ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2009
ตอบ: 799
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 08:44
[RE: ท่านมีคนไทย ที่เป็นแรงบัลดาลใจ ในการใช้ชีวิตไหม]
อดีตนายกท่านหนึ่งครับ

ตอนเด็ก ๆ ผมเป็นเด็กวัด พอได้อ่านประวัติว่านายกเคยเป็นเด็กวัด

มันจี๊ดเลยครับ .....สุดยอดจริง ๆ เด็กวัดก็เป็นนายกได้

ตั้งแต่นั้นมา ผมก็บ้าเอาตามท่าน เห็นว่าชอบวาดรูป ผมก็ไปเรียนวาดรูป

แต่ก็เอาดีไม่ได้สักอย่าง

นายกอะไรก็ไม่ได้เป็น วาดรูปก็ไม่ได้เรื่อง

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2421
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 08:45
[RE: ท่านมีคนไทย ที่เป็นแรงบัลดาลใจ ในการใช้ชีวิตไหม]
ซันนี่​ สุวรรณ​เมธา​นนท์​ ครับ
ผมฟังสัมภาษณ์​เค้าเยอะมาก​
แล้วผมก็เห็นด้วยกับหลายๆแนวคิดที่เค้าตอบคำถาม​
นำมาปรับใช้จริงจังก็เยอะ
0
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5097
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 08:48
ไม่เชิงไอดอล

แต่ชอบในด้านใดด้านหนึ่งของคนนั้น

ถ้าตอนนี้ก็คงบังโต ตัดเรื่องดราม่าออกไปนะ

แต่ผมยอมรับตรงที่แกพูดจริง ทำจริง

ออกจากซิลลี่ แรกๆ ก็คิดว่าแค่แยกวง ไปๆมาๆ

แกเลือกเพราะตามความคิดดด้านศาสนา

ซึ่งมันจะมีสักกี่คน ที่ยอมทิ้งเงินปีนึงเป็นสิบๆล้าน

เพื่อสิ่งที่เชื่อว่าถูกต้อง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8668
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 08:55
[RE]ท่านมีคนไทย ที่เป็นแรงบัลดาลใจ ในการใช้ชีวิตไหม
ตูน บอดี้เเสลม เเรงบันดาลใจในการวิ่ง
ฮิวโก้ จุลจักร ชอบทัศนคติของเค้า
ซันนี่ ไอดอลความกวนประสาท
5555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1422
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 09:09
น้าผมครับ

้ครอบครัวเราเป็นเวียดนามอพยพ เกิดที่เมืองไทย เรียนไม่สูง
จบป.6 ต้องรับจ้างทำทุกอย่าง ซ่อมรถ งานช่าง เอาหมด
สุดท้ายมาลองทำเส้นก๋วยจั๊บญวน ทำให้ยายต้มขาย เริ่มขายดี
คราวนี้เห็นลู่ทาง ทำโรงเส้นก๋วยจั๊บเลย แกบอกว่าแกจับเงินล้านตอนอายุ 24
ตอนนี้มีทรัพย์สิน 40-50 ล้านได้ โรงเส้นกลายเป็น passion ของแก
แต่แกมีโรคประจำตัวคือ จอประสาทตาเสื่อมตั้งแต่เด็ก ทำให้การมองเห็นแกถดถอย
จนปัจจุบันแกตาบอด 100% เห็นแต่แสง แต่ไม่เห็นรายละเอียดอะไรเลย
ถ้าเป็นคนอื่นคงยอมแพ้ แต่แกยังรับ order ยังคุมลูกน้อง ยังจ่ายเงินลูกน้อง
ยังซ่อมเครื่องจักร สร้างเครื่องจักร โดยมีคนช่วย แกทำเหมือนแกไม่เป็นอะไรเลย
ทำตัวแบบไม่ได้เป็นภาระใคร แถมคุมธุรกิจทุกอย่าง ยกเว้นวางบิล
นักเตะท้ายซอย
Status: ปวดฟัน T T
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 655
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 09:47
ท่านมีคนไทย ที่เป็นแรงบัลดาลใจ ในการใช้ชีวิตไหม
โค้ชซัน กระทรวงจารุสิระ ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: Bet on your risk
เข้าร่วม: 13 Aug 2006
ตอบ: 3672
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 09:49
จิตร ภูมิศักดิ์ ครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: TWICE,fromis_9,Weeekly
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1994
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 10:28
พ่อกับแม่
0
0
프로미스나인 ㅅㅇㅅ

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2009
ตอบ: 14833
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 10:39
พี่เบน มีกิ้ก ครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1826
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 10:45
เด็กโรงเส้น พิมพ์ว่า:
น้าผมครับ

้ครอบครัวเราเป็นเวียดนามอพยพ เกิดที่เมืองไทย เรียนไม่สูง
จบป.6 ต้องรับจ้างทำทุกอย่าง ซ่อมรถ งานช่าง เอาหมด
สุดท้ายมาลองทำเส้นก๋วยจั๊บญวน ทำให้ยายต้มขาย เริ่มขายดี
คราวนี้เห็นลู่ทาง ทำโรงเส้นก๋วยจั๊บเลย แกบอกว่าแกจับเงินล้านตอนอายุ 24
ตอนนี้มีทรัพย์สิน 40-50 ล้านได้ โรงเส้นกลายเป็น passion ของแก
แต่แกมีโรคประจำตัวคือ จอประสาทตาเสื่อมตั้งแต่เด็ก ทำให้การมองเห็นแกถดถอย
จนปัจจุบันแกตาบอด 100% เห็นแต่แสง แต่ไม่เห็นรายละเอียดอะไรเลย
ถ้าเป็นคนอื่นคงยอมแพ้ แต่แกยังรับ order ยังคุมลูกน้อง ยังจ่ายเงินลูกน้อง
ยังซ่อมเครื่องจักร สร้างเครื่องจักร โดยมีคนช่วย แกทำเหมือนแกไม่เป็นอะไรเลย
ทำตัวแบบไม่ได้เป็นภาระใคร แถมคุมธุรกิจทุกอย่าง ยกเว้นวางบิล  

โรงงานอยู่แถวอุบลหรือ โซนอีสานรึป่าวครับ
ยี่ห้อช้างแดง หรือ ช.ระติเดชครับ

พอดีผมเคยรับมาขาย
อ่านที่ท่านพิมพ์มาแล้ว ผมนับถือครับ อยากมีความตั้งใจและอดทนแบบน้าท่านบ้าง
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5125
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 10:46
ในหลวงรัชกาลที่ 9 ครับ เวลาเห็นรูปท่านแล้วจะมีความรู้สึกว่าเราต้องทำงานเพื่อผู้อื่นให้มาก ไม่ย่อท้อไปกับอุปสรรคต่างๆ ต้องทำตามสิ่งที่มุ่งหวังเอาไว้ให้ได้ มีความสุขกับการเสียสละตนเองเพื่อผู้อื่น เวลาเหนื่อยๆพอได้เห็นรูปพระองค์ท่านก็จะมีกำลังใจขึ้นมาเยอะเลย คำสอนท่านหลายๆอย่างก็สามารถนำมาใช้ได้บ่อยๆ
0
0
Toshi
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1422
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 11:29
ไข่ย้อยรักดากานดา พิมพ์ว่า:
เด็กโรงเส้น พิมพ์ว่า:
น้าผมครับ

โรงงานอยู่แถวอุบลหรือ โซนอีสานรึป่าวครับ
ยี่ห้อช้างแดง หรือ ช.ระติเดชครับ

พอดีผมเคยรับมาขาย
อ่านที่ท่านพิมพ์มาแล้ว ผมนับถือครับ อยากมีความตั้งใจและอดทนแบบน้าท่านบ้าง  

อุบลครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 11:40
ถูกแบนแล้ว
คงเป็นแม่ผมอะครับ หาแฟนผมยังพยายามหาแบบแม่ผมเลย โดนส่วนตัวผมไม่ยึดพวกดาราหรือคนมีชื่อเสียง มาเป็นไอดอล เพราะผมคิดว่ามันแค่หน้าฉาก คุณจะไปจำจากหนังสือหรือบทความอะไรมาให้สัมภาษณ์ก็ได้ ไม่มีใครอยากพูดอะไรที่ตัวเองดูแย่หรอกครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Sneakerhead เมื่อ Tue Jan 21, 2020 12:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไทยแลนด์ ปู้น ปู้น
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 12:56
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
หมอล็อต สัตวแพทย์สัตว์ป่า

แกเคยพูดประมาณว่า "ถ้าช้างวิ่งไล่ ผมไม่กลัวเลย ดีใจด้วยซ้ำ เพราะนั้นหมายความว่า ช้างตัวนี้หายป่วยแล้ว"  

ผมเล่นบาสกับแกบ่อย ว่าง ๆ มาเล่นได้นะ ในกระทรวงสาธารณสุข แถวนน

ตัวจริงแกกวน ๆ นิสัยดี
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel