ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2237
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:37
[RE: ถ้าคุณปล้นทอง+ฆ่า3ศพ คุณจะหนีสุดขอบฟ้าหรือใช้ชีวิตปกติ]
ยิ่งหายไป ยิ่งมีพิรุธป่าว ในความคิดผมนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3964
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:37
[RE: ถ้าคุณปล้นทอง+ฆ่า3ศพ คุณจะหนีสุดขอบฟ้าหรือใช้ชีวิตปกติ]
ยิ่งหนียิ่งน่าสงสัยไงครับ... แต่ผมก็สงสัยมากๆเช่นกันนะครับ คือเรื่องปล้น ไม่สงสัยเยอะ เพราะใครๆก็อยากได้เงิน... อาจจะเป็นหนี้พนัน หรือกู้เงินใครมา... แต่ดูชีวิตไม่ได้มีแนวโน้มว่าจะมีปัญหาอะไร ถึงกับต้องออกไปฆ่าคนเลย...

สิ่งที่ผมเคยเดาเล่นๆเอาไว้ในใจเองนะครับ... ผมแอบคิดว่า จริงๆแล้วแกต้องการฆ่าพนักงานขายทองคนนั้นรึป่าว... แบบอารมณ์อาจจะแอบเป็นกิ๊กกัน แล้วผญจะแฉ... คิดแบบมั่วๆอะนะครับ
0
0
There are places i'll remember all my life...
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11319
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:48
ถ้าคุณไม่ได้มีหน้าที่การงาน หรือญาติพี่น้อง แล้วไปปล้น การหนีอาจเป็นเรื่องง่ายกว่าครับ แต่คนมีตำแหน่งการงาน คนรู้จักเยอะ การหนีเป็นเรื่องที่โคตรเสี่ยง

อีกอย่างการหนีไปต่างประเทศไม่ใช่เรื่องยากหรอก เรื่องยากคือหลังจากนั้นต่างหาก เงินที่ปล้นมา ไม่คิดว่าจะพอหรอก เงินที่เก็บสะสมไว้ก็ไม่น่าพอจะอยู่ยาว ไหนจะต้องเตรียมการอยู่ยาวที่ต่างประเทศล่วงหน้าอีก
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16520
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:48
ผมว่ามันไม่สมเหตุสมผลตั้งแต่เริ่มเลยหละครับ

จากการเตรียมการผมว่าคนร้านต้องมีประมาณรายได้จากการปล้นคร่าวๆ แล้วแหละ

แล้วจากร้ายได้เท่านี้มันไม่ได้มากพอให้หนีไปใช้ชีวิตสุขสบายอะไรต่างประเทศเลยนะ

ยิงคนล้มเป็นว่าเล่นกลางห้างเนี่ย คุณต้องรู้แล้วว่าโดนล่าหนักแน่ ถ้าไม่หนีต่างประเทศก็เหมือนรอเวลาโดนจับ

คนที่ทำเคสแบบนี้ผมคิดว่ามีไม่กี่ประเภทอะ

1. โรคจิต หรือกระบวนการทางความคิดผิดแปลกจากคนทั่วไป มีความต้องการฆ่าแต่แรก

2. รับงานมา อาจจะโดนบีบ ติดหนี้ก้อนโตเจอใบสั่ง หรือทำเพื่อสร้างสถานการณ์บางอย่าง

สาเหตุโจรกระจอกลักเล็กขโมยน้อย หรือพวกมีประวัติเคยปล้นอยู่แล้วนี่ไม่น่าทำแบบนี้อะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9550
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:49
ถ้าหนีน่ะแปลก เพราะพิจารณาจากการที่เป็นครู ถ้าหนีไปทันทีหลังเกิดเหตุ คนในโรงเรียนเพ่งเล็ง หรือสงสัยแน่ๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Quakka Not Wallaby
ตอบ: 14430
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:51
ตรวจสภาพจิตก็น่าจะเดาได้ไม่ยากครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
ตอบ: 4086
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:54
ใน netflix พึ่งลงเรื่องของ

Aaron hernandez เป็นนักฟุตบอลชิ่อดัง แต่ฆ่าคน

แนวๆนี้เลย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:58
คือมันปล้นก็เพื่อต้องการทรัพย์สินไปใช้ทำอะไรซักอย่าง(นอกซะจากว่าเหตุอื่นนะครับ) ดังนั้นถ้าจะหนีมันหนีไปเลยโดยที่ไม่ปล้นดีกว่า นี่มันต้องการเงินไปจัดการอะไรบางอย่างเพื่อให้มันสามารถดำเนินชีวิตแบบปกติต่อไปได้
แต่ที่ผมสงสัยคือ เมียมันครอบครัวมัน เห็นคลิปแล้วไม่รู้เหรอว่านี่ผัวเรา ลูกเรา หลานเรา อะไรแบบนี้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Always RED DEVIL
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 7084
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:00
มีตั้งหลายคดีนะ ที่ก่อเหตุแล้วก็ทำตัวปกติ ไม่หนีแต่ต้องทำเนียนๆเหมือนว่าคนร้ายหนีไปแล้ว แล้วก็จะรอด

ลองดู หลายคดีครับ ไม่ใช่แค่คนนี้[/instagram]
0
0

https://www.facebook.com/DIYBaanBaan
https://www.facebook.com/wonderfulcans
https://www.facebook.com/samakarncheewit
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:00
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
ยิ่งหนียิ่งน่าสงสัยไงครับ... แต่ผมก็สงสัยมากๆเช่นกันนะครับ คือเรื่องปล้น ไม่สงสัยเยอะ เพราะใครๆก็อยากได้เงิน... อาจจะเป็นหนี้พนัน หรือกู้เงินใครมา... แต่ดูชีวิตไม่ได้มีแนวโน้มว่าจะมีปัญหาอะไร ถึงกับต้องออกไปฆ่าคนเลย...

สิ่งที่ผมเคยเดาเล่นๆเอาไว้ในใจเองนะครับ... ผมแอบคิดว่า จริงๆแล้วแกต้องการฆ่าพนักงานขายทองคนนั้นรึป่าว... แบบอารมณ์อาจจะแอบเป็นกิ๊กกัน แล้วผญจะแฉ... คิดแบบมั่วๆอะนะครับ  

เดี๋ยวคงมีข้อมูลออกมาว่าคนร้าย เคยรู้จัก หรือมีความเกี่ยวข้องกับผู้เสียชีวิตรายใดรายหนึ่งหรือเปล่า ถ้ามีนี่ก็คือโป๊ะเช้ะเลย
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:01
Burmlotelli พิมพ์ว่า:
คือมันปล้นก็เพื่อต้องการทรัพย์สินไปใช้ทำอะไรซักอย่าง(นอกซะจากว่าเหตุอื่นนะครับ) ดังนั้นถ้าจะหนีมันหนีไปเลยโดยที่ไม่ปล้นดีกว่า นี่มันต้องการเงินไปจัดการอะไรบางอย่างเพื่อให้มันสามารถดำเนินชีวิตแบบปกติต่อไปได้
แต่ที่ผมสงสัยคือ เมียมันครอบครัวมัน เห็นคลิปแล้วไม่รู้เหรอว่านี่ผัวเรา ลูกเรา หลานเรา อะไรแบบนี้  

ผมก็คิดงี้ ท่าเดิน การเคลื่อนไหวร่างกายนี่มันแอบกันยากนะ
ถ้าคนรู้จักผมทำ ผมว่าอย่างน้อยต้องมีตะหงิดๆมั่งล่ะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14114
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:07
ถ้าคุณปล้นทอง+ฆ่า3ศพ คุณจะหนีสุดขอบฟ้าหรือใช้ชีวิตปกติ
ิอยากเห็นเฟสบุ้คคนร้ายครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13456
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:16
ถ้าปล้นแล้วได้เงินแค่นี้ (ไม่นับที่ชั่วช้าฆ่าคน) ก็คงใช้ชีวิตปกติ , ถ้าจะหนีไปไกลๆคงต้องได้เงินสัก 30 ล้านบาทขึ้นไป เพราะมันต้องไปเริ่มต้นชีวิตใหม่แล้วก็ต้องสุขสบายกว่าเดิม ไม่ใช่ปล้นแล้วชีวิตแย่ลง
0
0
evertonian
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37121
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:18
แค่หายก็ขาดราชการแล้วครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:18
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
ิอยากเห็นเฟสบุ้คคนร้ายครับ  

ที่ปัญญาอ่อนสุดๆคือตอนนี้มีคนสร้างเฟสปลอมของคนร้ายขึ้นมาบานเลย แถมรับแอดด้วย พิมพ์ตามชื่อขึ้นมาเพียบเลย ทำเพื่ออะไรวะ งี่เง่าสุดๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel