ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Fri Jan 17, 2020 12:35
[RE: เรื่องตัวไทยที่จะไปเจลีก]
mazzo the returner พิมพ์ว่า:
Lebron17 พิมพ์ว่า:
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
Lebron17 พิมพ์ว่า:
อาจจะตัวเทโรครับ ที่ติดยู23ชุดนี้  

เคยอ่านๆมาว่า

คู่แฝด ปล่อยแน่ แต่ขอให้บ่มเก็บ ปสก. กับทีมอีกหน่อย

ปล.ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน ยิ่งฟอร์มดี ในทัวร์นี้ดีด้วย

มีเคสมุ้ยกับสารัช สักคนแหละ มีความเป็นไปได้มากที่สุดละตอนนี้
(หรืออาจจะมีตัวละครลับอื่นๆอีก)  

เอสพัลกับเทโรเป็นพันธมิตรกัน ปล่อยกันไม่น่ายากครับในอนาคต  

ในข่าวน่าจะหมายถึงมีแนวโน้มในอนาคตรึเปล่า แต่อันนี้ในข่าวหมายถึงปีหน้านะครับ เจลีกฤดูกาลหน้า และเอาจริงๆคือมีแค่ สารัช กับ มุ้ย แค่นั้น สารัช นั้นตอนนี้โอกาศอยู่ต่อเกือบ 100% เพราะเมืองทองต้องเลือกเก็บไว้ตัวนึง ซึ่วก็อาจจะปล่อยมุ้ยรึเปล่า ผมคิดแบบนี้  

คือถ้าอ่านบทสัมภาษณ์เสี่ยแมนเต็มๆ ปธ.เทคนิคของ s-pulse เค้ามาดูทิตาธรเล่นสองรอบแล้วเมื่อปีก่อน แล้วขอไปทดสอบฝีเท้า แต่เสี่ยแมนมองว่า ถ้าไปทดสอบฝีเท้าเฉยๆกลัวจะไม่ได้อะไรกลับมา อยู่ไทยต่อเล่นลีกสูงสุดอีกซักปีดีกว่าค่อยว่ากัน

แต่พอเสี่ยแกเห็นฟอร์มในถ้วยเอเชียแล้ว แกบอกว่าจากที่เคยคิดว่าคงยังไม่พร้อม ตอนนี้น่าจะพร้อมแล้วถ้าจะไป ประมาณนี้ครับ

ปล. ชิมิสึเพิ่งปล่อยแบคซ้ายให้แซ็งทรุยดองในลีกเบลเยียมด้วยนะเออ เป็นไปได้อยู่นะ
ปล.2 มีอีกกระแสข่าวนึงนอกจากมุ้ยกับทิตาธร คือกฤษฎา กาแมน ข่าวทางนั้นบอกมาว่า เซ็นสัญญากันเรียบร้อยก่อนทัวร์นาเมนท์นี้แล้วด้วยซ้ำ แต่รอแข่งเสร็จก่อนค่อยเปิดตัว
ปล. 3 ถ้าถามผม อยากให้เอาไปพร้อมกันทั้งสามคนเลย ใช้ล่ามคนเดียว มีพี่มุ้ยเป็นพีเลี้ยงน้องๆอีกสองคน 555555555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel