ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26307
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 12:55
[RE: "ไรโอล่า" บอกตลาดซื้อขายเปิดเดือนเดียวแต่เอเยนต์ทำงานร่วมปี]
toOnSir พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
แบบนี้แสดงว่าแกเป็นคนที่นำเสนอข้อมูลที่ได้รับมาจากการไปเจรจากับสโมสรต่างๆ

แผนงานสโมสร โปรเจคต่างๆที่จะทำ ทำไปแล้ว

เงินที่ได้รับ เงื่อนไขโบนัสต่างๆ

ลักษณะวิธีการเล่น ความรับผิดชอบในสนาม แนวทางการพัฒนาศักยภาพ

ชัดเจนว่ามันเก่งโคตรๆ ไรโอลาเนี่ย

คือมองขาดว่านักเตะคนนี้ควรไปอยู่ที่ไหน กับใคร (ที่สำคัญคือมันอาจจะมองสเตปย้ายทีมครั้งต่อไปเลยด้วยซ้ำ)

พอสรุปมาให้นักเตะตัดสินใจ ซึ่งต้องมีการชี้แนะแนวทางอยู่แล้ว ความสำเร็จของนักเตะหลายๆคนที่มันดูแล สร้างอิทธิพลต่อการคิด วิเคราะห์ และตัดสินใจของนักเตะแน่นอน

โอเคว่ามันอาจจะไม่ได้พูดแบบ คุณลูกค้าครับ จากที่ผมรับฟังแต่ละสโมสร กระผมมองว่า xxx เหมาะสมที่สุด เพราะว่า บลาๆๆๆๆๆๆ อะไรแบบนั้น ดูจากสัมภาษณ์ครั้งก่อนที่มันบอกว่าฮาลันด์อยากย้ายไปดอร์ทมุนด์ ผมก็พาเค้าไป แต่คำแนะนำมันเนี่ย ชี้ช่องแน่ๆ  

ผมขอบอกอีกมุมนะครับ ไรโอน่านี้เก่งมากเลยหละ ผลประโยชน์ให้นักเตะมหาศาล นักเตะก็ชอบ
ครอบครัวนักเตะบางคนไม่ได้เป็นนักเตะหรือมีความรู้ด้านฟุตบอล สำหรับเขาไรโอร่านี่อย่างกับคนนำทางแสงสว่างมาให้เลยนะ
นึกภาพนักเตะอายุ 18-19 เยาวชนที่ไม่รู้ภาษีภาษาอะไร อยาคตจะไปไหน จะปรับตัวยังไงไหนจะภาษาสภาพแวดล้อมไปที่ไหนควรได้ลง ตรงไหนควรไปต่อ ไรโอร่านี้สุดยอดจริงๆเลย ถ้าผมเป็นนักเตะก็อยากมีเอเยนต์แบบไรโอร่านะ 555  

เข้าใจฮะในมุมนั้น แต่ส่วนใหญ่คนก็เกลียดที่มันเรียกร้องรับผลประโยชน์จนน่าเกลียดนี่แหละครับ

ไม่นับว่าพยามทำให้นักเตะไม่เคารพสัญญาอีกนะ ออกแบบเงื่อนไขให้นักเตะใหญ่กว่าสโมสร คือการได้ประโยชน์ของนักเตะไม่ผิดอะไรครับ แต่หลายๆครั้งเหมือนไม่เคารพสโมสรซะงั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I choose to live, not just exist.

ดาวเตะกัลโช่
Status: Ronaldo's Ball The First
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 6209
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 12:55
[RE: "ไรโอล่า" บอกตลาดซื้อขายเปิดเดือนเดียวแต่เอเยนต์ทำงานร่วมปี]
long_art พิมพ์ว่า:
เอเยนต์ ทำงานร่วมปี แต่
ได้เงินเข้ากระเป๋า กินสบายๆ ไปหลายปี  

ถ้ากินสบาย คุณก็ไม่ลองไปทำบ้างละครับ เผื่อจะได้เงินง่ายๆกินสบายๆแบบไรโอล่า
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26307
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 12:56
สมัครมาหวีด พิมพ์ว่า:
nike11 พิมพ์ว่า:
แบบนี้แสดงว่าแกเป็นคนที่นำเสนอข้อมูลที่ได้รับมาจากการไปเจรจากับสโมสรต่างๆ

แผนงานสโมสร โปรเจคต่างๆที่จะทำ ทำไปแล้ว

เงินที่ได้รับ เงื่อนไขโบนัสต่างๆ

ลักษณะวิธีการเล่น ความรับผิดชอบในสนาม แนวทางการพัฒนาศักยภาพ

ชัดเจนว่ามันเก่งโคตรๆ ไรโอลาเนี่ย

คือมองขาดว่านักเตะคนนี้ควรไปอยู่ที่ไหน กับใคร (ที่สำคัญคือมันอาจจะมองสเตปย้ายทีมครั้งต่อไปเลยด้วยซ้ำ)

พอสรุปมาให้นักเตะตัดสินใจ ซึ่งต้องมีการชี้แนะแนวทางอยู่แล้ว ความสำเร็จของนักเตะหลายๆคนที่มันดูแล สร้างอิทธิพลต่อการคิด วิเคราะห์ และตัดสินใจของนักเตะแน่นอน

โอเคว่ามันอาจจะไม่ได้พูดแบบ คุณลูกค้าครับ จากที่ผมรับฟังแต่ละสโมสร กระผมมองว่า xxx เหมาะสมที่สุด เพราะว่า บลาๆๆๆๆๆๆ อะไรแบบนั้น ดูจากสัมภาษณ์ครั้งก่อนที่มันบอกว่าฮาลันด์อยากย้ายไปดอร์ทมุนด์ ผมก็พาเค้าไป แต่คำแนะนำมันเนี่ย ชี้ช่องแน่ๆ  

ผมนี่อยากให้มันมองให้ขาดมากๆว่าลูกค้ารายใหม่ ลินกากของมันควรจะไปอยู่ไหนหลังจากแมนยูเนรเทศ ไม่ต่อสัญญา  

แกอาจจะบอกว่า

ยู่ต่อดีแล่วว ยูนายเตดยิ่งหย่ายที่สุดน่าลินกาด (สำเนียงฝรั่งพูดไทยไม่ชัด)  

ถ้าแมนยูไม่ยื่นต่อมา นักเตะมีสิทธิ์ไปขอต่อเองได้มั้ยครับ แบบลดค่าเหนื่อยก็ได้ผมสัญญาจะเป็นเด็กดี อะไรแบบนี้  

ผมว่าได้นะ และอาจจะเป็นเรื่องปกติด้วยครับ

เอเยนต์น่าจะติดต่อกับสโมสรเพื่อขออัพสัญญา (กรณีเล่นดี) หรือถามถึงแนวคิดสโมสรต่อตัวลูกค้าของเค้าครับ
0
0
I choose to live, not just exist.

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 179
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 13:03
kongmvp พิมพ์ว่า:
PaulPogDengz พิมพ์ว่า:
ตัดเรื่องอคติออกไป เพราะส่วนผมก็ไม่ค่อยชอบเวลามันเรียกเงินกินเปล่าสูงๆ แต่เคยไปอ่านบทความของmainstandardเกี่ยวกับไรโอล่า ก่อนจะมาเป็นเอเยนต์ โคตรเก่งเลยต้องยอมรับ  

ท่านพอมี link ของ mainstandard ไหมครับ พอดีผมเข้าไปหาแล้วไม่เจอ

ขอบคุณครับ  

พิมพ์ในgoogle "ไรโอล่า Mainstand" ได้เลยครับ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6292
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 13:18
ตัดเรื่องอคติออกไป เพราะส่วนผมก็ไม่ค่อยชอบเวลามันเรียกเงินกินเปล่าสูงๆ แต่เคยไปอ่านบทความของmainstandardเกี่ยวกับไรโอล่า ก่อนจะมาเป็นเอเยนต์ โคตรเก่งเลยต้องยอมรับ  

ท่านพอมี link ของ mainstandard ไหมครับ พอดีผมเข้าไปหาแล้วไม่เจอ

ขอบคุณครับ  
https://www.mainstand.co.th/catalog/1-Feature/1172-เคล็ดลับของ+“มิโน+ไรโอลา”+ที่สอนให้โลกรู้ว่า+“การเจรจา”+ให้ได้เปรียบควรทำอย่างไร%3F+%C2%A0

อ่านถึงดีลเนดเวดผมขนลุกเลย ชอบอ่านเรื่องอะไรแบบนี้คล้ายๆเคสเปเรซสัญญาว่าจะเอาฟิโก้มาให้ได้โดยเอาตังค์ตัวเองเป็นเดิมพัน สมัยจะลงสมัครประธานมาดริด
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5717
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 14:30
จะบอกเป็นนัยๆว่าตรูยังไม่ทันกินอิ่มเลย พวกมุงเก็บช้อนเก็บจานกันละ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 542
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 15:26

ขอบคุณครับ  
https://www.mainstand.co.th/catalog/1-Feature/1172-เคล็ดลับของ+“มิโน+ไรโอลา”+ที่สอนให้โลกรู้ว่า+“การเจรจา”+ให้ได้เปรียบควรทำอย่างไร%3F+%C2%A0

อ่านถึงดีลเนดเวดผมขนลุกเลย ชอบอ่านเรื่องอะไรแบบนี้คล้ายๆเคสเปเรซสัญญาว่าจะเอาฟิโก้มาให้ได้โดยเอาตังค์ตัวเองเป็นเดิมพัน สมัยจะลงสมัครประธานมาดริด  

สุดจริงทำให้ผมเปลี่ยนมุมมองต่อไรโอล่าไปเลย จริงอยู่ว่าแกเขี้ยว แต่แกก็กระตุ้นให้นักเตะพัฒนาตลอดเวลาและหาสโมสรที่ดีที่สุดให้นักเตะด้วย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 273
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 15:29
Spoil

ขอบคุณครับ  

ขอบคุณครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ความคิด กำหนดทางเดินชีวิตคน
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 15:53
งาน = ปล่อยข่าวความสนใจ???
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17436
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 15:58
ตัดเรื่องอคติออกไป ผมก็ยังดีใจที่คลอปป์ไม่เลือกนักเตะในสังกัดของพี่อยู่ดี
0
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1984
โพสเมื่อ: Thu Feb 06, 2020 16:10
เห็นหลายคนด่าเขา ผมว่านี้มันโครตคนเลยนะ เป็นคนเหนือคน

เด็กในสังกัดขนาดนี้ ลองนึกแค่ เอ ศุภชัย บ้านเรายังนับหน้าถือตาขนาดนั้น

นี้ระดับโลกเลยนะ ซึ่งมองจากเราไปแม่งโครตไกลตัวเลย งง ว่ากล้าด่าเขาได้ไง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel