ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2007
ตอบ: 5142
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:48
[RE: เห็นไหมว่าโจรมันใช้ชีวิตตามปกติ]
ผมก็ว่างั้น ตอนตำรวจออกมาบอกว่าไปชายแดนแล้ว คงหลอกให้ตายใจ
แก้ไขล่าสุดโดย Edward Norton เมื่อ Wed Jan 22, 2020 12:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4458
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:55
[RE: เห็นไหมว่าโจรมันใช้ชีวิตตามปกติ]
one2013 พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆตอนนี้ เขาก็คือผู้ต้องสงสัยไหมคับ ยังไม่ใช่ผู้ต้องหา เราก็น่าจะต้องรอดูหลักฐานเพื่อมัดตัวต่อไป

ปล.ตำรวจบอกให้คำรับสารภาพแล้ว  

อันนี้ไม่ใช่ผู้ต้องสงสัยแล้วล่ะครับ นี่คือผู้ต้องหา
ผู้ต้องสงสัยคือแค่สงสัย คาดว่า อาจจะ
แต่นี่คือตำรวจมีหลักฐาน ศาลออกหมายจับ เป็นผู้ต้องหาแล้ว
แต่ยังไม่ส่งฟ้องศาล
ถ้าส่งฟ้องศาล ถึงจะเป็นจำเลย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7970
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:09
ตอนนั้นยังไม่รู้เลยว่าใคร เป็นผมก็จะใช้ชีวิตปรกติ
เเละคิดว่าเค้าวางเเผนจะทำอย่างนั้นเเต่เเรกอยู่เเล้วด้วย

ตอนนี้อยากรู้ว่า ไปพลาดตรงไหน ตำรวจถึงตามตัวได้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4098
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:18
Satchelsea พิมพ์ว่า:
Cerebral Cortex พิมพ์ว่า:
เห็นตอนแรก ss ตั้งข้อสังเกตกันว่า คนร้ายต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญ และมีขีดความสามารถสูง ถึงจะสามารถเดินยิงเข้าศรีษะผู้เสียชีวิตได้ ?

ถ้าตามคำบอกเล่าของ ss ก็มีโอกาสสูง ที่จะจับผิดคน ?

ถ้าเป็นคนเล่นปืน โดยเฉพาะipsc ยิงแบบนี้
เป็นเรื่องปกติครับ ถ้าขนาดซื้อปืนรุ่นนี้ตามข่าว มีราคาแพง เป็นปืนใว้ลงแข่งด้วย
มีความแม่พอตัว ดูก็รู้ว่าเป็นคนเบ่นปืนครับ

แบบนี้หาได้ตามสนามครับ ไม่ต้อวเป็นเจ้าหน้าที่
บางทีพวกตามสนามยิงแม่นกว่าตำรวจเยอะครับ
ตำรวจพกอย่างเดียว ตั้งแต่เรียนจบไม่เคยยิงก็มี  

อย่าพาดพิงถึงคนยิงipscแบบนี้เลยครับ
ด้วยความเคารพนะครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 14:02
ดับบลิวเจพล่าไก่ พิมพ์ว่า:
คนับ คุณ Masked_Rider  
บ้าน่า เป็นคำกล่าวหาที่ร้ายแรงมากนะนั่น 55555
1
0
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 15:35
น่าจะดูโคนันมาเยอะคนร้ายไม่จำเป็นต้องหนี อยุ่ที่วางแผนมาดีแค่ไหน แต่สุดท้ายมันก็ต้องมีผิดพลาดบ้าง
แก้ไขล่าสุดโดย wiliiver เมื่อ Wed Jan 22, 2020 15:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1128
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 18:12
ถูกแบนแล้ว
เหมียวน้ำ พิมพ์ว่า:
Satchelsea พิมพ์ว่า:
Cerebral Cortex พิมพ์ว่า:
เห็นตอนแรก ss ตั้งข้อสังเกตกันว่า คนร้ายต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญ และมีขีดความสามารถสูง ถึงจะสามารถเดินยิงเข้าศรีษะผู้เสียชีวิตได้ ?

ถ้าตามคำบอกเล่าของ ss ก็มีโอกาสสูง ที่จะจับผิดคน ?

ถ้าเป็นคนเล่นปืน โดยเฉพาะipsc ยิงแบบนี้
เป็นเรื่องปกติครับ ถ้าขนาดซื้อปืนรุ่นนี้ตามข่าว มีราคาแพง เป็นปืนใว้ลงแข่งด้วย
มีความแม่พอตัว ดูก็รู้ว่าเป็นคนเบ่นปืนครับ

แบบนี้หาได้ตามสนามครับ ไม่ต้อวเป็นเจ้าหน้าที่
บางทีพวกตามสนามยิงแม่นกว่าตำรวจเยอะครับ
ตำรวจพกอย่างเดียว ตั้งแต่เรียนจบไม่เคยยิงก็มี  

อย่าพาดพิงถึงคนยิงipscแบบนี้เลยครับ
ด้วยความเคารพนะครับ  
คือ มันคือการอ้างอิง เพราะipsc ใครๆก็เล่นได้ครับ
ถ้าโจรจะเล่นipscก็ไม่แปลก ไม่ต้องระดับลงแข่งก็ยิฝแบบนี้ได้ครับ หาได้ตามสนามยิงปืน
ทัวไปแค่นี้เอง อย่าคิดมากครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel