ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1525
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 10:35
[RE: ใครใช้ 7t pro บ้างครับ กำลังตัดสินใจซื้อ]
ผมใช้ 7T ครับ จอใช้ได้เลยคับ OS เพียวๆลื่นๆ เรื่องแบตไหลผมว่ามันก็ปกตินะคับ เล่นเกมส์ก็แรง กล้องก็จัดได้ว่าดีระดับนึงเลย

ใช้มา 1เดือนเต็มๆ ตอนนี้เริ่มรู้สึกไม่ชอบติ่งNothจอเลยคับ มันเหมือนมือถือรุ่นกลางๆที่ราคาไม่แรงอ่ะคับ ดูไม่ค่อยแพงเท่าไหร่เลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 457
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 11:03
[RE: ใครใช้ 7t pro บ้างครับ กำลังตัดสินใจซื้อ]
ผมใช้อยู่นะครับ 7T pro ครับ แบตไม่ไหลนะเปิดเฉยๆไม่ได้ใช้เลยตอนตี 5 เที่ยงลดลง 10 % มีโทรนิดหน่อย อ่านเว็บนิดหน่อยครับ

เล่นเกม rov ลงแร๊ง นะ ลดทีละ 6 - 10 % แล้วแต่เกมครับ เฉลี่ยนะครับ
ผมว่าโอนะ กลางคืนเปิดค้าง แบตไม่ค่อยหมด เหมือนมีโหมดนอนด้วย กำลังศึกษาอยู่
เพิ่งใช้มา 7 วันกว่าๆครับผม
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 11:06
มายฮาร์ทโกชาลาลาลาลา พิมพ์ว่า:
PonGRTK พิมพ์ว่า:
มายฮาร์ทโกชาลาลาลาลา พิมพ์ว่า:
นั่งอ่านในกลุ่ม oneplus พวกบ่นแบตไหลๆ จนตอนนี้ผมหลอนไปละ 5555  

เรื่องแบตสู้ชาวบ้านไม่ได้จริงๆ
เเต่ก็เข้าใจนะ บางทีอาจเกิดจากจอ90Hzทำให้กินแบตมากกว่าก็เป็นได้

เอาจริง จอ90 กะ CPU ตัวใหม่นี่มันต่างกะพวกหัวเวย P30 pro/ mate30 เยอะมั้ยครับ  

เขาว่ากันว่า kirin สู้เรื่องกราฟฟิคไม่ได้ครับแต่ไม่ได้แตกต่างอย่างมีนัยยะครับ
นิดหน่อยครับผม
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4182
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 12:16
Mkung6 พิมพ์ว่า:
ผมใช้ 7T ครับ จอใช้ได้เลยคับ OS เพียวๆลื่นๆ เรื่องแบตไหลผมว่ามันก็ปกตินะคับ เล่นเกมส์ก็แรง กล้องก็จัดได้ว่าดีระดับนึงเลย

ใช้มา 1เดือนเต็มๆ ตอนนี้เริ่มรู้สึกไม่ชอบติ่งNothจอเลยคับ มันเหมือนมือถือรุ่นกลางๆที่ราคาไม่แรงอ่ะคับ ดูไม่ค่อยแพงเท่าไหร่เลย  

คล้ายๆกันครับ ตอนแรกก็ไม่อะไรกับติ่ง พอดูรีวิวไปเรื่อยๆ เริ่มรู้สึกเหมือนโทรศัพท์รุ่นรอง จอเจาะรูยังรู้สึกดีกว่า
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4182
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 12:18
omegar3 พิมพ์ว่า:
ผมใช้อยู่นะครับ 7T pro ครับ แบตไม่ไหลนะเปิดเฉยๆไม่ได้ใช้เลยตอนตี 5 เที่ยงลดลง 10 % มีโทรนิดหน่อย อ่านเว็บนิดหน่อยครับ

เล่นเกม rov ลงแร๊ง นะ ลดทีละ 6 - 10 % แล้วแต่เกมครับ เฉลี่ยนะครับ
ผมว่าโอนะ กลางคืนเปิดค้าง แบตไม่ค่อยหมด เหมือนมีโหมดนอนด้วย กำลังศึกษาอยู่

ผมก็ใช้ประมาณท่านนี่แหละ ถ้าลดแค่นิดหน่อยแบบนี้ผมก็ไม่มีปัญหา ขอบคุณมากครับ

ยิ่งเห็นเรื่องระบบชาร์จถนอมแบตอีก
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11572
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 13:03
PonGRTK พิมพ์ว่า:
นั่งอ่านในกลุ่ม oneplus พวกบ่นแบตไหลๆ จนตอนนี้ผมหลอนไปละ 5555  

เรื่องแบตสู้ชาวบ้านไม่ได้จริงๆ
เเต่ก็เข้าใจนะ บางทีอาจเกิดจากจอ90Hzทำให้กินแบตมากกว่าก็เป็นได้

เอาจริง จอ90 กะ CPU ตัวใหม่นี่มันต่างกะพวกหัวเวย P30 pro/ mate30 เยอะมั้ยครับ  

คงเเล้วเเต่คนครับ สำหรับผมเฉยๆ ไม่ได้เล่นเกม ไม่ได้ใช้โทรศัพท์ทั้งวันขนาดนั้น
ไปลองใช้ดูที่ร้านหลายรอบละก็งั้นๆ มันคงเเล้วเเต่ความต้องการของเเต่ละคนเเหละ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2008
ตอบ: 148
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 14:06
ใครใช้ 7t pro บ้างครับ กำลังตัดสินใจซื้อ
มันก็ไม่ได้ไหลมากนะคับ ผมเล่นเว็ป ดูข่าว ยูทูป ดู Bitcion ทั้งวัน เย็นๆ เหลือ ประมาณ 50% ใช้ 7pro คับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 16:59
Tamakoii พิมพ์ว่า:
omegar3 พิมพ์ว่า:

ผมก็ใช้ประมาณท่านนี่แหละ ถ้าลดแค่นิดหน่อยแบบนี้ผมก็ไม่มีปัญหา ขอบคุณมากครับ

ยิ่งเห็นเรื่องระบบชาร์จถนอมแบตอีก  

สรุปนะครับ ถ้าไม่เปิด % แบตไว้ผมว่าเฉยๆนะบางทีเราหลอนไปเอง มันไม่ได้ยุบเยอะหรอก วันนึง ใช้ปกติ ไม่หมดหรอกครับ ถ้าเสาอาทิตย์ เล่นเกมด้วย ก้คงต้องมีชาร์ตระหว่างวัน ผมทำงานไง ก็มีชาร์ตไว้บ้างหากหมดเกินครึ่ง ส่วนตัวผมชอบนะตอนแรกใช้
Razer phone 2 อันนั้น ระบบไม่ดีครับ เน้นเล่นเกมอย่างเดียวตัวนี้เหมือนระบบดีกว่า
มากเลยครับ ชอบ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel