ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2068
โพสเมื่อ: Sat Jan 18, 2020 21:58
[RE: อัพเลเวล! "นิชิโนะ" มั่นใจแข้ง "ช้างศึกU23" ก้าวสู่ชุดใหญ่ในเร็ววัน]
บอลมีทรง เห็นควรให้ไปต่อยาวๆ วางรากฐานกันไป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
#พวกกูกลับมาแล้ว

Arsenal <3
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 981
โพสเมื่อ: Sat Jan 18, 2020 22:49
อัพเลเวล! "นิชิโนะ" มั่นใจแข้ง "ช้างศึกU23" ก้าวสู่ชุดใหญ่ในเร็ววัน
ชื่นชมในตัวอาจารย์มากครับอยู่ด้วยกันยาวๆนะครับจารย์โน๊ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Artory
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11820
โพสเมื่อ: Sat Jan 18, 2020 23:00
อัพเลเวล! "นิชิโนะ" มั่นใจแข้ง "ช้างศึกU23" ก้าวสู่ชุดใหญ่ในเร็ววัน
ทิตาวี โดนเรียกขึ้นชุดใหญ่แน่ๆ แบคอัพอุ้ม ถ้าเควินไม่เจ็บ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36907
โพสเมื่อ: Sat Jan 18, 2020 23:19
[RE: อัพเลเวล! "นิชิโนะ" มั่นใจแข้ง "ช้างศึกU23" ก้าวสู่ชุดใหญ่ในเร็ววัน]
นุ้ยยยยย พิมพ์ว่า:
ทิตาวี โดนเรียกขึ้นชุดใหญ่แน่ๆ แบคอัพอุ้ม ถ้าเควินไม่เจ็บ  

ทิตาวีนี่แฝดคนพี่ครับ ( เบอร์ 2 ผมยาวมัดผม ถนัดขวา ) ทัวร์นาเมนต์นี้เล่น เซ็นเตอร์ครับ ( ปกติเห็นว่าเล่นแบ๊คขวา )

ส่วนคนที่เล่นแบ๊คซ้ายดีๆนี่แฝดคนน้องครับ ชื่อ ทิตาธร นิชิโนะชมไปนัดที่แล้วละครับ ( นัดนี้แกชมคนพี่ครับ )
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Sat Jan 18, 2020 23:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11820
โพสเมื่อ: Sat Jan 18, 2020 23:26
Nakkii พิมพ์ว่า:
นุ้ยยยยย พิมพ์ว่า:

ทิตาวีนี่แฝดคนพี่ครับ ( เบอร์ 2 ผมยาวมัดผม ถนัดขวา ) ทัวร์นาเมนต์นี้เล่น เซ็นเตอร์ครับ ( ปกติเห็นว่าเล่นแบ๊คขวา )

ส่วนคนที่เล่นแบ๊คซ้ายดีๆนี่แฝดคนน้องครับ ชื่อ ทิตาธร นิชิโนะชมไปนัดที่แล้วละครับ ( นัดนี้แกชมคนพี่ครับ )  

สงสัยผมจำผิดคน งงไปหมด
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21983
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 00:07
ทำไมมองการณ์ไกลงี้ฟะครับ อยากมีหัวหน้าแบบนี้จัง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 05:58
อ้างอิงจาก:
"อนาคตของนักเตะเหล่านี้ เขายังขาดประสบการณ์ในเกมระดับสูง อยากให้มีการเข้าแคมป์ และอุ่นเครื่องกับทีมที่เหนือกว่าเรา ไม่ใช่แค่เจอกับทีมในสโมสร ต้องวางแผนระยะยาว หากต้องการจะไปฟุตบอลโลก 2026 เราต้องมีประสบการณ์มากขึ้น ทั้งทีมรุ่นนี้ รวมถึงรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ซึ่งตรงนี้ก็จะต้องพยายามวางแผนระยะยาวกับสมาคมฯ"

"ตอนนี้ผมยังไม่ได้เซ็นสัญญาอย่างเป็นทางการ แต่ก็จะพยายามรับผิดชอบทั้ง 2 ชุด เพราะเวลาเราเรียกนักเตะชุดใหญ่ มาเข้าแคมป์ เราก็ต้องเรียกทีมชาติชุดเล็กมาเก็บตัวด้วยเช่นกัน เพราะเป็นช่วงฟีฟ่า เดย์ ที่สโมสรหยุดพัก ซึ่งที่ผ่านมา ก็พยายามให้ผู้ช่วยโค้ชชาวไทย คอยช่วยดูแล ซึ่งเราก็จะพยายามปรึกษาหารือกันให้มากกว่านี้ แต่สิ่งสำคัญคือ ต้องกำหนดปฏิทินการแข่งขันของทีมรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ให้ดี เพื่อดูว่ามีทัวร์นาเมนต์อะไรบ้าง เพื่อวางแผนต่อไป  

รีบๆเซ็นให้จารย์เลยครับ มองการณ์ไกล ทีมชาติไทยรุ่งแน่ๆ ผมรอได้ครับ

1
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 3706
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 08:24
ชินโน๊ะ พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
"อนาคตของนักเตะเหล่านี้ เขายังขาดประสบการณ์ในเกมระดับสูง อยากให้มีการเข้าแคมป์ และอุ่นเครื่องกับทีมที่เหนือกว่าเรา ไม่ใช่แค่เจอกับทีมในสโมสร ต้องวางแผนระยะยาว หากต้องการจะไปฟุตบอลโลก 2026 เราต้องมีประสบการณ์มากขึ้น ทั้งทีมรุ่นนี้ รวมถึงรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ซึ่งตรงนี้ก็จะต้องพยายามวางแผนระยะยาวกับสมาคมฯ"

"ตอนนี้ผมยังไม่ได้เซ็นสัญญาอย่างเป็นทางการ แต่ก็จะพยายามรับผิดชอบทั้ง 2 ชุด เพราะเวลาเราเรียกนักเตะชุดใหญ่ มาเข้าแคมป์ เราก็ต้องเรียกทีมชาติชุดเล็กมาเก็บตัวด้วยเช่นกัน เพราะเป็นช่วงฟีฟ่า เดย์ ที่สโมสรหยุดพัก ซึ่งที่ผ่านมา ก็พยายามให้ผู้ช่วยโค้ชชาวไทย คอยช่วยดูแล ซึ่งเราก็จะพยายามปรึกษาหารือกันให้มากกว่านี้ แต่สิ่งสำคัญคือ ต้องกำหนดปฏิทินการแข่งขันของทีมรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ให้ดี เพื่อดูว่ามีทัวร์นาเมนต์อะไรบ้าง เพื่อวางแผนต่อไป  

รีบๆเซ็นให้จารย์เลยครับ มองการณ์ไกล ทีมชาติไทยรุ่งแน่ๆ ผมรอได้ครับ

ผมกำลังจะถามเลย ว่า แกได้สัญญาแบบไหน

ทำไมถึงวว่ายังไม่ได้เซ็นแบบทางการ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 09:13
nui_kmitl พิมพ์ว่า:
ชินโน๊ะ พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

ผมกำลังจะถามเลย ว่า แกได้สัญญาแบบไหน

ทำไมถึงวว่ายังไม่ได้เซ็นแบบทางการ

ก็นั่นนะสิครับ ผมก็อีกคน ยังงงอยู่ นึกว่าเซ็นไปพร้อมกับการเปิดตัวคราวนั้นละ
0
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1544
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 09:57
[RE]อัพเลเวล! "นิชิโนะ" มั่นใจแข้ง "ช้างศึกU23" ก้าวสู่ชุดใหญ่ในเร็ววัน
สมาคมรีบเซ็นต์เถอะครับ เดี๋ยวแกเปลี่ยนใจกลับญี่ปุ่นแล้วจะเสียดาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2005
ตอบ: 89
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 12:04
นิชิโน๊ะให้สัมภาษณ์โคตรดี แสดงถึงความเป็นมืออาชีพ และวุฒิภาวะระดับสูง ไม่พาดพิงใครให้เสียหายเลย โฟกัสแต่งานในหน้าที่ของตัวเอง แสดงออกถึงวิสัยทัศน์ แผนงานในความคิด และความต้องการในการทำงาน แกพูดครบเกือบทุกประเด็นเพราะเป็นการให้สัมภาษณ์หลังจบทัวร์นาเม้นต์ของทีมชาติไทยแล้ว

คือเห็นภาพเลยว่าแกคิดยังไงกับการทำงานที่ผ่านมา และต้องการจะทำอะไรต่อไปในอนาคต
รอลุ้นครับว่านิชิโน๊ะจะได้สัญญาอย่างเป็นทางการในการคุมทีมชาติไทยไปคัดเลือกบอลโลก 2026 มั้ย ผมว่าทีมโค้ชผู้ช่วยก็น่าจะได้ประโยชน์จากการช่วยนิชิโน๊ะคุมทีมชาติไทยด้วยเหมือนกัน
0
0
ดูบอลให้สนุก : มีความสุขกับชีวิต
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 39
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:01
จารย์โน๊ะพูดได้ดีมากครับ เราจะเก่งขึ้นก็ต้องได้สู้กับคู่แข่งที่เก่งกว่าบ่อยๆ โงกุนเก่งเพราะเค้าไม่ใช่แค่ชนะ คุณริน หยำฉา เทนชินฮัง แล้วจะเก่งที่สุด ต้องสู้ต่อไปเรื่อยๆกะพิคโกโล่ ฟรีเซอร์ เซล บลู ฮิตโตะ จิเรน...
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Soccer is soccer forever
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 1969
โพสเมื่อ: Sun Jan 19, 2020 14:21
SlowButSure พิมพ์ว่า:
ถ้า​เปลี่ยนนายกได้อุ่นกับรวมดาราต่างชาติไทยลีกทุกฟีฟ่าเดย์แน่เลยฮะ  

ดาราต่างชาติยังดี

กลัวจะได้เตะอุ่นกับดาราทีวีนี่สิ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel