08:23

ตัวนี้ตัวโปรดผมเลย เคลื่อนที่ตอนไม่มีบอลนี่สุดยอดมากกกกกกกกก เบสิกๆเลย Pass and move จ่ายบอลเสร็จเวลาไม่มีบอลก็จะเคลื่อนที่ทำทางหรือไม่ก็ เคลื่อนที่ไปตำแหน่งที่ดีมากให้เพื่อนจ่ายได้ เพลสก็ได้ บางทีลงมาล้วงต่ำๆก็ได้ลงมาชิ่งพาบอลขึ้นไป ละยังวิ่งขึ้นไปชิ่งกับพวกตัวรุกอีกแถม ขึ้นสุดลงก็สุด ขึ้นสุดแบบสอดไปยิงละลงสุดมารับด้วยวิ่งโคตรเยอะ สรุป ตอนมีบอลอยู่กับตัวก็เก่งนะ แต่เวลาไม่มีบอล (off the ball) นี่สุดยอดกว่า

อยากได้มาเล่น Box to box แทนกองเต้เล่นตอนนี้มากครับ ( ถ้าดูเชลซีปีนี้ กองเต้เล่นบ็อกทูบ๊อกครับ แต่เล่นไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ ) ถ้าได้บ็อกทูบ็อกที่ เข้ากรอบเขตโทษดีๆ เคลื่อนที่ดีๆ น่าจะเข้าแผนมากครับ แล้วจับกองเต้ไปกลางรับเหมือนเดิม
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 08:26
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงไม่มีทีมไหนไปแย่งเลยอ่ะครับราคาเท่านี้

หรือเชลซีอาศัยจังหวะตลาดยังไม่เปิด ทีมอื่นเลยไม่รู้ตัว 5555  

จริงๆผมว่าแมนยูน่าซื้อนะ เล่นได้ทุกตำแหน่งที่แมนยูดขาดเลยยกเว้นหน้าเป้า

แต่ถ้าแมนยูได้ซานโช่ก็โอเค ได้ UK ด้วย

ซานโช่ผมยังไม่เห็นเหตุผลดีๆสักข้อที่เค้าจะย้ายมาเลย 55555
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17176
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 11:01
[RE]Ziyech จากแฟน Ajax
บอร์ดอาร์เซนอลโคตรโง่เลยที่พลาดตัวนี้ในราคา35ลป แล้วยิงโง่หนักกว่าที่ดึงเปเป้มาแทนในราคา75ลป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Fri Feb 14, 2020 11:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 987
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 13:11
มิน่าละ มูไม่สน เพราะเกมรับอ่อนนี้เอง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: CFC
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 991
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 13:37
ง่ายๆคือดีหมดในแนวรุกสินะ เวรี่กู๊ดด
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14077
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 15:05
จำได้ตรงที่มันดูดเจล
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel