ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37523
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 11:45
[RE: เสียใจมากเเมวผมหายออกจากบ้าน]
ผช.อย่างเราๆจะเข้มแข็ง จะสะกดอารมณ์เก่งแค่ไหน แต่ถ้าเกิดเรื่องไม่ดีกับคนหรือสิ่งที่เรารัก

ผมคิดว่ามันอ่อนไหว และสะเทือนใจได้ทุกคนแหละครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน ตอนหมาหลุดออกจากบ้าน

(แต่สุดท้ายตามหาจนเจอ)ใจสั่นเลยตอนนั้น โคตรรักหมาที่บ้านเลยผม

ยังไงขอให้จขม.ตามหาน้องแมวเจอเร็วๆนะครับ ที่บ้านผมก็มีแมวตัวนึงเลี้ยงในระบบปิดเหมือนกัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Thai Politicians Model

OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20649
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 11:46
[RE: เสียใจมากเเมวผมหายออกจากบ้าน]
ใจร่มๆครับ สำหรับแมวมีความเป็นไปได้สูงครับที่มันแค่แวะไปเที่ยว

ยังไงก็แล้วแต่ ขอให้เจอกันโดยเร็วครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: #โอตะสายคุณธรรมคนสุดท้ายแห่งศตวรรษ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 7618
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 11:47
ขอให้เจอไวไวนะครับ แมวน่ารักมากกก
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 11232
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 11:50
เสียใจมากเเมวผมหายออกจากบ้าน
อยู่แถวนั้นแหละครับ ยิ่งมีรางวัลให้คนเจอ ผมว่าเดี๋ยวก็หาเจอแมวทำหมั่นด้วยไปไม่ไกลหรอกครับ
เอาแผ่นประกาศติดตามเสาไฟฟ้าแถวนั้นเยอะๆครับคนจะได้เป็นหูเป็นตา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย สันหลังยาว เมื่อ Sat Feb 08, 2020 11:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 9817
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 11:54
ขอให้เจอครับจากใจคนเลี้ยงแมว
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: เราคือผลิตผลของการยึดติดค่านิยม
เข้าร่วม: 13 Jul 2009
ตอบ: 802
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 12:12
[RE]เสียใจมากเเมวผมหายออกจากบ้าน
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:
แมวผมหายออกจากบ้าน ไป 3 วัน หายังไงก็หาไม่เจอ

แถวนั้นถิ่นหมาดุ ด้วย คนแถวนั้นบอก แมวหลุดไป = ตายแน่นอน

สุดท้าย ผมหมดหนทาง ที่บ้านเป็นอาคารพาณิชย์ ติดๆ กันหลายหลัง

ผมขอเจ้าของบ้านเดินเข้าไปดูทีละบ้านเลยสุดท้าย

แม่งนอนชิวอยู่บ้านคนอื่นเขา เฮ้อ แม่งซนจริงๆ  

บ้านที่เขาบอกว่าได้ยินเสียงไล่กันเเละเจอสายจูง
เขาบอกว่าได้ยินกระโดดขึ้นระเบียงบ้านชั้น2
ตอนนี้เขาก็ขึ้นไปดูไว้ให้เเล้วครับผมก็ดูชั้นใต้ถุน
ตอนเย็นเเละครับน้องถึงจะตื่นเดินไปโน่นไปนี้
เดี๋ยวเขาจะช่วยดูอีกเเรง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

Status: เราคือผลิตผลของการยึดติดค่านิยม
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 12:13
[RE]เสียใจมากเเมวผมหายออกจากบ้าน
Archawin5 พิมพ์ว่า:
ผช.อย่างเราๆจะเข้มแข็ง จะสะกดอารมณ์เก่งแค่ไหน แต่ถ้าเกิดเรื่องไม่ดีกับคนหรือสิ่งที่เรารัก

ผมคิดว่ามันอ่อนไหว และสะเทือนใจได้ทุกคนแหละครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน ตอนหมาหลุดออกจากบ้าน

(แต่สุดท้ายตามหาจนเจอ)ใจสั่นเลยตอนนั้น โคตรรักหมาที่บ้านเลยผม

ยังไงขอให้จขม.ตามหาน้องแมวเจอเร็วๆนะครับ ที่บ้านผมก็มีแมวตัวนึงเลี้ยงในระบบปิดเหมือนกัน

ขอบคุณจากใจเลยครับ
0
0

โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 12:14
สันหลังยาว พิมพ์ว่า:
อยู่แถวนั้นแหละครับ ยิ่งมีรางวัลให้คนเจอ ผมว่าเดี๋ยวก็หาเจอแมวทำหมั่นด้วยไปไม่ไกลหรอกครับ
เอาแผ่นประกาศติดตามเสาไฟฟ้าแถวนั้นเยอะๆครับคนจะได้เป็นหูเป็นตา  

ผมกำลังจะเดินเข้าไปทำในโรงพยาบาลครับ
เมื่อคืนรีบออกมาไม่ได้เอาคอมตืดตัวมาเลย
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18005
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 12:16
หลังบ้านแม่ผมเป็นคลอง แมวจรจัดเพิ่งมาถิ่นแถวนี้ มันมาติดแมวแถวบ้าน คราวนี้ฝั่งตรงข้ามเป็นรังตัวเงินตัวทอง มันมาเดินเล่นริมน้ำ คงไม่เคยเจอ มันโดนงาบลงน้ำไปเลย แม่เล่าให้ฟังโคตรสยอง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14895
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 12:18
เข้าใจความรู้สึกเลย
ผมก็เคยมีลูกรักตัวนึง เป็นตัวผู้
มันเป็นตัวสีขาวครีมตัวเดียวไม่มีจุดด่างปนเลย
ในหมู่พี่น้องอีก4ตัวจะเป็นลายๆมั่วหมด แม่มันก็สีน้ำตาล ผมยอมรับเลยว่าลำเอียงตัวนี้มาก อาหารที่ให้จะเป็นเนื้อปลาแบบคนกินเลย
แต่ที่มันหายไปเพราะมันโตเป็นหนุ่ม ผมรู้ว่าควรทำหมัน แต่ผมไม่ทำเพราะผมอยากได้ลูกมัน จะหาตัวเมียมาให้ทีหลัง พื้นที่บ้านผมก็มีเยอะเลี้ยงสบาย แถมไม่ติดบ้านคนอื่นด้วยเป็นบ้านเดี่ยวๆ
แต่ลูกผมมันดันเป็นหนุ่มแล้วหนีออกกำแพงไป ช่วงแรกก็หายบ้างกลับบ้าง แต่วันนึงมันไม่กลับมาอีกเลย ผมเศร้ามากจนถึงทุกวันนี้ ยังเก็บไปฝันถึงบ่อยๆ จนถึงตอนนี้ก็เลี้ยงแมวหลายตัว แต่ไม่มีตัวไหนรักเท่าตัวนั้นละ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 12:20
ถูกแบนแล้ว
มีอะไรที่มันชอบมั้ยครับ ของเล่นเสียงกุ้งกิ้งๆ หรือซองขนม ถุงอาหาร เดินเขย่าๆเผื่อน้องได้ยินครับ

ยังไงก็ขอให้เจอเร็วๆนะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15203
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 12:20
โจ๊กเป็ด พิมพ์ว่า:
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:
แมวผมหายออกจากบ้าน ไป 3 วัน หายังไงก็หาไม่เจอ

แถวนั้นถิ่นหมาดุ ด้วย คนแถวนั้นบอก แมวหลุดไป = ตายแน่นอน

สุดท้าย ผมหมดหนทาง ที่บ้านเป็นอาคารพาณิชย์ ติดๆ กันหลายหลัง

ผมขอเจ้าของบ้านเดินเข้าไปดูทีละบ้านเลยสุดท้าย

แม่งนอนชิวอยู่บ้านคนอื่นเขา เฮ้อ แม่งซนจริงๆ  

บ้านที่เขาบอกว่าได้ยินเสียงไล่กันเเละเจอสายจูง
เขาบอกว่าได้ยินกระโดดขึ้นระเบียงบ้านชั้น2
ตอนนี้เขาก็ขึ้นไปดูไว้ให้เเล้วครับผมก็ดูชั้นใต้ถุน
ตอนเย็นเเละครับน้องถึงจะตื่นเดินไปโน่นไปนี้
เดี๋ยวเขาจะช่วยดูอีกเเรง  

แมวมันนิสัยอินดี้ คนเลี้ยงเหนื่อย ถ้ามันหนีแบบนี้ เราเดาใจไม่ได้เลย

มันไม่หิว ไม่ปวดขี้ เยี่ยว มันก็ไม่ร้องเลย หาตัวยาก

ขอให้เจอนะครับท่าน
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2941
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 12:34
โจ๊กเป็ด พิมพ์ว่า:
BeBlue พิมพ์ว่า:
มีความเชื่อนึง ผมเห็นคุยเล่นในกลุ่มคนเลี้ยงแมว

เค้าบอกว่าถ้าแมวหายออกจากบ้าน

ให้บอกแมวจรแถวนั้น คุยกะแมว

บอกว่า "ฝากไปบอกเจ้าแมว(ของคุณด้วย) ว่ากลับบ้านได้แล้ว"

ฝากแมวให้ไปตามหากันคับ

เห็นได้ผลเยอะอยู่นะ  

ผมเดินไล่บอกเเมวเเถวบ้านพักทุกตัวเเล้วครับ
กลุ่มไหนเป็นกลุ่มสนิทน้องเดินเล่นด้วยกันบ่อยๆ
ผมก็เอาขนมเเมวเลียไปให้ หวังว่าถ้าเจอเพื่อน
เเล้วจะเดินตามเพื่อนกลับบ้าน  

+1 เลยครับวิธีนี้ แมวที่บ้านแฟนผมหาย

ผมก็ทำวิธีนี้ ไม่กี่วันน้องกลับมาครับ ผมไม่รู้นะว่ามันจริงหรือช่วยได้มากน้อยขนาดไหน

แต่ทำแล้วเชื่อมั่นครับ มีความหวังแน่นอน

ผมเลี้ยงแมวมาเกินครึ่งชีวิตแล้วครับ ผมเชื่อว่าน้องจะกลับมา เอาใจช่วยครับ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: - ยิ่งชนะยิ่งเชียร์ ยิ่งแพ้ ก็ยิ่งต้องเชียร์ " ..
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1402
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 13:12
ขอให้เจอน้องไว้ ๆ และให้น้องปลอดภัยด้วยครับ

ผมเข้าใจครับ บ้านผมก็เลี้ยงแมวเหมือนกัน

ถ้าเจอน้องแล้ว ตั้งกระทู้บอกหน่อยนะครับ

เวลาผมอ่านเรื่องพวกนี้ คิดมากตลอดๆ ขอให้เจอน้องครับ

สู้ๆ เชื่อว่าต้องเจอ น้องไม่น่าไปไหนไกล
1
0

Grory Grory Man United
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12507
โพสเมื่อ: Sat Feb 08, 2020 13:16
ขอให้เจอไวๆนะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel