ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
mQQ
ดาวเตะลา ลีกา
Status: wkwkwkkwkwkwk
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3387
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2020 23:22
[RE: เลิกกับแฟน คนแรก ที่คบกันมาตั้งแต่มัธยม 10ปี]
สู้ๆครับท่าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ชิลล์ๆ เหมือนต้นหลิวลู่ลม
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1147
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2020 23:33
[RE: เลิกกับแฟน คนแรก ที่คบกันมาตั้งแต่มัธยม 10ปี]
สู้ๆครับท่าน เอาใจช่วยครับ
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 00:00
เลิกกับแฟน คนแรก ที่คบกันมาตั้งแต่มัธยม 10ปี
ไปโน้นถ้าโชคดีนอกจากปริญญาอาจได้แฟนใหม่กลับมา​ด้วยนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1818
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 00:24
ขอบคุณทุกท่าน จริงๆครัข
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3695
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 00:29
เจ็บได้ล้มได้ แต่ก็ต้องลุกได้ครับ move on ยังมีอีกหลายคนที่รอเราพบเจออยู่

อะไรที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป อย่าไปยึดติดกับมันมากมาย ก่อนหน่สนี้ยังอยู่คนเดียวได้ ก็แค่กลับไปเป็นเหมือนเดิมครับ
แล้วก็พัฒนาตัวเองต่อไป เพื่อเตรียมรับสิ่งใหม่ ๆ ที่เข้ามา

ผมก็คบกันมา 6-7 ปี แล้วสุดท้ายก็เลิกกันด้วยเหตุผลที่ว่ายังมองไม่เห็นอนาคตร่วมกัน
แต่แล้วผมก็รู้ว่าเธอไปคบกับคนที่ทำงานใหม่

สุดท้ายผมก็ทำได้แต่เพียงคำว่า "ช่างมัน" แล้วก็เดินต่อไปไม่หันกลับมาอีก เก็บไว้เป็นอดีตเพื่อสอนตัวเองแค่นั้นพอ สู้ ๆ ครับ
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: TwentyFiveTwenty One Forever
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16214
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 00:50
Gulftown พิมพ์ว่า:
เจ็บได้ล้มได้ แต่ก็ต้องลุกได้ครับ move on ยังมีอีกหลายคนที่รอเราพบเจออยู่

อะไรที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป อย่าไปยึดติดกับมันมากมาย ก่อนหน่สนี้ยังอยู่คนเดียวได้ ก็แค่กลับไปเป็นเหมือนเดิมครับ
แล้วก็พัฒนาตัวเองต่อไป เพื่อเตรียมรับสิ่งใหม่ ๆ ที่เข้ามา

ผมก็คบกันมา 6-7 ปี แล้วสุดท้ายก็เลิกกันด้วยเหตุผลที่ว่ายังมองไม่เห็นอนาคตร่วมกัน
แต่แล้วผมก็รู้ว่าเธอไปคบกับคนที่ทำงานใหม่

สุดท้ายผมก็ทำได้แต่เพียงคำว่า "ช่างมัน" แล้วก็เดินต่อไปไม่หันกลับมาอีก เก็บไว้เป็นอดีตเพื่อสอนตัวเองแค่นั้นพอ สู้ ๆ ครับ  

เลิกกันแล้ว ท่านคืนของต่างๆมั้ยครับ หรือ ทิ้งไปเลย

พวกเฟซ ไอจี บลาๆ โซเซียลบล็อคมั้ย หรือ อัลฟอลไปเฉยๆ

1
0

TwentyFiveTwentyOne
Forever :)
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4236
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 00:51
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
profess พิมพ์ว่า:
TorMisch พิมพ์ว่า:
โดนบอกว่า มองไม่เห็นอนาคต ร่วมกัน
ไม่ใช่เรื่องการงาน ไม่ใช่เรื่องความมั่นคง

ไอ้บอกเลิกทำนองนี้เห็นมาเยอะละ ลองสำรวจดูดีๆ

ไม่ใช่เรื่องการงาน ไม่ใช่เรื่องความมั่นคง
มันก็ไม่มีเหตุผลอะไรให้เลิกได้นี่ ต่อให้รักมันเฉื่อยๆก็เถอะ

ขอบคุณครับ ผมคงไม่สำรวจแล้ว เลือกที่จะไม่เจออีกเลยดีกว่าครับ  

ดีแล้วครับ ไม่ต้องรุ้เหตุผลอะไรมากมาย แค่เธอไม่รักก็เจ็บมากพอแล้ว  

เป็นผมอยากรุ้ดีกว่าครับ จะได้เคลียๆ ปล.เรื่องบนเตียงไม่ใช่ปัญหาหลักใช่ไหม?
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: ้hectorrrrrr
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 6463
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 00:52
ไม่รกหรอกครับ ที่นี่ต้อนรับเสมอ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1818
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 00:56
ผมสัญญาจะเก็บกระทู้นี้ไว้ เป็นแรงใจครับ
0
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9740
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 01:00
เลิกกับแฟน คนแรก ที่คบกันมาตั้งแต่มัธยม 10ปี
ในวันที่ท่านไม่มีใคร รู้สึกท้อแท้หรืออะไร จำไว้ว่ายังมี ss อยู่เคียงข้างท่านเสมอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 199
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 03:02
คนบางคน เค้าผ่านมาให้จดจำ แล้วผ่านไปจริงๆ T T
แต่บางครั้ง ผ่านเข้ามานาน จนยากที่จะทำใจได้ มันอาจจะต้องใช้เวลาจริงๆ

สู้ๆครับ แล้วมันก็จะผ่านไป...
แก้ไขล่าสุดโดย OdetiC FC เมื่อ Mon Feb 03, 2020 14:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status: you are my home
เข้าร่วม: 11 Jul 2009
ตอบ: 84
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 03:46

เพลงนี้เลยคับท่าน ท่อน แล้วมันจะผ่านไปด้วยดี นี่ฟังแล้วน้ำตาปริ่มแน่นอน

ที่ท่านอื่นๆพูดมาในมู้นี้น่าจะครอบคลุมเยอะละ ผมเสริมอีกนิดละกัน เห็นแวบๆว่าท่านบอกว่าต้องอยู่บ้านยาวๆ 3-4 เดือนก่อนไปเรียนต่อ ผมคิดว่าถ้ามีเวลาว่างเยอะอาจจะทำให้จิดใจหมกมุ่นอยู่แต่กับเรื่องนี้ได้ ลองออกไปหาไรทำก็ได้ท่าน หาเพื่อน รับ job นิดหน่อยพอให้มันไม่ว่าง ผมเข้าใจว่าตลอดเวลาที่คบกันมันมีความรู้สึกอยู่เยอะ ต้องให้เวลาช่วยให้ความรู้สึกมันดีขึ้นคับผม

สู้ๆคับท่าน ถ้ายังหาจังหวะบอกพ่อแม่ไม่ได้แล้วอยากระบายก็คุยกับพี่หรือน้องถ้ามีก็ได้ หรือไม่สนิทก็หาเพื่อนเอา จังหวะแบบนี้แหละที่จะทำให้เห็นถึงความหมายของเพื่อนที่สุดแล้วคับท่าน สู้ๆ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใน soccersuck ก็อยู่ตรงนี้เสมอ

แก้ไขล่าสุดโดย Fujiyama-san เมื่อ Mon Feb 03, 2020 03:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 610
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 04:28
ผม6ปีไม่นานเท่าท่าน ผ่านมันมาได้สักระยะละครับ ก้าวต่อไปครับ
ช่วงแรกก็น่าจะหนักหน่อยหล่ะครับ แต่ท่านผ่านมันไปได้แน่ แค่ยังไม่ชินกับการอยู่คนเดียว
อย่างน้อยก็เคยมีช่วงเวลาดีๆด้วยกัน10ปี เก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดีครับ
4-5 เดือนนี้ ลองหางานอดิเรกทำ ไม่ก็ออกไปหาสังสรรค์กับเพื่อนๆบ้าง
อย่างน้อยๆช่วงนี้ท่านได้มีเวลาเตรียมฉลองแชมป์ลีค(น่าจะได้แน่ๆแล้วแหละ)เป็นกำลังใจให้เด็กลิเวอร์เหมือนกันครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 2216
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 04:43
profess พิมพ์ว่า:
ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี

โดนบอกว่า มองไม่เห็นอนาคต ร่วมกัน

แต่คงเป็นเพราะ ผมไม่สามารถ วาดภาพ ตามให้เค้านึกได้

ตอนนี้กำลังรอไปเรียนโท ที่ต่างประเทศ (คงต้องอยู่บ้านเงียบๆ4-5เดือน)
คบตั้งแต่ ม.5 ปัจจุบัน อีก2ปีก็อายุ30แล้ว

ทำอะไรไม่ถูก เลื่อน contact ในไลน์ ก็ไม่รู้จะเล่าให้ใครฟัง

รักฟุตบอลมาก เลยมาเข้า SS
แล้วมันอดไม่ไหวจริงๆ อยากขอกำลังใจ หรือ ชื่อเพลงสำหรับทำใจ ก็ได้ครับ

ขอโทษที่รกบอร์ดครับ

**EDIT มีเรี่องขำๆเล่าให้ฟังฮะ
วันก่อนผมดู MV - แอบดี ของStamp (ผมเชียร์ลิเวอร์พูล)
แอบแซวพระเอกไปว่า อย่างน้อย ปีนี้แชมป์ + แฟนคนเดิม

โดนเลยครับ กับตัว :)

ขอบคุณทุกคนมากครับ  

ไทม์ไลน์เพลงนี้เหมือนผมเด๊ะๆ เชียร์ลิ้วด้วยกันวันที่แพ้มาดริดอดแชมป์ อีกปีนึงเลิกกันได้สักพักเรียบร้อยลิ้วเข้าชิงอีกคราวนี้แชมป์แต่ไม่มีเค้าแล้ว
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2020 05:45
ผมเข้าใจดีครับของผม8ปีตั้งแต่ม.ต้นยันจนมหาลัย แต่เคสผมผมเลวเองครับยอมรับผิดเองทั้งหมด
ทุกวันนี้ยังโทษตัวเองอยู่เลยว่าทำอะไรลงไป เสียคนที่อยู่กับเรามานานขนาดนี้ไป
นี่ก็ผ่านมา3จะ4ปีแล้วยังคงคิดถึงอยู่ตลอด จับอะไรดูอะไรฟังอะไรที่เคยทำร่วมกันภาพมันจะลอยมาเสมอ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel