ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3512
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 01:06
[RE: The rock ตอนเป็นนีกมวยปล้ำนี่ดังไหมคับ]
เรื่องสกิลปล้ำกลางๆครับ แต่ไมค์สกิลนี่แกแทบจะเป็นเบอร์1ตลอดกาลเลย ไปดูโปรโมสมัยเก่ายอมรับแกมากคนบ้าไรพูดยังกะหายใจผ่านผิวหนัง ตรงนี้มันเลยทำให้งานแสดงแกเลยค่อนข้างจะเปรี้ยงด้วย

ส่วนCenaสำหรับผมแกคือตำนานของวงการมวยปล้ำครับ ถ้าพูดถึงมวยปล้ำผมให้แกก่อนRockแน่ๆ เทียบกันคือRockอยู่ในยุคที่วงการรุ่งเรือง แล้วเดินจากไปในวัยที่กำลังอยู่ในจุดพีคของชีวิต(แต่ก็ไปได้ดิบได้ดีอะนะ )

กลับกันCenaแกแบกในยุคที่มวยปล้ำกำลังเปลี่ยนผ่าน ยุคที่คนดูเข้าถึงข่าวสาร ทุกอย่างแทบจะรู้ล่วงหน้าด้วยซ้ำว่าจะเกิดอะไรขึ้น จนตอนนี้ต้องเน้นเทคนิคมากขึ้น ไมค์สกิลการโปรโมต้องดีเพื่อที่จะดึงดูดในคนชอบได้ ซึ่งแกทำได้ครับ ยืนระยะได้เป็น10กว่าปี จนถึงทุกวันนี้ที่แกเริ่มห่างๆไปก็แทบจะอยู่ในสถานะตำนานที่ยังไม่รีไทร์แบบเต็มตัวละ

ไปถามแฟนมวยปล้ำผมเชื่อว่าทุกคนชื่นชมในตัวCenaแน่นอนครับ แต่เรื่องชอบไม่ชอบหรืออันนี้อีกเรื่องนะ

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4076
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 01:45
[RE: The rock ตอนเป็นนีกมวยปล้ำนี่ดังไหมคับ]
ความเห็นผมว่าดังกว่าครับ แต่เด่นไม่เท่าเหมือนมันโดนคนอื่นแชร์ไปเพราะ WWE ตอนนั้นมันมีสตาร์ที่โดดเด่นเยอะทั้งสโตน โคล เทคเกอร์ hHh ที่อยู่ในเกรดเดียวกัน แถมยุคนั้นคนที่ดูมวยปล้ำมาพอสมควรก็จะติดกับความเทห์ ชอว์น ไมเคิลซะเยอะ แม้ตอนนั้นจะเลิกปล้ำไปแล้วก็เหอะ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19923
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 07:57
ผมว่าฮองค์อันดับ1
The Rock 2 ถ้าปล้ำต่อก็อาจจะขึ้น 1 ได้
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 08:55
tosung พิมพ์ว่า:
Mercwryy พิมพ์ว่า:
ถ้ายุครุ่งเรืองของ เดอะร็อค แกดังกว่าซีน่าแน่นอนครับ

แถมคนที่จับคอแล้วทุ่มลง นั่นน่าจะโช็คสแลมของเคน เคนน่าจะดังน้อยกว่าเดอะร็อคครับ

ถ้าจะให้เท่าๆกันยุคนั้น ต้อง ให้อันเดอร์เทคเกอร์ น่าจะสูสี  

แสดงว่าดังทั้งมวยปล้ำ ดังทั้งดาราฮอลิวูดเลยสุดยอดด

แกดังจากมวยปล้ำนี่แหละครับทำให้ได้โอกาสเข้าวงการฮอลลีวู้ด
หนังแกแรกๆไม่ค่อยรุ่งด้วย เล่นมาเยอะๆคนเลยเริ่มชินและยอมรับ
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 1110
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 09:17
ผมว่าแกคล้ายๆดไวด์ ฮาเวิร์ด นะ

http://facebook.com/it2hand
กล้อง เลนส์ Mirrorless มือสอง

http://usedotnet.blogspot.com
Blog ความรู้ Programming และ DB
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2141
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 14:10
The rock ตอนเป็นนีกมวยปล้ำนี่ดังไหมคับ
ปั้นขึ้นมาดังตามลำดับดังนี้
1. Bret Hart
2. Shawn Michael
3. Stonecold
4. The Rock
5. Triple H

Stonecold เป็นนักมวยปล้ำที่แฟนรักแฟนชอบที่สุด ถ้าเทียบตลอดกาลนี่คือสูสี Hulk Hogan อ่ะ

The Rock คือนักมวยปล้ำที่ประสบความสำเร็จมากที่สุด จากการต่อยอดไปนอกวงการได้ คือรายได้แมร่งคนละเรื่องกับเพื่อนคนอื่นเลย เพราะรายได้นักมวยปล้ำมันน้อย

Triple H คือสำเร็จจากการเป็นบทตัวร้าย คือเวลาจะปั้นคู่มวยเนี่ย ฝั่งพระเอกจะแย่งกันขึ้น แต่ฝั่งตัวร้ายจะมีแต่ง่อย ๆ ต้องเป็น Hunter นี่แหละถึงจะเติมเต็ม คล้าย ๆ Randy Ortan หรือ Edge
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
MOG
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 19590
โพสเมื่อ: Wed Jan 22, 2020 19:42
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
MOG พิมพ์ว่า:
The rock นี่ผมว่าเป็นรองแค่ Hulk Hogan อ่ะ

Cenaยังห่างอยู่นิดหน่อย เอาจริงๆCenaยังเป็นรองbrock lesnarด้วยมั้ง  

แล้วกับ The Ultimate warrior ละครับ  

มองภาพรวมผมคิดว่าThe rock ก็ยังดังกว่านะครับ อาจจะด้วยยุคสมัยด้วยแหละ

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2662
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2020 12:31
the rock คือเบอร์หนึ่งในช่วงที่ผมดูนะครับอาจมีใกล้เคียงกันหลายคน ตอนนั้นจอน ซีน่าดูแล้วไม่น่าจะดังด้วยซ่ำคือตอนมาใหม่เหมือนคนดูส่ายหัวออกไปทางน่ารำคาญด้วยซ่ำแต่ผมก็ชอบเค้านะครับ แต่ไม่รู้มีจุดเปลื่ยนตอนไหนซีน่าถึงขึ้นมาได้
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Sat Jan 25, 2020 15:42
ชอบที่สุด เด้งดีสุด เวลาโดน สตั๊นเนอร์ 555555
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 2542
โพสเมื่อ: Sat Jan 25, 2020 23:06
เป็นบาสก็ lebron บอลก็ beckhamเลยมั้ง คือคนที่ไม่ได้คลุกคลีก็ได้ยินชื่อมั้งแหละ ระกับiconเลย
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Sun Jan 26, 2020 02:38
จริง ๆ แล้ว เบอร์ 1 ของค่าย ยุค The Rock อ่ะ คือ Stone Cold นะครับ

เอาง่าย ๆ แบบสาระ ผมเคยอ่านในคอลั่มของฝรั่งเกี่ยวกับมวยปล้ำเมื่อเป็นสิบกว่าปีแล้ว

ถ้าวัดหมายเลข ความเป็นอันดับ 1 2 3 ของ ยุคนั้น ๆ (แบบว่ายุคเดียวกันอ่ะ)

ลำดับการเปิดตัว เป็นตัวชี้วัดที่เห็นภาพชัด ๆ อันนึงเลย

คือคนที่ดังอันดับ 1 (วัดจากความ Popular ในหมู่แฟน ๆ + กับสมาคมให้ความสำคัญ)

จะได้เปิดตัวเป็นคนสุดท้ายในแมตช์ ที่เป็นคู่เอกอ่ะ

สมมติ The Rock & Stone Cold & Kane Vs Kurt Angle & HHH & Undertaker

ลองไปหาดูย้อนหลังก็ได้ครับ Stone Cold มันจะได้เปิดตัวเป็นคนสุดท้ายอยู่บ่อย ๆ

ถามว่าดังกว่า จอห์น ซีน่า ไหม

จริง ๆ มันตอบยากครับ เพราะมันคนละยุคนะ

Cena Debut 2003 ซึ่งเป็นช่วงปลายของ The Rock แล้ว (ในการปล้ำ Full Time)

ตอนนั้นแกเริ่มไป ฮอลีวู้ด เต็มตัวแล้ว กลับมาปล้ำแบบ รับเชิญเป็นช่วงๆ แมตๆ มากกว่า

เอาเป็นว่า ถ้านับเฉพาะในวงการมวยปล้ำอ่ะ ผมว่า สูสี แต่มันคนละยุค

คือยุค ซีน่า แกเป็นอันดับ 1 ของวงการ แต่ว่า ซุปเปอร์สตาร์มันน้อยกว่า

ยุค เดอะ ร็อค แกเป็นพระรองจาก Stone Cold (ในกรณีที่อยู่พร้อมหน้านะครับ)

แต่ว่า ซุปเปอสตาร์มันเยอะ กว่ายุค ซีน่า มาก ๆ ความใกล้เคียง สูสี มันมีสูงกว่ามาก

แต่ถ้าถามถึง ความดัง จากทั่วโลก ที่ว่า พูดถึง 2 คนนี้ คนจะรู้จักใครมากกว่า

แน่นอนว่ามันคือ The Rock ก็อย่างว่าอ่ะ แกไปเล่นหนังดังเปรี้ยงตั้งกี่เรื่อง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel