ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2010
ตอบ: 65
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 05:18
เอมปัปเป้เก่งกว่าซาร่าอีกหรอครับ
ผมว่า ซาล่าห์ ประมาณ ดรีส์ เมอร์เท่นส์ หรือ เบน เยดเดอร์ นะไม่ใช่ว่าไม่เก่งนะ ลองพวกนี้มาอยู่หงส์ผมว่าก็ยิงกระจายอ่ะ เพราะไม่ต้องแบกทีม มีตัวรุกอื่นๆช่วยเยอะ ตัวเล็ก เท้าเร็วๆ ยกบอลได้ ยิงไม่แรงเท่าไหร่ เน้นคม เอามาสำรองก็ดีนะ ไม่ต้องเป้หรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13800
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 07:00
[RE: เอมปัปเป้เก่งกว่าซาร่าอีกหรอครับ]
ArcuS พิมพ์ว่า:
แล้วถ้าปัปเป้อยู่ลิเวอร์พูล ซาล่าอยู่เปแอสเชล่ะครับ  

บรมเทพ ปั้ปเป้เลยแหละ ถ้างั้น
0
0
นักเตะอบจ.
Status: MY Bluu~
เข้าร่วม: 14 Apr 2007
ตอบ: 3534
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 07:38
[RE: เอมปัปเป้เก่งกว่าซาร่าอีกหรอครับ]
flightkop@hotmail.com พิมพ์ว่า:
ArcuS พิมพ์ว่า:
แล้วถ้าปัปเป้อยู่ลิเวอร์พูล ซาล่าอยู่เปแอสเชล่ะครับ  

ลองคิดดูตามนี้เลยครับ

ต้องถามก่อนว่าเล่นเข้ากับทีมได้เท่าซาล่าห์ตอนนี้มั้ย ถ้าได้ก็ไม่อยากเสียปัปเป้ครับ

เหมือนตอนนี้แหละ ถ้าต้องขายซาล่าห์เพื่อได้ปัปเป้ ผมก็ไม่เอา พอเข้าใจคำตอบมั้ยครับ

แล้วตามจริงไม่ต้องไปคิดว่าหงส์จะได้ปัปเป้หรอก สตาร์แบบนั้นมันไม่ค่อยเข้ากับหงส์และ jk อยู่แล้วนะ jk ต้องเป็นพวกเก่ง ยังไม่ถึงระดับโลก แต่มีแววจะเก่งขึ้นไปอีก เอามาขัดเกลาให้เป็นระดับโลก ต้องพวกประมาณนี้ แม้แต่อลิซอนกับ vvd ก่อนมาหงส์ก็ไม่ได้มีชื้อเสียงระดับโลกนะ ส่วนปัปเป้ตอนนี้มันระดับโลกแล้ว เด็กมหัศจรรย์

ปล1. อยากได้มั้ยปัปเป้ อยากได้ดิ เด็กเก่งระดับนี้ แต่ถ้าต้องขายซาล่าห์ จิ๊กซอที่ทำให้ทีมอยู่ในระดับสูงสุดขนาดนี้ ผมว่ายังไงก็ไม่ใช่

ปล2.ทีมฟุตบอลน่ะ ไม่ใช่ยัดนักเตะเก่งๆเข้ามารวมกัน แล้วมันจะเวิร์คเสมอไปนะ

ปล3. ส่วนคำตอบว่าใครเก่งกว่า ผมว่าปัปเป้ครับ และอนาคตจะโหดได้อีก แต่อยากให้ย้ายออกไปสู้ลีกอื่นได้แล้วน่ะ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9694
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 08:06
เปปเป้เก่งกว่าทุกอย่าง… แต่ไม่อาจจะนับที่ลิเวอร์พูล

ในลิเวอร์พูล ยิ่งสามคนหน้า ต่อให้เป็นโรนัลโด้ เนย์ม่า หรือเมสซี่ มาแทนใครแต่อาจจะไม่ได้ทำให้ลิเวอร์พูลเก่งขึ้น เผลอๆอาจจะแย่ลง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7943
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 08:29
มันเก่งคนละเเบบอ่ะ
เทียบยาก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2006
ตอบ: 1007
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 09:53
llBeatnixzz พิมพ์ว่า:
ผมว่า ซาล่าห์ ประมาณ ดรีส์ เมอร์เท่นส์ หรือ เบน เยดเดอร์ นะไม่ใช่ว่าไม่เก่งนะ ลองพวกนี้มาอยู่หงส์ผมว่าก็ยิงกระจายอ่ะ เพราะไม่ต้องแบกทีม มีตัวรุกอื่นๆช่วยเยอะ ตัวเล็ก เท้าเร็วๆ ยกบอลได้ ยิงไม่แรงเท่าไหร่ เน้นคม เอามาสำรองก็ดีนะ ไม่ต้องเป้หรอก  

นี้ก็เนิฟเกินไป ดาวซัลโวพรีเมียร์2ปีติดเลยนะ เผลอๆจะ3ปีติดปีนี้ด้วย ซาร่าอาจยิงน้อยลงแต่เรื่องเก็บบอลนี้แดกขาดครับ เมอร์เท่นนี้บอลยาวมาเก็บเล่นเองได้ไหม สิ่งที่คนมองข้ามซาร่าคือความสามารถในการเก็บบอล พักบอล นักเตะแห่งปีพรีเมียร์ บัลลังดอร์ทอป5มา2ปีติด รางวัลการันตีขนาดนี้แค่เมอเท่น เยดเดอร์เองหรอ
3
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1249
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 09:56
ซาล่าไปเล่นฝรั่งเศส / ปัปเป้มาเล่นพรีเมียร์ ครับ ถึงบอกได้ใครจะเก่งใครจะดับ

ดู โด้ อิบรา หรือนักเตะระดับท็อป เป็นตัวอย่างพิสูจน์ทุกลีคมาแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย 123PLACHALAM เมื่อ Fri Feb 14, 2020 09:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3016
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 10:22
บอลระบบ คล๊อป ผมนึกออกคนเดียวทีมาปีแรกแล้วเปรี้ยงเลยคือซาลาห์นะ แถมมาแบบไม่ใช่ season wonder ด้วย คนนอื่นเข้ามายังต้องใช้เวลาปรับตัว
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 10:53
ผมว่ายังเทียบซาร่าลำบากครับ
ความเข้มข้นของลีกมันต่างกัน
ลีกเอิงตอนนี้ เบอร์1กับ2มันห่างกันเยอะเกิน
พื้นที่การเลี้ยงบอลพรีเมียร์ลีกมันแทบจะไม่มี
บัปเป้เก่งครับ พาโมนาโกถึงแชมป์ก็จัดว่าทีมทั้งชุดนั้นโหดพอตัว แต่ความเห็นส่วนตัว ถ้ามาพรีเมียร์ก็น่าจะขั่วดาวซัลโวกับซาล่า วาดี้ โอบา แล้วก็เคน ผมจัดให้เรทเดียวกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 12:24
[RE]เอมปัปเป้เก่งกว่าซาร่าอีกหรอครับ
biw_thekop พิมพ์ว่า:
llBeatnixzz พิมพ์ว่า:

นี้ก็เนิฟเกินไป ดาวซัลโวพรีเมียร์2ปีติดเลยนะ เผลอๆจะ3ปีติดปีนี้ด้วย ซาร่าอาจยิงน้อยลงแต่เรื่องเก็บบอลนี้แดกขาดครับ เมอร์เท่นนี้บอลยาวมาเก็บเล่นเองได้ไหม สิ่งที่คนมองข้ามซาร่าคือความสามารถในการเก็บบอล พักบอล นักเตะแห่งปีพรีเมียร์ บัลลังดอร์ทอป5มา2ปีติด รางวัลการันตีขนาดนี้แค่เมอเท่น เยดเดอร์เองหรอ  
เอาซาล่าไปเทียบกับ2คนนั้นได้ยังไง โคตรเนิฟซาล่าเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14039
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 15:24
ปัปเป้ เก่งกว่า แทนซาล่าได้ แต่แทนมาเน่ไม่ได้
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2006
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2020 22:29
ปัปเป้ มัน off the ball ไม่ดีเลยนะผมว่า
แถมไหนจะลงมาช่วยเกมรับตามแผนบอสอีก ไม่มีทาง

ถ้ามีปัปเป้ บอสต้องเปลี่ยนแผนไปเล่นทิ้งหน้าไว้ตัวเดียว ให้ปัปเป้สวยตูม
ในระบบ 4-2-3-1 แน่นอน ฝันไปไกลเกินครับ ราคาไม่อาจแตะต้องได้จริงๆ

ในอนาคตปัปเป้อาจจะเก่งกว่าซาล่าครับ
แต่ตอนนี้ประโยชน์กับทีมโดยรวม ซาล่ากินขาด
แก้ไขล่าสุดโดย boutique เมื่อ Fri Feb 14, 2020 22:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel