ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: You'll Never Walk Alone
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 05:55
แฟนชรูว์สบิวรี่ตัดพ้อ JK ขาดความเคารพส่งเด็กเล่น
แหม่ ทีมใหญ่ทีมอื่นนี่เค้าห่วงทีมลิเวอร์พูลกันจังเลยนะ...

หาว่าไม่เคารพถ้วยเก่าแก่มั่ง ไม่ให้เกียรติคู่แข่งมั่ง...

ถ้าพวกคุณได้แชมป์พรีเมียร์ลีกปีเว้นปี พวกคุณจะไม่ทำแบบทีมผมหรอก ผมมั่นใจ

ฉะนั้น ขอบคุณสำหรับความเป็นห่วง ยังไงก็ เจอกันในลีคแล้วมาชนะทีมผมไปให้ได้ก็แล้วกันนะ ทีมผมไม่หวังไร้พ่ายอะไรปานนั้นหรอก แค่แชมป์เฉยๆ ก็หรูแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย TeerawutC เมื่อ Wed Jan 29, 2020 05:56, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 155
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 07:29
[RE]แฟนชรูว์สบิวรี่ตัดพ้อ JK ขาดความเคารพส่งเด็กเล่น
พิมผิดพิมมั่วตลอดคตแปลคนนี้5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status: i have no idea
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 2391
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 08:00
[RE: แฟนชรูว์สบิวรี่ตัดพ้อ JK ขาดความเคารพส่งเด็กเล่น]
Zukoay พิมพ์ว่า:
เห้อ..เห็นแฟนหงส์ออกความเห็นในกระทู้นี้แล้วแบบลหน่ายใจอ่ะ

จริงๆเรื่องจะไม่ดราม่าขนาดนี้ถ้า ผจก. ทีมคุณดันมาให้สัมภาษณ์ตัดพ้อ ทั้งที่ตัวเองทำให้ต้องเกิดนัดรีเพล์นี่ขึ้น นำ ตั้ง 2-0 โดนตีเสมอหน้าตาเฉย จะบอกนักเตะห่วยก้ไม่น่าเอามาอ้างกัน ชนะไปก้ไม่มีประเด็นนี่ละ

เหนแล้วก้ได้แต่สงสารและเวทนา แฟนบอล  

ผมเวทนาคุณมากกว่าครับ เตะน้อยกว่ายังทำผลงานได้แค่นั้น
แถมยังตามไล่แขวะชาวบ้าน แบบไม่ดูสารรูป
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 804
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 09:16
[RE]แฟนชรูว์สบิวรี่ตัดพ้อ JK ขาดความเคารพส่งเด็กเล่น
TeeNa_XI พิมพ์ว่า:
เห้อ..เห็นแฟนหงส์ออกความเห็นในกระทู้นี้แล้วแบบลหน่ายใจอ่ะ

จริงๆเรื่องจะไม่ดราม่าขนาดนี้ถ้า ผจก. ทีมคุณดันมาให้สัมภาษณ์ตัดพ้อ ทั้งที่ตัวเองทำให้ต้องเกิดนัดรีเพล์นี่ขึ้น นำ ตั้ง 2-0 โดนตีเสมอหน้าตาเฉย จะบอกนักเตะห่วยก้ไม่น่าเอามาอ้างกัน ชนะไปก้ไม่มีประเด็นนี่ละ

เหนแล้วก้ได้แต่สงสารและเวทนา แฟนบอล  
นัดนี้ได้ดูหรือเปล่าครับ..คิดว่าทีมไม่อยากชนะหรือครับ JK ก็จัดชุดที่คิดว่าชนะได้ลงไปเล่น แต่เจ้าบ้าน้ขาก็มาดีครับ มีมือมีเท้าเล่น พอโดนตีเสมอ ก็ส่งทั่ง Ox ซาล่า ฟีโน่ ลงมาแล้ว แล้วเกือบโขกปิดเกมส์ได้ด้วย แต่แค่ซาล่าโหม่งไม่โดน ที่จริงเก็บความเวทนาแฟนบอลไว้ดูทีมตัวเองดีกว่าครับ...ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ  

โอ๋ๆ ไม่ร้องนะ รักนะค่ะ

ถ้า ผจก. ไม่สัมภาษณ์ยังงันถามจริงมันจะเกิดดราม่ามะ ถึงวันแข่งจะจัดตัวยังไงมันก็แล้วแต่ความพร้อม ณ ตอนนั้น

แต่เล่นสัมภาษณ์ก่อนแบบนี้ ผมว่ามันไม่แฟร์นะแต่มันก็แล้วความคิดคน

เชียร์บอลให้มีความสุขนะ  

นี่ขนาดพูดก่อนนะ ลองทำแล้วไม่มีการบอกดูสิ จะขนาดไหน
แล้วอีกอย่างครับ ลิเวอร์ยังไม่ได้แพ้เลยนะครับ แค่จะส่งชุดเด็ก
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17086
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 09:44
[RE: แฟนชรูว์สบิวรี่ตัดพ้อ JK ขาดความเคารพส่งเด็กเล่น]
อ้างอิงจาก:
"มันคือการไม่ให้ความเคารพ ผู้จัดการทีมควรจะอยู่คุมทีมในทุกนัด แฟนบอลชรูว์บิวรี่ผิดหวังมากอย่าง" โฆษก กล่าว  

เขาพูดถึง ผจก.ไม่มาไหม ไม่ใช่เรื่องส่งเด็กไปเตะ
แก้ไขล่าสุดโดย RedSaber เมื่อ Wed Jan 29, 2020 09:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8871
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 09:57
แฟนชรูว์สบิวรี่ตัดพ้อ JK ขาดความเคารพส่งเด็กเล่น
RedSaber พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
"มันคือการไม่ให้ความเคารพ ผู้จัดการทีมควรจะอยู่คุมทีมในทุกนัด แฟนบอลชรูว์บิวรี่ผิดหวังมากอย่าง" โฆษก กล่าว  

เขาพูดถึง ผจก.ไม่มาไหม ไม่ใช่เรื่องส่งเด็กไปเตะ  

คำถามคือจะไปคุมทำไม ในเมื่อแต่ละชุดก็มีโค้ชอยู่แล้ว ทำแบบนี้อะถูกแล้ว ก่อนจะมองเรื่องให้เกียรติคนอื่น ควรจะให้เกียรติคนในทีมก่อน

ที่จริงเคสแบบนี้เคยเกิดกับบอลไทยตอนแข่งซีเกมส์มาแล้วนะ คนคุมคนหนึ่ง แต่ไม่ได้เครดิตเพราะอีกคนพูดเอาดีเข้าตัวเองไปหมดทั้งที่ตัวเองอยู่อีกประเทศด้วยซ้ำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ฺBuriram is blue ลิเวอร์พูล อิส เรด
เข้าร่วม: 17 Jun 2015
ตอบ: 4763
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 10:00
มีปีนึงจำไม่ได้ปีไหนแมนยูไม่ส่งถ้วยนี้เลย แม้แ่เด็กยังไม่ให้เล่น นี่อะไรลงแล้วยังด่า55555 66666 ตอนเอฟตันส่งเด็กน้อยลง ไม่เห็นมีใครบ่นเลยด้วย 5555 6666
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ฺBuriram is blue ลิเวอร์พูล อิส เรด
เข้าร่วม: 17 Jun 2015
ตอบ: 4763
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 10:01
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
RedSaber พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

คำถามคือจะไปคุมทำไม ในเมื่อแต่ละชุดก็มีโค้ชอยู่แล้ว ทำแบบนี้อะถูกแล้ว ก่อนจะมองเรื่องให้เกียรติคนอื่น ควรจะให้เกียรติคนในทีมก่อน

ที่จริงเคสแบบนี้เคยเกิดกับบอลไทยตอนแข่งซีเกมส์มาแล้วนะ คนคุมคนหนึ่ง แต่ไม่ได้เครดิตเพราะอีกคนพูดเอาดีเข้าตัวเองไปหมดทั้งที่ตัวเองอยู่อีกประเทศด้วยซ้ำ  
ทีมนั้นใครคุมก็แชมป์ครับ อิอิ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 15 Jan 2015
ตอบ: 2508
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 10:37
อ่านข่าวเรื่องนี้จนเริ่มรู้สึก อยากให้ลิเวอร์พูลชุดเล็ก ถล่มมันให้จบๆไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel