ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 6979
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:36
[RE: 'เจ้าของทีมลีกวัน' เร้า FA กำราบ 'หงส์' เหิมเกริมเตรียมส่งเด็กลงเอฟเอคัพ]
Accrington Stanley who are they ? exactly!

5555555555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26000
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:37
[RE: 'เจ้าของทีมลีกวัน' เร้า FA กำราบ 'หงส์' เหิมเกริมเตรียมส่งเด็กลงเอฟเอคัพ]
ประกาศว่าเกมดังกล่าวเขาจะไม่ทำหน้าที่ และให้ นีล คริทลีย์ โค้ชทีม U23 คุมทีมแทน โดยเป็นการส่งผู้เล่นดาวรุ่งหมด ไม่มีจากทีมชุดใหญ่

เหมือนไม่ให้เกียรติ แต่มันไม่ผิดกฎ ไม่เหมือนพรีเมียร์ ที่มีกฎว่าต้องใช้ผู้เล่นชุดที่ดีที่สุดลงสนาม
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6995
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:40
[RE]'เจ้าของทีมลีกวัน' เร้า FA กำราบ 'หงส์' เหิมเกริมเตรียมส่งเด็กลงเอฟเอคัพ
อาจจะไม่ผิดแต่ไม่สมควร ไอ้โล้นนี่เลยล่อเข้าให้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2867
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:46
peenoi01 พิมพ์ว่า:
growthseek พิมพ์ว่า:
ก็ลุกไปเตะเองดิ

กฏไม่มีจะมาโวยวายทำไม  

กฎมีนะครับ
ประมาณว่าต้องใช้นักเตะชุดที่ดีที่สุดลงเล่น
ลองหาข้อมูลดู  

นั่นมันบอลลีคไม่ใช่หรือครับที่ต้องใช้นักเตะชุดที่ดีที่สุด แต่บอลถ้วยไม่ใช่

ไม่งั้นลิเวอร์พูลเจอไปตั้งนานแล้วครับ ตั้งแต่ส่งเด็กลงเจออาร์เซน่อลเมื่อปลายปีที่แล้ว
ส่งเด็กเจอวิลล่าในเกมที่แข่งติดกับการแข่งชิงแชมป์สโมสรโลก แล้วก็ส่งเด็กลงเจอเอฟเวอร์ตันในรอบที่ผ่านมาอีก ไม่ใช่เพิ่งจะมาส่งเด็กลงเกมนี้เกมแรก
0
0
นักเตะตำบล
Status: โดดเดี่ยวด้วยกัน
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 3105
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:49
งั้นจะมีทีมสำรอง ทีมเยาวชนใว้ทำกล้วยอะไร ประสาทแล้ว
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13516
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:49
ไม่ผิดอะไรหรอกแต่การออกมาพูดมันส่งผลกับการตลาดอย่างมาก

นึกสภาพระหว่างไม่พูดอะไรถึงคนจะพอเดาได้จะเอาใครลงแต่ก็มีบงคนไม่ได้คิดอะไรขนาดนั้นรู้ว่าลิเวอร์พูลเตะตีตั๋วไปดู

กับออกมาพูดชัดเจนนอกจากคนที่อยากดูเด็กปั้นหงส์แล้วอาจจะขายตั๋วได้น้อยลง

มันก็มองได้สองแง่ทั้งนั้นคล็อปก็ไม่ได้ผิดอะไรเพราะเจอทีมแบบนี้กระทั่งในFMผมก็ส่งเด็กลง

อีกฝั่งก็มองเรื่องส่วนแบ่งของรายได้นั่นละ ไหนจะโอกาสที่หายากของทีมระดับนี้จะได้ปะทะกับนักเตะชุดคว้าUCL

เอาเป็นว่าFAคงเคืองคล็อปแน่ๆเอ็งมาพูดหางานให้พวกตรูทำไม
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 828
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:51
คลอปจะส่งทีมอะไรก็สิทธิของคลอป ส่วนทีมลีควันจะไม่พอใจก็สิทธิของเค้า

คนที่ด่าทีมลีควันก็ควรเห็นใจเค้าบ้างเหอะ

โอกาสได้เล่นกับทีมระดับลิเวอร์พูลไม่ใช่มีกันง่ายๆ ไม่รู้ในชีวิตนี้จะได้เจอกันอีกกี่ครั้ง

สมมติคุณเป็นนักเตะทีมลีควัน คุณจะอยากลงแข่งเจอ ซาล่า แฟมิโน่ มาเน่ ซักครั้งในชีวิตไหมละ หรือไปแข่งกับนักเตะเยาวชนของลิวพูล คุณลองตอบใจตัวเองดู

ทำแบบนี้มันก็เหมือนไม่ให้เกียรติทีมคู่แข่งมากเกินไป ถ้าเป็นชุดผสมว่าไปอย่าง

แต่เหนือสิ่งอื่นใดผู้ร้ายที่สุดของเรื่องนี้ก็คือ FA นี่แหละ
4
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 1128
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:59
ให้ นีล คริทลีย์ โค้ชทีม U23 คุมทีมแทน โดยเป็นการส่งผู้เล่นดาวรุ่งหมด ไม่มีจากทีมชุดใหญ่

ผมว่าการที่คลอปให้นีลคุมไปเลย นี่เป็นการให้เกียรติและซื้อใจลูกน้องเลยนะ
ทีม U23 เป็นทีมที่นีลฝึกและปั้นขึ้นมา ความเข้าใจในตัวเด็กมีมากกว่าแน่นอน
ถ้าใช้ทั้งทีม ก็ต้องมาทั้งทีม รวมโค้ชด้วย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16331
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:08
พวกลีคด้อยกว่านานๆ จะได้แข่งกับทีมใหญ่ที สังเกตุสิเวลาจับเจอทีมใหญ่เค้าดีใจมากกว่าที่จะได้แข่งด้วยแพ้ชนะเค้าไม่สนหรอกเค้าอยากแข่งกับพวกนักเตะดังๆ
แก้ไขล่าสุดโดย sanyo เมื่อ Mon Jan 27, 2020 23:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1432
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:09
ACTART พิมพ์ว่า:
ทีมคู่แข่ง ชรูว์สบิวรี่ เค้ายังไม่ว่าไรเลย เผลอๆชอบด้วย มีสิทธ์ชนะเข้ารอบ  

เอาจริงๆผมเชียร์ ลิเวอ รู้สึกไม่ชอบนะครับที่บอสทำแบบนี้
แต่ไงก็เข้าใจได้แหละครับ
ต้องยอมรับแหละครับเพราะกำลังจะได้แชมป์พรีเมียเลยทำแบบนี้ได้

ลองเป็นสมมติเป็นทีมแมนยูต้องแตะreplay แล้วโซซาลบอกจะไม่คุมแล้วส่งเด็กลงดูดิครับ
บันเทิงแน่นอน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 864
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:13
มันควรจะเป็นเรื่องของสโมสรตัดสินใจนะ ผมคิดเหมือนคุณดูถูกเด็กพวกนี้ว่าดีไม่พอแต่สโมสรผมมองว่าเด็กพวกนี้ดีพอที่จะเล่น อีกอย่างถ้าไม่ใช้เวทีนี้ให้โอกาสเด็กๆแล้วจะเป็นตอนไหนเด็กแจ้งเกิดได้ก็เป็นประโยชน์กับฟุตบอลอังกฤษไม่ใช่หรือ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: THE KOP
เข้าร่วม: 23 Nov 2013
ตอบ: 282
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:15
[RE]'เจ้าของทีมลีกวัน' เร้า FA กำราบ 'หงส์' เหิมเกริมเตรียมส่งเด็กลงเอฟเอคัพ
bird_romantic พิมพ์ว่า:
ที่ผ่านมาก็ทีมอื่นๆ ก็เตอเตะถี่ เตะเยอะกว่าหงส์. ไม่มีปัญหา
มาปีนี้พอหงส์ลุ้นแชมป์เยอะขึ้น ก็เกิดมีปัญหา

ปล.ถ้วยเอฟเอคัพ คือถ้วยเก่าแก่น่ะครับ ถ้าไม่อยากได้ก็ไม่ต้องส่งทีมมาแข่งหรอก ตรรกะแฟนบอล บอกไม่อยากได้  
เอาตรงๆก็อยากได้นะครับ เอฟเอคัพ แต่ถ้าต้องเลือก ขอพรีเมียร์ลีคก่อนดีกว่าครับ

ที่มีปัญหาไม่ใช่เพราะเตะเยอะนะครับ ถ้าท่านตั้งใจอ่านดีๆ
ปัญหามันเกิดจากการจัดการพักเบรคหนีหนาว แต่ดันใส่โปรแกรมมาให้เตะรีเพลย์ หลายทีมก็ออกมาโวยนะครับ ไม่ใช่แค่ลิเวอร์พูล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2006
ตอบ: 1663
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:15
เมิงเดือดร้อนอะไรวะลุง เสร่อ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15674
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:27
ตอนแรกนึกว่าเจ้าของทีมชรูว์บิวรี่

เพราะเห็นโค้ชพูดอยู่แมบๆว่าเป็นผลดีได้ทั้งส่วนแบ่งค่าตั๋วและประสบการณ์​ที่ดี
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:29
ทำไม แอ็คคริงตัน สแตนลีย์ พูดแล้ว ชรูสว์บิวรี่ ทาวน์ โดนด่า
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel