ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11098
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:08
[RE: (แถลงจบแล้ว) แถลงข่าวจาก ผบ.ตร. กรณีชิงทอง ลพบุรี]
ผบ.ตร.ท่านก็พูดนะว่าไม่แพะหรอกถ้าแพะพวกผมจะมีหน้าไปยืนตรงไหน

ผมว่าตรงนี้ท่านกดูชัดเจนแล้วนะ ที่เหลือก็อดใจรอกันวันพรุ่งนี้หน่อยก็แล้วกัน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:10
[RE: (แถลงจบแล้ว) แถลงข่าวจาก ผบ.ตร. กรณีชิงทอง ลพบุรี]
FunO พิมพ์ว่า:
ดูกรรชัย สัมภาษณ์เพื่อนโจร เห็นเพื่อนบอกว่าตำรวจ เค้าสงสัย ผอ.นี่มาแต่แรกแบ้ว เพราะเรียกมาสอบสวนหลายรอบแล้ว  

ดูจากที่ไหนครับ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19123
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:13
alex_sumbajee พิมพ์ว่า:
FunO พิมพ์ว่า:
ดูกรรชัย สัมภาษณ์เพื่อนโจร เห็นเพื่อนบอกว่าตำรวจ เค้าสงสัย ผอ.นี่มาแต่แรกแบ้ว เพราะเรียกมาสอบสวนหลายรอบแล้ว  

ดูจากที่ไหนครับ  

ช่อง 3 โหนกระแส

ตอนนี้จบแล้ว

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23145
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:14
ว่าละ เรื่องชายแดน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2006
ตอบ: 13051
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:14
Boys Like Girls พิมพ์ว่า:
มาแถลงว่า จะไปแถลงวันพรุ่งนี้ 555 แถลงโคตรกั๊ก คือ รู้แหละ แต่ไม่ยอมบอกวันนี้
รอพรุ่งนี้ทีเดียว มีนักข่าวถามด้วยว่าไปชายแดนจริงไหม ผบ.ตร. ยิ้มเลย โคตรปั่น 555

มีอีกจังหวะนึง บอกนักข่าวว่า รู้ละเอียดจังเลยนะ แล้วก็ยิ้ม
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19653
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:19
Pang_1pt พิมพ์ว่า:
ผบ.ตร.ท่านก็พูดนะว่าไม่แพะหรอกถ้าแพะพวกผมจะมีหน้าไปยืนตรงไหน

ผมว่าตรงนี้ท่านกดูชัดเจนแล้วนะ ที่เหลือก็อดใจรอกันวันพรุ่งนี้หน่อยก็แล้วกัน

จังหวะนี้ ถามคดีบิ๊กโจ๊กต่อเลย
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2008
ตอบ: 1048
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:32
ผมว่าใช่ชัวๆแหละจากที่ไปส่องเฟสมา

แรงจูงใจผมว่าลองวิชา สนองนีชตัวเอง

ดูจากการใช้วิชาไม่น่าจะขัดสนอะไร

" you'll never walk alone

liverpool football club

war of heroes

scg muangthong united "
นักบอลถ้วย ค.
Status: Keep calm and Carry on
เข้าร่วม: 29 Sep 2008
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:38
ส่วนตัวผมเคยคุยกับผู้ก่อเหตุตอนยังเป็นครูพละอยู่โรงเรียนแห่งหนึ่ง (ตอนนั้นผมเป็นครูฝึกสอน) เขาเป็นคนที่เก่งมากๆ นะครับ ในความเห็นของผมนะ สอบผอ.ได้ตั้งแต่หนุ่ม ไม่คิดว่าจะมาก่อเหตุแบบนี้ แย่จริงๆ

ปล.ตอนนี้ผมขออย่างเดียวเลยอย่าไปไล่ด่าเพจโรงเรียน กับเฟสคณะครูในโรงเรียนเลยครับเขาไม่ได้เกี่ยวข้องด้วย ตอนนี้ยังมีกลุ่มคนไปล้อมโรงเรียนอีก ไม่รู้จักแยกแยะซะบ้างเลย ห่วงความปลอดภัยครูกับนักเรียนมากกว่าอีกตอนนี้

Status: เบื่อความเห็นแก่ตัวเล่นพักเล่นพวกของคนไทย
เข้าร่วม: 16 Sep 2010
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:55
(แถลงจบแล้ว) แถลงข่าวจาก ผบ.ตร. กรณีชิงทอง ลพบุรี
AomSenSei พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเคยคุยกับผู้ก่อเหตุตอนยังเป็นครูพละอยู่โรงเรียนแห่งหนึ่ง (ตอนนั้นผมเป็นครูฝึกสอน) เขาเป็นคนที่เก่งมากๆ นะครับ ในความเห็นของผมนะ สอบผอ.ได้ตั้งแต่หนุ่ม ไม่คิดว่าจะมาก่อเหตุแบบนี้ แย่จริงๆ

ปล.ตอนนี้ผมขออย่างเดียวเลยอย่าไปไล่ด่าเพจโรงเรียน กับเฟสคณะครูในโรงเรียนเลยครับเขาไม่ได้เกี่ยวข้องด้วย ตอนนี้ยังมีกลุ่มคนไปล้อมโรงเรียนอีก ไม่รู้จักแยกแยะซะบ้างเลย ห่วงความปลอดภัยครูกับนักเรียนมากกว่าอีกตอนนี้  

ผมดูจาก หง้อเฮ้ง เดาๆเอานะ ผมว่าเขาน่าจะเป็นคนเก่ง มีความทะเยอทะยานสูง ตอนนั้นคิดเล่นๆ แต่พอท่านมาแม้น เออสงสัยใกล้เคียง ที่สำคัญ หน้ากับหุ่น ทรงคล้ายๆ ตัวผมเลย ตอนเห็นที่แรก ยังเออตกใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย filmmommam เมื่อ Wed Jan 22, 2020 13:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38155
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 14:27
ตอนนี้เริ่มงมทองกันแล้วครับ ตร.สงสัยว่ามันจะเอาไปทิ้งลงคลอง
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4343
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 14:43
ตอนแรกคิดเล่นๆว่าเจอเบื้องหลังข่มขู่
ถ้าไม่ทำครอบครัวจะตกอยู่ในอันตราย

สงสัยผมดูหนังมากไป
Status: หรรมแข็ง
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 15:24
filmmommam พิมพ์ว่า:

ผมดูจาก หง้อเฮ้ง เดาๆเอานะ ผมว่าเขาน่าจะเป็นคนเก่ง มีความทะเยอทะยานสูง ตอนนั้นคิดเล่นๆ แต่พอท่านมาแม้น เออสงสัยใกล้เคียง ที่สำคัญ หน้ากับหุ่น ทรงคล้ายๆ ตัวผมเลย ตอนเห็นที่แรก ยังเออตกใจ  

ผู้ต้องสงสัย้พิ่มเติม 555
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 15:42
กำใดใครก่อกำดอชักงิ่กงิ่ก พิมพ์ว่า:
filmmommam พิมพ์ว่า:

ผู้ต้องสงสัย้พิ่มเติม 555  

คุณตำรวจจจจ ตัวจริงอยู่นี่
Status: เบื่อความเห็นแก่ตัวเล่นพักเล่นพวกของคนไทย
เข้าร่วม: 16 Sep 2010
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 16:21
[Live] (แถลงจบแล้ว) แถลงข่าวจาก ผบ.ตร. กรณีชิงทอง ลพบุรี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4523
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 16:48
ผบ.ตร ท่านนี้โคตรเก่ง จบหลักสูตรจากสหรัฐด้วย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel