ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: I am THE SPECIAL ONE
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:36
[RE: [PUBG] neotica เผย อยากกลับไปเล่นแผนเก่า]
โถ่ๆๆพ่อคุ้ณณณ ...ไปบอกทีมตัวเองให้ตั้งใจซ้อมซะดีกว่าก่อนดีกว่ามั้ง. วันนี้ยังเห็นขาใหญ่ในทีม เล่นฟีฟ่าอยู่เลย โถ่ๆๆ
บอกปรับแผน แต่ทีมไม่ขยันซ้อม มันก็อยู่แบบนี้แหละ

ออกมาเหอะduckmanz โคตรห่วยเลยตรรกะแบบนี้
เค้ามีแต่ปรับตัวให้เข้ากับทีม ก่อนย้ายมาAGมันอยู่ระดับไหน
นี่อยากเล่นแบบเดิม. โถ่ๆๆๆ กากกกกกก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16447
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:55
[RE: [PUBG] neotica เผย อยากกลับไปเล่นแผนเก่า]
สงสัย8อยากเล่นลีกรอง
โอ๊ยหยอกๆ
0
0
Do you hear the people sing ?
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44020
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:56
พีก็เคยพูดตอนไปลอนดอนนะว่าแผนนี้มันเวิร์คตอนไปเล่นข้างนอกเพราะเค้ามูฟกันตลอด ไลน์วิ่งรถGENGโคตรอ้อมไปอ้อมมา
ยุโรปตะบี้ตะบันเข้ากลางวง มีไทยกับเวียดนามนี่แหละชอบเล่นขอบวง เล่นที่ไทยไม่ดีเท่าไหร่เพราะอยู่ได้อยู่ไม่ค่อยเคลื่อนกัน
ตอนนี้สกิลยิงวัดกันจิงๆตีกัน4-4แพ้หมดแทบไม่เคยสู้ได้ ดึงตัวเก่งมายกระดับแต่เล่นแบบเดิมจะช่วยอะไร
AGเสียตัวหลักกลับไม่เห็นผลเพราะเล่นได้ตามแผน
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8490
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:07
เกมล่าสุดก็บอยสั่งนี่
ตัวเลขเท่าไหร่เต็มเท่านั้นเลย อันดับนะไม่ใช่คะแนน

อันนี้ผมคิดเฉยๆนะ
MiTH อาจจะไม่ได้ฝีมือตกลงก็ได้ อาจจะเท่านี้อยู่แล้ว
แต่ก่อนคนอื่นไม่ได้เก่งเท่านี้ป่าว เลยดูเหมือน MiTH เก่งกว่าชาวบ้าน
ถ้าเป็นแบบนี้ คือ line up นี้ก็ได้เท่านี้แหละ เกม FPS แต่ยิงไม่แม่น เข้าตีไม่เก่ง ก็จบแล้วป่ะ core หลักเลย
เหมือนจะเตะบอลแล้วบอกกูใช้เท้าไม่ดีนะ จะเล่นบาสบอกกูใช่มือไม่คล่องนะ

ผมเพิ่งตาม PUBG มา 2-3 ปี ไม่รู้เมื่อก่อนเป็นไงมั่ง
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:26
ถูกแบนแล้ว
ดูAGเล่นตอน tanawatหรือduckmanz ตายก่อน DMG กับ General ก็เล่นกันอย่าง

เข้าขา คือถ้าเข้าวงไม่ได้ก็หาkillได้ประจำ แต่ดูmithถ้าเสียใครปุ๊บแอบรอโดนเค้ายิงฟรี

แทบไม่ได้ยิงใครเลย เห็นแล้วแบบโคตรท้อ คนดูยังท้อ นักแข่งจะท้อขนาดไหน - -
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:44
แผนเก่าที่อันดับ 1 ได้ 500 แต้มอ่านะ คิลละ 10
0
0
_กูเด็ก Noto_

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18775
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 01:39
บอยสั่งไปแล้วไม่ใช่หรอเกมนึง 555
0
0

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2737
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 01:46
[RE][PUBG] neotica เผย อยากกลับไปเล่นแผนเก่า
อยู่กับปัจจุบันหน่อยเถอะนะ
ปัจจุบัน สกิลการยิงไม่ได้เหนือกว่าคนอื่นแล้ว
จะมาเดินไล่ยิงๆแบบเมื่อก่อน ไปPublicนู่น
ใน Pro League 1-1 ยังโดนเด็กรุ่นใหม่
สวนหน้าหงายอยู่เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31879
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 07:30
ลละละละ เละ ตุ้มเป๊ะ เละตุ้มเป๊ะ ไม่เหมาะในไทย
แล้วเมิงจะไปเล่นข้างนอกได้ยังไง ถ้าในไทยยังเอาไม่รอดแบบนี้ ซื้อมาทำไม เตะออกไป duckmanz อะไม่เหมาะเพราะทีมนี้เน้นเล่นในไทยโว้ยยย 5555555555555555555555
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 09:11
[PUBG] neotica เผย อยากกลับไปเล่นแผนเก่า
อยากติ๋มเพราะทุกวันนี้ยิงสู้ใครก็ม่ายล่าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ★★★★★
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4609
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 11:28
[RE][PUBG] neotica เผย อยากกลับไปเล่นแผนเก่า
ทีมนี้มีไรบันเทิงให้อ่านได้ดีจริงๆ ตอนแรกผมก็แช่งและเชียร์ไปควบคู่กันนะ แต่ถ้ายังไม่ปรับปรุงกันนี่ก็เชียร์ไม่ลง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3091
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 12:55
ถ้าคิดว่ามันดีก็ลองกันไป สภาพฟอร์มตอนนี้มันไม่มีอะไรจะแย่ไปกว่านี้แล้ว ให้ผลงานมันตอบออกมา
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1901
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 15:55
ถ้าทีมงานและสมาชิกได้เข้ามาอ่าน ผมอยากแนะนำว่าคุณอย่าหลงประเด็นนะ ตอนนี้ไม่ใช่แผนไม่เวิร์คหรอก ยิงกันไม่ได้เองนี่แหละ โดยเฉพาะบอย...ตกไปเยอะมากเลย แล้วลองคิดภาพตามนะ สมมติเมื่อก่อนสกิลบอยตอนพีคๆ = 100 แต่ปัจจุบันสมมตินะ เหลือแค่ 50 ขณะที่ผู้เล่นคนอื่นๆที่ก้าวขึ้นมาแจ้งเกิด สกิลเพลย์เขาไป 120 150 คือเขาก้าวข้ามบอยช่วงพีคๆไปอีก พอมาเจอกัน 120 ต่อ 50 คิดดูครับว่ามันจะไปสู้กันได้ยังไง?

PUBG ต่อให้แผนดีให้ตายยังไง สุดท้ายมันก็คือเกมยิง ถ้าคุณยิงสู้ใครไม่ได้ คุณก็แพ้ กฎใหม่ 1 kill = 1 แต้ม มันเริ่มใช้มานานแล้วนะครับ ถ้ามีจังหวะยิงได้ทุกคนยิง เข้าวงไม่ได้เขาก็งัด แต่ MiTH ในตอนนี้ ยิงก็ไม่ได้ งัดก็ไม่ผ่าน ป้องกันก็ไม่ไหว โดนตีแตกหมด ถามหน่อยครับ สกิลเพลย์เป็นแบบนี้ต้องเล่นแผนไหนถึงจะรอด? คุณไม่สามารถเลี่ยงการปะทะได้ตลอดทั้งเกมนะ ยังไงก็ต้องเจอทีมคู่แข่ง ยังไงมันก็ต้องไฟท์ครับ back to basic ก่อนมั้ยครับ? เกมยิง...คุณก็ต้องยิงแม่น รีเฟล็กซ์ไว เทียบง่ายๆ ลองนึกถึงทีม CSGO ถ้าผู้เล่นยิงไม่แม่น แผนดีแค่ไหนก็คงช่วยให้ถึงแชมป์ไม่ไหวหรอก เพราะทีมอื่นเขาก็ต้องโหด เก่งทั้งสกิลเพลย์และแผน

ผมไม่รู้นะว่าที่ผ่านมาบอยพูดจริงมาตลอด หรือมันเป็นแผนที่วางกันไว้กับเพื่อน ที่บอกว่าจะเลิกๆ จะวางมือแล้ว แล้วก็มีเหตุการณ์ให้ไม่ได้ถอยสักที ไหนจะไม่มีบอยเพื่อนไม่เล่นต่อบ้างล่ะ MiTH.PUBG จะยุบไปเลยบ้างล่ะ ผมว่ามันถึงเวลาที่ต้องถอยจริงๆแล้วครับ แล้วไม่ต้องห่วงเพื่อนนะ ถ้ากรีนจะเลิกตามก็ให้เลิกไปเลย MiTH.PUBG ต้องไปต่อครับ ผลงานในอดีตคุณสร้างมาดีมาก ผมเชื่อว่าทุกคนที่ติดตามเกมนี้รู้ครับ อดีตสร้างมาดีมาก อย่าทำพังด้วยมือคุณเองเลย รีบถอยตอนนี้ ไปอยู่เบื้องหลัง เป็นโค้ช คอยช่วยทีม ศึกษาแผน หาข้อมูลทีมคู่แข่ง ช่วยวิเคราะห์เกม ช่วยดูฟอร์มรายบุคคล ฯลฯ อะไรก็ได้ที่จะช่วยทีมได้ ถอยไปทำเถอะครับ ไปอยู่เบื้องหลัง ด้านหน้าให้คนที่ไหวได้มาทำมาสานต่อ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4938
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 16:39
Mustad พิมพ์ว่า:
ถ้าทีมงานและสมาชิกได้เข้ามาอ่าน ผมอยากแนะนำว่าคุณอย่าหลงประเด็นนะ ตอนนี้ไม่ใช่แผนไม่เวิร์คหรอก ยิงกันไม่ได้เองนี่แหละ โดยเฉพาะบอย...ตกไปเยอะมากเลย แล้วลองคิดภาพตามนะ สมมติเมื่อก่อนสกิลบอยตอนพีคๆ = 100 แต่ปัจจุบันสมมตินะ เหลือแค่ 50 ขณะที่ผู้เล่นคนอื่นๆที่ก้าวขึ้นมาแจ้งเกิด สกิลเพลย์เขาไป 120 150 คือเขาก้าวข้ามบอยช่วงพีคๆไปอีก พอมาเจอกัน 120 ต่อ 50 คิดดูครับว่ามันจะไปสู้กันได้ยังไง?

PUBG ต่อให้แผนดีให้ตายยังไง สุดท้ายมันก็คือเกมยิง ถ้าคุณยิงสู้ใครไม่ได้ คุณก็แพ้ กฎใหม่ 1 kill = 1 แต้ม มันเริ่มใช้มานานแล้วนะครับ ถ้ามีจังหวะยิงได้ทุกคนยิง เข้าวงไม่ได้เขาก็งัด แต่ MiTH ในตอนนี้ ยิงก็ไม่ได้ งัดก็ไม่ผ่าน ป้องกันก็ไม่ไหว โดนตีแตกหมด ถามหน่อยครับ สกิลเพลย์เป็นแบบนี้ต้องเล่นแผนไหนถึงจะรอด? คุณไม่สามารถเลี่ยงการปะทะได้ตลอดทั้งเกมนะ ยังไงก็ต้องเจอทีมคู่แข่ง ยังไงมันก็ต้องไฟท์ครับ back to basic ก่อนมั้ยครับ? เกมยิง...คุณก็ต้องยิงแม่น รีเฟล็กซ์ไว เทียบง่ายๆ ลองนึกถึงทีม CSGO ถ้าผู้เล่นยิงไม่แม่น แผนดีแค่ไหนก็คงช่วยให้ถึงแชมป์ไม่ไหวหรอก เพราะทีมอื่นเขาก็ต้องโหด เก่งทั้งสกิลเพลย์และแผน

ผมไม่รู้นะว่าที่ผ่านมาบอยพูดจริงมาตลอด หรือมันเป็นแผนที่วางกันไว้กับเพื่อน ที่บอกว่าจะเลิกๆ จะวางมือแล้ว แล้วก็มีเหตุการณ์ให้ไม่ได้ถอยสักที ไหนจะไม่มีบอยเพื่อนไม่เล่นต่อบ้างล่ะ MiTH.PUBG จะยุบไปเลยบ้างล่ะ ผมว่ามันถึงเวลาที่ต้องถอยจริงๆแล้วครับ แล้วไม่ต้องห่วงเพื่อนนะ ถ้ากรีนจะเลิกตามก็ให้เลิกไปเลย MiTH.PUBG ต้องไปต่อครับ ผลงานในอดีตคุณสร้างมาดีมาก ผมเชื่อว่าทุกคนที่ติดตามเกมนี้รู้ครับ อดีตสร้างมาดีมาก อย่าทำพังด้วยมือคุณเองเลย รีบถอยตอนนี้ ไปอยู่เบื้องหลัง เป็นโค้ช คอยช่วยทีม ศึกษาแผน หาข้อมูลทีมคู่แข่ง ช่วยวิเคราะห์เกม ช่วยดูฟอร์มรายบุคคล ฯลฯ อะไรก็ได้ที่จะช่วยทีมได้ ถอยไปทำเถอะครับ ไปอยู่เบื้องหลัง ด้านหน้าให้คนที่ไหวได้มาทำมาสานต่อ  

เรื่องแผนผมแปลกใจเหมือนกันเวลา mith ซ้อมแล้วเจอคนมางัด มาดักไลน์รถ เจอคนเล่นแยก งัดสุด จมวง เข้าวงช้า
mith จะบ่นทำนองว่าเสียเวลาเล่นแบบนี้ไม่ได้ซ้อม เล่นไปก็ไม่ได้อะไร เล่นไม่ถูกหลักการแทนที่จะซ้อมดีๆ
แต่ผมเห็นทีมพวกนั้นเก็บคิลเยอะยิงกระจายได้กินไก่บ่อยทั้งในห้องซ้อมและในแข่งจริง
ผมก็เลยงงว่าเล่นแบบไหนกันแน่คือการเล่นที่ถูกต้อง
กับวิธีของ mith ที่เน้นเข้ากลางวงเร็วแล้วลุ้นวงแต่ได้คะแนนน้อยหรือแบบทีมอื่นที่เล่นนอกรูปแบบจาก mith แต่เก็บคะแนนได้เยอะ
ในเมื่อเกมส์มันวัดที่คะแนนผมก็คงต้องบอกว่าถ้าเอาผลงานมาวัดการเล่นแบบ mith ต่างหากที่ไม่ได้ผล
จะอ้างว่าลีคไทย แข่งsea และระดับโลกเล่นไม่เหมือนกันแต่สุดท้ายเราก็ต้องปรับให้เข้ากับทัวร์ที่เราเล่นอยู่ดีไม่ใช่เหรอ
ซ้อมและใช้แผนเพื่อปัจจุบันไม่ได้ซ้อมเผื่อไปแข่ง sea หรือไปต่างประเทศซะหน่อย
ไม่มีใครเขาปล่อยให้คุณไปเข้าวงง่ายๆหรอกบางทีเขาไม่ได้ดักด้วยซ้ำแต่แค่เจอเขาก็ยิง
มันก็ต้องยิงสู้ถึงตอนนั้นสกิลยิงก็สำคัญที่สุด
นี่วิจารณ์ในฐานะคนดูเฉยๆนะยังไงผมก็เก่งสู้นักแข่งไม่ได้หรอก
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 266
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 23:19
Monco พิมพ์ว่า:
Mustad พิมพ์ว่า:

เรื่องแผนผมแปลกใจเหมือนกันเวลา mith ซ้อมแล้วเจอคนมางัด มาดักไลน์รถ เจอคนเล่นแยก งัดสุด จมวง เข้าวงช้า
mith จะบ่นทำนองว่าเสียเวลาเล่นแบบนี้ไม่ได้ซ้อม เล่นไปก็ไม่ได้อะไร เล่นไม่ถูกหลักการแทนที่จะซ้อมดีๆ
แต่ผมเห็นทีมพวกนั้นเก็บคิลเยอะยิงกระจายได้กินไก่บ่อยทั้งในห้องซ้อมและในแข่งจริง
ผมก็เลยงงว่าเล่นแบบไหนกันแน่คือการเล่นที่ถูกต้อง
กับวิธีของ mith ที่เน้นเข้ากลางวงเร็วแล้วลุ้นวงแต่ได้คะแนนน้อยหรือแบบทีมอื่นที่เล่นนอกรูปแบบจาก mith แต่เก็บคะแนนได้เยอะ
ในเมื่อเกมส์มันวัดที่คะแนนผมก็คงต้องบอกว่าถ้าเอาผลงานมาวัดการเล่นแบบ mith ต่างหากที่ไม่ได้ผล
จะอ้างว่าลีคไทย แข่งsea และระดับโลกเล่นไม่เหมือนกันแต่สุดท้ายเราก็ต้องปรับให้เข้ากับทัวร์ที่เราเล่นอยู่ดีไม่ใช่เหรอ
ซ้อมและใช้แผนเพื่อปัจจุบันไม่ได้ซ้อมเผื่อไปแข่ง sea หรือไปต่างประเทศซะหน่อย
ไม่มีใครเขาปล่อยให้คุณไปเข้าวงง่ายๆหรอกบางทีเขาไม่ได้ดักด้วยซ้ำแต่แค่เจอเขาก็ยิง
มันก็ต้องยิงสู้ถึงตอนนั้นสกิลยิงก็สำคัญที่สุด
นี่วิจารณ์ในฐานะคนดูเฉยๆนะยังไงผมก็เก่งสู้นักแข่งไม่ได้หรอก

สมัยก่อนแค่อันดับดีๆก็ได้แต้มเยอะแยะแล้วไง เลยหาทางเข้ากลางวงหาบ้านไปนอนติ๋มรอทีมอื่นมางัด แต่นี่มันปี2020แล้วก็ยังพยายามจะเล่นแบบเดิม เมื่อก่อนมีถอดกระเป๋านอนเอาอันดับอีกนะ บอยมันคิดว่าตอนนี้ได้แชมป์แล้วได้500แต้มมั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel