ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Mar 2010
ตอบ: 5671
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:01
[RE: คิดยังไง ถ้าแฟนมีรายได้มากหรือน้อยกว่าตัวเองเยอะมาก]
ของผมนี้แฟนรวยกว่าผมมาก มีรายได้ต่อเดือนมากกว่าผม 10 เท่าได้ ก็อยู่กันแบบธรรมดานี้แหละครับ ผมก็จะเจียมเนื้อเจียมตัวหน่อย ในเมื่อช่วยเรื่องเงินเธอไม่ได้อยู่แล้ว ผมก็พยายามช่วยในด้านอื่นๆแทน คอยเป็นคู่คิด อยู่ให้เธอสบายใจ ก็อยู่กันได้ดีมาตลอดนะครับ ดีหน่อยว่าตอนที่เริ่มคบกับเธอ เธอบอกแต่แรกเลยว่า ถ้าคบกันแล้วเธอไม่เคยคิดเรื่องเงินเพราะเธอหาเองได้แถมหาได้เยอะมากด้วย เธออยากได้ความสบายใจ อยู่กันให้มีความสุขครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 6080
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:01
[RE]คิดยังไง ถ้าแฟนมีรายได้มากหรือน้อยกว่าตัวเองเยอะมาก
แฟนผม (ผญ) เงินเดือนเยอะกว่าผมราวๆ 2.5 เท่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9501
[RE: คิดยังไง ถ้าแฟนมีรายได้มากหรือน้อยกว่าตัวเองเยอะมาก]
ถ้าเขาหาได้ 12K แล้วใช้ชีวิตได้ตามปกติ ไม่เดือดร้อนคุณ หรือคนอื่น ผมว่าก็ไม่มีอะไรน่าห่วงนะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 216
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:03
ถูกแบนแล้ว
Seaseally พิมพ์ว่า:
แฟนเราเงินเดือนน้อยกว่าเรามากค่ะ แต่ไม่มีปัญหาเลย
ถ้ารักจริงๆ รู้สึกว่าคนๆนี้เป็นคนดี ความดีของเค้าทำให้เค้ามีราคา มากกว่าเงินที่เค้ามี
ก็เลยมองข้ามเรื่องรายได้ค่ะ ไม่มีก็ช่วยกันหา มีก็เก็บ

แต่ จขกม ต้องดูให้ดี ว่าที่กำลังจะเลือกเนี้ย ดีจริงๆรึเปล่า ถ้าเค้าตั้งใจมาเกาะ
หรือใช้เงินเกินตัว แบบนั้นมันไม่ใช่นะ แบบนั้นอย่าไปเอา  

ขอบคุณซีที่อยู่เคียงข้างกันมาตลอด ผมสัญญาว่าจะพัฒนาตัวเองให้ดีกว่านี้นะ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: กาลเวลาพิสูจน์คน ความมั่นคง พิสูจน์ใจ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3440
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:08
คิดยังไง ถ้าแฟนมีรายได้มากหรือน้อยกว่าตัวเองเยอะมาก
แสดงว่าท่านคาดหวังกับคนที่เราจะรักว่าเขาต้องทำงานเงินเดือนเยอะ ถ้าไม่เยอะไม่เอาเหรอ มันก็ไม่ใช่รักที่จริงใจสิ หวังแค่เงินทองสิ
ผมว่าแค่นี้ไม่น่าใช่ปัญหานะ ผู้ชายเงินเดือนเยอะกว่าดีแล้ว กลับกันถ้าผู้หญิงเยอะกว่าสิน่าเกลียด

ขอให้รักกันที่ความรักนะไม่ใช่เงินเดือนเงินดาวน์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33998
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:09
ผมว่าทัศนคติแบบคุณต้องหาคนที่เงินเดือนเท่ากันหรือเยอะกว่าแล้วแหละอย่าไปฝืนเลยนะผมขอเลย ไม่งั้นจะออกมาเป้นแบบผม แฟนผมรายได้มากกว่าผม10เท่า การใช้ชีวิตต่างกันมาก แล้วเธอก็พยายามจะปั้นให้ผมไปเทียบเธอให้ได้ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องง่ายเลย เวลาเค้าอยากไปเที่ยวเค้าก็จะไปเที่ยวที่ดีๆเพราะเค้ามีเงินแต่เราไม่ได้มีตาม พอจะช่วยกันออกเราก็ไม่ใช่จะไหว เพราะเรทที่เค้าต้องการมันสูง ต่อให้หารกันเราก็แย่ แล้วถ้าท่านยิ่งสนใจเรื่องของเงินด้วย ยังไงก็จบไม่สวยสักวัน เพราะท่านไม่ได้มีความคิดที่ไม่เกี่ยวกับเงินแต่แรก
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Fri Jan 17, 2020 19:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1174
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:10
Seaseally พิมพ์ว่า:
แฟนเราเงินเดือนน้อยกว่าเรามากค่ะ แต่ไม่มีปัญหาเลย
ถ้ารักจริงๆ รู้สึกว่าคนๆนี้เป็นคนดี ความดีของเค้าทำให้เค้ามีราคา มากกว่าเงินที่เค้ามี
ก็เลยมองข้ามเรื่องรายได้ค่ะ ไม่มีก็ช่วยกันหา มีก็เก็บ

แต่ จขกม ต้องดูให้ดี ว่าที่กำลังจะเลือกเนี้ย ดีจริงๆรึเปล่า ถ้าเค้าตั้งใจมาเกาะ
หรือใช้เงินเกินตัว แบบนั้นมันไม่ใช่นะ แบบนั้นอย่าไปเอา  

เพิ่งคุยกันได้ราวๆ สามอาทิตย์ครับ ยังไม่รู้จักกันดีเท่าไหร่ แต่ผมอายุเยอะแล้ว ไม่อยากเริ่มใหม่บ่อยๆ ขอบคุณที่เตือนครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 607
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:15
ตอนคบกันใหม่ๆ ผมเงินเดือนเยอะกว่าแฟนราวๆ 3 เท่าครับ

ณ ตอนนี้ผ่านไป 7 ปี แฟนได้เงินเดือนเท่ากับผมตอนนั้น ส่วนผมตกงานมาสามเดือนละ แฟนให้เงินใช้วันละ 120 ครับ..

1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1174
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:15
EzkimO พิมพ์ว่า:
ในความคิดผมคือ ผมไม่มองตัวเลขเป๊ะๆรายรับอะไรขนาดนั้น คู่ชีวิต คู่แต่งงานมันมีหลายปัจจัยแต่ละคนนะ

แต่หากว่ากันด้วยเรื่องเงินคือ เบื้องต้นจะมากกว่า จะน้อยกว่าผมไม่สนใจเท่าไร แต่ต้องบริหารเงินตัวเองได้ไม่มาเดือดร้อนหาหยิบยืมอีกฝ่ายก็พอ

การหาได้มาก หรือน้อย ไม่สำคัญว่าเค้าเหลือเก็บเท่าไรในแต่ละเดือน ต่อให้หาได้มากกว่าผมสองเท่า แต่เงินขัดสนตลอดเวลา อันนี้ผมว่าน่าคิดหนักกว่าเยอะ

ทีนี้มามองเคสคุณที่บอกว่ามองถึงแต่งงานแล้วเหนื่อยแน่นอน? ผมขอถามกลับหน่อยว่าคุณเหนื่อยเรื่องอะไรครับ? คุณอยากได้ผู้หญิงที่รวยกว่า หรือเท่าๆกันจะได้เพิ่มเงินไปด้วยกันแค่นั้นหรือ?  

ผมมองว่าจะเหนื่อยเรื่องลูกนะครับ ผมอยากมีลูก แล้วปัจจุบันนี้จะเลี้ยงดูลูกคนนึงให้มีการศึกษาที่ดีต้องใช้เงินเยอะมากนะครับ เงินเดือนผมแค่ตัวเองยังไม่ค่อยพอเลย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: if it cost you your peace, it's too expensive
ตอบ: 1679
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:20
Spoil
zuzakujr พิมพ์ว่า:
ในความคิดผมคือ ผมไม่มองตัวเลขเป๊ะๆรายรับอะไรขนาดนั้น คู่ชีวิต คู่แต่งงานมันมีหลายปัจจัยแต่ละคนนะ

แต่หากว่ากันด้วยเรื่องเงินคือ เบื้องต้นจะมากกว่า จะน้อยกว่าผมไม่สนใจเท่าไร แต่ต้องบริหารเงินตัวเองได้ไม่มาเดือดร้อนหาหยิบยืมอีกฝ่ายก็พอ

การหาได้มาก หรือน้อย ไม่สำคัญว่าเค้าเหลือเก็บเท่าไรในแต่ละเดือน ต่อให้หาได้มากกว่าผมสองเท่า แต่เงินขัดสนตลอดเวลา อันนี้ผมว่าน่าคิดหนักกว่าเยอะ

ทีนี้มามองเคสคุณที่บอกว่ามองถึงแต่งงานแล้วเหนื่อยแน่นอน? ผมขอถามกลับหน่อยว่าคุณเหนื่อยเรื่องอะไรครับ? คุณอยากได้ผู้หญิงที่รวยกว่า หรือเท่าๆกันจะได้เพิ่มเงินไปด้วยกันแค่นั้นหรือ?  

ผมมองว่าจะเหนื่อยเรื่องลูกนะครับ ผมอยากมีลูก แล้วปัจจุบันนี้จะเลี้ยงดูลูกคนนึงให้มีการศึกษาที่ดีต้องใช้เงินเยอะมากนะครับ เงินเดือนผมแค่ตัวเองยังไม่ค่อยพอเลย  

คนละประเด็นค่ะ ถ้าเงินไม่พอ ไม่พร้อม อย่ามี
หรือท่านจะรอหาแฟนรวยๆเพื่อมีลูกหรอ
ลำพังตัวท่านเอง ไม่พอ ก็ไม่ควรมีลูกแล้วค่ะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:28
ถูกแบนแล้ว
แฟนผมเงินมากกว่าผม3เท่า แถมงานเค้ามั่นคง งานผมสัญญาปีต่อปี ตามจิกผมไม่พักเลย

คือหน้าผมก็อย่างเหียก ใครจะมาชอบผมวะ จะชวนผมผ่อนบ้านอีก โลกร้อนจะระเบิด

อยู่ละ ผ่อนทำเกลืออะไร เอาตังไปกินเที่ยวก่อนโลกร้อนจนเละเทะดีกว่าเยอะ55
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1065
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:29
zuzakujr พิมพ์ว่า:

ก็ให้เขาเป็นแม่บ้านไง วันนึงมีลูกจะไปฝากใครเลี้ยง วัยเด็กเล็กควรให้แม่ของเด็กเลี้ยงดีสุด

เงินเดือนน้อยนี้คือมองในแง่ดีตรงที่ว่าออกจากงานได้ง่าย กว่าคนเงินเดือนสูงๆ

ตอนลูกเข้าอนุบาลป่านนั้น ก็อายุ40เงินเดือนจะไม่ขึ้นหรอ ผมว่ามันไม่สาหัสหรอก ยกเว้นคุณจะซื้อเกรดพรีเมียมให้ลูกทุกอย่าง แบบนั้นต้องทำธุรกิจเองแล้วแหละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 216
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 19:33
ถูกแบนแล้ว
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
คบเลยครับ ถึงตอนแต่งงานผมว่า ยังไงก็มีทางออกอยู๋ละ คนที่ใช่ คนที่ถูกใจ นิสัยดี ใช่ว่าจะหาได้ง่ายๆ  

เดี๋ยวๆ เอ็งพัฒนาก้าวกระโดดมาก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12149
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 20:21
คิดยังไง ถ้าแฟนมีรายได้มากหรือน้อยกว่าตัวเองเยอะมาก
นิสัยดี คุยด้วยแฃ้วสบายใจ ทุกอย่างจบ
จนกว่าไม่เป็นไร แต่รวยกว่ามากๆผมไม่ไหวอะ มันเสียจุดยืนของตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 20:22
ถ้าแค่คนสองคนมันไม่ค่อยมีอะไรหรอกครับ
แต่การแต่งงานมันไม่ใช่แค่เรื่องของคนสองคนน่ะสิที่มันจะมีปัญหา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel