ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7603
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 20:27
[RE]ด่ากระทั่งเด็ก
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
ทำไมจะด่าไม่ได้ล่ะครับ ในเมื่อสิ่งที่แย่มันคือทัศนคติ ไม่ใช่เรื่องการขาดประสบการณ์ หรือฝีเท้า  

แย่ยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
i mania
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14250
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 23:13
[RE: ด่ากระทั่งเด็ก]
P.Coutinho พิมพ์ว่า:
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
growthseek พิมพ์ว่า:
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
growthseek พิมพ์ว่า:
Sadio พิมพ์ว่า:
ปีนี้ คือปีที่ดีครับ ให้กำลังใจไปกัน
วันก่อนก็ซาล่า ทำพลาด 1-2ช๊อต นี่โดนถล่มยับไปเลย ทั้งๆที่ภาพรวมเค้าก็เล่นดี

เหมือนเราชนะจนเคยตัว เสพติดชัยชนะ จนรับความผิดพลาดเล็กๆน้อยๆไม่ได้  

ถ้าซาร่าเป็นแบบนั้นแค่นัดเดียวน่าจะไม่มีใครบ่น แต่มันเป็นแบบนี้มาหลายนัดแล้วครับ  

ถ้าเป็นแบบนี้หลายนัดควรจะด่าคลอปป่ะครับ ที่ไม่ปรับทัศนคติซาล่า ปล่อยให้เล่นแบบนั้นอยู่ได้  

แต่ผมบ่นนักเตะนะ คุณเป็นกองหน้า หน้าที่คือทำประตูใช่ครับ

แต่ถ้ามีทางเลือกที่มีผลประโยชน์ดีกว่า มากกว่า ทำไมถึงไม่เลือกหละ

ผมว่าโค้ชคนอื่นก็น่าจะต้องว่านักเตะไม่ต่างกันนะ ถ้าทำแบบนี้บ่อยๆ  

คุณบ่น แต่ทำไมคลอปไม่เห็นว่าอะไรเลยล่ะ โอเค เราไม่เห็นหรอกว่าคลอปพูดอะไรกับซาล่าบ้าง เราไม่รู้เค้าปรับกันยังไง แต่ที่คุณอ้างมาคือซาล่าเป็นแบบนี้หลายนัดแล้ว แสดงว่าคลอปก็ไม่ได้ไม่เห็นด้วยกับแนวทางนั้น

ให้ความเป็นธรรมกับนักเตะหน่อยครับ  
ส่วนเรื่องซาร่าทำแบบนี้มาหลายนีด ผมไม่เห็นด้วยนะ ก่อนหน้านี้มีมาเน่ ผมเห็นแย่งกันส่ง แล้วซาร่าเป็นคนส่งบอลไม่ค่อยดี ก็ด่ากันอีก ส่งไรวะ ส่งแบบนี้มึงยิงเองดีกว่า สรุปจะเอาไงแน่วะแฟนบอล 5555 ก่อนหน้านี้แดงเดือดซาร่าก็ส่งมาเน่หลุดเดี่ยวแต่ยิงไม่เข้า ผมว่าอคติมากไป  

จ่ายไม่ดีก็ยังดีกว่า เพื่อนว่างแต่ไม่จ่ายอะ

แล้วผมไม่เคยว่าเลยสักครั้งว่า ซาล่า ส่งห่วย หรือ ส่งแรงไป เบาไป ถ้าเพื่อนอยู่ในตำแหน่งที่ดีกว่า แต่ว่าส่ง แสดงว่าคุณเล่นเป็นทีมไง (แต่แค่มันไม่พอดี)

มาเน่ส่งแย่ๆ ตั้งหลายลูก มีคนด่าหรอ ? ก็ไม่นิ

มาเน่ยิงเองทั้งๆที่น่าจะจ่าย ซาล่า ที่อยู่ในตำแหน่งที่ดีกว่า ก็ 2 ปีก่อนที่คุณยกมาไง ว่ามาเน่เอาแต่ยิงเอง คนก็บ่นมาเน่เหมือนกัน

อคติตรงไหน ?
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 01:33
[RE: ด่ากระทั่งเด็ก]
ด่าในนี้ ด่าไปเหอะ เหมือนระบายอารมณ์มากกว่า

แต่ถ้าไปด่าแบบนี้ ถึงโซเชียลเจ้าตัว อันนี้ไม่ควร ซึ่งคนในนี้คงไม่มีหรอก มั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel