ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Quakka Not Wallaby
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14462
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 10:57
[RE: จากข่าวคุณ สอ. ผมว่าเรามองการทุจริต เป็นเรื่องเล็กน้อยกันมากไปไหม]
ผมก็คิดนะ ต้องทำไงว่ะ ประชากรของไทย มันไม่พัฒนาได้อ่ะ

ความเห็นที่ผ่านตาเลย

- ไร่ส้ม คงคิดว่าเปนไร่ สวน เลยเอาไปเปรียบเทียบกับฟาร์มไก่

- ต่อให้ทำไม่ดีมา แต่มาทำดี ก็ถือว่าดี

- ต่อให้เงินสกปรกมาจากไหน ไม่เปนไร ดีกว่า ไม่ทำอะไร แล้วเอาแต่แขวะคนอื่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20659
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 10:58
[RE: จากข่าวคุณ สอ. ผมว่าเรามองการทุจริต เป็นเรื่องเล็กน้อยกันมากไปไหม]
Keng6450 พิมพ์ว่า:
ผมเห็นไบร์ทออกมาร้องไห้นี่งงมากมาย สอ รับผมจากการทำผิดไม่ใช่ถูกใส่ร้าย จะร้องไห้ทำไม ไอ้การจะมาอ้างว่าเป็นคนดีทำงานด้วยกันมามีความทุ่มเทจริงจังมาก บลาๆ มันคนละเรือ่งกันเลย
ยิ่งสมัยก่อนตอนที่ สอ ชอบเชิญคนมาสัมภาษณ์แล้วจี้เค้าแทบจะจนมุมเหมือนจะเป้นการตัดสินไปเลยทีเดียว แล้วดัวเองก็ทำแบบนั้นเหมือนกัน ผมคนนึงที่ไม่ได้สงสาร แต่ก็ไม่ได้ซ้ำเติม เป็นไปตามผลจากการกระทำของตัวเอง แต่คงติดไม่นานแบบที่หลาย ๆ คนว่ามา นั่นแหละครับ  

มองแบบกลางๆนะครับ ถ้ารักใครสนิทกับใครสักคนมากๆแล้วเขาทำความผิดติดคุก
เราต้องมีความรู้สึกสงสารบ้างเป็นธรรมดาครับ แล้วยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยย่อมมีอารมณ์อ่อนไหวครับ
ส่วนเหตุผลที่บอกว่าสรยุทธ์คนดี ทุ่มเท ทำงานจริงจัง
มันเป็นแค่คำพูดที่ปกป้องเล็กๆน้อยๆ ให้คนเห็นใจคนที่เรารักแค่นั้น
คล้ายๆลูกฉันเป็นคนดี ไม่รู้ดีจริงมั้ย แต่อยากพูดปกป้องตัวเองปกป้องลูก ให้คนอื่นเห็นใจก่อน
ลองนึกภาพเราไปทำทำผิดต้องติดคุก แล้วเพื่อนสนิทท่าน พ่อแม่ท่าน ต้องซึมๆบ้างแหละ
ไม่ได้เข้าข้างสรยุทธ์นะ แค่อยากให้เข้าใจมุมคนรอบข้างเขาครับ
3
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:09
ดีใจที่ยังมีคนคิดเหมือนกันหลงเหลืออยู่บ้าง
การทุจริต การติดสินบน เดี๋ยวนี้คนส่วนใหญ่มองเป็นเรื่องปกติ
ผมว่าเป็นเรื่องที่น่ากลัวมาก พอมันซึมซับนานไปเข้า คนเหล่านั้นจะทำทุจริตหรือติดสินบน รับสินบนโดยไม่รู้สึกผิดอะไรเลย
ที่ร้ายกว่านั้นส่วนใหญ่จะถูกสั่งสอนส่งผ่านไปยังคนใกล้ชิดอีกจำนวนมากด้วย

ผมไม่ใด้โลกสวยนะ ไม่ใช่คนดีอ่ะไร แต่เรื่องพวกนี้ผมเว้นจริง ๆ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: แม้เหลือโอกาสให้เรารอดตาย แค่เพียงหนึ่งในล้านก็ตาม
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 3968
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:17
เปิดเรื่องเล่าเช้านี้ มาตรงข่าวนี้

เบรคนึงเต็ม ๆ คือพูดสรรเสริญคุณสอ แถม น้องคนนั้น จัดแถลงคดีที่ศาลตัดสินไปแล้วว่าผิดจริง ประมาณเบี่ยงไปเต็มที่ ให้ว่าสุดท้ายคือ คุณสอไม่ได้โกง คือน้องแกจะตัดสินเก่งกว่าศาลที่เขาพิจารณากันไปแล้ว

ผมนี่เปลี่ยนช่องเลย

ปล.ผมก็ชอบคุณสอนะ ผมว่าแกคือคนจุดมิติใหม่ของการอ่านข่าวในยุคหลังเลย

แต่ผิดก็ว่าไปตามผิด ผมว่าแกก็คงติดไม่นาน และออกมาก็อยากให้แกอ่านข่าวเหมือนเดิม และก็คงตามแกเหมือนเดิม

แต่มาช่วยกันตัดสิน แทนศาล อันนี้ เลี่ยนจริง ๆ

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Always RED DEVIL
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 7084
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:21
จากข่าวคุณ สอ. ผมว่าเรามองการทุจริต เป็นเรื่องเล็กน้อยกันมากไปไหม
เห็นด้วยนะ ผิดคือผิด
ผมเองก็เคยทำผิด ตอนนี้มันก็ตระหนักว่าต้องไม่พลาดอีก มันหลอกหลอนเราตลอด (คนคิดได้มันก็จะคิดได้) คนคิดไม่ได้ด็คงปล่อยผ่าน ธรรมดา ซึ่งมันผิด!!!!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

https://www.facebook.com/DIYBaanBaan
https://www.facebook.com/wonderfulcans
https://www.facebook.com/samakarncheewit
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: อีกกี่ซากอีกกี่ศพ ถึงเรียนลบความโฉดเขลา
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 235
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:26
จากข่าวคุณ สอ. ผมว่าเรามองการทุจริต เป็นเรื่องเล็กน้อยกันมากไปไหม
จากข่าวเรื่องนี้ผมว่าเป็นไปได้ยากที่การทุจริตจะหมดไปจากสังคมไทย

คนไทยไม่สนใจข้อเท็จจริงตามพยานหลักฐานว่าเป็นอย่างไร ถ้าเป็นคนที่เราชอบ สิ่งที่คนนัันทำย่อมถูกต้องเสมอ จะหาเหตุผลมาอธิบายเพื่อปกป้อง กลับกันถ้าเป็นคนที่ไม่ชอบ ไม่ว่าจะทำอะไรก็จะผิดเสมอ หาเรื่องมาตำหนิได้ทุกเรื่อง

ถ้าการตัดสินความถูกผิดผสมด้วยความชอบหรือไม่ชอบปนอยู่ด้วย ไม่มีทางที่สังคมเราจะดีขึ้นได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status: อีกกี่ซากอีกกี่ศพ ถึงเรียนลบความโฉดเขลา
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 235
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:36
edgar_kith พิมพ์ว่า:
เปิดเรื่องเล่าเช้านี้ มาตรงข่าวนี้

เบรคนึงเต็ม ๆ คือพูดสรรเสริญคุณสอ แถม น้องคนนั้น จัดแถลงคดีที่ศาลตัดสินไปแล้วว่าผิดจริง ประมาณเบี่ยงไปเต็มที่ ให้ว่าสุดท้ายคือ คุณสอไม่ได้โกง คือน้องแกจะตัดสินเก่งกว่าศาลที่เขาพิจารณากันไปแล้ว

ผมนี่เปลี่ยนช่องเลย

ปล.ผมก็ชอบคุณสอนะ ผมว่าแกคือคนจุดมิติใหม่ของการอ่านข่าวในยุคหลังเลย

แต่ผิดก็ว่าไปตามผิด ผมว่าแกก็คงติดไม่นาน และออกมาก็อยากให้แกอ่านข่าวเหมือนเดิม และก็คงตามแกเหมือนเดิม

แต่มาช่วยกันตัดสิน แทนศาล อันนี้ เลี่ยนจริง ๆ

เมื่อเช้านั่งดูจนจบ

คิดว่าน่าจะเอาคำพิพากษามาอ่านให้ฟัง จะดีกว่ามาแก้ต่างแบบนี้ คนดูก็รับข่าวสารด้านเดียว

รักชอบกับถูกผิดมันคนละเรื่องกันเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
ตอบ: 8172
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:37
คุณ สรยุทธ ทำให้คนที่เกลียดรายการข่าวอย่างผมเปลี่ยนเป็นคนชอบดูข่าวมากๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 11:46
คนไทยชอบมีนิสัย หยวนๆ ทั้งหยวนๆฟรี และหยวนๆแบบเสียตัง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4076
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 12:57
ผมไปสะดุดกับประโยคที่ว่า "ไร่ส้มโฆษณาเกินเวลา แต่ อสมท เกินยิ่งกว่า" มันทำให้รู้ว่าระบบการคิดเป็นอย่างไร คนอื่นทำผิด เราทำตามแล้วไม่ผิดหรือ หรือว่าทำได้-ใครๆก็ทำกัน
การอยู่ในสังคม โฟกัสตัวเองดีกว่าไหม คนอื่นจะเป็นอย่างไรเดี๋ยวก้โดนเอง แต่ก็ยังดีที่เฮียไม่หนีไป ตปท ซะก่อน กลับออกมาก็ยังอยากดูอยู่
ส่วนพวกที่ไปให้กำลังใจมันก็มีทั้งเรื่องความสัมพันธ์ส่วนตัว กับพวกประจบ อย่าไปใส่ใจเลยครับ แยกให้ออก
2
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 96
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:02
เอียงข้างอะครับ เอาความชอบไว้ก่อน เหมือนตอนที่ซนเสียบโกเมซขาหัก ชาวss แห่ให้กำลังใจซน ผมล่ะงง ผิดก็คือผิด สงสารคนเสียหายเถอะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13526
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:03
ไม่แปลกหรอกแฟนคลับแกเยอะ

แล้วยิ่งช่วงนี้มีข่าวไอ้ที่ไม่ควรจะรอดก็รอด

ธรรมดาน่ะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 13:33
ตามนั้นแหละครับ บางทีเรายึดติดกับภาพในหัวมากกว่าความจริงที่ปรากฏ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4733
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 14:28
titern พิมพ์ว่า:
เพราะเรามองสิ่งต่างๆ อย่างไม่เป็นกลางอะครับ

ผมหดหู่มาก ที่เห็นคอมเม้นให้กำลังใจคุณ สอ

เราให้กำลังใจคนทุจริต กันแล้วเหรอครับ  

เพราะคนมองในด้านดีของเขาไงครับ อย่างถ้าไปให้กำลังใจโจรฆ่าคน มันก็ซ้ำเติมเหยื่อโดนตรง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 126
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 14:33
OkP พิมพ์ว่า:

มองแบบกลางๆนะครับ ถ้ารักใครสนิทกับใครสักคนมากๆแล้วเขาทำความผิดติดคุก
เราต้องมีความรู้สึกสงสารบ้างเป็นธรรมดาครับ แล้วยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยย่อมมีอารมณ์อ่อนไหวครับ
ส่วนเหตุผลที่บอกว่าสรยุทธ์คนดี ทุ่มเท ทำงานจริงจัง
มันเป็นแค่คำพูดที่ปกป้องเล็กๆน้อยๆ ให้คนเห็นใจคนที่เรารักแค่นั้น
คล้ายๆลูกฉันเป็นคนดี ไม่รู้ดีจริงมั้ย แต่อยากพูดปกป้องตัวเองปกป้องลูก ให้คนอื่นเห็นใจก่อน
ลองนึกภาพเราไปทำทำผิดต้องติดคุก แล้วเพื่อนสนิทท่าน พ่อแม่ท่าน ต้องซึมๆบ้างแหละ
ไม่ได้เข้าข้างสรยุทธ์นะ แค่อยากให้เข้าใจมุมคนรอบข้างเขาครับ  

เรื่องคำพูดปกป้องแบบที่ท่านว่ามาผมเข้าใจได้นะครับ เพราะทุก ๆ คนก็คงเข้าข้างคนสนิทหรือญาติพี่น้องเหมือนกันหมดเป็นเรือ่งธรรมดา แต่การร้องไห้นี่ผมไม่เก็ทเลย คือ ร้องไห้เพราะอะไร เช่น ร้องไห้เพราะ สอ ต้องติดคุก แสดงว่าไม่ได้ยอมรับหรือเข้าใจสาเหตุว่ามาจากการทำผิด หรือร้องไห้เพราะสงสารยิ่งไปกันใหญ่เพราะมันมาจากผลการทำผิด อารมณ์มันเหมือนว่าไม่ได้สนใจต้นเหตุเลย แล้วเหตุการณ์มันเกิดก่อนที่ไบรืทจะมารู้จัก สอ ด้วยรู้ได้ไงว่า ณ ตอนนั้น สอ เค้าเป็นยังไง คิดยังไง หรือเจตนายังไง แค่นั้นแหละครับทีผมแปลกใจ
แก้ไขล่าสุดโดย Keng6450 เมื่อ Wed Jan 22, 2020 14:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel