ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15340
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 14:22
[RE: จ่าเพจ drama addict นี่มันยังไง]
psychosis พิมพ์ว่า:
duckover พิมพ์ว่า:
psychosis พิมพ์ว่า:
งานเค้า.... อย่ามองว่าคนเปิดเพจ ต้องกลาง ต้องความคิดถูกเสมอไป มันคืองานเค้า มันออกจากหมอแล้ว ทำงานเขียนหนังสือกะงานเพจเกาะกระแสสังคมอย่างเดียว ไม่ชอบก็แค่อันฟอลไป

แล้วก็เลิกยัดเยียดให้คนนู้นคนนี้เป็นสลิ่ม เป็นศาสดาคนคนโง่ได้แล้ว ไม่ชอบก็แค่อันฟอล ไม่เห็นต้องมีความจำเป็นต้องยัดเยียดนู้นนี่นั่นให้เค้าและคนติดตามเพจเป็นคนโง่เลย มันยังไงเหรอครับ พิมแบบนี้แล้วมันให้ดูตัวเองฉลาดขึ้นมาเหรอครับ

จ่ามันคิดผิดก็คิดผิดก็แค่เท่านั้น มันก็ออกมาแก้ตัว แถเถออะไรของมันไป แต่ยังไงเหรอครับ คนติดตามเพจคือคนโง่เหรอ....อันนี้ไม่โอเคนะ ด่ากราดแบบนี้  

ถ้าคุณไม่ใช่ลูกเพจโง่ๆที่พอเฮโลเสร็จผิดประเด็นแล้วออกมาขอโทษออกมารับผิดชอบสิ่งที่พูดก็ไม่มีใครว่าคุณหรอกครับไม่ได้มีใครบอกว่าคนกดไลค์เพจนี้คือคนโง่แต่คนที่โง่คือคนที่เชื่อจ่ามันแบบไม่ลืมหูลืมตา พอรู้ตัวว่าผิดก็ตีมึนปล่อยเบลอเหมือนเรื่องไม่เคยเกิดขึ้นอ่ะ

ถ้าจะบอกว่างานเค้านี่เพจมันยอดคนหลักล้านมันเป็นตัวแทนของสื่อแล้วทำอะไรก็ต้องรับผิดชอบสังคมด้วยอ่ะไม่ใช่เอะอะจะชี้นำอย่างเดียว  

ผมก็ไม่ได้เฮโลหรอก .... แค่เลิกเหอะ ยัดเยียดความโง่ให้คนอื่น มันไมีอะไรดีขึ้นเลย ยัดเยียดเป็นรายคน จากการกระทำ มันก็ดูมีเหตุผล

แต่การบอกว่า ศาสดาคนโง่ มันคือด่ากราด โดยไม่แยกแยะอะไรเลย
ชี้แจงเป็นประเด็นๆ ไปอันนั้นผิด อันนี้ไม่ดียังไงแค่นั้น ไม่บลูลี่แบบเหมารวมเนอะ

คนติดตามเพราะแค่อ่านข่าว มีเยอะแยะ เรื่องความคิดมันรู้อยู่ และแยกแยะออก  

คุณไม่ได้เฮโลก้จบครับ จบแค่ตรงนั้นเลย แค่นั้นแหละ
คนที่เฮโลตามเขาไปหมด ซ้ายทีขวาทีนั่นล่ะ โง่จริง
เพราะไม่มีความคิดเป็นของตัวเอง มันถึงเป็นศาสดาคนโง่ไงครับ
ผมก็ติดตามเแค่เพราะอ่านข่าวเหมือนกัน ผมก็รู้ ว่าศาสดาคนโง่นี่
มันไม่ใช่ศาสดาของผม ไม่ใช้ศาสดาท่านเหมือนกัน
เขาพูดถึงคนกลุ่มนั้น เขาไม่ได้พูดถึงลูกเพจ
หรือคนกดไลค์ทุกคน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2189
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 14:56
[RE: จ่าเพจ drama addict นี่มันยังไง]
ผมติดตามเค้ามาตั้งแต่ยังไม่มีเพจในเฟสเลยนะ สมัยยังเป็น website อะ ผมว่าพอเค้าดังแล้วอีโก้พอสมควรนะ ยึดความคิดตัวเองเป็นหลัก ตอนนี้ผมก็ไม่ได้ติดตาามเพจเค้าแล้วละ
Once a Blue, always a Blue
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 95
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 15:40
[RE]จ่าเพจ drama addict นี่มันยังไง
ในนี้ติ่งเยอะนะนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 326
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 15:45
นี่มันมู้แห่งความตายชัดๆ แดงเถือกเลย
ส่วนตัวก็เคยได้ยิน(อ่าน) ฉายาศาสดาคนโง่ มาเหมือนกัน

ผมว่าถ้าเราไม่ได้นับถือเขาเป็นศาสดาหรือบูชาเขาระดับนั้น จะตามเพจเขาหรืออ่านเพจเขาก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรนะ เขาเรียกศาสดาก็แสดงว่าต้องมีคนนับถือถึงจะเป็นสาวก
ถ้าเราไม่ได้นับถือเขาเราก็ไม่ใช่สาวกสิถูกไหม ไม่ต้องไปเดือดร้อนอะไรซักหน่อย ผมก็เคยตามไปดูเพจเขาบางครั้งนะ ผมก็ไม่รู้สึกว่าตัวเองเป็นสาวกอะไร

ส่วนเรื่องไปเรียกเขาเป็นศาสดาผิดไหม อืม ผมว่าเขาเป็นคนสาธารณะแล้วนะ ทั้งออกสื่อทั้งเขียนหนังสือ เหมือนวง BNK ที่มีทั้งคนชอบและคนไม่ชอบ คนไม่ชอบเขาก็มีด่าเหมือนกันถูกไหม ที่ผมเคยเห็นนี่แรงกว่าไอ้ศาสดาคนโง่อีก จะบอกว่าคนด่าผิดไหมก็คงไม่ถูกแต่ถ้าคุณเป็นคนสาธารณะ มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วที่จะถูกด่านะ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9700
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 16:09
เพจก็ตามคอนเซปนิ ให้เสพดราม่า
คนเรามันไม่มีวิจารณญาณกันเองเลยเหรอ ถึงไปเฮโลตามกันขนาดนั้น
เสพได้ เอามาเป็นแนวทางคิดได้ แต่ไม่ใช่จะด่าอะไรตามกันไป

ส่วนพวกด่าคนอื่นสลิ่ม ควายแดงนี่ ยกตัวเองเป็นคนดี ด่าคนอื่นชังชาติไม่ต่างกันหรอก ถือเอาตัวเองดีตัวเองเก่งตัวเองถูกกว่าคนอื่นกันทั้งนั้นแหล่ะ

การเมืองมันไม่มีตรงกลางนะ แต่อย่าเอียงกันเกินไป จนไปลามทุกเรื่องในชีวิต

เอาแค่ความคิดแยกแยะบอร์ดกีฬากับการเมืองยังไม่มี แค่นี้จะแยกแยะอะไร

เวลาเวปโดนปิด เวปเดือดร้อน มีความรับผิดชอบอะไรกันบ้างครับ ไม่ได้จะเลียแข้งเลียขาพี่เบนนะ แต่ SS เป็นเวปในไม่กี่เวปที่เข้าประจำ แยกแยะกันหน่อยเหอะ

ส่วนเพจจ่าเคยตามเมื่อ 3-4 ปีก่อน หลังๆเบื่อพวกนี้ เลิกเล่นเฟสไป 3 ปี กลับมาเล่นใหม่มีแต่เพจสุขภาพ กล้าม กับพวก CupE Gspot แค่นั้นแหล่ะ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 16:49
โดน จขกท. ล่อซื้อมั้งเนี่ย บินไป 4
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9039
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 22:40
เพจขยะ unlike ไปนานละ

เมื่อก่อนที่สรุปดราม่าเฉยๆ โดยไม่ใส่ความเห็นยังพอตามได้อยู่

หลังๆพอชอบเขียนชี้นำ ไม่ชอบละ เพราะจ่ามันเป็นคนจมไม่ลงจริงๆ
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44395
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Jan 26, 2020 23:33
จขม ร้ายกาจ เก็บไปหลายศพเลย หยอกๆ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel