ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 22:41
ถูกแบนแล้ว
[RE: “เสรีพิศุทธ์” รับเรื่องสอบ “สมยศ”ส่อทุจริตสมาคมฟุตบอล]
ธานอสยอดนักชัก พิมพ์ว่า:
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
ก็มีสิทธิ์ที่จะตรวจสอบครับ ตามกระบวนการผิดถูกก็ว่ากันไป ตำรวจด้วยกันแต่อยู่คนละขั้วเรื่องกฏหมายคงทันกัน

ป.ล.ใครจะเมนต์อะไรก็อย่าวกไปการเมืองเยอะนะครับ เด๋วจะโดนแบน

แต่ที่เขากลัวคือ ฟ้องสมาคมฟุตบอลมันเสี่ยงต่อการ ทีมฟุตบอลไทยโดนแบนนะครับ หมากบังยีนี้เสี่ยงมาก  

ไอ้ที่แบบอินโดโดนเหรอครับ กว่าจะถึงขั้นนั้นได้ไทยลีกต้องมีสองลีกอาชีพแล้วก็มีสองสมาคมก่อนครับ แล้วก็ตีกันเละจนรัฐบาลต้องมาแทรกแซงเพื่อลดความวุ่นวาย

บังมีพาวเวอร์พอไหมล่ะ ถ้ามีก็ทำ แต่ถ้าทำไม่ได้ก็เล่นลูกอื่นไป ซึ่งโอกาสมันจะถึงขั้นนั้นได้ผมว่าน้อย  

เขากลัวมันจะเข้ากรณีนี้คือ อำนาจ กมธ ไม่ได้อยู่ในข่ายรับเรื่องร้องเรียนกีฬา ฟีฟ่าจะมองเป็นการเมืองแทรกแซงได้ครับ ตามความเห็นท่านนี้

[/b]  

ถ้าฟีฟ่าบ้าจี้ไปด้วยก็เอาครับ ผมพูดแค่นี้แหละขอไปสมน้ำหน้าเวียดนามก่อน

ป.ล.แถมอีกอย่าง ฟีฟ่าชุดนี้อยู่คนละขั้วกับบังและอดีตมาเฟียลูกหนังโลกในอดีตแล้วนะครับ อย่าลืม  

ก็ภาวนาอย่าให้มีเรื่องก็แล้วกันครับ[
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Thu Jan 16, 2020 22:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10795
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 22:46
[RE: “เสรีพิศุทธ์” รับเรื่องสอบ “สมยศ”ส่อทุจริตสมาคมฟุตบอล]
ดิสเครดิต ก่อนเลือกตั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2009
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 22:48
[RE]“เสรีพิศุทธ์” รับเรื่องสอบ “สมยศ”ส่อทุจริตสมาคมฟุตบอล
เอาตามเนื้อผ้าครับ ผิดก็ว่าตามผิด....ตรวจสอบการทุจริตย้อนหลังด้วยก็ดีนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
redarmy
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 23:00
“เสรีพิศุทธ์” รับเรื่องสอบ “สมยศ”ส่อทุจริตสมาคมฟุตบอล
บังนี้ไม่มีอาชีพ​เหรอครับ​ ถึงอยากกลับมาจังเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3890
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 23:02
[RE]“เสรีพิศุทธ์” รับเรื่องสอบ “สมยศ”ส่อทุจริตสมาคมฟุตบอล
jasperpae พิมพ์ว่า:
ขอช่วงก่อน สมยศ มาเป็นด้วยได้มั้ย จัดได้จะชื่นชม จากใจ  

เค้าไม่จัดพวกเดียวกันเองหรอก
บัง เค้าฝั่งนุ้นนะ
สมยศฝั่งลุง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31989
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 23:13
ส่วนตัวผมยังคิดว่าไม่มีอะไรน่ากังวล อาจจะเป็นแค่แผนก่อกวนจากฝ่ายตรงข้ามเฉยๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2725
โพสเมื่อ: Thu Jan 16, 2020 23:53
“เสรีพิศุทธ์” รับเรื่องสอบ “สมยศ”ส่อทุจริตสมาคมฟุตบอล
ทำไมสมัยคุณวรวีร์ ไม่เห็นมีใครไปทำอะไร เงินอัดฉีดหายมั่งล่ะ เงินจัดการแข่งขันหายมั่งล่ะ กรรมการไม่ได้เงินเดือนมั่งล่ะ เงียบกริ๊บ...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 403
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 01:46
ก็มีสิทธิ์ที่จะตรวจสอบครับ ตามกระบวนการผิดถูกก็ว่ากันไป ตำรวจด้วยกันแต่อยู่คนละขั้วเรื่องกฏหมายคงทันกัน

ป.ล.ใครจะเมนต์อะไรก็อย่าวกไปการเมืองเยอะนะครับ เด๋วจะโดนแบน

แต่ที่เขากลัวคือ ฟ้องสมาคมฟุตบอลมันเสี่ยงต่อการ ทีมฟุตบอลไทยโดนแบนนะครับ หมากบังยีนี้เสี่ยงมาก  

ไอ้ที่แบบอินโดโดนเหรอครับ กว่าจะถึงขั้นนั้นได้ไทยลีกต้องมีสองลีกอาชีพแล้วก็มีสองสมาคมก่อนครับ แล้วก็ตีกันเละจนรัฐบาลต้องมาแทรกแซงเพื่อลดความวุ่นวาย

บังมีพาวเวอร์พอไหมล่ะ ถ้ามีก็ทำ แต่ถ้าทำไม่ได้ก็เล่นลูกอื่นไป ซึ่งโอกาสมันจะถึงขั้นนั้นได้ผมว่าน้อย  

เขากลัวมันจะเข้ากรณีนี้คือ อำนาจ กมธ ไม่ได้อยู่ในข่ายรับเรื่องร้องเรียนกีฬา ฟีฟ่าจะมองเป็นการเมืองแทรกแซงได้ครับ ตามความเห็นท่านนี้

[/b]  

ถ้าฟีฟ่าบ้าจี้ไปด้วยก็เอาครับ ผมพูดแค่นี้แหละขอไปสมน้ำหน้าเวียดนามก่อน

ป.ล.แถมอีกอย่าง ฟีฟ่าชุดนี้อยู่คนละขั้วกับบังและอดีตมาเฟียลูกหนังโลกในอดีตแล้วนะครับ อย่าลืม  

ก็ภาวนาอย่าให้มีเรื่องก็แล้วกันครับ[  

ถ้าเกินขอบเขตกมธ. ก็ทำไรไม่ได้แล้วครับ

ถึงทำได้ก็แค่เรียกมาสอบถาม

เท่าทีเห็นมีไว้กินภาษีเล่นๆ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10363
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 03:41
ไม่ๆ เท่าที่อ่านดูมันไม่ได้มีหลักฐาน แต่มาร้องขอให้ตรวจสอบนิ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2534
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 08:10
เกมนี้ น่าจะมาจากบัง ดูแล้วคงเป็นการเรียกคุย

ไม่ว่าฝั่งไหน ก็อาจจะมีการกระทำที่ส่อไปในทางทุจริตได้ อยู่ที่คนอยากจะมองมุมไหน ไม่อยากเห็นฝั่งที่เราเชียร์หรือเปล่า

แต่หน่วยงาน กมธ ไรเนี่ย มันผสม ทั้งสองฝั่ง งง มีแล้วมันทำประโยชน์อะไรให้คนในประเทศ จะบอกว่าตรวจสอบ แต่ละคนมีข่าวพัวพันทุจริต หลายคนเลย บางคนก็วนเวียนกับเรื่องเดิมๆ ไม่ไปไหน

บังคงบอกนี่แค่น้ำจิ้มซินะครับ เฮ้อ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: City Runner
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 08:17
ผมว่าเป็นกรณีลูกเล่นก่อนเลือกตั้งมากกว่า ตัดกำลังกันทุกทาง จะมายื่นตรวจสอบอะไรกันตอนนี้ ก่อนหน้าไปอยู่ไหนมา
1
0
You" ll Naver Walk Alone
นักเตะอบจ.
Status: to victory
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 7462
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 09:51
ก็ดีที่ให้ท่านเสรีมาตรวจสอบ ถ้าตรวจแล้วไม่เจองานนี้ บังยีคงจมดีนลงไปอีก หรือคนอื่นๆที่เป็นคู่แข่งตอนนี้ก็คงลงชิงตำแหน่งนายกลำบาก แต่อย่าลืมนะว่าถ้าจะเอาแบบนี้จริงๆ ก่อนท่านสมยศจะมาเป็นนายกสมาคม ลองไปตรวจบังยีดูชิ มันเละเทะขนาดไหน เละแบบตั้งแต่หัวจรดเท้า ทำดีอย่างเดียวคือพูดแล้วไม่ทำ กว่าสมยศจะกวาดปัดเศษขยะได้ขนาดนี้ต้องใช้เวลากี่ปีชาวไทยทุกคนก็เห็นๆกันอยู่ ยกเว้นว่ามีคนทำได้ดีกว่าท่านสมยศ อันนั้นก็จัดมา...ยกเว้นบังยี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel