ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Mar 2008
ตอบ: 9752
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 10:00
[RE]ทำไมสะพานข้ามแยกคลองตันถึงตายเยอะจัง
มีอีกสะพานนึงตรงวัดพระศรี คล้ายๆกันเลย ขึ้นมาปุ๊บ บิดเป็นตัวเอสกลับข้างปั๊บ ขนาดรถยังต้องรีบชะลอเลย เพราะถนนมันราบไม่มีสโลปเอียงรับ

ยังไงก็ต้องขับช้าๆไว้ก่อน ทั้งรถทั้งมอไซค์

แต่ตรงคลองตันไม่รู้เพราะมันสภาพรอบด้านมันหลอกตาด้วยรึเปล่า พอขับเร็วๆ มาถึงโค้งก็ไม่ทันละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: เสียวไปวันๆ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1146
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 10:02
[RE: ทำไมสะพานข้ามแยกคลองตันถึงตายเยอะจัง]
Cassius พิมพ์ว่า:
เพื่อนผมเป็นตำรวจเคยประจำอยุ่นั่น
เรียกว่า สะพานร้อยศพ

ตรงพื้นถนนมันมี บักปูดขึ้นมา มอไซขับมาเร้วๆ ไม่เหลือฮะ

แต่ก้อไม่รุ้ว่าจะต้องสังเวยอีกกี่ศพ ถึงจะซ่อม

ปิดสะพานซ่อมเรื่องใหญ่กะมัง  

คนเหนือหรอคับ บัก ปูดขึ้นมา ทำไมผมเข้าใจ

0
0
ลูกยิงสลายมโน...อิอิ

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2010
ตอบ: 366
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 10:50
[RE: ทำไมสะพานข้ามแยกคลองตันถึงตายเยอะจัง]
Anubiscuit พิมพ์ว่า:
taka- พิมพ์ว่า:
Anubiscuit พิมพ์ว่า:
ผมว่ามอเตอร์ไซต์ไม่ควรขึ้นสะพาน กับลงอุโมงค์จริงๆ นั่นแหละ  

ไม่เกี่ยวหรอกครับอยู่ที่สมองล้วนๆนี่แหละ ผมขับมอเตอร์ไซค์ขึ้นเป็น 10 ปีแล้วสะพานนี้  

อันนี้ผมไม่ได้กวนนะ อยากรู้จริงๆ ว่าทั้งอุโมงค์ทั้งสะพานที่ห้ามมอเตอร์ไซต์ลงหรือขึ้นเนี่ย พี่ๆ เห็นว่ายังไง มันจำเป็นต้องลงไหม หรือหลีกเลี่ยงได้ก็เลี่ยง

ไม่ได้อะไรนะฮะ ถามความเห็นเฉยๆ  

สำหรับผมสะพานเล็กๆไม่อะไรหรอก พวกสะพานใหญ่ๆอะ ที่รถวิ่งกันเร็วๆ มอไซขึ้นไปลมดูดวูบล้มกลิ้งเลยนะ คันหลังมาเหยียบซ้ำอีก เห็นล้มมาต่อหน้าต่อตาตรงสะพานรามคำแหงเมื่อก่อน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 833
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 10:56
ประเด็นจริงๆคือสะพานนี้แล้วก็อุโมงค์พัฒนาการที่อยู่ใกล้ๆกัน เค้าไม่ให้มอไซต์ใช้เลย(มีป้ายใหญ่ๆติดอยู่ชัดเจน) แต่ก็อย่างที่รู้ๆกันไม่สนใจกฎ ชอบขับกันเร็ว ประกอบกับสะพานตรงนั้นทางมันไม่ได้เป็นเส้นตรงยาว มีต้องเลี้ยวไปมาหน่อยๆ อุบัติเหตุเลยเกิดเรื่อยๆถ้าประมาทกัน

ปล. ผมทำงานแถวนั้นผ่านทุกวัน บอกเลยถ้าอยากดูการฝ่าฝืนจราจร โดยเฉพาะมอไซต์ไปดูแถวอุโมงค์พัฒนาการได้เลยมีทุกรูปแบบ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2006
ตอบ: 3912
โพสเมื่อ: Tue Jan 21, 2020 12:51
เป็นสะพานที่มีทางโค้งครับ สภาพพื้นผิวถนนเคยซ่อมมาแล้วนะครับ
ผมว่าประมาท+ขับเร็วทั้งนั้นครับ
ผมขับผ่านเส้นนี้ทุกวัน ถ้าไม่ประมาทก็ไม่น่ามีอะไรครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel