ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7110
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 20:41
[RE: นายกฯ ออกแถลงการณ์ ‘ไวรัสโคโรนา’ คุมได้ 100%]
เรียนเชิญบอร์ดการเมืองครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3516
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 20:47
[RE: นายกฯ ออกแถลงการณ์ ‘ไวรัสโคโรนา’ คุมได้ 100%]
เวลานายกจะพูดอะไร ก็คิดบ้างก็ได้นะ เข้าใจนะว่ามาด้วยวิธีแบบไหน
แต่นี่มันเรื่องระดับประเทศ ไม่ใช่คุยกับคนในค่าย พูดอะไรคนก็เห็นด้วยหใด

ปล.บางคนในวาไรตี้นี่ไม่เคยเห็นในบอร์ดการเมืองเลยนะครับ

0
0
Mes que un club
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2010
ตอบ: 110
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 20:49
นี่ขนาดรู้มาแล้ว 1 เดือน ไม่เห็นมีการเตรียมการอะไรเลย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 829
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 21:07
เช็คชื่ออีกครั้ง
0
0
HALA MADRID

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 21:14
[RE]นายกฯ ออกแถลงการณ์ ‘ไวรัสโคโรนา’ คุมได้ 100%
ผมว่าเอาจริงๆ ถ้าไม่อิงซ้ายอิงขวา ผมว่าการจัดการของไทยครั้งนี้ถือวัาทำได้ดีนะ มีการคัดกรองตรวจสอบตั้งแต่หลังปีใหม่มาเลย และติดตามอัพเดทข้อมูลกับwhoตลอดเวลา จนทในส่วนกรมควบคุมโรคและส่วนหน้าเกทก็ทำงานหนักน่าจะตลอด24ชม ขึ้นอยู่กับช่วงเวลาว่าผดสมาจากต้นทางที่ไหน ซึ่งหลังจากนี้ผดสจากพื้นที่เสี่ยงก็คงลดน้อยลงตามมาตรการของจีนเอง ในเรื่องการพาคนกลับอย่างที่บอก ต้องรอจีนอนุมัติ ขนาดประเทศอื่นจะญี่ปุ่น เมกา ก็ยังไม่มีใครไปพาคนออกมาได้เลย
แต่ในส่วนลุงตูบออกมาพูดก็จำเป็นเป็นการแสดงความเชื่อมั่นต่อในประเทศและตปทด้วย แต่ใครจะเชื่อจะด่าก็อีกเรื่อง
แต่เอาจริงๆพูดนิดหน่อยพอกว้างๆ แล้วให้จนทที่เค้าดูแลโดยตรงพูดต่อหรือให้ข้อมูลต่อจะดีกว่า จะได้ไม่หลุดข้อมูลอะไรที่มั่วๆนอกสคริปออกมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: เบื้องหลังการถ่ายรูป
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28143
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 21:40
จริงโรคนี้มันปรากฎตามสื่อมา ตั้งแต่สิ้นปีแล้วนะครับ ไม่ใช่เพิ่งมามีตอนตรุษจีน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1564
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 21:50
ถูกแบนแล้ว
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
Notorious_BL_V2 พิมพ์ว่า:
imp พิมพ์ว่า:
Absolutely_Nasan พิมพ์ว่า:
แถลงการณ์แบบนี้คนไม่เชื่อกันหรอก เค้าจะเชื่อพวกประมาณว่า ‘รัฐบาลปิดข่าว, เค้าว่ากันว่า,มีเพื่อนอยู่จีน,วงในบอกมาว่า’  

มันเชื่อถือได้ที่ไหนล่ะครับ
ตอนบอกจะเลือกตั้ง ลากมาตั้งกี่ปี
วุฒิภาวะทางอารมณ์(EQ)ก็ต่ำ

ไม่เชื่อก็เป็นสิทธิ์ของคุณ คุณเลือกจะเชื่อข่าวจากแหล่งอื่นๆก็เป็นสิทธิ์ของคุณอีกนั่นแหละ แต่ไม่น่าโยงการเมืองอ่ะครับ กรมคุมควบโรคและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเค้าก็ทำงานกันอยู่เต็มที่ คุณก็หาดูได้  

เค้าบอกรู้ล่วงหน้าเป็นเดือนแล้ว.....เชื่อดีไหมละครับ  

1เดือนมันก็ดูเกินจริงไปหน่อย การที่มีผู้นำโง่ ไม่ได้หมายความความว่าระดับปฏิบัติการจะโง่ตามไปด้วยนะครับ
ไทยก็เป็นประเทศแรกที่ถอดรหัสพันธุกรรมไวรัสนี้ได้ก่อนส่งผลไปให้กับองค์การอนามัยโลกยืนยัน และเริ่มคัดกรองผู้ป่วยก่อนที่จะยืนยันไวรัสว่าเป็นโคโรน่าด้วยซ้ำ ลองอ่านดูทามไลน์เอาได้ครับ
เรื่องแบบนี้เค้าไม่ทำกันเล่นๆ เชื้อโรคมันไม่เลือกหรอกครับนะครับว่าเป็น สลิ่ม เสื้อแดง ทหาร พลเรือน

https://www.thairath.co.th/news/local/bangkok/1756701

"1 เดือนมันก็เกินไป" อันนี้ไม่ใช่นะ โม้ชัดๆ ข่าวเริ่มมีเชื้อเพิ่งมีไม่กี่วันหลังปีใหม่เองนะ  

เชื้อมันมีมาราวๆ ต้นเดือนธันวา ครับ เราก็รู้ตั้งแต่นั้นแหละ แต่มันฉิบหายเพราะระบาดไวแหละครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: I'm royalist.
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8550
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 21:52
[RE]นายกฯ ออกแถลงการณ์ ‘ไวรัสโคโรนา’ คุมได้ 100%
เค้าก็ทำงานได้ดีนี่ ระดับปฏิบัติการ มาแขวะให้เข้าห้องการเมืองทำไมหว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27611
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:21
leeloe พิมพ์ว่า:
แถลงการณ์แบบนี้คนไม่เชื่อกันหรอก เค้าจะเชื่อพวกประมาณว่า ‘รัฐบาลปิดข่าว, เค้าว่ากันว่า,มีเพื่อนอยู่จีน,วงในบอกมาว่า’  

ตอนบอกจะเลือกตั้ง ลากมาตั้งกี่ปี

ไม่เชื่อก็เป็นสิทธิ์ของคุณ คุณเลือกจะเชื่อข่าวจากแหล่งอื่นๆก็เป็นสิทธิ์ของคุณอีกนั่นแหละ แต่ไม่น่าโยงการเมืองอ่ะครับ กรมคุมควบโรคและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเค้าก็ทำงานกันอยู่เต็มที่ คุณก็หาดูได้  

เค้าบอกรู้ล่วงหน้าเป็นเดือนแล้ว.....เชื่อดีไหมละครับ  

1เดือนมันก็ดูเกินจริงไปหน่อย การที่มีผู้นำโง่ ไม่ได้หมายความความว่าระดับปฏิบัติการจะโง่ตามไปด้วยนะครับ
ไทยก็เป็นประเทศแรกที่ถอดรหัสพันธุกรรมไวรัสนี้ได้ก่อนส่งผลไปให้กับองค์การอนามัยโลกยืนยัน และเริ่มคัดกรองผู้ป่วยก่อนที่จะยืนยันไวรัสว่าเป็นโคโรน่าด้วยซ้ำ ลองอ่านดูทามไลน์เอาได้ครับ
เรื่องแบบนี้เค้าไม่ทำกันเล่นๆ เชื้อโรคมันไม่เลือกหรอกครับนะครับว่าเป็น สลิ่ม เสื้อแดง ทหาร พลเรือน

https://www.thairath.co.th/news/local/bangkok/1756701

"1 เดือนมันก็เกินไป" อันนี้ไม่ใช่นะ โม้ชัดๆ ข่าวเริ่มมีเชื้อเพิ่งมีไม่กี่วันหลังปีใหม่เองนะ  

เชื้อมันมีมาราวๆ ต้นเดือนธันวา ครับ เราก็รู้ตั้งแต่นั้นแหละ แต่มันฉิบหายเพราะระบาดไวแหละครับ  

เรารู้จริงเหรอครับ เราคือคนในรึเปล่า
นี่ขนาดเตรียมการเป็นเดือนตามที่โม้ยังติดเชื้อกันเยอะ
ผมไม่โทษเจ้าหน้าที่ปฏิบัติการหรอกนะเค้าทำกันเต็มที่แล้ว โทษระดับบนๆ มาพูดอะไรไม่ได้ทำให้ประชาชนมีความเชื่อมั่นเลย
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15028
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:41
ประเทศเราเริ่มอัพระดับการรับมือในช่วงหลังปีใหม่ครับ เรื่องเตรียมมาเป็นเดือนนี่ขี้โม้แน่นอนครับ

แต่เรื่องมาตรฐานการรับมือโดยกรมควบคุมโรค อยากให้มั่นใจกันหน่อยครับ

ไอ้เรื่องคุมได้ 100% ก็ขี้โม้ครับ เจ้าหน้าที่ที่ทำงานหนักยังไม่มั่นใจเลยครับ เมื่อวานก็ใจแป้วกันไปหลายคนตอนที่ข่าวออกมาว่าสามารถแพร่เชื้อได้ทั้งๆที่ยังอยู่ในระยะฟักตัว กลัวเหมือนกันครับ

ตอนนี้สิ่งที่กรมควบคุมโรคเราทำล่วงหน้าไปแล้ว นั่นคือการ Screen คนไข้ที่มีอาการของไข้หวัดใหญ่ที่มาโรงพยาบาล CDC บอกให้เรา Screen เพียงคนไข้ที่มีประวัติหรือสัมผัสใกล้ชิดกับคนที่ไป Wuhan มาเท่านั้น

แต่เอกสารของกรมควบคุมโรคล่าสุด ให้เรา Screen คนไข้จาก 14 เมืองที่มีอัตราการติดเชื้อสูงในประเทศจีนแล้วครับ ซึ่งผมยังไม่ได้อัพเดทว่าการ Screen นี้รวมถึงสนามบินที่รับคนจาก 14 เมืองนี้ด้วยมั้ย แต่อยากพูดให้รู้ว่า ณ ตอนนี้ สิ่งที่กรมควบคุมโรคและเจ้าหน้าที่ทำเพื่อควบคุมโรคของเรานั้น เราทำให้มากกว่าที่ CDC แนะนำไป 1 ขั้นครับ

ไม่เชื่อใจนักการเมือง ผมเฉยๆนะ เพราะคนที่ทำงานก็เบื่อพวกระดับการเมืองที่ทำให้กลุ่มคนทำงานทำงานได้ยากขึ้นเหมือนกัน
2
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 9101
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 22:43
ไม่ต้องอะไรมาก เอาแค่การช่วยเหลือคนไทยที่อยู่ที่จีน ถ้าคุณรู้ว่าล่วงหน้าขนาดนั้น

ทำไมถึงยังทำการช่วยเหลือล่าช้า จนคนไทยต้องโพสระบายบนโซเชียลว่าไร้การเหลียวแลจากรัฐบาลไทย จะพูดให้ดูดีก็ดูสถานการณ์หน่อยว่าไปถึงไหนแล้ว ทุกครั้งเลยเวลาเกิดอะไรขึ้น ต้องให้ไฟไหม้บ้านก่อนถึงจะขยับกัน

สงสารก็พวกระดับปฏิบัติการ ต้องมารอพวกงั่งแบบนี้ออกคำสั่ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1564
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:10
ถูกแบนแล้ว
leeloe พิมพ์ว่า:

เรารู้จริงเหรอครับ เราคือคนในรึเปล่า
นี่ขนาดเตรียมการเป็นเดือนตามที่โม้ยังติดเชื้อกันเยอะ
ผมไม่โทษเจ้าหน้าที่ปฏิบัติการหรอกนะเค้าทำกันเต็มที่แล้ว โทษระดับบนๆ มาพูดอะไรไม่ได้ทำให้ประชาชนมีความเชื่อมั่นเลย  

ถ้าเอาตามที่นั่งดูสุทธิชัย หยุ่น ที่แกไปสัมภาษคือไปสัมภาษแล้วกลับมาเล่า หมอในกระทรวงเขาเตรียมรับมือกันดีมาก แต่หมอแก่บอกว่าข้อมูลต่างๆก็ยังต้องขอจากจีนแล้ว หมอแก่บอกว่าฝั่งจีนให้ข้อมูลมาดีกว่าสมัยก่อน แต่ก็ยังให้ข้อมูลมาไม่ดีมากพอ หมอแก่บอกว่าถามทางการจีน ไอโคโรน่า นี้มันไม่เป็นไข้ มีโอกาศแพร่เชื้อได้ไหม ทางการจีนไม่ตอบอันนี้หมอแก่กะไปไม่เป็นเหมือนกันจริงๆแก่บอกเรื่องนี้สำคัญมาก การ panic ไล่คนจีนกลับไม่ได้มีแค่ไทยผมอ่านข่าวฝั่งมาเลย์ทำแคมแปนใน change เหมือนกันได้3-4แสนชื่อไล่คนจีนสุดท้ายรัฐบาลก็ตอบประมาณไทยนี้แหละ ไล่ไม่ได้ แต่ต้องบอกอัตราการตายมันต่ำมากด้วยแหละ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2299
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 01:47
ไม่ได้โม้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14048
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 05:59
ประเทศไทยมีทรัพยากร บุคลากรที่เก่งขนาดนี้อยู่ในมือ ถ้ามีระดับสูงที่บริหารเป็น จัดการเป็น
ชีวิตความเป็นอยู่เราก็จะดีกว่านี้ก็ได้
เพราะอะไร...? ทำไมถึงเป็นแบบนี้นะ
อยู่ที่คุณเลือก และคิดกันเองนะครับ
ปัจจัยพื้นฐาน ในการทำให้ชีวิตความเป็นอยู่เราดีขึ้น
ตามที่บอก ว่าเชื้อโรคไม่เลือกข้าง
แต่เราเลือกสิ่งที่ดีกับขีวิตเราได้
แก้ไขล่าสุดโดย จันท์กะพ้อ เมื่อ Tue Jan 28, 2020 06:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 10:54
emula122 พิมพ์ว่า:
จริงโรคนี้มันปรากฎตามสื่อมา ตั้งแต่สิ้นปีแล้วนะครับ ไม่ใช่เพิ่งมามีตอนตรุษจีน  

มันไม่ได้เกี่ยวกับปรากฏเมื่อไหร่...เพราะแม้แต่ตัวไวรัสเองยังพึ่งชี้เฉพาะสายพันธุ์ได้ 2 สัปดาห์ก่อนเอง

ที่เป็นประเด็นกันอยู่มันคือการตระหนักและรับมือไม่ใช่หรือ.... ถ้ารู้เป็นเดือนตามนายกว่า ทำไมพึ่งเริ่มคัดกรองล่ะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel