ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3497
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:13
[RE: Pubg : PTS2020 Phase1 Week2]
momijiroo พิมพ์ว่า:
wuttigron พิมพ์ว่า:
DEIIZOMA พิมพ์ว่า:
ตอนเค้าสโม้ค แทนที่จะเดินเกม หาที่เล่น

ขึ้นหลังคา ไปยิงสโมค เพื่อ?

พอวงบีบ ค่อยมาล่ก อ้าว ต้องเข้าวงนี่หว่า

ขับรถติดสังกะสีอีก สรุปตาย  

แม่งโง่จริง จังหวะนี้ ไม่คิดเลยว่าอดีตที่คว้าแชมป์มาแต่ก่อนได้ยังไง  

เสียดายนะน่าขับรถไปทิ่ม บุรีรัมเลย ไหนๆเค้าก็ smokeปิดให้ละ  

ยิงหลายชุด เจอเค้าสวนล่กเลย
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:14
[RE: Pubg : PTS2020 Phase1 Week2]
เด็กแก๊งเดย์เทรดนี่ยิงคมจัด
แก้ไขล่าสุดโดย Monco เมื่อ Fri Jan 17, 2020 23:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:15
momijiroo พิมพ์ว่า:
DEIIZOMA พิมพ์ว่า:
ตอนเค้าสโม้ค แทนที่จะเดินเกม หาที่เล่น

ขึ้นหลังคา ไปยิงสโมค เพื่อ?

พอวงบีบ ค่อยมาล่ก อ้าว ต้องเข้าวงนี่หว่า

ขับรถติดสังกะสีอีก สรุปตาย  

แม่งโง่จริง จังหวะนี้ ไม่คิดเลยว่าอดีตที่คว้าแชมป์มาแต่ก่อนได้ยังไง  

เสียดายนะน่าขับรถไปทิ่ม บุรีรัมเลย ไหนๆเค้าก็ smokeปิดให้ละ  

ยิงหลายชุด เจอเค้าสวนล่กเลย  

ยิงเปิดเค้าน็อคไปด้วย ถ้าขับไปทิ่ม ตอนขับไปอาจจะโดนAGยิงร่วงไปสัก1-2 แต่ถ้าดวงดีอาจรอดไปหมด แล้วได้วัด ทีม1-1กับบุรีรัม
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2007
ตอบ: 4665
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:15
ตั้งแต่เอาแต้ม คิล มาวัดกัน ทีม MITH เหมือนพัฒนาไม่ทันทีมอื่นๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Nuri(Best) เมื่อ Fri Jan 17, 2020 23:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:18
ควรต้องเปลี่ยนตีวแล้วอะมิท
เอาเรื่องบอยไม่เล่นคนอื่นไม่เล่นก็จะไม่เล่นออกไปได้แล้ว
ทีมมันไม่พัฒนา ถ้าเก็บแมนไว้แทนตำแหน่งบอยน่าจะเวิคกว่านี้เยอะ
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 8225
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:22
เป็ดพลาดเลยหว่ะ ไม่ใช่พลาดในเกมนะ แต่พลาดที่เชื่อใจบอยมากไป อยากให้บอยอยู่เล่น ปรากฎว่าเป็ดถึงจะได้สั่งจริงแต่ก็ไม่เป็นตัวเองอีกอ่ะ เพราะจะสั่งเพื่อนเก็บคิล ไล่งัด ถ้าเอชไปก่อนก็ไม่มีใครทำได้เลย
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:22
ไม่มีน้องให้โทษแล้ว โทษเป็ดก็ไม่ได้ซื้อมาแพง หวยออกที่เอ้กอีกรอบแล้วมั้ง

บันเทิงจัดๆเลยทีมนี้ น้องๆจัดให้
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 1013
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:25
EXCUTIONAL พิมพ์ว่า:
ไม่มีน้องให้โทษแล้ว โทษเป็ดก็ไม่ได้ซื้อมาแพง หวยออกที่เอ้กอีกรอบแล้วมั้ง

บันเทิงจัดๆเลยทีมนี้ น้องๆจัดให้  

ผมว่าเป็ดกับเอ้ชนี่ยืนหลักเลยครั้งนี้ ที่โดนๆโถมกันนี่กรีนกับบอยนี่แหละ
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 1013
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:29
ผมว่าอยู่ที่เป็ดนี่แหละติดเกรงใจมากเกินไป เลยทำให้ทีมไม่ไปเท่าที่ควร ถ้ารักพี่เสียดายน้องจริง ดันบอยเป็นโค้ช รอจ่าบีปลด แล้วดึงมาATKแทนบอย เงื่อนไขนี้ผมว่าทำให้เป็ดเล่นต่อได้นะ ให้พี่แว่นทุ่มเงินหาATKรุ่นใหม่แทนกรีนสักคน เอ้ชนี่ปีศาจอยู่ละ
แข้งลีกเอิง
Status:
ตอบ: 16345
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:33
500k อาจเป็นเศษเงินพี่แว่น แต่บอกตามตรง เหมือนเอาตังมาเผาเล่น
Do you hear the people sing ?
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11601
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:41
คิดว่ากรีน มันมีของอยู่นะ คือเป็นคนที่เล่นฟังคำสั่งตลอดไม่ค่อยดื้อ

แต่ต้องไม่อยู่กับบอยอะ ดูจะโดนบอยบังคับนู้นนี่ตลอด

แล้วบอยเนี่ย สกิลเพลย์ สกิลยิงล้าหลังสุดๆแล้ว ถ้าสงสารทีมดรอปตัวเองเถอะ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 23:52
ขอให้พรุ่งนี้ทำได้ดีกว่าวันนี้สำหรับMITH อยากน้อยก็ได้เห็นทีมพัฒนาจากสัปดาห์ที่แล้ว
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 166
โพสเมื่อ: Sat Jan 18, 2020 00:03
ผมเพิ่งมาตามดูไม่นาน Neotica นี่เก่งจริงๆหรอครับ คือผมเห็นช็อตยิง มันก็ไม่ได้ดูเหนือกว่าคนอื่นเท่าไหร่นะ ผมว่าถ้าแบบ Duckmanz เนี่ยเออเก่งจริง แล้วผมสังเกตตอนแมบ sanhok ที่บอยบอกให้ออกขวา แต่ก็ไม่ฟัง ไปวัดกับด้านซ้ายแล้วก็ไม่รอด แล้วก็เงียบไปเฉยๆ

มาอีกเกมส์ก็เช็คไม่ละเอียด พอกรีนกับบอยเข้ามาแล้วตาย เลยกลายเป็นเป้าโดนด่าแทน (ซึ่งมันก็สมควรโดนนะ) ซึ่งตามเคย Neotica ก็เงียบไปเฉยๆ

คือจะว่าผมอคติก็ได้นะครับ ผมเห็นแต่คนเรียกปีศาจๆ แต่ไม่เห็นได้ยิงเลย ช็อตเกมท้ายสุดวันนี้ไปยืนวัดแล้วโดนน็อคก่อนเพื่อน แต่ก็ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย

อันนี้เป็นมุมมองส่วนตัวผมล้วนๆเลยนะ คือยิงเก่ง แต่ไม่ทำให้ตัวเองอยู่ในจุดที่ยิงได้หรือได้เปรียบ แล้วไปตายก่อน ผมว่ามันส่งกระทบมากเหมือนกันนะ

ประเด็นของผมไม่ได้จะพูดว่าบอยกับกรีนดีนะ แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกคนฉลาดอย่างบอยกับคนเก่งอย่างเป็ด แล้วเปลี่ยนอีก 2 คนดีกว่า

ใครเล่นมานานหรือตามดูนานๆ ถ้าไม่เห็นด้วยแย้งหรือต่อว่ามาได้เลยนะครับ ผมแค่คนเพิ่งมาหัดดูเกมส์ได้ไม่นาน อยากรู้ว่าคนที่ติดตามมาคิดแบบไหนกัน
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11601
โพสเมื่อ: Sat Jan 18, 2020 00:11
FeelingCool พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งมาตามดูไม่นาน Neotica นี่เก่งจริงๆหรอครับ คือผมเห็นช็อตยิง มันก็ไม่ได้ดูเหนือกว่าคนอื่นเท่าไหร่นะ ผมว่าถ้าแบบ Duckmanz เนี่ยเออเก่งจริง แล้วผมสังเกตตอนแมบ sanhok ที่บอยบอกให้ออกขวา แต่ก็ไม่ฟัง ไปวัดกับด้านซ้ายแล้วก็ไม่รอด แล้วก็เงียบไปเฉยๆ

มาอีกเกมส์ก็เช็คไม่ละเอียด พอกรีนกับบอยเข้ามาแล้วตาย เลยกลายเป็นเป้าโดนด่าแทน (ซึ่งมันก็สมควรโดนนะ) ซึ่งตามเคย Neotica ก็เงียบไปเฉยๆ

คือจะว่าผมอคติก็ได้นะครับ ผมเห็นแต่คนเรียกปีศาจๆ แต่ไม่เห็นได้ยิงเลย ช็อตเกมท้ายสุดวันนี้ไปยืนวัดแล้วโดนน็อคก่อนเพื่อน แต่ก็ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย

อันนี้เป็นมุมมองส่วนตัวผมล้วนๆเลยนะ คือยิงเก่ง แต่ไม่ทำให้ตัวเองอยู่ในจุดที่ยิงได้หรือได้เปรียบ แล้วไปตายก่อน ผมว่ามันส่งกระทบมากเหมือนกันนะ

ประเด็นของผมไม่ได้จะพูดว่าบอยกับกรีนดีนะ แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกคนฉลาดอย่างบอยกับคนเก่งอย่างเป็ด แล้วเปลี่ยนอีก 2 คนดีกว่า

ใครเล่นมานานหรือตามดูนานๆ ถ้าไม่เห็นด้วยแย้งหรือต่อว่ามาได้เลยนะครับ ผมแค่คนเพิ่งมาหัดดูเกมส์ได้ไม่นาน อยากรู้ว่าคนที่ติดตามมาคิดแบบไหนกัน  

Neotica สกิลยิงเผลอๆนี่ดีสุดในทีมจริงๆนะ คือ สกิลยิงนี่ต้นๆของไทยแน่นอน

แต่สกิลเพลย์อาจจะไม่ได้ดีมากมาย แต่ยิงแม่นและวางเป้าดีมากจริง

ส่วนบอยเราว่าจะเอาคนฉลาดมาเล่นเกมส์ยิงก็ไม่ได้อะ อีกอย่างฉลาดก็ไม่ได้ขนาดนั้นนะ

คือสกิลยิง สกิลเพลย์บอย ตอนนี้ค่อนไปแย่นะ ส่วนตัวอยากให้ดึง Thanawat

มาแทนบอย เพราะปกติสมัย AG Thanawat กับ Duckmanz ช่วยกันสั่งคิดแผน

สองคนนี้เล่นเข้ากันดี
ดาวเตะลา ลีกา
Status: #COYG
ตอบ: 12625
โพสเมื่อ: Sat Jan 18, 2020 00:14
FeelingCool พิมพ์ว่า:

เก่งจริงครับ ไม่งั้นคนไม่เรียกมั่วๆหรอก อีกอย่างที่บอกตามไม่นานก็คงถูกแล้ว

หลังๆผมว่าแกมีช็อตวืดบ่อย ก่อนหน้านี้ก็มีช็อตยิง AK ไม่ตายทั้งที่ก่อนหน้านี้หาจังหวะแบบนี้ยาก
แกไม่ค่อยพลาดชัวร์มากต้องย้อนกลับไปดูช่วงก่อนหน้านี้ด้วยแบกยับๆ ตอนแกเล่นเป็นตัวฟรี ขนาดบอยยังไว้ใจปล่อยให้เล่นเองตลอด

แต่เหมือนพอเน้นเล่นรวมแล้วแกจะติดประมาทไปนิด ต้องปรับหน่อยเพิ่งจะมาพลาดให้เห็นบ่อยๆช่วงหลังนี่เอง

1-1 1-2 แกไม่ค่อยแพ้นะถ้าได้เชิง ยิงเคาะก็ดี ส่วนเล่นไม่ฟังอันนั้นอีกเรื่องนึง sanhok อะหลุดเอง

ส่วนเรื่องกรีนบอยพลาดจังหวะนั้น โทษเอ้ชก็ไม่ถูกเพราะทุกคนคิดว่าเคลียร์หมดแล้วไม่ได้สั่งเช็ค

เป็นใครเข้าไปบ้านนั้นยังไงก็ตาย ปกติถ้าจะเช็คคนในทีมต้องเห็นพร้อมว่าจะเช็คด้วย ซึ่งมันพลาดทั้งทีมมากกว่า ส่วนบอยพลาดจริงๆอะยิงไม่ตายกรีนยังพอเข้าใจ
แก้ไขล่าสุดโดย #OZILISAGUNNER เมื่อ Sat Jan 18, 2020 00:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel