ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Hello
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Nov 2009
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 06:04
[RE: หวังว่าเราจะก้าวผ่านซีเกมส์ซักทีนะครับ]
เราไม่ได้กระสันจะเป็นเจ้าซีเกมส์ขนาดนั้น แต่เวลาดูบอลแล้วไม่มีทรง ยังไงคนก็ต้องตั้งคำถามบ้าง

แล้วอีกมุมหนึ่งถ้าซีเกมส์ยังโดนขนาดนี้ จะไปหวังอะไรกับบอลโลก

ผมคิดว่าซีเกมส์เราใช้เด็กเล่นเหมือนเดิม แต่เราต้องเอาจริง เพราะเด็กในวันนี้คือผู้ใหญ่ในวันหน้า ถ้าเล่นไม่ดี จะก้าวไประดับสูงยาก

เรื่องสนามห่วย กติกาห่วย อันนี้เห็นใจนักเตะ แต่ยังไงทีมอื่นมันก็เล่นภายใต้สนาม กติกาเดียวกัน ไม่อยากให้อ้างมาก แพ้ก็คือแพ้ ปรับปรุงตัว ซึ่งโชคดีที่น้องๆมันก็คิดแงบนั้น ทำให้ผลงาน U23 วันนี้ดีขึ้น เพราะเขาตั้งใจว่าจะพัฒนาให้ดีกว่าเดิม

ผมว่าที่แฟนบอลต้องก้าวข้ามคือเกรียนเวียดนาม ที่ผมเห็นคือพอเราได้จังหวะก็จะเกรียนกลับ อยากให้ดูนักบอลระดับโลก โดนเสียบ โดนผลักก็แค่ลุกมาเล่นต่อ อย่างมากก็ต่อว่านิดหน่อย แล้วก็ไปเอาชนะในเกม คุณดูบอลกันมาไม่น้อยก็ลองเลียนอะไรแบบนี้เถอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39599
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 06:46
[RE]หวังว่าเราจะก้าวผ่านซีเกมส์ซักทีนะครับ
คนส่วนใหญ่ใน ss ก็ด้าวข้ามได้หมดแล้วครับ จะมีเหลืออยู่นิดๆหน่อยๆ ซึ่งตอนนี้เก็บตัวเงียบ จะออกมาเฉพาะเวลาทีมชาติแพ้ 555555

เอาจริงหลายๆคนที่ด่าตอนซีเกมส์มาถึงตรงนี้นี่ดริฟกันแทบไม่ทัน โคตรฮา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 06:56
[RE: หวังว่าเราจะก้าวผ่านซีเกมส์ซักทีนะครับ]
เราไม่ใช่คนส่วนใหญ่ของประเทศ

แล้วหน่วยงานที่ส่งตัวนักกีฬาเค้าอยากได้เหรียญ

มันมีหลายส่วนเกี่ยวข้องอ่ะนะ เห็นตกรอบโดนด่าเละตลอด
0
0

New Era of Tero
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 07:57
หวังว่าเราจะก้าวผ่านซีเกมส์ซักทีนะครับ
คือปัจจุบัน ระบบการเล่น มีทรง มีระบบระเบียบที่ดีอยู่แล้ว ไปรายการพวกนี้ก็ใส่เด็กๆ หรือสำรองลงไปลองทีม หรือหาประสบการณ์ไปเลย

แต่ครั้งก่อนๆที่ผ่านๆมาแม้จะได้แชมป์ หรือการแข่งขันของ u-อื่นๆ เหมือนโค้ชไทยจะต่างคนต่างสอนเด็กเล่นระบบตัวเอง สะเปะสะปะไม่ตรงกันซักรุ่นอายุ
จะสร้างโปรไฟล์ด้วยแผนตัวเอง เพื่ออนาคตของตัวโค้ชเอง อะไรงี้หรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: i'm inhuman
เข้าร่วม: 23 Jan 2010
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 08:25
แฟนบอลไทยอาจจะก้าวข้ามได้
แต่ กกท กับ นักบอล ยังยาก

นักบอลเค้าอยากเล่นทีมชาติ อยากติดทีมชาติกันอยู่ล่ะ ยิ่งได้โทรฟี่กับทีมชาติอีกยิ่งประสปความสำเร็จ ซึ่ง sea + aff มันก็คือ 1 ในปัจจัยนั้น
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2010
ตอบ: 4705
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 08:28
หวังว่าเราจะก้าวผ่านซีเกมส์ซักทีนะครับ
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ 2 รายการนั้นมันต่างบริบทครับ แต่ละปีความหวังไม่เหมือนกัน

อาเซียน คัพ ปี 2014 กับ ซีเกมส์ที่พม่า คือผมอยากได้จริงๆ เพราะว่าตอนนั้น ซีเกมส์ 2009 กับ 2011 ตกรอบแรกตอนนั้นแฟนบอลคาดหวังไม่คาดหวัง ไม่ด่าไออุ้มกระจายหรอก ที่โดนใบแดง ที่เสนายันตอนต้นเกมส์

แต่อาเซียน คัพ มันห่างไปนานหลายปีแล้วไง ตั้ง 12 ปี เข้าชิงบ่อยแต่ไม่ได้แชมป์ผมเลยอยากได้ แล้วผมก็มองว่าถ้า แล้วเราก็ไม่ได้เยอะอะไรเท่าไหร่นะ พึ่งจะแซงโปรโตกได้ไม่นานมานี้เอง แต่ความต้องการมันไม่อยากได้เท่าเหมือนปี 2014 แล้วไงครับ เพราะว่าบอลไทยตอนนี้ มันไม่ได้อยู่ในจุดที่ย่ำแย่แล้ว มันกำลังอยู่ในจุดที่ว่า อยู่ในห้วงที่เคยอยู่จุดๆเดิมมากกว่า แต่สามารถพัฒนาไปไกลกว่านี้ได้อีก

ได้แชมป์รายการอาเซียน คัพ นี้มา แล้วป้องกันได้ จะเป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้ ไทยคิดเริ่มจะยกระดับไปไกลมากกว่านี้ แต่ของชุดซิโก้ก็ค่อนข้างเน้นเก็บตัวนาน รวมทั้งเริ่มเห็นว่าบอลไทยมันพัฒนาขึ้นนะ เลยเห็นว่าทรัพยากรนักเตะเรามันมีมากขึ้นละ คนมีคุณภาพมากขึ้น พอหลังซิโก้ไปก็ไม่อยากให้เน้นเก็บตัวนานละ เอาตามสากล

ซีเกมส์เอาจริงๆ ที่มาเลย์ผมก็ไม่ได้หวังอะไร อาจจะบ่นบ้างตามภาษาคนดูบอลทั่วไป ในระหว่างเกมส์ ที่คนเราดูบอลอารมณ์ไม่เหมือนกันแต่ดันได้แชมป์ มาครั้งล่าสุดนี้ ก็ปล่อยๆไป เลือกไปโฟกัสรายการนี้ นับตั้งแต่เสมอเวียดนามมาแล้วตกรอบ ที่ฟิลิปปินส์

แต่ตอนนี้ผมหวังว่าในทุกๆการเลือกตั้ง จะได้คนที่เข้ามายังสมาคมแล้วพัฒนาฟุตบอลอย่างจริงๆจังๆ ตอนนี้ก็บอกตรงๆ บอลไทยก็ต้องแล้วแต่เวรแต่กรรมกับการเลือก นายกสมาคม อยู่นี้แหละ

คือถ้ามีตัวหนังสือสีน้ำเงินเพิ่ม

ผมนึกว่าคอมเมนท์ยูสคุณภาพเลยนะ

ทีมวอลเล่บอลต้องมาแล้วววว

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1569
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 09:31
ซีเกมส์ ส่ง u 19 ไปหาประสบการณ์เลยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5284
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 10:04
บางทีก็เนิฟซีเกมเกินไป ซีเกมมันก็ดี ถือว่ายังได้เป็นรายการทดลองผู้เล่นอย่างจริงจัง
เพียงแต่ครั้งที่ผ่านมาอาจจะสนามไม่ดี เวลาไม่ดี เท่านั้นเอง
ถ้าปรับให้เหมาะสมมันก็เป็นแมชท์กระชับมิตรที่ทุกทีมจะเอาจริงเอาจังกว่าปกติ
จะเอาทีมไปลงขำๆก็คือมันเสียประโยชน์เปล่าๆ ยังไงก็ควรใช้ชุดที่ดีในการลองทีม
บางคนเล่นซีเกมส์ห่วยมาก เห็นจุดอ่อนตัวเอง เลยกลับไปพัฒนามาจนสู้ระดับเอเชียได้ มันก็เป็นข้อดีอย่างนึงที่ได้เห็น
อาจลดสโคปของความสำเร็จลงไปบ้าง แต่จะไม่ให้ความสำคัญเลยก็อาจจะเกินไปสำหรับเราในตอนนี้
0
0
Love at first sight ~
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17065
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 10:54
RemedyAK พิมพ์ว่า:
ผมว่าแฟนบอลไทยส่วนใหญ่ในนี้ก้าวข้าวไปแล้วเพราะดูบอลเป็นและดูมานาน
แต่คนที่ก้าวข้ามไม่ได้ก็คือแฟนบอลขาจรนี่แหละ ต้องเน้นชนะทุกทีมไว้ก่อน  

ต้องมีข้ออ้างขอทรงบอลประจำครับ ปากบอกเหมือนจะข้าม แต่ใจไม่ข้ามครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3701
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 12:49
ทรงบอลครับที่ผมยึดติด ถึงจะแพ้ขอมีทรงบอล
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8006
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 14:59
ซีเกมส์ aff ถ้ามีรายการใหญ่รออยู่ผมก็อยากให้ส่งสำรอง ถ้าไม่มีก็ต้องชุดที่ดีที่สุดเท่าที่จะส่งได้

เหตุผลเพราะ ตราบใดเรายังไม่ก้าวข้ามไประดับเอเซียก็ทิ้งอาเซียนไม่ได้
0
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel