ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 2441
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 00:39
[RE: VAR ผู้ปราบแผนเหงียน]
giggscii พิมพ์ว่า:
nickvicpark พิมพ์ว่า:
นี่เป็น​โสมแดงที่เล่นห่วยสุดที่ผมเคยเห็​นเลย​ จังหวะ​ทำเกมส์​ไม่มีไรเลย​ ทรงบอลโบราณ​มาก
เจอเหงียนกดเป็นระยะ​ แต่ท้ายเกมส์​โดนแบบที่เคยทำเขามา​ โสมแดงบุกต่อเนื่องแบบไม่อันตราย​เลย​ แต่เหงียนเล่นโฉ่งฉ่าง​โดนจุดโทษ​ซะ​งั้น  

นี่เป็น​โสมขาวครับ  

โสมแดง = เกาหลีเหนือ

โสมขาว = เกาหลีใต้
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Hello
เข้าร่วม: 17 Nov 2009
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 05:46
Lamutz พิมพ์ว่า:
fafa พิมพ์ว่า:
ดูถูกเวียดไปรึเปล่า?

เกมนี้เค้าก็เล่นดีนะ ต่อบอลก็ใช้ได้ มีจังหวะเข้าทำสวยๆเยอะ แค่จังหวะสุดท้ายห่วย มันไม่ถึงกับแย่หรอก เกาหลีเหนือชื่อชั้นดักว่ายังโดนกดทั้งเกม

เวียดมันมีเรื่องน่าหมั่นไส้อยู่ แต่ไม่เลวร้ายทุกอย่างหรอก  

ดูถูกเลยแหละครับ ดูเกาหลีเล่นทัวร์นาเม้นต์นี้สิครับ

เล่นบอลไม่มีทรง ได้บอลไม่กี่จังหวะเสีย ไม่มีไอเดียเข้าทำเลย

ลูกที่ได้ก็ฟรีคิก จุดโทษ

เหงียนเค้าเป็นเจ้าอาเซียน ยังกล้าไปแพ้เค้าอีก ทำให้คนอาเซียนอับอายขายหน้าจริงๆ  

ประเด็นของผมจริงๆคือ อย่าไปโจมตีคนอื่นเลย เราอาจจะเจอแฟนเวียดเกรียนๆ แต่ถ้าเราทำแบบเค้า มันจะต่างอะไรกับที่เราด่าเค้าหละ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10765
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 05:55
หลังๆเวียดนามหลายคนไม่เอาบอลเลย เหมือนหมดแรงสุดๆ เกาหลีเหนือยังดีดอยู่เลย เล่นแรงเจอแรงดีกว่าไปไม่เป็นเลย พอจะกลับมาเล่นบอลเชิงก็ไม่ได้ซ้อมมาแบบนี้ กลายเป็นวิ่งผิดช่อง ยืนผิดที่ทั้งเกม  

ดูแล้วก็สงสัย เกา เหนือ วิทย์กีฬากับโภชนาการไม่น่าจะดีกว่าเรา ทำไมดีดจัง จริง ๆ ก็วิ่งน้อยกว่าเราด้วยแหละ แต่ดีดจริง ๆ นะ
0
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2083
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 06:19
boyoat พิมพ์ว่า:
หลังๆเวียดนามหลายคนไม่เอาบอลเลย เหมือนหมดแรงสุดๆ เกาหลีเหนือยังดีดอยู่เลย เล่นแรงเจอแรงดีกว่าไปไม่เป็นเลย พอจะกลับมาเล่นบอลเชิงก็ไม่ได้ซ้อมมาแบบนี้ กลายเป็นวิ่งผิดช่อง ยืนผิดที่ทั้งเกม  

ดูแล้วก็สงสัย เกา เหนือ วิทย์กีฬากับโภชนาการไม่น่าจะดีกว่าเรา ทำไมดีดจัง จริง ๆ ก็วิ่งน้อยกว่าเราด้วยแหละ แต่ดีดจริง ๆ นะ  

เคยได้ยินข่าวที่ว่านักเตะเกาหลีเหนือชุดบอลโลกรอบสุดท้าย 2010 แพ้ 3 นัดรวดต่อบราซิล, โปรตุเกส, ไอวอรีโคสต์ กลับถึงประเทศโดนส่งไปทำงานในเหมืองมั้ยล่ะครับ ไม่รู้ข่าวจริงหรือข่าวลือ แต่เป็นใครก็คงไม่กล้าเสี่ยงลองของกับทั่นผู้นำคิมหรอกมั้งครับ ลองเล่นเหยาะแหยะๆนี่อาจหมดอนาคตได้เลย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8750
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 07:37
VAR ผู้ปราบแผนเหงียน

เกมนี้เค้าก็เล่นดีนะ ต่อบอลก็ใช้ได้ มีจังหวะเข้าทำสวยๆเยอะ แค่จังหวะสุดท้ายห่วย มันไม่ถึงกับแย่หรอก เกาหลีเหนือชื่อชั้นดักว่ายังโดนกดทั้งเกม

เวียดมันมีเรื่องน่าหมั่นไส้อยู่ แต่ไม่เลวร้ายทุกอย่างหรอก  

ดูถูกเลยแหละครับ ดูเกาหลีเล่นทัวร์นาเม้นต์นี้สิครับ

เล่นบอลไม่มีทรง ได้บอลไม่กี่จังหวะเสีย ไม่มีไอเดียเข้าทำเลย

เหงียนเค้าเป็นเจ้าอาเซียน ยังกล้าไปแพ้เค้าอีก ทำให้คนอาเซียนอับอายขายหน้าจริงๆ  

ประเด็นของผมจริงๆคือ อย่าไปโจมตีคนอื่นเลย เราอาจจะเจอแฟนเวียดเกรียนๆ แต่ถ้าเราทำแบบเค้า มันจะต่างอะไรกับที่เราด่าเค้าหละ  

ผมว่าทุกคนรู้แหละครับ อะไรควรไม่ควร
แต่อยากจะบอกว่ากับเหงียนนี่ไม่ได้จริงๆครับ
ลองท่องยุทธจักรเฟซบุคดูจะรู้แฟนบอลเค้าเป็นยังงี้แทบทั้งหมดจริงๆ ป่วนทุกที่ หาเรื่องเขาไปทั่ว แถมชอบจังเลยตัดต่อเนี่ย อย่าไปคิดมากเลยครับ แค่เรื่องฟุตบอลเองทุกคนไม่ได้จงเกลียดจงชังประเทศเค้ากันหรอกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19828
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 08:14
Mikami_Teru พิมพ์ว่า:
nickvicpark พิมพ์ว่า:
นี่เป็น​โสมแดงที่เล่นห่วยสุดที่ผมเคยเห็​นเลย​ จังหวะ​ทำเกมส์​ไม่มีไรเลย​ ทรงบอลโบราณ​มาก
เจอเหงียนกดเป็นระยะ​ แต่ท้ายเกมส์​โดนแบบที่เคยทำเขามา​ โสมแดงบุกต่อเนื่องแบบไม่อันตราย​เลย​ แต่เหงียนเล่นโฉ่งฉ่าง​โดนจุดโทษ​ซะ​งั้น  

นี่เป็น​โสมขาวครับ  

โสมแดง = เกาหลีเหนือ

โสมขาว = เกาหลีใต้  

จ๊ากกก จำผิด ขอโทษครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Hello
เข้าร่วม: 17 Nov 2009
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 08:22
Rafia พิมพ์ว่า:

ผมว่าทุกคนรู้แหละครับ อะไรควรไม่ควร
แต่อยากจะบอกว่ากับเหงียนนี่ไม่ได้จริงๆครับ
ลองท่องยุทธจักรเฟซบุคดูจะรู้แฟนบอลเค้าเป็นยังงี้แทบทั้งหมดจริงๆ ป่วนทุกที่ หาเรื่องเขาไปทั่ว แถมชอบจังเลยตัดต่อเนี่ย อย่าไปคิดมากเลยครับ แค่เรื่องฟุตบอลเองทุกคนไม่ได้จงเกลียดจงชังประเทศเค้ากันหรอกครับ  

ผมก็รู้ครับว่ามีเกรียนเหงียนเยอะ แต่ผมก็เห็นว่าเราก็เกรียนกลับเช่นกัน อาจจะไม่เท่าแต่ก็มาก ประเด็นคือเราไม่จำเป็นต้องลงไปเล่นกับเค้า ยิ่งเราบอกว่านั่นคือสิ่งที่ไม่โอเค ผมสอนลูกแบบนั้นครับ ถ้าไปทำแบบเค้า แล้วเราจะต่างอะไร

ปล.แฟนบอลเวียดดีๆก็มีครับ ขนาดผมชื่นชมเค้า แต่ก็วิจารณ์ตรงๆว่าเวียดต้องเลิกเล่น dirty play เขาไม่ได้ว่าผมสักคนนะ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8750
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 09:37
Rafia พิมพ์ว่า:

ผมก็รู้ครับว่ามีเกรียนเหงียนเยอะ แต่ผมก็เห็นว่าเราก็เกรียนกลับเช่นกัน อาจจะไม่เท่าแต่ก็มาก ประเด็นคือเราไม่จำเป็นต้องลงไปเล่นกับเค้า ยิ่งเราบอกว่านั่นคือสิ่งที่ไม่โอเค ผมสอนลูกแบบนั้นครับ ถ้าไปทำแบบเค้า แล้วเราจะต่างอะไร

ปล.แฟนบอลเวียดดีๆก็มีครับ ขนาดผมชื่นชมเค้า แต่ก็วิจารณ์ตรงๆว่าเวียดต้องเลิกเล่น dirty play เขาไม่ได้ว่าผมสักคนนะ  

เคครับ เหมือนกันแหละครับแฟนบอลที่ไหนๆก็มีทั้งดีและไม่ดี
ก็แค่ฟุตบอลน่ะแข่งจบก็จบไป ผมไม่ได้บอกว่าเราจะต้องไปทำแบบเหงียนเลยนะ เราแค่คุยกันเอง คุยกันในบอร์ดเนี่ย - - '' แล้วมันก็ไม่ได้รุนแรงอะไรด้วยอย่าซีเรียสไปเลยครับ

0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7938
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 10:00
ปัจจุบันไม่ว่าทีมไหน ถ้ามี VAR เเล้วตุกติก ยังจะเล่นก็โง่เต็มทน
ยกตัวอย่างลูกที่เราได้จุดโทษล่าสุด
มันคิดได้ไงกระโดดเอามือขึ้นไปเเบบนั้น น่าจะลืมว่ามี VAR
คงทำบ่อยจนชิน
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 10:39
GTNO14 พิมพ์ว่า:
boyoat พิมพ์ว่า:

เคยได้ยินข่าวที่ว่านักเตะเกาหลีเหนือชุดบอลโลกรอบสุดท้าย 2010 แพ้ 3 นัดรวดต่อบราซิล, โปรตุเกส, ไอวอรีโคสต์ กลับถึงประเทศโดนส่งไปทำงานในเหมืองมั้ยล่ะครับ ไม่รู้ข่าวจริงหรือข่าวลือ แต่เป็นใครก็คงไม่กล้าเสี่ยงลองของกับทั่นผู้นำคิมหรอกมั้งครับ ลองเล่นเหยาะแหยะๆนี่อาจหมดอนาคตได้เลย  

ข่าวปั่นท่าน

นักเตะชุดนั้นค้าแข้งต่างแดนก็มีนะ ทุกวันนี้ก็ยังเล่นอยู่เลย

ไอ้พวกจับนายพลมัดกับจรวดแล้วยิงทิ้ง นักเตะไปทำงานเหมืองนี่แบบ แฟนตาซีเกิ๊น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel