ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 3599
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 14:04
เฮนเดอร์สั้น จอร์จินโญ่ ถึงคิวชาก้า?
Butterganz พิมพ์ว่า:
gUnNeR พิมพ์ว่า:
อย่าเอาแต่โทษอูไนเลยครับ ผมเห็นคนเฮตามด่าตั้งแต่เวนเกอร์แล้ว อูไนก็โดนเหมือนเดิม ปัญหามันอยู่ที่การฝึกเกมรับ  

แล้วใครฝึกเกมรับให้ครับ หมาที่ไหน ไม่ให้โทษอูไนที่ทีมไม่ได้แชมป์ ระบบห่วย จัดตัวมั่วไม่ซ้ำกัน เล่นไม่มีอนาคตส่งลูกรักลงจนทีมย่ำแย่ จะให้โทษนักเตะเหรอในเมื่อตอนนี้ก็เห็นชัดว่าเปลี่ยนโค้ชแล้วนักเตะเล่นดีขึ้น ใครไม่โทษผมโทษทำไม่ดีจะให้ผมชมคงไม่ใช่  

ผมมองเวงเกอร์เค้าชัดเจนในแนวทาง​ ​เน้นสายเอนอยากสร้างรุก​ ไม่เอารับจ๋า​ เอาตัวดึงจังผหวะคุมเกมส์​มารับ(ตั้งแต่อาเตต้าล่ะ)​เพื่อเปลี่ยนเป็นรุกเร็วขึ้น​ (แนวคิดไม่มีถูกผิด100%)​แต่มันไม่เวิร์ค​ เวงเกอร์เลยต้องออก

ส้วนอุไนไม่รู้มาสายไหนบอกจะเล่นรุกแต่ที่เห็นปีนี้รับจ๋าเลย​ แต่ไม่ใส่ตัวรับไปช่วง​ ผลคือชาก้าหนักกว่าเดิมแบกกล้างไม่ได้ยังเป็นจุดอ่อนให้โดยโจมตี
อุไนให้เล่นรับแต่แกรับไม่เก่ง​ ผมก็โทษแผนอุไนนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17420
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 19:40
[RE: เฮนเดอร์สั้น จอร์จินโญ่ ถึงคิวชาก้า?]
อย่าเอาแต่โทษอูไนเลยครับ ผมเห็นคนเฮตามด่าตั้งแต่เวนเกอร์แล้ว อูไนก็โดนเหมือนเดิม ปัญหามันอยู่ที่การฝึกเกมรับ  

แล้วใครฝึกเกมรับให้ครับ หมาที่ไหน ไม่ให้โทษอูไนที่ทีมไม่ได้แชมป์ ระบบห่วย จัดตัวมั่วไม่ซ้ำกัน เล่นไม่มีอนาคตส่งลูกรักลงจนทีมย่ำแย่ จะให้โทษนักเตะเหรอในเมื่อตอนนี้ก็เห็นชัดว่าเปลี่ยนโค้ชแล้วนักเตะเล่นดีขึ้น ใครไม่โทษผมโทษทำไม่ดีจะให้ผมชมคงไม่ใช่  

คุณอย่ามาเถียงห่วยๆกับผมเลยครับ ผมเห็นสไตล์คอมเมนคุณคือถ้ามีไบแอส แต่คุณก็ดึงกลับมาเป้นกลางยังไม่ได้เลย

คุณไปด่าอูไนนะ เถียงเป้นข้อมูลกับผมไหมว่าทีมมันเกิดอะไรขึ้น
เรื่องแผน สำหรับผมไม่เกี่ยวเลย คุณไปดูเป๊ป เขาก็เปลี่ยนแผนเป็นว่าเล่นครับ พอชก็เช่นกัน
ยิ่งช่วงฟอร์มเขาดีๆ เขาไม่มีใครมาโยนความผิดแบบนี้เลย
ยังมีคลอปปอีกที่เปลี่ยนแผนระหว่างเกม

แล้วผมเถียงให้เขาเลยว่า ที่อูไนมันแย่ เพราะนักเตะมันเจ็บ ถ้าคุณยังกล้าเถียงผมก็สุดๆแล้ว
ถ้าคุณด่าไอ้ไนล์ด้วยแล้ว ช่วยกรุณาเปิดกะลาไปดูด้วยว่า เบเยรินมันเจ็บ
แล้วนักเตะออกอีก มอนเรอัลออก เทียรนี่ย์ซื้อมาก็เจ็บ แล้วมันเหลือใคร
นักเตะไม่ฟิต มีปัญหาเยอะแยะไปหมด ต้องบิ้วทีมเหมือนเริ่มทำทีมใหม่

ผมขอแค่คุณเอาข้อมูลนักเตะเจ็บตามเวลาที่อูไนทำทีมฤดูกาลนี้มา แค่นี้คุณเอามาแถให้ผมอ่านได้เปล่าละ คงเถียงลมอ่ะดิโถ่

อย่าเถียงแต่อคตินำ ผมเองก็ไม่โอเคกับอูไนตั้งแต่ฤดูกาลที่แล้วละ
แต่ผมแฟร์กับสิ่งที่เกิด เพราะเขาไม่ได้มีอำนาจจัดการทีมเหมือนเวนเกอร์ครับ

แล้วผมขอโทษที่ผมตอบช้า เพราะผมไม่ค่อยเข้าบ่อย ถ้าจะเข้าแบบชัวร์ๆคือน่อลเตะถึงมาตอบครับ

----
ส่วนการคุมฝึกซ้อม มันเป็นเรื่องของหลายๆคนป่ะครับ คุณเคยอ่านข่าวยุงเบิร์กมาคุยกับนักเตะตอนยังไม่ได้เป็นผู้จัดการทีมป่ะครับ

อย่างข่าวตอนอาร์เตต้าเตรียมออก เห็นข่าวจากนักเตะแมนซิตี้พูดถึงอาร์เตต้าไหมครับว่าเขาช่วยเรื่องอะไร

ยังไงคนที่นักเตะต้องฟัง คือคนคุมครับ พวกมือรองๆมันแค่ช่วยออกไอเดีย อำนาจการสื่อสารกับนักเตะที่มีพาวเวอร์ที่สุดคือผู้จัดการทีมครับ เหมือนนายกรัฐมนตรีไงครับ เกตนะเครับ

คุณเคยอ่านข่าวติโต้มือขวาเป๊ปป่ะครับ แล้วเป๊ปอวยว่าเขาช่วยทำทีมยังไง เคยเจอป่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย gUnNeR เมื่อ Fri Jan 24, 2020 19:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 20:23
[RE: เฮนเดอร์สั้น จอร์จินโญ่ ถึงคิวชาก้า?]

คุณอย่ามาเถียงห่วยๆกับผมเลยครับ ผมเห็นสไตล์คอมเมนคุณคือถ้ามีไบแอส แต่คุณก็ดึงกลับมาเป้นกลางยังไม่ได้เลย

คุณไปด่าอูไนนะ เถียงเป้นข้อมูลกับผมไหมว่าทีมมันเกิดอะไรขึ้น
เรื่องแผน สำหรับผมไม่เกี่ยวเลย คุณไปดูเป๊ป เขาก็เปลี่ยนแผนเป็นว่าเล่นครับ พอชก็เช่นกัน
ยิ่งช่วงฟอร์มเขาดีๆ เขาไม่มีใครมาโยนความผิดแบบนี้เลย
ยังมีคลอปปอีกที่เปลี่ยนแผนระหว่างเกม

แล้วผมเถียงให้เขาเลยว่า ที่อูไนมันแย่ เพราะนักเตะมันเจ็บ ถ้าคุณยังกล้าเถียงผมก็สุดๆแล้ว
ถ้าคุณด่าไอ้ไนล์ด้วยแล้ว ช่วยกรุณาเปิดกะลาไปดูด้วยว่า เบเยรินมันเจ็บ
แล้วนักเตะออกอีก มอนเรอัลออก เทียรนี่ย์ซื้อมาก็เจ็บ แล้วมันเหลือใคร
นักเตะไม่ฟิต มีปัญหาเยอะแยะไปหมด ต้องบิ้วทีมเหมือนเริ่มทำทีมใหม่

ผมขอแค่คุณเอาข้อมูลนักเตะเจ็บตามเวลาที่อูไนทำทีมฤดูกาลนี้มา แค่นี้คุณเอามาแถให้ผมอ่านได้เปล่าละ คงเถียงลมอ่ะดิโถ่

อย่าเถียงแต่อคตินำ ผมเองก็ไม่โอเคกับอูไนตั้งแต่ฤดูกาลที่แล้วละ
แต่ผมแฟร์กับสิ่งที่เกิด เพราะเขาไม่ได้มีอำนาจจัดการทีมเหมือนเวนเกอร์ครับ

แล้วผมขอโทษที่ผมตอบช้า เพราะผมไม่ค่อยเข้าบ่อย ถ้าจะเข้าแบบชัวร์ๆคือน่อลเตะถึงมาตอบครับ

----
ส่วนการคุมฝึกซ้อม มันเป็นเรื่องของหลายๆคนป่ะครับ คุณเคยอ่านข่าวยุงเบิร์กมาคุยกับนักเตะตอนยังไม่ได้เป็นผู้จัดการทีมป่ะครับ

อย่างข่าวตอนอาร์เตต้าเตรียมออก เห็นข่าวจากนักเตะแมนซิตี้พูดถึงอาร์เตต้าไหมครับว่าเขาช่วยเรื่องอะไร

ยังไงคนที่นักเตะต้องฟัง คือคนคุมครับ พวกมือรองๆมันแค่ช่วยออกไอเดีย อำนาจการสื่อสารกับนักเตะที่มีพาวเวอร์ที่สุดคือผู้จัดการทีมครับ เหมือนนายกรัฐมนตรีไงครับ เกตนะเครับ

คุณเคยอ่านข่าวติโต้มือขวาเป๊ปป่ะครับ แล้วเป๊ปอวยว่าเขาช่วยทำทีมยังไง เคยเจอป่ะครับ  

สรุปโค้ชก็ห่วยอยู่ดี ทีมไหนไม่เคยมีคนเจ็บ เวงเกอร์ตัวเจ็บเยอะกว่าอูไนก็ยังมีแชมป์ โค้ชไม่เก่งอ้างนั่นนี่ ยังไงก็ห่วยจนโดนไล่ออก ไม่ต้องไปดูโค้ชคนอื่นอูไนดูตัวเองพอว่าคุมห่วย ถ้าอ้างนักเตะเจ็บก็อ้างได้หมดละ คือบริหารจัดการทีมไม่ได้ก็เป็นภารโรงดีกว่าจะได้ไม่คิดเยอะจัดตัวไม่ซ้ำมั่วตลอด
ผมคุยไม่มีเหตุผล ไม่มีสาระนะไม่เก่งเหมือนคุณแต่บอกแค่นี้ละอูไนห่วย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17420
โพสเมื่อ: Tue Jan 28, 2020 06:06
Spoil

----

สรุปโค้ชก็ห่วยอยู่ดี ทีมไหนไม่เคยมีคนเจ็บ เวงเกอร์ตัวเจ็บเยอะกว่าอูไนก็ยังมีแชมป์
โค้ชไม่เก่งอ้างนั่นนี่ ยังไงก็ห่วยจนโดนไล่ออก ไม่ต้องไปดูโค้ชคนอื่นอูไนดูตัวเองพอว่าคุมห่วย ถ้าอ้างนักเตะเจ็บก็อ้างได้หมดละ
คือบริหารจัดการทีมไม่ได้ก็เป็นภารโรงดีกว่าจะได้ไม่คิดเยอะจัดตัวไม่ซ้ำมั่วตลอด
ผมคุยไม่มีเหตุผล ไม่มีสาระนะไม่เก่งเหมือนคุณแต่บอกแค่นี้ละอูไนห่วย  

ไปกันใหญ่ละคุณ
เอางี้ก่อน ผมอธิบายส่วนการเลือกทีมงานของผู้จัดการทีม
ที่ผู้จัดการทีมหลายๆคนมักจะเลือกคนหรือทีมงานที่เข้าตาหรือสะดวกใจ
เช่นเป๊ปก็เลือกอาร์เตต้าเข้ามา ก็ตัวอย่างนึง

ผู้บริหาร สิ่งที่จำเป็นคือการใช้เซนส์ตัดสินใจ โดยที่เขาไม่ได้เก่งหรือไม่จำเป็นต้องรู้เฉพาะทางนั้นๆ เช่นทีมแพทย์ เทคนิค ผู้ช่วย มันก้ต้องคุยกับผู้จัดการทีม

ที่ผมมองอาร์เตต้าตอนนี้นะ มาตราฐานเขาไม่น่าจะพาทีมตกชั้น
ผมประมวลจากแอคชั่น การสัมภาษณ์ที่สะท้อนออกมาได้
คือผมมองเขาในมุมที่ไม่น่าจะสามารถพาทีมไปถึงหัวแถว
เพราะผมไม่ค่อยโอเคกับเกมรุกของเขาเท่าไหร่
เวลาผมตอบคอมเมนที่อื่น จะมองว่าเขาต้องเสริมตัวรุก
ถ้าจะบอกว่าเก่ง ก็ขึ้นอยู่กับว่า เราตั้งความเก่งของเขาไว้ระดับไหน แค่นั้นละครับ

ส่วนคุณจะโยนเรื่องเวนเกอร์ทำทีม เพราะเวนเกอร์เขาทำทีมต่อเนื่องครับ และมีนักเตะที่เขาเลือกเองอยู่
เช่นดาวรุ่งที่คุณว่า วิลลอค เนลสัน สมิธโรล ไนล์ ก็มาจากรุ่นของเวนเกอร์ทั้งนั้นเลย
ส่วนเรื่องได้แชมป์ที่ว่า มันก็ได้ทุ่มซื้อโอซิลและอเล็กซิสถูกจังหวะ จากที่ไร้แชมป์มานาน ถูกไหมครับ
แล้วคุณจะอ้างแค่ถ้วยFAหรอครับ แล้วถ้วยอื่นว่าวหมด ทีมอันดับต่ำลง จนต้องแยกันไป จะให้ว่ายังไงดีละครับ

ส่วนอูไน เข้ามาทำทีมในโจทย์ที่ว่า ต้องมาสร้างทีมระยะยาว จึงผ่านเกณฑ์เป็นผู้ถูกเลือกทำทีม
และเขายังได้นักเตะไม่ครบเลย โดยเฉพาะปีกซ้าย ซึ่งคุณน่าจะเห็นข่าวทั้งคาราสโกและซาฮา มันเป็นเรื่องของการเจรจาของสโมสร
และผมว่า เขาไม่ได้อ้างเรื่องนักเตะเจ็บ ผมตอบคุณตามรายละเอียดที่ผมเลือกจะเข้าใจเขาครับ
เพราะการอ้างเรื่องสำรองไม่ดีพอ และนักเตะตัวหลักเจ็บยาว ผมเห็นเขาก็อ้างกันทั้งนั้น เช่นแมนซิตี้ตอนนี้อ้างเรื่องกองหลัง

ว่ากันตามตรง ผมตอบคุณรุนแรงไปแน่นอน
ผมขอโทษไว้ด้วยครับ

เอาเป็นว่าตามที่คุณเห็นคนอื่นแซะผมนั้นละ ไม่พอใจก็ปล่อยผ่านไปแค่นั้นครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel