ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5027
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 02:05
[RE: Ashley Cole ถือว่าเป็นตำนานทีมไหนครับ]
Spoil
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
Nomeartor พิมพ์ว่า:
September04 พิมพ์ว่า:
เชลซีสิครับ เชลซีก็ให้กาลาสไปแล้ว

ปล. อ.โคลได้พรีเมียร์ลีคกับอาเซน่อล2สมัย เชลซีสมัยเดียวเอง
04/05,05/06 ยังอยู่กับน่อล 14/15 ย้ายไปโรม่าแล้วเชลซีได้แชมป์

นั่นแหละเลยทำให้ผมฉุกคิดคือแก ประสบความสำเร็จกับน่อลมากกว่าเชลซีในความคิดผม แต่ด้วยความที่ 2 ทีมนี้ก็เป็นอริร่วมเมืองกัน แกจะได้รับการยอมรับเป็นตำนานทั้ง 2 สโมสรเลยไหม  

มันจะมากกว่าได้ไงอะครับ แอชลีย์ โคลมี UCL+UEL ไม่นับถ้วยอื่นอีก

ลงเล่นก็มากกว่าเยอะ อีกอย่างนึงคือย้ายไปอริร่วมเมือง แฟนก็ชํ้าขนาดไหนแล้ว

จะให้มาเป็นตำนานอีกหรอ  

ผมไม่ใช่แฟนทั้ง 2 ทีมผมเลยมาถามความเห็นนี่ไงครับ เพราะถ้าเป็นตำนานทั้ง 2 ทีมที่เป็นอริกันมันก็แปลกๆ ส่วนตัวผมภาพจำของผมกับแกคือตอนอยู่ Arsenal ครับ  

ผมก็ไม่ใช่แฟนของทั้งสองทีมครับ แต่เรื่องพวกนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นแฟนของทีมนั้นๆ ก็ตอบได้ครับ  

แกจากกับน่อลมาไม่ดีใช่ปะครับตอนนั้น ในความเห็นท่านว่าแฟนน่อลเกลียดแกมะ ผมจำไม่ได้ว่าแกย้ายจากน่อลเพราะอะไร แต่ผมดูแกเล่นบ่อยมากนะตอนอยู่น่อล พอมาอยู่เชลซีผมก็ไม่ค่อยได้ดูละ ช่วงปีสุดท้ายของแกกับน่อลผมอยู่ม.6 กำลังจะสอบเข้ามหาลัย เลยไม่ได้ดูบอลเลย  

ต่อให้จากดีขนาดไหน แต่ย้ายไปทีมคู่ปรับร่วมเมืองไม่มีใครโอเคหรอกครับ

แต่ก็คิดว่ามันก็ต้องมีทั้งคนที่ยังรักอยู่ หรือเฉยๆ และเกลียดครับ  

ที่ผมคิดว่าย้ายแล้วไม่น่าจะถึงขั้นต้องเกลียดเพราะเห็นนักเตะน่อลกับเชลซีย้ายไปมากันเป็นเรื่องปกติอะครับ เลยไม่รู้ว่าตอนนั้น โคลแกมีปัญหาอะไรกับสโมสรหรือเปล่า หลายความเห็นเลยบอกว่าแฟนน่อลมองแกเป็นจูดาส
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 02:08
[RE: Ashley Cole ถือว่าเป็นตำนานทีมไหนครับ]
Spoil
September04 พิมพ์ว่า:
เชลซีสิครับ เชลซีก็ให้กาลาสไปแล้ว

ปล. อ.โคลได้พรีเมียร์ลีคกับอาเซน่อล2สมัย เชลซีสมัยเดียวเอง
04/05,05/06 ยังอยู่กับน่อล 14/15 ย้ายไปโรม่าแล้วเชลซีได้แชมป์

นั่นแหละเลยทำให้ผมฉุกคิดคือแก ประสบความสำเร็จกับน่อลมากกว่าเชลซีในความคิดผม แต่ด้วยความที่ 2 ทีมนี้ก็เป็นอริร่วมเมืองกัน แกจะได้รับการยอมรับเป็นตำนานทั้ง 2 สโมสรเลยไหม  

มันจะมากกว่าได้ไงอะครับ แอชลีย์ โคลมี UCL+UEL ไม่นับถ้วยอื่นอีก

ลงเล่นก็มากกว่าเยอะ อีกอย่างนึงคือย้ายไปอริร่วมเมือง แฟนก็ชํ้าขนาดไหนแล้ว

จะให้มาเป็นตำนานอีกหรอ  

ผมไม่ใช่แฟนทั้ง 2 ทีมผมเลยมาถามความเห็นนี่ไงครับ เพราะถ้าเป็นตำนานทั้ง 2 ทีมที่เป็นอริกันมันก็แปลกๆ ส่วนตัวผมภาพจำของผมกับแกคือตอนอยู่ Arsenal ครับ  

ผมก็ไม่ใช่แฟนของทั้งสองทีมครับ แต่เรื่องพวกนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นแฟนของทีมนั้นๆ ก็ตอบได้ครับ  

แกจากกับน่อลมาไม่ดีใช่ปะครับตอนนั้น ในความเห็นท่านว่าแฟนน่อลเกลียดแกมะ ผมจำไม่ได้ว่าแกย้ายจากน่อลเพราะอะไร แต่ผมดูแกเล่นบ่อยมากนะตอนอยู่น่อล พอมาอยู่เชลซีผมก็ไม่ค่อยได้ดูละ ช่วงปีสุดท้ายของแกกับน่อลผมอยู่ม.6 กำลังจะสอบเข้ามหาลัย เลยไม่ได้ดูบอลเลย  

น่าจะเรื่องเงินนะครับ และก็แอบติดต่อน้ามูไม่ผ่านสโมสร ผมดูลอนดอนดาบี้มาตลอด แฟนปืนโห่โคลกระจายเลยครับ ไม่แปลกหรอกย้ายร่วมเมือง ถือว่าเป็นjudasเลย โคลนี่โดนโห่มากกว่าฟาเบรกัสอีกครับ เพราะฟาเบรกัสจบจากบาซ่าสามารถคุยกับอาเซน่อลได้ทีมแรก แต่ปืนเลือกที่จะไม่เอาเองครับ แฟนปืนก็เข้าใจบางส่วน
ปล.ผมแฟนเชลซีครับ คิดว่าโคลได้พรีเมียร์กับเชลซีมากกว่า1สมัยอีก ตอนแรกนึกๆไว้2-3ด้วย  
แก้ไขล่าสุดโดย September04 เมื่อ Wed Jan 29, 2020 02:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 2518
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 03:48
มองแบบคนนอก

ภาพจำคือเล่นให้ทั้งน่อลและเชลซี แล้วประสบความสำเร็จกับทั้งสองสโมสร แต่ทำกับน่อลขนาดนั้น เค้าคงไม่ให้เป็นตำนานสโมสรอ่ะ ตอนอยู่เชลซีก็ได้ครบทุกถ้วยทั้งในประเทศและยุโรป เป็นตำนานเชลซีแหละแบบนี้
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21878
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 04:28
Ashley Cole ถือว่าเป็นตำนานทีมไหนครับ
cfc
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1544
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 06:21
ให้เชลซีเพราะแกช่วยให้ทีมได้แชมป์ยุโรปครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 214
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 06:26
ยังไงก็เชลชี เพราะถึงได้พรีเมียร์ลีกเเค่สมัยเดียว เเต่ว่าได้เอฟเอคัพไปอีกหลายสมัย อีกทั้งเเค่ได้ UCL ก็กินขาดเเล้ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20102
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 07:10
Ashley Cole ถือว่าเป็นตำนานทีมไหนครับ
จูดาส
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

via GIPHY

[/img]
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 2045
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 07:20
ตำนานทั้งสองทีม แล้วก็เป็นตำนานของพรีเมียร์ลีคด้วย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10417
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 07:50
แฟนน่อลที่อังกฤษคงไม่นับเป็นตำนานมั้งง

เชลซีไปแข่งที่บ้านน่อลที่ไร จารย์โคลโดนโห่ยับทุกที
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4072
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 08:04
เจ้าตัวคงตอบว่าเชลซีน่ะ เพราะถึงออกไปแล้วก็ยังกลับมาวนๆเวียนๆที่เชลซีบ่อยๆ ตอนนี้ก็เป็นสต๊าฟชุดเยาวชนเชลซี ช่วงกลับจากโรม่าก่อนไปดาร์บี้ก็ยังกลับมาวิ่งซ้อมที่สนามคอปแฮมเชลซีเล่นๆรอหาสัญญาสโมสร คงเหมือนความทรงจำวัยประถมกับมัธยมที่ผูกพันธ์ต่างกัน ด้วยว่าเรื่องความรักจากแฟนบอลด้วย จากทีมงานสโมสร แล้วก็ความสำเร็จสูงสุดด้วยที่เชลซีให้แกมากกว่าจึงทำให้แกมีภาพจำกับสโมสรที่ดี

ปล.ความสำเร็จผมมองว่าไม่ได้นับที่จำนวนครั้งน่ะได้ซ้ำๆไปก็แค่นั้น แต่นักกีฬาเขาจะจำที่ว่าเคยก้าวไปสูงสุดที่แชมป์อะไร เหมือนนักกีฬาไทยที่เขาแทบไม่พูดว่าเป็นแชมป์ซีเกมส์กี่สมัย แต่จะพูดถึงว่าตัวเองเคยเป็นแชมป์เอเชี่ยนเกมส์ โอลิมปิกมาก่อน(priority จะเรียงจากแชมป์สูงสุดที่เคยได้รับเสมอ)
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6693
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 08:16
ตำนานทั้งสองทีม นักเตะเก่งจริงย้ายไปไหนก็เก่ง มันก็ตำนานทั้งสองทีมโรนัลโด้เป็นทั้งตำนานผีและมาดริด ซัวเรสตำนานหงส์และบาซ่า โคลก็ตำนานปืนและสิงห์
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Captain Leader Legend
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3757
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 08:28
คำว่าตำนานของแต่ละทีมมันอยู่ที่การยอมรับของแฟนบอลทีมนั้นๆด้วย

แฟนอาเซน่อลส่วนมากแทบจะทั้งหมดมองโคลเป็นเหมือนคนทรยศส่วนแฟนเชลซีมองว่าโคลเป็นเหมือนฮีโร่ชุดแชมป์UCLสมัยแรกของสโมสรแค่นี้มันก็ตอบได้แล้วว่าเป็นตำนานของทีมไหน

โคลอยู่ระดับเดียวกับพวกเทอรี่ แลมพ์ ดร็อกบา เช็คเลยด้วยซ้ำ

แล้วการพาเชลซีเป็นแชมป์UCLสมัยแรกของสโมสร แชมป์ที่ใหญ่ที่สุดระดับสโมสรมันคือจุดสูงสุดแล้ว
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13519
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 08:42
ตำนานสิงห์สิ

จำไม่ผิดเคยมีข่าวแกคุยกับน้ามูก่อนย้ายนานอยู่

แถมเคยเห็นแกบอกย้ายเพราะไม่พอใจที่ปืนให้ค่าเหนื่อยแกน้อยกว่าที่หวังในสัญญาใหม่

(จำไม่ผิดปืนให้55000ปอนด์มั้งในขณะที่แกคิดว่าระดับแกต่ำๆน่าจะเกิน6หมื่น)

แต่ผมไม่เคยโกรธแกนะ ย้ายแหละดีแล้วอยู่ปืนไม่ได้ความสำเร็จเท่านี้หรอก

ในมุมอาชีพแกตัดสินใจถูกและปืนมันก็ตืดจริงแหละแบ็คซ้ายระดับนี้ยังงกค่าเหนื่อย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2007
ตอบ: 2247
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 08:51
จารย์โคล คือตำนานเชลซีแน่นอน แบคซ้ายที่ดีที่สุดในประวัติศาสตร์ก็ว่าได้ ทั้งผลงานส่วนตัวทั้งสโมสร

ทุกวันนี้ยังหาแบ็คซ้ายเก่งๆมาแทนแกไม่ได้เลย

0
0
นักเตะอบจ.
Status: BP in your area
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 2205
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 08:56
[RE]Ashley Cole ถือว่าเป็นตำนานทีมไหนครับ
น่าจะตำนวนสิงห์เพราะเล่นมากกว่า ถ้วยดูมากกว่า และย้ายจากปืนมาสิงห์

แต่ถ้าถามผมจำอาจารย์สีเสื้ออะไรได้เป็นภาพแรกถ้านึกถึง ตอบปืนอย่างไม่ต้องสงสสัย ยิ่งใส่เสื้อโคล่งๆ แขนสั้นแต่ยาวถึงศอก ยิ่งใส่ถุงมือยิ่งโคตรเท่ วิ่งละลมตีเสื้อพับๆ โคตรชอบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel