ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โคตรตำนานซ็อคเกอร์ซัค(ระดับสูงสุด)
Status: ♥o♥)여자친구 ♥♫ (ง'̀-'́)ง 프로미스나인 ♥♫ (✿˵◕‿◕˵)이달의소녀 ♥♫
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12343
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 16:14
[RE: คิดว่าปัจจุบันรอยสักที่ออกมานอกร่มผ้ามีผลกับหน้าที่การงานมั้ยครับ]
ถ้างานที่คุณทำเป็นงานที่ต้องทำร่วมกับผู้อื่น แนะนำว่าอย่าสักนอกร่มผ้า เพราะถึงจะบอกว่ายุคสมัยนี้แล้วไม่มีใครสนหรอก แต่ถ้าลืมว่าเราก็ไม่ได้อยู่ร่วมกับคนที่มาจากแค่ยุคสมัยนี้นะ มีคนจากยุคก่อนหน้านี้ที่เขาไม่ได้เปิดรับอะไรกับเรื่องพวกนี้เท่าไหร่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 16:24
ถูกแบนแล้ว
[RE: คิดว่าปัจจุบันรอยสักที่ออกมานอกร่มผ้ามีผลกับหน้าที่การงานมั้ยครับ]
สักในร่มผ้าคือทางออกประนีประนอมที่สุดแล้วครับ ผมก็สักเล็กๆในร่มผ้า ไม่มีปัญหาเลย เพราะเรามองว่าเป็นอาร์ท แต่ก็ยังนึกถึงสังคม มุมมอง และระดับความน่าเชื่อถืออยู่ ซึ่งถ้าเป็นผม เห็นพนักงานองค์กรอะไรรับแขกแล้วสักแขนลายพร้อย ผมเองยัง"คิด"เลยขนาดเป็นคนมีรอยสักเหมือนกัน
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 16:33
ผมเป็นโปรแกรมเมอร์ บ.ไทย ต้นๆ ของประเทศแหละ
// บ ใหญ่ พนักงานทั้งเครือ 2พันกว่าคน
สักหน้าอกรุปสิงโตเต็มอก ไหล่ถึงข้อศอก สักรูปเรือสำเภา สักแนว realistic
เวลาทำงานก็ใส่เสื้อแขนยาว
จากปกติก่อนสักใส่เสื้อแขนสั้้นเสื้อยืด เสื้อบอลทำงาน
ตอนงานเลี้ยง บ. ใส่เสื้อแขนกุด ก็ไม่มีปัญหานะครับ
แต่ถ้าย้ายงานอาจจะมี ปัญหา
1
0
A dream you dream alone is only a dream.
A dream you dream together is reality

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4439
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 17:53
ส่วนตัวผมเคยทำงานบ.สัญชาติเกาหลีกับญี่ปุ่น การมีรอยสักนอกร่มผ้าแทบจะไม่ได้ครับคือผมเห็นคนทีรอยสักอยู่คนเดียว
บ.ไทยส่วนใหญ่ต้องดูด้วยเนื้องานถ้าเน้นการนั่งโต๊ะไม่เจอคนอันนี้พอได้ครับ แต่ถ้าต้องติดต่อต่างประเทศอันนี้มีผลพอสมควร

ส่วนงานบริการในระดับโรงแรม5ดาวเพื่อนผมบอกมันไม่รับซักคนเพราะต้องรับแขกต่างชาติเยอะมันมีผลต่อแขก
มีแค่อาชีพเดียวที่ผมเห็นว่าจะสักที่ไหนก็ทำไปเลยคือโปรแกรมเมอร์ เจอคนน้อยและมีความเฉพาะทางสูงพึ่งความเก่งล้วนๆ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 9828
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 18:46
วันนี้สดๆ มือ 3D ชุดนอนมาทำงาน รองเท้าแตะ ข้างละยี่ห้อ
อีกคนไปสักแขนเต็มลามถึงหลังมือ
ทั้งสองคนไม่เห็นอนาธรร้อนใจอะไร ผมก็แค่มองๆ
ไม่รู้จะด่าอะไรมัน
ก่อนกลับมันก็ทำงานเสร็จที่มอบให้มันทำทั้งคู่
ลูกค้ามาเช็คงานยังขำ
พลอยขำไปกับลูกค้าด้วยผมอะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: สถานะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7747
โพสเมื่อ: Sat Jan 18, 2020 19:13
คิดว่าปัจจุบันรอยสักที่ออกมานอกร่มผ้ามีผลกับหน้าที่การงานมั้ยครับ
คนสองคน ข้อดีใกล้เคียงกันหมด ต่างแค่สักกับไม่สัก คุณเลือกอะไรครับ คำตอบก็รู้กันอยู่แล้ว เว้นแต่คุณเก่งเทพโดดเด่นกว่าคนอื่นสักนิดหน่อยคงไม่เป็นไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel